Hyundai Thành Công giới thiệu Elantra hoàn toàn mới, giá từ 699 triệu đồng

El Ku
23/5/2013 2:6Phản hồi: 155
Hyundai Thành Công giới thiệu Elantra hoàn toàn mới, giá từ 699 triệu đồng
Sau vài thông tin rò rỉ cách đây không lâu, vừa qua Hyundai Thành Công đã chính thức giới thiệu chiếc Elantra hoàn toàn mới dành cho thị trường trong nước. Đây là chiếc xe được Hyundai Thành Công tung ra để cạnh tranh với các đối thủ như Toyota Corolla Altis, Ford Focus hay Honda Civic.

Thiết kế

Giống như những chiếc xe gần đây của Hyundai, Elantra cũng sử dụng triết lý thiết kế "Điêu khắc dòng chảy" đầy cảm xúc và tạo cảm giác về một sự chuyển động không ngừng. Xe sở hữu phong cách trẻ trung, hiện đại với những đường gân dập nổi dọc thân xe kéo dài từ cụm đèn trước kết hợp cùng đường bao mái mềm mại. Nhìn từ phía trước, Elantra trông khá dữ dằn nhờ sự kết hợp của lưới tản nhiệt hình lục giác và cụm đèn pha vuốt ngược lên trên. Hyundai cho biết, triết lý thiết kế dòng chảy không chỉ giúp xe có được phong cách bắt mắt mà nó còn tạo ra hiệu quả cao về khí động học, giúp xe tiết kiệm nhiên liệu hơn.

Elantra hoàn toàn mới có kích thước tổng thể 4.530mm x 1.775mm x 1.445mm, tương ứng với các chiều dài, rộng, cao và chiều dài cơ sở 2.700mm. Theo hãng xe Hàn Quốc, thân xe dài hơn sẽ giúp người dùng luôn cảm thấy tự tin và cảm nhận cảm giác lái thú vị trên mọi hành trình. Hệ thống treo trước của Elantra là kiểu McPherson và sau là kiểu liên kết đa điểm với thanh cân bằng giúp tăng độ ổn định, mang đến cảm giác lái thoải mái hơn. Trên phiên bản số tự động, Elantra sử dụng bộ vành hợp kim kích cỡ 16" lắp lốp 205/55 trong khi phiên bản số tay chỉ là 15" lắp lốp 195/65.

Nội thất của Elantra hướng đến phong cách tinh tế và tỉ mỉ trong từng chi tiết, điều mà các kỹ sư thiết kế của Hyundai chú trọng nhằm mang đến cho người dùng một không gian thoải mái và tiện nghi. Một số tính năng nổi bật của Elantra có thể kể đến như táp lô siêu sáng, cửa sổ trời, ghế lái chỉnh điện, cửa sổ điều khiển điện, gương gập điện, chìa khóa thông minh kết hợp khởi động bằng nút bấm và điều khiển âm thanh trên vô lăng. Ngoài ra, xe còn có rất nhiều ngăn chứa đồ tiện ích và khoang hành lý rộng rãi, mang lại tiện nghi tốt nhất cho người sử dụng.

Về giải trí, Elantra được tích hợp hệ thống âm thanh với AM/FM + CD + MP3 6 loa cùng cổng kết nối iPod/USB và các thiết bị kết nối phụ trợ khác. Người dùng có thể điều khiển hệ thống này thông qua các nút tích hợp trên vô lăng.

Cung cấp sức mạnh cho Elantra mới là một động cơ Nu I4 D-CVVT, dung tích 1,8 lít có công suất cực đại 150 mã lực tại tốc độ tua máy 6.500 vòng/phút và mô-men xoắn cực đại 178 Nm tại 4.700 vòng/phút. Động cơ của Elantra được chế tạo với vật liệu siêu nhẹ công nghệ cao cho kết cấu vững chắc và hiệu suất cao. Sức mạnh từ động cơ sẽ được truyền đến bánh trước thông qua hộp số sàn 6 cấp hoặc tự động 6 cấp, với công nghệ tiên tiến của Hyundai sẽ giúp xe hoạt động êm ái hơn, tiết kiệm nhiên liệu hơn.

An toàn

Hyundai cho biết, an toàn chính là điều mà họ luôn mong muốn mang đến cho khách hàng. Bởi vậy, chiếc xe mới nhất của họ được trang bị 2 túi khí phía trước và phanh đĩa trên cả bốn bánh tích hợp hệ thống chống bó cứng phanh (ABS). Ngoài ra, hệ thống cảm biến lùi phía sau sẽ giúp người lái luôn được cảnh báo chướng ngại vật và đảm bảo an toàn mỗi khi lùi xe. Tính năng an toàn cuối cùng đó là thân vỏ sử dụng thép chịu lực cường độ cao, một trong những công nghệ tiên tiến nhất mà Hyundai đã phát triển, nó được sử dụng ở khu vực đặc biệt quan trọng trên thân xe giúp tăng 37% độ cứng.

