iAntiTheft - Ứng dụng bảo vệ điện thoại khỏi trộm cắp

nahung89
23/9/2015 10:32Phản hồi: 109
109 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

CẬP NHẬT: Version 1.2.9
- thêm tính năng vân tay để tắt báo động.
- thêm báo động tần số 520Hz.
- giảm hao pin khi sử dụng.
- nâng cao độ ổn định.
@nahung89 ok, mình thử dùng thử thì đã dùng được tính năng vân tay tự động... chế độ dùng thử bao nhiêu ngày vậy bác
muốn mua bản full. mà không có gìft thì làm sao đây.. có cách nào khác ko chủ top ơi.
@khaiminh700 Hiện tại mình chỉ có bán qua iTunes thôi bạn ơi.
Cài freemyapp vào kiếm giftcard đi. Mình hay tải trên đó kiếm tiền suốt mà 😁
NguyenHung75
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình đã cài và dùng thử rồi khá là hay và rất hữu ích trong một vài hoàn cảnh đối với các bác hay có thói quen cầm nhầm của người khác.Cám ơn bạn rất nhiều và chúc bạn sẽ còn nhiề
@NguyenHung75 Thank bác 😃
NguyenHung75
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sau một ngày dùng thử cảm nhận của mình là phần mềm khá hay,chính xác ví như ở chế độ dịch chuyển hay là bỏ vào túi,ví,ở chế độ tiếng động thì ứng dụng chưa chính xác lắm,còn điều nữa theo ý kiến cá nhân thôi là cái âm thanh báo phần mềm đang hoạt động về ban đêm nghe rất khó chịu nếu mà chuyển sang thành đèn led nhấp nháy có lẽ hay hơn.Tóm lại với một app free như vậy đã là quá tốt rồi.Một lần nữa cám ơn bạn rất nhiều và mong là sẽ còn được trải nghiệm nhiều sản phẩm sáng tạo và hữu ích của bạn trong thời gian sắp tới.Thân
@NguyenHung75 Âm thanh báo đó có thể chỉnh lại được khi upgrade lên bản full, nó là phần âm báo an toàn đó bác.

Cảm ơn bác đã dành thời gian test và đánh giá cho em. 😁
CẬP NHẬT: Version 1.2.9
- tính năng mới: tái kích hoạt chế độ bảo vệ khi thiết bị sơ ý kích hoạt.
- cải thiện: ngăn ngừa trộm tắt âm thanh khi đang báo động.
- kiểm tra lại toàn bộ ứng dụng, chuẩn bị cho tính năng tiếp theo: thêm âm thanh từ người dùng.
tungy3u
ĐẠI BÀNG
8 năm
Để e thử cài
Nghe có vẻ rất hay ho
hihi
demen72
TÍCH CỰC
8 năm
Nay mới thấy cái này, tải về test thử, đang đêm hú ầm ĩ, kaka
Phần mềm hay quá bạn, để nạp gift mua bản full luôn. Thanks bạn
Chế độ dùng thử trong lần kích hoạt đó nhé bác. Nếu tắt app mở lại sẽ hết hạn 😃

Thank bạn, sắp tới mình sẽ còn gắn thêm một số tính năng mới như: ringtone từ iTunes Music, auto dial, smart watch. Hi vọng bạn sẽ thích 😁
Font của phần mềm này tên gì vậy thớt 😁
@hahanhata123 app dùng font Courier nhé bạn :D
@nahung89 Thank bác :D
CẬP NHẬT: Version 1.3.2
- tính năng mới: tự chọn âm báo động từ thư viện iTunes
- sửa lỗi không thể tắt âm an toàn.
r0ysy0301
ĐẠI BÀNG
8 năm
Làm cái event nâng lên bản full giống đợt 16/12/2015 - 21/12/2015 được không bạn?

Biết phần mềm của bạn trễ quá.
Cảm ơn bạn.
longku25
TÍCH CỰC
8 năm
Đã mua full.app rất hay cảm ơn bạn nhiều
Đã mua full. App rất hay cảm ơn bạn nhiều
Cho mình hỏi thêm là cái âm báo "imusic" tên là gì vậy. Mình muốn tải về làm nhạc chuông
@Azheng711 Mình lấy đoạn mở đầu từ đây:
😁
Đã tín dụng cho bác
cảm ơn các bác đã tin tưởng ủng hộ, sắp tới mình còn nâng cấp thêm một vài tính năng. Sẽ thông báo cho các bác ngay khi có mặt trên Appstore.
Cheers, 😁
nhatanhgroup
ĐẠI BÀNG
8 năm
đã mua ủng hộ bạn
qspeed
ĐẠI BÀNG
8 năm
Anh Hùng cho em hỏi, em dùng iP 5 và chức năng Pocket vẫn dùng OK. Nhưng cái vụ hay ho như Motion thì máy em không dùng được.

Khi nhấn vào Motion xong, đưa máy đặt xuống bàn thì khi hết thời gian 5s đó nó tự động cảnh báo mà máy không hề di chuyển. Em có kiểm tra thì khi đặt máy xuống nó ko có âm báo "tít" như anh nói. Ko rõ có phải do em cấu hình hay bản free, hoặc lỗi gì ko ạ?

