Huyền thoại game chiến thuật "Báo động đỏ" sẽ được EA làm lại?

bk9sw
14/10/2018 11:18Phản hồi: 186
186 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vinhpham9999
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhó lai thoi chẩu tre game báo đọng đỏ rất tuỵet jo mong la co tren smart phone
Eazy
TÍCH CỰC
5 năm
Origin có đợt giảm giá, mình hốt hết game C&C luôn

Mình thích RA 3 bởi vì đẹp hơn RA2 , ko biết có ai như mình ko
vlcdng
TÍCH CỰC
5 năm
@quanghung1611 Chắc ít. Dàn dong Ra thường khoái R2 vì kết hợp yếu tố cốt truyện và đặc trưng quân sự mỗi nước khá hay. r3 thì ảo quá, nhìn đồ họa giả giả còn quân lực thì miễn bàn vì quá tệ
@quanghung1611 M cũng đang chơi này dù ko thích nhưng do khoái ra 2 nên vẫn chơi
Chưa baoh chơi trò này :3
beboylqt
TÍCH CỰC
5 năm
@Hoàng Ngu Sy Nếu bạn thích thể loại chiến thuật thời gian thực thì nên thử cho biết 1 huyền thoại.
Tuổi thơ cmnr 1 thời ngồi lỳ nhà thằng bạn vì xem nó chơi
oanhyeu
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình down game này về trên win 10 nhưng cứ nhấn phím window ra vào lại thì màn hình đen xì. Bác nào có cách fix lỗi này ko vậy? hoặc có link dơwn về khắc phục được lỗi này ko ạ?Em xin cảm ơn.
beboylqt
TÍCH CỰC
5 năm
@oanhyeu
Code:
https://www.fshare.vn/file/HAPFSFIY4AVB
Một thời cày game đều chơi level thấp. Cao chịu không nổi
hóng ngày ra mắt, 1 thời mê game này như điếu đổ
Hồi năm 1998 , lần đầu tiên được chơi game PC thì đụng ngay trò Starcraft 1 , chơi phê đừng hỏi , trước đó toàn ps1 , xong ghiền thể loại chiến thuận luôn đến giờ .
.Gù.
TÍCH CỰC
5 năm
game mới xứng là huyền thoại, game này có vài trăm mb à nhưng nó có cả trăm cách chơi rất hay
Game này mình nói số 2, ko nhiều ng dám nói số 1. Vì game này mà mình mất 2 chiếc xe đạp đủ để thấy độ bá đạo cỡ nào rồi
denhun
TÍCH CỰC
5 năm
Mình rất thích các game của Westwood Studio làm. Từ hồi game 6 nut SEGA có Dune, PS1 thì có Red Alert; PC thời Windows 95-2000 thì có Dune 2000, sau này thêm Red Alert 2; Yuri. Game play logic, cân bằng. Đồ hoạ nhẹ nhàng nhưng chân thật. Thêm một đặc trưng nữa là các các đoạn chuyển cảnh luôn là người thật đóng.
Từ thời về với EA thì C&C đi xuống thấy rõ. CnC3 thì nặng nề, CnC4 thì gameplay thảm hoạ. Red Alert 3 quảng cáo rầm rộ nhưng lại lai tạp CnC3 và Warcraft 3 !!?? Chính EA đã làm chết dòng RA và CnC. Làm lại các game cũ là quyết định hợp ý ảng lòng dân rồi 😁
Hóng có Dune 2018!
TiaMi
TÍCH CỰC
5 năm
ôi mèn ơi nhớ cái lúc mạng rùa bò down mấy gb về chơi nhất quyết phải kiếm bản yuri cho được,cứ thích tạo đống yuri ra tẩy não le que vài mạng thấy vui lắm,đến chán r thì thả cho quả nguyên tử,trước đó thì toàn chơi kinh khí cầu thôi
@TiaMi Ra 2 lấy đâu mấy gb
1 thời chơi max đỉnh game này.
langtudaik
TÍCH CỰC
5 năm
1 thời đã nghiện e nó 😃
_ Hy vọng ở EA cũng như hy vọng ở Apple giảm giá iphone mới, không bán dongle cho macbook nữa vậy 😁 Một hãng dám mang C&C lên mobile thì hiểu là họ muốn gì rồi :D

_ Và nói thêm là Bli$$ard cũng đang trên đường thành EA thứ 2, Diablo Immortal là game mobile ... do Netease (Trung Quốc) sản xuất, reskin từ 1 (vài) game mobile khác của Studio này. RIP Diablo.
Chơi trò này với cấu hình pentium mmx 333mhz, ram 48mb, hdd 8gb, anh em có cùng cảnh ngộ ko
death_dts
ĐẠI BÀNG
5 năm
mặc dù có bản 3, nhưng vẫn ưng giao diện của bản 2, đơn giản, dễ tiếp cận 😁
lai ning so re đì 😃
hpht
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mẹ bản 3 không cân bằng gì hết phe thiên hoàng với xoviet quá mạnh

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp