(I9000) hướng dẫn up rom 2.3.6 mới nhất cho samsung galaxy S I9000

hai_3012
16/8/2011 1:57Phản hồi: 192
192 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

odin nha,phang thằng này zô là xong : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1112908

---------- Post added at 11:03 AM ---------- Previous post was at 11:02 AM ----------

rom gốc đó bạn,cứ up đi,ko sao đâu😁
tuidayy
ĐẠI BÀNG
12 năm
mkn1990
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tải file root về root hiện ra icon semaphore vậy là đã root chưa?
r đó bạn.lên market down superuser là chơi thoy
shaidel
ĐẠI BÀNG
12 năm
AE cho mình hỏi mình con captivan i897 của mình đang ở download mode thì bị mất kết nối USB h k khởi động lên nữa h mình phải làm gì?
mkn1990
ĐẠI BÀNG
12 năm
2.3.6 đó có tiếng việt vậy ko bạn?
tuidayy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không có nha bạn.
mkn1990
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chứ cái nào mới có?
tuidayy
ĐẠI BÀNG
12 năm

ĐÂY; CÁI NÀY CO 100%;;http://www.tinhte.vn/f280/sgs-i9000-captivate-ice-cream-sandwich-cm9-build-11-a-946136/
Hình như vừa sửa lại tên topic thì phải...........
ai da xai room 2.3.6 roi cho minh hoi?ban room nay tot hon ban room 2.3.5 ko zay?duyet wed the nao?ai da xai roi thi chia se minh voi.thank
Sao trang hotfile down chậm quá vậy.Cho mình xin link down mediafire đi.
Nói chung không khác với 2.3.5. Mà mình dùng thấy pin ngốn hơn. Bạn lên 4.0.3 build 12 đi, mình vừa lên mấy hôm. Nhận xét: không còn muốn về rom thấp hơn nữa, sướng....

minh moi xai nen con ga lam.len 4.0.3 build 12 la sao?huong dan minh ti mi ty dc hok?Pin xai the nao?
làm như hướng dẫn này là ok. http://www.tinhte.vn/f280/sgs-i9000-captivate-ice-cream-sandwich-cm9-build-12-a-946136/
ban rom 2.3.6 root nhu nao vay moi nguoi,minh down ban 2.3.6 ve giai nen co ca file full root.trong fullrooot co file runme.bat vay root minh lay file nao vay.Lan dau minh root mong moi nguoi giup
File root là file *.tar thì phải, bạn cũng Flash qua Ordin đó bạn (chọn ô PDA) 😃
không có file .tar đâu bạn...chỉ có 1 folder thôi....không biết là up với bit bao nhiêu nữa...?
Moi nguoi giup minh voi nao
mong moi nguoi giup qua
Mọi người cho mình hỏi đưa con i9000 từ 2.1 update 1 lên 2.3.4, Đâu tiền mình cũng đưa e nó về chế độ download với tổ hợp 3 phím có phải i9000 nỏ vào tới trong màn hình home ko? Odin của mình hiện màu vàng và added đúng bài luôn nhưng quá trình up báo failed do sau cái hàng setupconection có hàng chữ là như thế này

setupconection
can't open the serial (COM) port
All theard complete. (success 0/ Failed 1)
như thế là sao mọi người, rút cable làm lại y chang như cũ, và máy vẫn bình thường... chẳng bít làm sao? hic
1. Bạn xem cài đầy đủ Driver chưa?
Chắc ăn thì cài thêm cái SS Kies nữa, SS USB Driver 😃
2. Đổi cổng USB xem thế nào hay kiếm 1 cọng cable khác để up bạn nhé :p
@nguyendiphong ban khac phuc chua?minh cung dang bi...nhu vay neu xong cho minh cach khac phuc nhe
zolahn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyendiphong mình cũng bị tình trạng này, ko vào đc download mod mới lạ chứ
chu0i_vn
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác nào có link MF bản 2.3.6 cho em xin với, down HF đến mùa quít mất 😔
boymen_bn
ĐẠI BÀNG
12 năm
hjx. link này down chậm quá bạn ơi. ko có link khác ah
Link dưới chữ ký mình. Stock I9000 mới nhất hiện giờ là 2.3.6 XXJVU, XWJW1 ko phải stock của I9000 mà chỉ là 1 bản của nhà mạng nào đó bên Châu Âu, bản đó còn bị khá nhiều lỗi.
ban oi mjnh ko bit password cua line http://hotfile.com/dl/129538506/0a07...XXJVS.rar.html nay
Bạn thử samfirmware.com hay samsung-firmwares.com hay sampro.pl 😃
mình đang dùng rom 2.3.6 JVU nhưng rất hay bị lỗi Force Close.

có ai biết fix lỗi này giúp mình với.bực mình với nó quá rồi
rom 2.3.5 cũng bị vậy nhưng fix dc rồi
Lỗi gì vậy bạn ?

Mobile: 0903419456
Theo như bạn nói thì máy bạn chưa vào đc downlod mode.khuyên bạn nên giữ phím home và volume down trước sau đó giữ phím power sẽ ko bị vào màn hình home. Chế độ download mode có hình tam giác vàng,có chú robot cầm xẻng nhé bạn.
Jay D
TÍCH CỰC
12 năm
Tắt máy đi, sau đó giữ chặt ''volume -'' + ''home'' sau đó mới giữ thêm nút nguồn nữa, đến khi hiện lên màn hình dơwnloading... là được, lưu ý cài bộ driver samsung nhé, chắc ăn thì cài cả samsung kies vào, sau đó mở odin lên rồi hãy cắm phone vào, chờ cho pc nhận hết driver (báo all drivers install completed), trên odin hiện báo kết nối màu vàng là ok, up thoải mái. Nhớ để ý file pit để repatition, nếu đang ở rom đông nam á stock (có tiếng việt, dxjv9 hay sao ấy) thì dơwnload file pit 512 về, tick vào ô repatition rồi up là ok nhất.bây h mới nhất là rom jw6 rồi hay sao ấy, mình chuyển sang xài s2 đc 1 thời gian nên cũng k có máy để test, muốn dơwn rom nhanh thì lên mạng kiếm phần mềm ''check fus downloader'' về chạy trên pc, lên samfirmware.com search i9000, xem bản mới nhất là bản nào (Hình như Australia), để ý quốc gia rồi mở check fus lên dơwn về, tốc độ dơwn của check fus rất nhanh.
cho mình hỏi sau khi mình Up lên pb 2.3.6 thì tên Đt bị đổi là : SHW-M110S Phiên bản Baseband : M110S.VK07.1516.St Phiên bản Kernel : 2.6.35.7 Số Hiệu bản tạo : GINGERBREAD.VK22.Gsm.VN ... Mình mới dùng Android nên không biết về mấy cái này ... cho mình ? thế có làm sao không . Với ai cho biết root máy thế nào ? và làm sao để xóa App mặc định của máy .. có mấy App mặc định không cần thiết
Cho mình hỏi sau khi minh Up room từ 2.3.4 lên 2.3.6 thì kiểm tra máy thì thấy tên máy bị đổi thành : SHW-M110S Phiên bản Baseband : M110S.VK07.1516.ST Phiên bản Kernel : 2.6.35.7 Số hiệu bản tạo : GINGERBREAD.VK22.Gsm.vn ... mình mới dùng Android nên không biết gì cả .. Nếu thế này có bị làm sao ko vậy ? mà mún root máy 1 cách rễ nhất thì làm thế nào ? VÀ mún xóa App mặc định đi theo máy thì làm thế nào ( có 1 số App không cần thiêt ) .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019