[Hướng dẫn WP] Dùng "Find My Phone" tìm điện thoại bị mất

Thảo luận trong '[WP] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi TDNC, 30/7/12. Trả lời: 219, Xem: 99098.

Chia sẻ

1. vanpeterlee

vanpeterlee Thành viên

cho hỏi cái , nhặt được đt rồi nó vào tắt chức năng find my phone thì sao , mình vào tắt find my phone cái thì nó khỏi tìm vị trí luôn, rồi bật find my phone , mà tắt gps , thì cũng chẳng tìm được phone, haiz

2. nakensk

nakensk Thành viên

sao em sử dụng k được vậy mấy bác.........
    nó cứ yêu cầu xác minh sđt j đó ......zzz

3. vuuthanh

vuuthanh Thành viên

Bác cho e hoi WP8 co chức năng này ko

4. heonhoibom1983

heonhoibom1983 Thành viên

Tình hình là giờ đăng nhập vào windowsphone.com, khi nhấn "tìm điện thoại" thì nó mở ra trang hướng dẫn, chứ ko mở ra trang "tìm kiếm điện thoại" như trước nữa, chẳng biết có ai giống mình ko, MS tính làm gì đây ta?

5. darknigh911

darknigh911 Thành viên

Mình làm như hướng dẫn của WP nhưng không đổ chuông hay khóa đt được. Hôm trước còn không định vị được đt. Chỉ làm tới bước xác nhận sđt là dừng lại và đt mình k hề có phản ứng gì.

6. quantu007

quantu007 Thành viên

chẳng hiểu mình làm sai ở chỗ nào mà không sử dụng được chức năng này . Mò mãi phát điên cả người . Mong các sư huynh hướng dẫn cụ thể hơn . mình đã đăng kí tk ms là ...hotmail.com.vn. Đăng nhập vào điện thoại rồi . đánh dấu 2 cái tick trong mục tìm điện thoại của tôi rồi , bật wifi cả ngày , vị trí bật rồi , tắt chế độ tiết kiệm pin rồi mà vẫn k được . Vào máy tính tìm nó cứ chạy tới chạy lui cái trang chủ hoài , nhanh tay giúp mình với .

7. macci

macci Thành viên

Sao mình ko dùng được nhỉ :confused:
    Đã bật Find my phone + GPS + Wifi/3G mà vào web nó tìm ko thấy, cứ nhảy vào đây hỏi hoài:
    Set up Find My Phone
    Find My Phone uses SMS to send commands that ring, lock, or erase your phone. To use it, first tell us your phone number.
    Bác nào biết hd giúp mình với, mình xài HTC 8X, Mobifone.
    Thanks

8. Ipad2013

Ipad2013 Thành viên

Chán wp quá, dùng định vị chập chờn, lúc đc lúc ko. Từ lúc 520 lên black ko dùng đc luôn, trước thì dùng đc. Ios 1 phát ăn ngay....

1. darknigh911

darknigh911 Thành viên

darknigh911 @Ipad2013 bạn chú ý là phải để điện thoại về vùng và định dạng vùng là Việt Nam thì chức năng này mới hoạt động tốt nhé.
      Vào cài đặt -> Ngôn ngữ + vùng -> Quốc gia/Vùng, định dạng vùng chọn là Việt Nam. Mình đã thử và thành công.

9. hien789

hien789 Thành viên

sao máy mình bật tìm điện thoại rồi . Vô wep đăng nhập tài khoản live rồi mà ko thấy gì hết mấy bác ơi .lumia 1320

10. thai_namson

thai_namson Thành viên

Cái giờ trong Find My Phone trên trang của Windows Phone là múi giờ gì? Bà con khai sáng cho em với?

11. Hency

Hency Thành viên

Nếu mà không cần GPS mà vẫn find được thì lại hay :D. Nhiều khi vào tay kẻ gian nó tắt luôn GPS hoặc ngắt kết nối mạng thì coi như của đi thay người!

12. quangphuongkt

quangphuongkt Thành viên

her, máy phải có kết nối internet mới bật tính năgn find my phone lên được. về tính năng gửi sms thì cũng tương tự. ko có kết nối internet thua

13. lydungquen

lydungquen Dự bị

không làm theo được chủ thớt up lại bài khác đi.

14. tienthanht919

tienthanht919 Thành viên

Em đã cài icluloud vào máy iphone 4 chạy ios 7 và bật finmyphone lên nhưng sao ko thấy trên bản đồ thiết bị trong ứng dụng finmyphone ạ
    Các bác nào giúp e dc ko
    E vào đi vào lại hai ba lần nhưng ko thể thấy dc dt của e trong đó trong khi cái iphone 6 cùng sài icloud thì hiện lên rầm rầm
    Bác nào rành vấn đề này inbox giúp e nhé hoặc cho e một cái mail tienthanht919@gmail.com

1. RedEmi

RedEmi Thành viên

RedEmi @tienthanht919 Winphone mà icloud vs ip 6 gì ở đây?!

2. tienthanht919

tienthanht919 Thành viên

tienthanht919 @RedEmi tức là e cài iclou vào iphone 4 và tìm nó trên iphone 6 bác chưa hiểu ý e

15. tienthanht919

tienthanht919 Thành viên

Em đã cài icluloud vào máy iphone 4 chạy ios 7 và bật finmyphone lên nhưng sao ko thấy trên bản đồ thiết bị trong ứng dụng finmyphone ạ
    Các bác nào giúp e dc ko
    E vào đi vào lại hai ba lần nhưng ko thể thấy dc dt của e trong đó trong khi cái iphone 6 cùng sài icloud thì hiện lên rầm rầm
    Bác nào rành vấn đề này inbox giúp e nhé hoặc cho e một cái mail tienthanht919@gmail.com

16. RedEmi

RedEmi Thành viên

Trộm xong nó chẳng tắt máy đi, sao mà tìm đc. Nói chung bị trộm thì xác định mua máy mới, chứ tìm thế nào đc. May ra xóa dữ liệu đc thôi!

17. nguyennam7989

nguyennam7989 Dự bị

Cập nhật được vị trí nhưng có bạn nào biết khoảng thời gian cập nhất vị trí là bao lâu ko?
    Ví dụ như 2h cập nhật /1 lần hay bao lâu!
    Định vị được nhưng ko như FindmyIphone gần như thời gian thực!
    Windowsphone thì cập nhật khá lâu!!!

18. Sing_1975

Sing_1975 Thành viên

Mình thấy thế này (đã sử dụng qua 7; 8; 8.1; 10 WP)
    • Cần bật vị trí (location) --> xác định vị trí
    • Cần kết nối (3G, wifi) --> gửi thông tin vị trí về server
    • Bật Find my phone (dĩ nhiên :)) + bật lưu vị trí thường xuyên (tùy chọn này nằm trong Find my phone)
    • Số điện thoại ở dạng số +84 9xxxxxxxx (không có số Không sau mã nước VN +84)
    ---> Chức năng này tới giờ đáp ứng tốt với máy mình

Chia sẻ

Đang tải...