Nhờ anh chỉ giúp em. Thích app anh lúc anh vừa viết xong và thông báo trên FB HẺM STORE rồi mà xóa, cài lại mãi vẫn ko được 😔
@qspeed Trước hết bạn nên xoá rồi tải lại xem còn gặp lỗi không.
Nếu vẫn bị lỗi nêu trên, những chế độ khác vẫn hoạt động bình thường, có khả năng là sensor motion trên iphone của bạn gặp trục trặc.

Mình không chắc nhưng bạn có thể check trong la bàn để xem thử. Nếu vẫn bị lỗi có thể pm riêng mình sẽ kiểm tra thêm. 😁

Version giới thiệu trên Hẻm Store cũng khá cũ rồi, lúc đó vẫn còn nhiều lỗi lắm. :D
qspeed
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nahung89 Em search Google thì cũng đoán có thể là vấn để ở sensor motion trên máy em. Nhưng em không biết check trong la bàn cách nào để chẩn đoán vụ này ạ? Vì khi em bật la bàn thì nó xoay suốt.

Anh có thể hướng dẫn cách em check la bàn được ko ạ? Còn việc xóa và tải app thì em làm mấy lần rồi vẫn vậy.
@qspeed Cũng đơn giản mà. La bàn nó chỉ đúng hướng rồi dừng kim. Nếu kim quay liên tục chắc bị lỗi thật rồi.
Bạn tìm hướng dẫn reset máy hoặc DFU để xem thử có fix được không. Nếu không thì chắc lỗi phần cứng rồi.
Mình đã mua full app. Bạn Hùng cho mình hỏi app có hỗ trợ tự động kích hoạt lại chế độ motion khi mình đặt máy xuống lại mặt bàn không vì mình thấy mỗi lần đặt máy lại là lại phải vào kích hoạt thủ công. Mình thử phần re-arm nhưng không được? Phần mềm để chạy ẩn background có tốn nhiều pin k bạn nhỉ? Mình check Battery Usage thấy báo iantitheft chiếm dung lượng đến hơn 30% pin??? Mong nhận được giải đáp của bạn. Tks!
@melviet
  • app có hỗ trợ tự động kích hoạt lại chế độ motion khi mình đặt máy xuống lại mặt bàn không vì mình thấy mỗi lần đặt máy lại là lại phải vào kích hoạt thủ công?
Tính năng này mình vẫn đang nghiên cứu. Hiện vẫn chưa có giải pháp hoàn chỉnh. App sẽ phải chạy background và tốn pin hơn. Việc nhận biết khi nào nên kích hoạt cũng khá phức tạp. Nếu tính năng làm không tốt bạn sẽ bị làm phiền nhiều hơn là bảo vệ thiết bị.

• Mình thử phần re-arm nhưng không được?
Tính năng này dùng để reset lại app một khoảng thời gian báo động, tránh tình trạng báo động liên tục cho đến khi cạn pin. Ví dụ như bạn để điện thoại ở nhà khi chế độ Power được kích hoạt. Vô tình bị cúp điện trong vài phút. Re-arm sẽ giúp bạn reset lại sau một khoảng thời gian (1ph, 10ph hoặc không reset).

• Phần mềm để chạy ẩn background có tốn nhiều pin k bạn nhỉ? Mình check Battery Usage thấy báo iantitheft chiếm dung lượng đến hơn 30% pin??? Mong nhận được giải đáp của bạn. Tks!
Usage của iPhone được tính toán dựa trên tổng thời gian app đang kích hoạt (chỉ khi một mode nào đó được activate). Do iAntiTheft được chỉnh chế độ chạy ngầm nên sẽ tốn pin. Tuy nhiên theo mình thấy thì bình thường ít khi đạt đến mức cao lắm. Vì thời gian kích hoạt thường không quá dài.

Nếu bạn còn câu hỏi hoặc thắc mắc khác cứ post lên mình sẽ trả lời sớm 😁
@nahung89 Theo ý kiến cá nhân của mình, giải pháp cho vấn đề này không khó. Ngay sau khi kích hoạt phần mềm (vd chế độ motion) thì phần mềm sẽ tự động chạy background và mặc định cứ đặt máy lên mặt bàn là phần mềm được kích hoạt chế độ cảnh báo. Theo mình hiểu thì cái level sensor của iphone sẽ hỗ trợ rất tốt chế độ này. Bạn có thể thêm option khoảng thời gian phần mềm chạy ẩn sau khi được kích hoạt (10ph, 30ph, 1hr..). Điều này sẽ thuận tiện cho bạn khi ngồi làm việc hay cafe ở những nơi công cộng mà không phải lo mỗi lần đặt máy xuống lại phải kích hoạt chế độ motion. Nghĩa là trong khoảng thời gian đó, phần mềm sẽ mặc định bảo vệ máy bạn mỗi khi đặt xuống mặt bàn. Khi hết thời gian đó hoặc khi bạn tắt phần mềm bằng tay thì thôi.

Vài ý kiến của mình. Hy vọng bạn sẽ có nhiều cải tiến hữu ích hơn cho phần mềm này và còn phát triển thêm nhiều phần mềm hay hơn nữa 😁

Thân.
Bạn ơi , mình mua bản full uj mà h muốn mua thêm âm báo thì fai làm sao , có 4 âm nghe chán quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019