Hướng dẫn xóa icloud trên các loại iphone 6S - iOS 9 đến iOS 9.2.1

Junftu
2/2/2016 10:37Phản hồi: 15
Chẳng là em có con iphone 6S mới mua chưa nhập icloud, mấy hôm trước cho ông anh mượn đi tán gái thế qué nào khi ông ấy trả lại máy thì có icloud của ông ấy ở đó mà hỏi lại ông ấy thì thôi rồi, ông ấy nói anh nhờ bạn tải ứng dụng nên nó tạo luôn icloud đó, thế nhưng bây giờ cả ông ấy và bạn ông ấy đều không nhớ mật khẩu L (đắng long em qué).

Lưu ý: Đây chỉ là thoát ẩn để có thể đăng nhập iCloud cá nhân vào sử dụng. Không thể restore active lại máy đâu các bạn nhé. Vì sever vẫn lưu thông tin iCloud cũ, không xoá được thông tin này nếu như không có pass.
Vậy là từ hôm qua đến giờ em mày mò gu gồ mãi đến bây giờ mới giải phóng icloud được cho con iPhone của em.

Sướng quá nên em viết bài này mong giúp cho ae forum cách thoát icloud

Bắt đầu nhé:

- Các bác tải phần mềm newlibimobiledevice về và giải nén nó ở desktop

- các bác kiếm 1 cái iphone nào đó mà có ios thấp hơn iphone cần xóa icloud ấy, tiến hành backup nó nhớ là tắt icloud và FMI đi nhé.

- Ok, bây giờ các bác vào đường dẫn \users\username\AppData\Roaming\Apple Computer\mobileSync\backup\

Copy cái folder trong folder backup đó vào thư mục newlibimobiledevice (lúc trc đã giải nén ở desktop)

- tiếp theo vào thư mục newlibimobiledevice và mở file readme.txt lên

(idevicebackup2 -u udid của iphone cần xóa icloud –s udid của iphone tạo file backup restore --system --reboot --settings --password 123456 "%Userprofile%"\Desktop\bypassicloud )

và sửa udid của iphone cần xóa icloud và udid của iphone tạo file backup nhé. ( bác nào ko biết udid là gì thì cứ gu gồ nha)

thay tên bypassicloud cho đúng thư mục nữa nhé (ví dụ thay thành newlibimobiledevice như em là được)

Quảng cáo

- bây giờ vào Run gõ Cmd trong Cmd ta gõ lệnh cd C:\Users\tên máy\Desktop\newlibimobiledevice

Tiếp là các bác dán đoạn trên vào (idevicebackup2 -u udid của iphone cần xóa icloud –s udid của iphone tạo file backup restore --system --reboot --settings --password 123456 "%Userprofile%"\Desktop\bypassicloud) enter và để đó

- trên iphone các bác vào reset all settings đợi máy khởi động lại. khi nào nghe thấy tiếng máy kết nối với máy tính, thì trong Cmd các bác cho chạy lại đoạn mã này (idevicebackup2 -u udid của iphone cần xóa icloud –s udid của iphone tạo file backup restore --system --reboot --settings --password 123456 "%Userprofile%"\Desktop\bypassicloud) 1 lần nữa để iphone bắt đầu backup nhé.

Cứ thế và chờ kết quả nhé,

Đây là website của nó http://www.itechip.net/2016/02/how-to-remove-bypass-icloud-tested.html

hướng dẫn rất chi tiết các bác cứ làm theo nó đảm bảo thành công như em. Thím nào ko làm được thì comment hỏi thằng đó nhé hình như nó có admin là người việt thì phải.

Quảng cáo

chúc các bác gặp may như em.
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

các bạn nào test coi, sao mình thấy giống lừa đả vậy
Lưu ý, cách này chỉ là thoát ẩn để có thể đăng nhập tài khoản của mình vào sử dụng, chứ không xoá được hoàn toàn đâu các bạn nhé. Khi restore trên máy tính hay xoá tất cả dữ liệu và cài đặt máy ở trong setting thì máy sẽ không thể active do không có pass iCloud của chủ cũ đâu.
@vnnvn Bây giờ bạn nhìn xem tài khoản iCloud là mail nào, thì bạn đăng nhập cái mail đó, nếu không nhớ pass thì reset lại pass, vì là mail bạn tạo chắc chắn bạn sẽ có được các thông tin cần thiết để khôi phục cái mail đó, sau khi khôi phục được mail đó tiếp tục khôi phục lại pass iCloud thông qua cái mail vừa khôi phục.
Nên bật bảo mật 2 lớp của cả 2 mail, dùng số đt phụ để nhận mã xác minh 2 lớp (nếu có sđt phụ).
Chúc may mắn !
vnnvn
TÍCH CỰC
7 năm
@hiphhh Mail nhờ ng khác tạo hộ, họ cũng ko nhớ ddc bất kỳ thông tin gì cả làm sao truy cập đc nhỉ! Căng quá! Bên Apple care việt nam có hỗ trợ trương hợp này k bạn! Tks very much!
@vnnvn Không, vì đây là tài khoản cá nhân, họ cũng không hỗ trợ được gì cho bạn đâu. Nếu khó vậy thì cứ làm thử xem thế nào, biết đâu mail cũ tạo chưa có bảo mật gì thì có thể Reset lại được.
vnnvn
TÍCH CỰC
7 năm
@hiphhh Mình biết việc reset pw này, nhưng khó là ở chỗ ngay cả đ/chỉ mail cũng ko nhớ hết đc, nó báo thế này: h..........@yahoo.com! Chắc mình toi thật sự zồi! Tks b đã quan tâm!
Cách này chỉ để chữa cháy dùng tạm sống chung vs lũ qua ngày thôi
Anh em nào có cách nào đơn giản hơn không . ? khách reto dính icloud. ios 9.2.1
@trongtuanrua Dính rồi thì thoát bằng niềm tin à :v . Vất ra vài củ rồi thoát nhé :v
cái này để thoát ẩn thôi . ấn vào cài đặt > xóa tất cả nội dung và cài đặt . đợi nó chạy gần xong trên itune ấn vào restore iphone là nó thoát ẩn thôi . trên của thớt loằng ngoằng quá . và cũng k cần chọn firmware thấp hơn . mà chỉ cần firmware hiện tại , ví dụ ios 8x ... ios 9x là được. ai k hiểu call 097 443 3535 mình chỉ cho
badboyasd
TÍCH CỰC
7 năm
mình làm cách này xong, có nâng cấp ios lên 10 được không bạn?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019