Hiên Elantra đã được bán ra với giá 699 triệu đồng cho phiên bản số tay (1.8MT) và 756 triệu đồng cho phiên bản số tự động (1.8AT). Xe có 4 tùy chọn về màu sắc là trắng, bạc, đen và đồng. Mức giá trên đã bao gồm thuế nhập khẩu, thuế tiêu thụ đặc biệt, thuế giá trị gia tăng và không bao gồm các chi phí khác.

155 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tiền này em chơi civic hoặc Atils cho lành. Máy bền, bán đỡ mất giá, mà nhìn vỏ nó dày 😁
tranmhoa112
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Computer Center Gold Xe Hyundai hiện tại tốt và ko hư vặt như Honda nhiều lắm nhe.
@tranmhoa112 Con xe máy nó đâm cái, gãy bánh nát đầu chỗ bánh. Ếch hiểu con Jupitor hôm đấy nó đâm kiểu gì mà con này tan nát 😁
terran
TÍCH CỰC
11 năm
@Computer Center Gold Civic và Altis đều trên 800tr cả, so với em này thì cũng chưa thỏa đáng lắm.
@Computer Center Gold Chả có cái vỏ nào dày hơn, máy cũng chưa biết thế nào mà bác phán như đúng rồi. Bác có cái dẫn chứng tôi xem cái nào? Hay bác mờ mắt vì thương hiệu? Vỏ chả ai làm dày cả, đơn giản là bảo đảm an toàn lỡ như bác đâm phải người, tránh thương tích nhiều nhé.
Rán gom lúa mua cái bánh xe. Ai có hỏi thì nói nhà tao có hyundai kaka
No money and no cm😁
giá này thì có vẻ yêu rồi đó
see022
CAO CẤP
11 năm
@The Phone Ko bít bác này ngu hay mỉa mai giá xe chát . Civic new chỉ hơn 20 tr chưa ke kmai .
trông cũng đc nhỉ
zinzinzu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tầm này vẫn kết Civic thôi
Trong các mẫu mang phong cách thiết kế " Điêu Khắc Dòng Chảy" thì chỉ có em này nhìn còn được chút, còn lại Sonata, Tucson, Accent thì nhìn rất mau lỗi mốt.

Thành Công không giới thiệu em này với động cơ GDI nhỉ? Giá xe Hàn ngày càng tăng, đồng Won đang mạnh lên. Cứ kiểu này thì giá xe Hàn chẳng mấy bằng xe Nhật.
@samsungwave nếu bạn để ý Elantra đời cũ đường gân lượn sóng còn Elantra 2014 này có gân dốc từ cốp sau tới nắp capo trước...mà thiết kế này đã có trên Sonata Y20 và phiên bản thu nhỏ của nó con Accent
tabvn2012
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đủ tiền mua em này thì mình sẽ chọn Civic hoặc là Mazda 3
Dòng Huyndai thích chiếc này màu bạc
Giá ở VN đắt kinh vãi. Mấy con này thuộc phân khúc bình dân dưới 20k Obama, ở VN mình thành 35k @@
@Vandetta VN thì phải chịu bác à. Bác có cái avata vip đó, calidac kìa, hang hiếm VN 😁
Tuỳ theo nhiều người nói đẹp,xấu!!!nhưng mà sao lại đi so với civic,atils....xưa rồi cái thời đồ nhật,Cứ nghĩ là đồ nhật bền....quan điểm cổ hũ!!!
@Computer Center Gold cái thông tin này của bác cũ rồi trong tốp 10 giờ chỉ còn civic thôi mà elantra đã vào tôp 10 rồi đấy, mà em cũng chẳng bít xe nhật bền ntn nhưng mà nhà em có con hyundai starex đời 2010 mua mới cúng chạy đến giờ gần 21 vạn mà có thấy nó hỏng cái gì đâu, cứ 3k km em thay dầu 1 lần và chạy giữ gìn thì còn lâu mới hỏng
@nguyenvanngoc123 em đang đi thấy máy bền mà
@nguyentranlee Thưa bác, bác muốn thấy xe nhật hơn hay xe hàn hơn, bác có thể ngồi lên 2 em và chạy 1 vòng khoảng 300-400km là bác thấy chiếc xe nào máy khoe hơn thôi bác.
@forever12800 Xe Hàn điên nhất là mấy cái vụ hỏng những chi tiết nhỏ (có thể là do hao mòn nhẹ), nên tìm mãi không thấy bệnh. Nhiều bạn ở đây có thể tiếp xúc nhiều với xe đời cao nên ko biết. Chứ xe Hàn mà trên 3, 4 năm dễ gặp lắm
giá này ở nước ngoài ng ta mua dc Camry với Accord rồi, đúng là VN.
@cadenlid Em dân quèn thôi ạ. Thấy bác nói lãnh đạo sáng suốt này kia em tưởng bác là chuyên gia nên mới hỏi thôi ;):p
@lucas_mufc mình ko phải chuyên gia, nhưng mình chắc chắn đội ngũ hiện tại không sáng suốt, để dân sống nghèo khổ. bạn cũng là dân quèn mà bạn ko nhìn thấy rõ điều đó sao, cần gì phải là chuyên gia. Cái xe giá rẻ ở hàn bán hơn chục ngàn về VN bán gấp 3, trong khi thu nhập người Hàn Quốc gấp hàng chục lần người VN. ko phải là chuyên gia thì ko được nói lên điều đó ạ?
@cadenlid Vâng. Bác nói phải ạ. Năm tới bác ứng cử đi em đi bầu cho bác 😁.
@cadenlid Chuẩn, các bố thì toyota, honda còn chê chả thèm đi, toàn chơi xe Đức trong khi dân thì chạy ăn từng bữa, đó là lợi ích nhóm chứ ko phải lợi ích của nhân dân 😃

