Hyundai Thành Công giảm giá đặc biệt cho Tucson trong tháng 11, bản máy dầu giảm 130 triệu

El Ku
14/11/2017 8:43Phản hồi: 47
Hyundai Thành Công giảm giá đặc biệt cho Tucson trong tháng 11, bản máy dầu giảm 130 triệu
Hyundai Thành Công hôm nay (14/11) bất ngờ công bố chương trình giảm giá đặc biệt cho chiếc Tucson, với mức giảm cao nhất lên đến 130 triệu đồng cho phiên bản máy dầu. Đây được coi là một động thái dễ hiểu của Hyundai Thành Công, trong bối cảnh hai đối thủ Honda CR-V 2017 và Mazda CX-5 2017 đều có bản nâng cấp hoàn toàn mới, được người dùng đánh giá cao. Vì vậy, hãng xe Hàn Quốc đưa ra mức giá cực kỳ hấp dẫn để tăng sức hút cho Tucson.

Tucson 2017 được lắp ráp và phân phối tại Việt Nam với 4 phiên bản, trong đó có 2 bản máy xăng 2.0 Tiêu chuẩn và 2.0 Đặc biệt và 1 bản máy dầu 2.0 Đặc biệt và 1 bản Turbo 1.6 Đặc biệt. Cả 4 phiên bản đều được áp dụng mức giảm giá đặc biệt, thấp nhất từ 85 triệu đồng và cao nhất lên tới 130 triệu so với thời điểm ra mắt vào cuối tháng 8 vừa qua.

Mức giá đặc biệt chỉ áp dụng trong tháng 11 này.
Cá nhân mình thấy Hyundai Tucson 2017 là một mẫu xe khá ấn tượng trong phân khúc crossover tầm trung tại Việt Nam. Anh em nghĩ thế nào về giá bán mới này. Chi tiết về Hyundai Tucson 2017 mời anh em xem ở link bên dưới.

Hyundai Tucson 2017: CKD, 3 tuỳ chọn động cơ; giá khởi điểm từ 815 triệu đồng

Hyundai Tucson 2017 - 21.JPG Hyundai Tucson 2017 - 28.JPG Hyundai Tucson 2017 - 3.JPG Hyundai Tucson 2017 - 46.JPG Hyundai Tucson 2017 - 53.JPG

