Huyền thoại game chiến thuật "Báo động đỏ" sẽ được EA làm lại?

bk9sw
14/10/2018 11:18Phản hồi: 186
186 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

princez
CAO CẤP
5 năm
Chả hiểu nó phổ biến ở đâu, chứ cuối 90 đầu 2000 cả cái Hà Nội đi quán net nào chat thấy chơi 2 game RTS là Đế chế và Starcraft. Game này chưa bao giờ nghe thấy luôn
beboylqt
TÍCH CỰC
5 năm
@princez Khoảng 2005 đi chơi net thấy chơi Ra2 rất nhiều luôn, lúc đó rủ nhau cứ:" Ê, tí đi báo động đỏ không?", "Báo động đỏ không mày", ...
leewanhee
ĐẠI BÀNG
5 năm
hóng bản mới.
taituan83
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có thể nói Red Alert 2 chính là PC game đầu tiên mà mình chơi hồi mới được mua PC, và bị nó hút hồn luôn. Hồi đó là khoảng tháng 11 năm 2003. Cấu hình PC mình còn nhớ rõ: Chip Celeron 950 MHz, RAM 128 MB, HDD Seagate 20 GB, VGA rời 32 MB, màn CRT Samsung 14 inch. Kỉ lục có lần mình chơi liên tục từ 8h tối hôm trước đến gần 4h sáng hôm sau mới qua được bài 2 của phần Campaign phe XH. Đến lớp lúc hơn 7h không thể mở mắt ra được nữa vì mệt quá. Sau này biết cách chơi rồi thì mỗi bài chỉ mất tầm 20 phút là qua được (trước đó chưa biết cách chơi thì mất vài tiếng).

Từ hồi đó đến giờ, RA2 và RA2 Yuri's Revenge thì mình chơi đi chơi lại và phá đảo (hay về nước) không biết bao nhiêu lần rồi. Nhưng RA3 thì chưa chơi hết lần nào, vì chỉ chơi một lúc là chán quá, xoá luôn.

Mình thấy RA2 và RA2 Yuri's Revenge có cốt truyện hay và xe cộ thật hơn RA3 nhiều lần.

Cũng giống như bác chủ thớt @bk9sw, đến bây giờ mình vẫn nhớ rõ (và cũng hay nói để trêu và dạy con học tiếng Anh) nhiều câu nói của nhân vật hoặc xe cộ trong trò này. Ví dụ,

Đối với tàu ngầm hoặc tàu chiến của phe XH:
Lúc chọn (click chuột): Yes, commander!...
Lúc ra lệnh di chuyển: Course set! (hoặc Engines engaged!)...
Lúc ra lệnh bắn: Fire at will!...

Đối với xe của phe XH:
Lúc chọn (click chuột): Waiting orders! (hoặc Ready comrade! hoặc Vehicle reporting!)...
Lúc ra lệnh di chuyển: Moving! (hoặc Changing position!)...

Đối với tàu ngầm hoặc tàu chiến của phe đồng minh:
Lúc chọn (click chuột): Allied ship reporting! (hoặc Standing by! hoặc Navigation systems ready)...
Lúc ra lệnh di chuyển: Steady as she goes! (hoặc Rudder set for new headings)...
Lúc ra lệnh bắn: Battle stations!...

Đối với trực thăng vận tải Night hawk:
Lúc chọn (click chuột): Air transport ready! (hoặc Need a lift?)...
Lúc ra lệnh di chuyển: Gotcha! (hoặc Visibility clear!)...
Lúc ra lệnh bắn: LZ is hot! (hoặc Clearing a pad!)...

Và mình còn để ý thấy là trong bản RA2 và RA2 Yuri's Revenge thì cùng một unit (người hoặc xe) trong 2 bản đó sẽ nói khác nhau một chút, cả về giọng điệu và câu nói. Ví dụ, cái xe tăng Apocalypse hoặc tàu sân bay sẽ nói khác nhau trong 2 bản đó.

