Hướng dẫn vượt lỗi (-1) khi restore firmware

Trangxjtjt
9/2/2013 22:25Phản hồi: 101
101 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nh0ckon89
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình cũng dùng sn0w nhưng restore lên máy mất hẳn sóng luôn. bó tay
Đánh dấu phát để lỡ có gặp phải còn biết cách chữa. May mà máy mình restore ầm ầm chưa bao giờ bị.😁.
Dùng ifaith có shsh đi
hjjj
mình cũng đang có 1 con4 restore dính lỗi -1 như bác Trangxitjt nói trên, nhưng bác trangxitjt ơi hướng dẫn cụ thể cách k có SHSH để restore 6.1 sao dùng tới nhiều công cụ một lúc vậy ah. mong bác chỉ giáo e với .e thanks bác trước
bác Trangxitjt có thể hướng dẫn cách này ko ạ?
Hoặc dùng sn0wbreeze 2.9.11 (ko cần shsh) để builb 1 bản firmware custom 6.1 ko nâng baseband cho máy (nên dùng cách này). sau đó dùng Tiny, ireb, Itunes, (và cắt host) để restore.
bác Trangxjtjt có thể hướng dẫn lại cách này ko ah !!!
Hoặc dùng sn0wbreeze 2.9.11 (ko cần shsh) để builb 1 bản firmware custom 6.1 ko nâng baseband cho máy (nên dùng cách này). sau đó dùng Tiny, ireb, Itunes, (và cắt host) để restore.
Thanks bác trước .
cắt host trước khi restore là làm gì vậy
Vào ổ C.window.system32.drives.etc. Vào đó cắt file host đi đâu đó, làm xong paste vào lại
Mình bị lỗi 3194, rétore bình thường thì báo 23, restore lần nữa thì báo -1 từ đó về sau toàn báo -1.

Các bạn giúp giùm giờ xử lý từ đầu làm sao với, đắp mền hết 1 ngày rồi.
PC đang dùng win xp mở snowbee không được báo lỗi? Cảm ơn anh em nhiều.
pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
@tien13378 bác xác bán xác đê 😁 -1 em đăng kí cái màn hình nào :D
@tien13378 không mở được snow là do ổ cứng chứa file snow của bạn ko đủ lớn (ít nhất là 10G)
-1 nếu chip a4 thỉ bạn tạo FW Custom để vợt lỗi -1 nha
chip a5 kích vô RT để mát tự tải FW về
May ra thì hết lỗi -1
@ngocnamsky Mình cũng biết cách này bên mấy diễn đàn nc ngoài có nói. Họ áp dụng thàng công trên ip5 chip A6 nhiều lắm. Nhưng họ đưa về DFU rồi nhấn RT trên Mac cho tự down về. Còn Win hay ko đưa về DFU thì 99% ko đc.
dhpsos
TÍCH CỰC
11 năm
Cũng từng bị lỗi này trên con ip4 quốc tế. Chạy custom 6.1.3 thì ok. Còn chạy bản gốc là dính lỗi. Kg bik tại sao.
Máy mình IPhone 4 bản quốc tế Không nhận SIM do mất sóng.hông báo NO SIM card.dùng cách này co duoc k ban thanks
@Isim-Saigon-USA thử đi
bạn có thể nó rõ hơn cách làm đc ko mình cũng bị mắc lỗi này mà đọc ko hiểu mình đầu tiên chạy 6.1.3 nhưng ko lưu shsh giờ up 6.1.6 bị lỗi (-1) thì làm thế nào mong đc sư giup đỡ
Đa phần lỗi -1 là do Baseband, 1 số nguyên nhân khác cũng có thể gây ra lỗi -1 nhưng ko cao.
ptk8588
TÍCH CỰC
10 năm
@dat_862003 Vây trong trường hợp ipad hoặc ipod dính lỗi -1 thì sao bạn, 2 thiết bị trên ko dùng sóng đt nên chắc ko có baseband nhỉ?
gauchip83
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ipad của em không lưu SHSH giờ em Restore đến khi xong thì bị báo lỗi -1. Người nông dân phải làm sao đây 😔
ptk8588
TÍCH CỰC
10 năm
@gauchip83 Nếu ko có file shsh thì buộc phải nâng lên bản ios cao nhất có thể lên trên mỗi dòng ipad. Lỗi -1 có thể do kết nối mạng ko ổn định nữa.
gauchip83
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ptk8588 Em lên hẳn 5.1.1 mạng ngon lành cành đào mà mấy lần toàn bị lỗi -1. Híc
sunklight
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không biết còn cao nhân nào đang theo dõi chủ đề này không? Giúp em cái ip4 world chạy 7.1.2 restore lỗi -1 không nhi?.............................
Còn ai hướng dẫn em vụ này được không??
em cũng bị lỗi này, nhưng là iphone 5 cdma. bản singapore, máy vẫn còn bảo hành mà giờ restore bị lỗi -1, k thế làm theo các bác chủ topic chỉ đc vì mấy công cụ đó k support fw 8.3, hỏi bảo hành thì bắt mang qua sing vs us, các bác ai biết sửa hoặc sửa mất phí thì báo em vs, bó tay rồi 😔
@KungZ Của bạn đã làm đc chưa. Mình cũng có con 5 world mà bị lỗi -1. Loanh quanh suốt 2-3 ngày mà ko biết làm thế nào. Ko biết lỗi này trên 5 và trên 4 khắc phục có như nhau ko nữa
@KungZ Của bạn đã làm đc chưa. Mình cũng có con 5 world mà bị lỗi -1. Loanh quanh suốt 2-3 ngày mà ko biết làm thế nào. Ko biết lỗi này trên 5 và trên 4 khắc phục có như nhau ko nữa
lổi -1 thì 99% là hư ổ cứng nhe bạn!chia buồn

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
sitachi
ĐẠI BÀNG
8 năm
đang dính lỗi -1 con 5s lock nhật , ko biết sao thoát nữa ai cứu với đang nâng len 9.3.3 thì bị
adwin_508
ĐẠI BÀNG
8 năm
@sitachi Bạn đã sửa được lỗi này chưa? Mình cũng đang gặp TH tương tự, hix 😔 hok biết cách nào
sitachi
ĐẠI BÀNG
8 năm
@adwin_508 ổ cứng bác à ! Chia buồn
Black0_o
TÍCH CỰC
7 năm
khoai nhỉ đang có 1 con dính lỗi này làm đi làm lại k dc chắc toi ổ cứng hoặc fải đi đóng lại cặp rồi
Black0_o
TÍCH CỰC
7 năm
khoai nhỉ đang có 1 con dính lỗi này làm đi làm lại k dc chắc toi ổ cứng hoặc fải đi đóng lại cặp rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019