Nguồn: Hyundai Thành Công
47 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xyzmen
CAO CẤP
6 năm
Vẫn còn cao. Tiếp tục chờ!
chỉ giảm giá đẩy tồn kho thôi. con này xấu vậy mà gần tỷ
nqkhanh92
ĐẠI BÀNG
6 năm
Xúc đi, chần chờ gì nửa
tucson giờ ko biết chứ đời 2012-2013 nhà bạn mình mua xong chạy 2 năm bán tháo
trungkakadn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đừng mua tucson
Nếu mua Cuv máy xăng CRV 2018 hoặc CX5 2018
Nếu CUV máy dầu mua Santa Fe Full dầu
colujcb
ĐẠI BÀNG
6 năm
@trungkakadn Máy tuc với fe là 1 mà
Huy Torres
ĐẠI BÀNG
6 năm
@colujcb Máy dầu của SF là 2.2 turbo bạn nhé
mrHz
CAO CẤP
6 năm
Em 2017 thằng bạn mới lấy, chạy sướng lắm
ráng xíu lên Santa Fe luôn thì độ sướng vì không gian rộng rãi ... gấp 69 lần.
@coollonelyman rộng rãi gấp 69 lần thì có thể 69 trong xe luôn phải ko bác ? :p
@lamhuy300890 chính xác nha bác
confirmed nha bác :p
quangvu313
TÍCH CỰC
6 năm
@coollonelyman Hơn 200 chai mà các bác cứ bảo rán xíu
sothia0105
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tucson 2016.jpg
JizinT
TÍCH CỰC
6 năm
Nội địa hàn có bản 1.7 . Về vn sao lại ra bản 1.6 nhỉ ?
chờ tiếp thôi :p
Cho hỏi ngu: giá giảm 130tr thì lúc nó chưa giảm thì thằng Thành Công lời 1 chiếc ít nhất là 130tr hả, hút máu vl => người Việt Nam! max giàu
prince8882
TÍCH CỰC
6 năm
@letiendat2601 Tối thiểu là 130tr
@PrinceofWind Thuế hiện tại vẫn đang giữ nguyên và giá đã giảm ầm ầm ntn thì chứng tỏ trước đây giá xe đắt là do các hãng ăn quá dày là chính. Chứ nếu bán đúng giá thì tuy thuế ở VN hơi cao nhưng cộng ra giá cuối cùng cũng ko cao chót vót đến như thế.
mackenty
ĐẠI BÀNG
6 năm
@AKSJKLAJLSKAJKSJAS thì mới bảo nhục mà,nước giàu thì cần gì trợ cấp.bác không thấy mình đang nói đểu ở đây ag,đừng nghiêm trọng quá bạn
mackenty
ĐẠI BÀNG
6 năm
@wildcat9xz bạn thử sang nước khác xem vd như mỹ đi,xe có bao giờ giảm hẳn 5 đến 10 nghìn đô 1 phát không? vì xe bên đó vẫn rẻ hơn vn khi chưa tính thuế mà họ bán ra thì đã tính luôn cái chi phi nghiên cứu + sản xuất rồi nhé.
12minhduc.
TÍCH CỰC
6 năm
Ngon thế. Lắp ráp nội địa thì giảm thêm 200 nữa thì ngon.
Kal-el119
TÍCH CỰC
6 năm
Định mệnh lỡ mua city rồi còn đâu
khoavina
TÍCH CỰC
6 năm
Giá lăn bánh còn phải thêm 60tr nữa phải ko các bạn ?
@khoavina 100tr nữa
@khoavina 12%+20tr nếu ở hn. Chưa có bh nhé
con này với Santafe gần tương đồng về giá nên mọi ng chọn luôn con 7 cho tiện.muốn 5 chỗ thì gập lại cần thì mở ra.thêm cái nữa là nội ngoại thất Santafe thấy đẹp hơn con này nhiều.nên giảm thêm 100tr nữa thì mới đắc hàng nổi
Zeiss
ĐẠI BÀNG
6 năm
@sonkhoablack Giá như này là quá tốt rồi. Tucson ở VN bán rất chạy nhé đừng nói là không bán được.
@Zeiss nhìn ra dg là thấy.ko cần nói nhiều
Zeiss
ĐẠI BÀNG
6 năm
@sonkhoablack Ngoài đường quá nhiều luôn.
DMT'S
TÍCH CỰC
6 năm
Giờ thì còn sớm để nghỉ đến sử dụng ô tô trên đường phố vì xe máy đi nhanh hơn, mưa gió chút nhưng có đâm nhau thì ko tiếc của 😁
@trivanho thế cái mạng bác đáng giá nhiu khi đâm nhau bác lại tiếc của? Đọc cm bạn nhớ tới truyện cười. Lão phú hộ mua đôi giầy mới kg dám đi, tháo ra vác vai, đến khi chân đá vào hòn đá toạc cả máu còn thốt lên. May quá kg mang giầy, mang thì hư mẹ đôi giầy mới
rồi.,
@trivanho chỉ tiếc mỗi người thôio_Oo_Oo_Oo_O
@trivanho Chú này nói cho vui thôi chớ! Chứ cái mạng của chú này sao bèo thế hỉ!!!???
DKez
TÍCH CỰC
6 năm
@trivanho Bên các nước họ toàn chạy oto, mặc dù chả rộng hơn đường mình là bao nhưng cũng chả tắc đường kiểu cục bộ như mình 😆)
DMT'S
TÍCH CỰC
6 năm
@trivanho haha...
mình không có tiền mua ô tô các bác à!
các chú có tiền thì lo cho mạng là cái cuối cùng ko mua được bằng tiền
hiddenwave
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình không kinh doanh mua bán xe nên không dám nói chính xác nhưng mình nghĩ mọi nghành nghề cũng gần gần giống nhau nên giải đáp sơ bộ cho bạn :
- Giá xe nó giảm cho bạn 130tr theo mình là do đến thời điểm hiện tại nó đã lấy lại vốn của tất cả các khuôn đúc để làm ra các linh kiện ráp vào xe này. Ví dụ : Nó đầu tư tiền khuôn các phụ kiện ban đầu, sau đó nó chia ra cho 1000 xe. Tiền khuôn này sẽ nằm trong 1000 xe đầu tiên này. Sau khi nó bán được 1000 xe thì coi như nó đã lấy vốn được tiền khuôn (ngoài tiền khuôn thì khi bán xe nó cũng đã có $ lời). Nên từ xe 1001 trở đi thì nó không cần cộng $ khuôn vào $ nữa nên nó bỏ đi chi phí này (mình ví dụ là nó giảm 130tr/chiếc như trên, đó là toàn bộ chi phí khuôn xe), nên lúc này nó bán chỉ cộng vào mỗi $ lời, nên bạn sẽ thấy nó rẻ hơn. Trường hợp xe bán chạy, do cung không đủ cầu, thì thay vì tới xe 1001 nó sẽ bỏ tiền khuôn để giảm giá bán, thì nó không thèm giảm luôn. Lúc này nó bán ra thì lợi nhuận là siêu khủng (vì lụm luôn cả $ khuôn và $ lời), xin ví dụ như em Toy INNOVA, đến khi nào thấy doanh số xe giảm, thì lúc đó nó mới tính chuyện lời ít lại bằng cách bỏ $ khuôn (sau khi bán đủ 1000 chiếc) và chỉ ăn $ lời
- Đương nhiên là còn nhiều thứ khác nữa như : Sau 1 thời gian thì người sử dụng đã nhận dạng được thương hiệu sản phẩm, chi phí dành cho quảng cáo xe đó sẽ giảm nhiều so với thời điểm ban đầu mới ra, phải quảng bá rầm rộ nên cũng làm chi phí giảm nhiều. Hoặc bán cho hết tồn kho để sắp tới ra xe mẫu mới v,v.......
Zeiss
ĐẠI BÀNG
6 năm
Con xe 1 tỷ thì lãi 100tr là quá bình thường. Mấy Shop quần áo nhập có 100K bán 400K sao các anh không kêu?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019