Sent from my HTC EVO 3D X515m using Tapatalk 2
chạy Civic & Cruze khác hẳn Cerato nhập! Xe Nhật & Mỹ ngon hơn vạn lần Hàn Xẻng! 😁
terran
TÍCH CỰC
11 năm
@vinhphucng25 Cruze LT hay LTZ thì máy Mỹ chắc cũng hơi bị hiếm. Giờ ở VN thì toàn hàng Hàn thôi. Với lại bà con chạy 1.6 nhiều hơn hẳn 1.8. Nhìn ngoài đường Forte và Cerato thì đầy, Cruze chả thấy đâu 😁
@terran chuẩn lun. chạy LT sướng hơn LS nhiều! :p mình ko thích AT nên chạy LT là chuẩn nhất! :D
terran
TÍCH CỰC
11 năm
@vinhphucng25 AT thì bác phải so với MT chứ, sao lại LT với LS ở đây.
@terran Cruze có 2 bản LS 1.6 & LT 1.8, còn MT thì là số sàn, còn AT là số tự động. hahahaha... 😁
silut7
TÍCH CỰC
11 năm
giá đẹp, chỉ sợ như sym ^^
Hieu lx
ĐẠI BÀNG
11 năm
có vẫn - sẽ- mãi ko mua e này......:p
Mình ở Gia Lai, Xe này thấy mấy chú Lào chạy rồi. Dáng xe quá thô, lốp nhỏ, xe nhỏ mà quá nhiều chi tiết, dẫn đến mất cân đối. Điêu khác dòng chảy, chỉ có mỗi Sonata là nhìn được. Chứ Tucson, ascend nhìn như đồ chơi. Xe hợp cho mấy chị đi, nhìn mấy anh chàng lên xe đi chẳng hợp tí nào. Đặc biệt là con Eon, chưa từng thấy chiếc xe nào xấu như thế. Xin lỗi, chỉ là cảm nhận cá nhân.
vnblue
TÍCH CỰC
11 năm
@bebaby88 Thiết kế đấy lỗi thời rồi, thiết kế dòng chảy hiện đã được Hyundai ngưng nghiên cứu.
@vnblue Lỗi thời mà còn thời thượng hơn cả các mẫu xe khác gấp vạn
Có dẫn chứng mình xem với, thiết kế đâu dễ dàng 1 sớm 1 chiều thay đổi 180 độ hả bạn?
vnblue
TÍCH CỰC
11 năm
@bebaby88 Đây bạn

Santa Fe mới từ giã phong cách “điêu khắc dòng chảy”

Hyundai Sonata sắp lỗi thời
@vnblue Vậy mà vẫn thấy Mazda học theo đấy nhỉ?
Sonata lỗi thời so với chính dòng xe của hãng, nhưng lỗi thời theo kiểu đương đầu với mẫu xe khác thì chắc phải 5 năm nữa bạn à. Với lại cứ đợi bước tiếp theo của Sonata đã, xem thế nào ạ.
xe này mà đòi cạnh tranh với honda civic vs toyota Corlla altis à , sao bik ổn ko
chưa đi qua xe hàn ko bik như thế nào, mình toàn đi xe nhật nên độ cách âm rất good, ko bik xe hàn thế nào mà nghe nói Huyndai ở mẽo rất ưa chuộng...mình nghĩ với giá 700 chai như chiếc này thì chạy ko bik có êm ko vì Civic cùng phân khúc mà vẫn có lúc giật vs lúc quẹo hay bẻ lái ko dc ngon lắm...
halv2000
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình thấy xe Nhật với lại xe Hàn là như nhau trong cùng 1 phân khúc. Chưa kể Honda và Toy ở Việt Nam làm xe quá ẩu, không thể so với xe Hàn nhập được. Tuy nhiên về thiết kế, các mẫu xe gần đây của Huyndai không đẹp!
Giá này mua Mazda 3 hoặc Ford Focus chứ em này tuổi gì? Hyundai quên họ là ai rồi. Họ quên rằng họ xâm nhập dc thế giới vì rẻ tiền.

Sent from my iPad
@KenzDK câu này của bác lại sai rồi. bác thấy xe tải của ai nhiều nào?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019