Ôi! Mới đó mà đã 15 năm rồi. Bao nhiêu kỉ niệm với PC games. Nếu cứ kể nữa thì không biết bao giờ mới hết.
RTS nào cũng làm lại nhưng Battle Realm mãi mãi ko đc ai mua lại. Quá buồn
Game này Hàn Quốc bá nhất, khỏi lo kiếm tiền, cứ mua lính rồi bán trong cái nhà nhân đôi là giàu, lính bay cũng bá đạo nữa.

Ngày xưa máy tính cấu hình còn yếu, 2 máy đánh nhau mà cùng mua lính bay nhiều quá là out game luôn
beboylqt
TÍCH CỰC
5 năm
@thientuan83 Cái bạn nói chắc là bản mod battlezone rồi, game gốc không làm được như vậy đâu.
noob
TÍCH CỰC
5 năm
bọn EA làm thì bắn giữa chừng hết đạn phải nạp tiền mua thêm nhé 😁
hikarikyou
ĐẠI BÀNG
5 năm
Game này lần đầu chơi năm 2004, hồi đó thấy tạo hình nhân vật Yuri quen quen, anh em có đoán ra là giống ai không?
@hikarikyou đồng quan điểm , biết nhưng nói bị bắt đấy kkk
Chò này trước gọi là chiến tranh thế giới
taunguyen
ĐẠI BÀNG
5 năm
ngày xưa quê mình thịnh hành game dàn trận Đế chế2, Báo động đỏ2 đối kháng có half-life. mình hay chơi báo động đỏ vì bối cảnh hiện đại, đẹp mắt hơn. lúc ở nhà có cái chiêu trò "đặt nhà lan" để ăn gian nên đấu với máy 7 nước "hát đét" win là bình thường 😆
Nhớ hồi cấp 3 ngồi đánh cái này với tụi bạn trong lớp vui dã man. Rồi còn có Age of Empires, Starcraft và Counter-strike nữa. Hồi đó chơi LAN mà vui và không có "ức chế" như hiện tại, chơi online mà gặp nhiều thành phần trẻ trâu rồi chửi team mà stress.
anh em cho hỏi có game nào thể loại giống RA2 nữa ko nhỉ? Nhớ ngày xưa có chơi 1 trò giống vậy mà cũng vui phết nhưng quên tên mất rồi. Chơi giải trí chờ RA2 mới được làm lại 😁
Icongnghecom
ĐẠI BÀNG
5 năm
@blueocean_1992 http://bit.ly/Red-Alert-2-Mental-Omega thử bản này đi chơi online được nè
PTTP
TÍCH CỰC
5 năm
Cái này mới là huyền thoại nè 😁
qua2007
TÍCH CỰC
5 năm
@PTTP game gì chưa chơi hay hơn rar2 ko
PTTP
TÍCH CỰC
5 năm
@qua2007 Game chơi trên PlayStation bạn à, chơi khá hay. Phải gọi là huyền thoại trước các dòng game chơi trên PC.
nhớ được câu "building construction" 😁
@dangkhoa_2808 Ken nót đờ bui hia nữa
@nguyennhut0507 Haha, can not the build here, nảy giờ ngẫm ngẫm mới ra 😃
giờ là thời của các NSX game remake lại game cũ -_-
Các bác cho em xin link Ra2 cho mac được ko ạ 😔
Cho em xin kinh nghiệm lên tiền nhanh nhiều trong RA2 với ạ. Không hack nhé, thank!
@Channel NTL Bạn chơi trên Win mấy vậy?
@samsung focus Mình chơi win 10 bạn. Tải source gốc Ra2, rồi Cncnet download tool online về cài vào thư mục Ra2 là chơi online luôn
@Channel NTL Lúc trước có chơi thời Xp, lên tiền nhanh ko hack khá dễ. Nhưng mình giờ ko biết chỉ sao vì ko có game để chơi. Mấy hôm trước định chơi lại trên win8.1 mà toàn bản lỗi ko chơi đc.
Ryzen
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hóng
p/s: đào mộ-ed
Red Alert 2 Yuri Revenge phiên bản mod Virus Corona

chơi thử bản mod của mình với nước brutan và chiến dich very largue map xem... http://forum.gamevn.com/threads/yuris-revenge-scorpion-mod-by-maikhoamkv.1165098/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019