iCheck - Ứng dụng quét mã vạch, nhận diện hàng thật hàng giả

vietcuongk54
12/9/2015 4:18Phản hồi: 74
74 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hêy cuối cùng thì cũng ra em nó các bác ợ :V há há. e vào cái icheck. vn là done tất. dùng rồi thấy cũng hay cơ mà nhiều cái k có địa chỉ. cập nhật cho e đơ phải đi lại nhiều vs các ad.
@Rosedinh Tui vừa vào dùng thử sáng nay xong. Thấy quét xong không đơn giản là icheck hiện ra thông tin là chắc mẩm đó là hàng thật đâu. Phải so kỹ nếu thông tin trên vỏ bao bì với cả thông tin icheck đưa ra không khớp nhau thì nó là hàng giả. Vì một số cái nó ăn trộm mã vạch theo kiểu râu ông nọ cắm cằm bà kia ấy 😃
Quét thì cũng trả thông tin sản phẩm nhưng chưa có hàng giả để thử. Ad làm 1 bài review trên tay để anh em xem nó có đúng như báo đài nói không cái. Chứ dân đen chả biết đâu mà lần :|
vietcuongk54
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguyenminh982 Sẽ có video Review trong thời gian sớm nhất tình yêu nhé 😁
tính năng quét QR code khá tốt, hay dùng mã đó để gửi link phim japan action video, an toàn mà nhanh
khoe vs bố mẹ ứng dụng này, mẹ bảo ở quê mọi người dùng cả tháng rồi mà nay mình mới biết ..>.<
tranvuhp
ĐẠI BÀNG
9 năm
@@ ios 5 chịu chết, ko cài đc
@tranvuhp iCheck tương thích với thiết bị chạy iOS 7.0 hoặc cao hơn bạn nhé, giờ rất ít ứng dụng tương thích cho iOS thấp hơn rồi.
Mua máy mới thôi ^^
@tranvuhp Có thể bán lại cho mình thiết bị đang chạy iOS 5 của bạn được ko ?
tranvuhp
ĐẠI BÀNG
9 năm
@brucehy không bạn ơi 😁
Hị hị, hàng chính hãng quét ngay tại store ko ra, báo mã ko hợp lệ. Cũng ko phải scan cái gì cũng ra.
@jerry mcguire Có thể sản phẩm bạn quét chưa được đăng ký với tổ chức mã vạch mã số Việt Nam (GS1) bạn ạ.
Những sản phẩm như vậy bạn cũng không nên sử dụng nhé, rất nguy hiểm
Mình cũng tải về dùng rồi nhưng chưa hiểu rõ lắm về cách dùng và các tính năng của nó. Ai cho mình xin về cái hướng dẫn sử dụng và review với nhé.
@BlackHoleTheWorld Sẽ có bài review trong thời gian sớm nhất tình yêu nhé.
Hướng dẫn sử dụng và nhận diện hàng giả ở đây nhé:
http://icheck.vn/huong-dan-quet-ma-vach-qr-code/
phải có mạng mới xài được hả mọi người ? 😁
@vietcuongk54 Cảm ơn bạn
@vietcuongk54 Cảm ơn bạn, công nhận check lẹ thiệt, nhưng có cái nó có giá, có cái không là do mã vạch hay phần mềm chưa cập nhật vậy bạn 😁
vietcuongk54
ĐẠI BÀNG
8 năm
@PokerZ♥ Sản phẩm không có giá là do nhà sản xuất không muốn public hoặc chưa có đại lý nào đăng ký nơi bán trên iCheck bạn nhé, chứ không phải là do mã vạch đâu.
Bạn cần thêm thông tin gì cứ hỏi ở đây nhé.
@vietcuongk54 Mình cũng test lại, đúng là có cái có giá, có cái chưa như bạn nói, nói chung phần mềm xài rất nhanh
rất cảm ơn bạn, mình chưa thấy được nút like 😁
có check được sản phẩm nước ngoài kg các bác? hay chỉ sản phẩm việt nam thôi?
vietcuongk54
ĐẠI BÀNG
8 năm
@quadensatgai Bất kỳ sản phẩm nào có đăng ký mã số mã vạch trên toàn cầu đều tra được thông tin bạn nhé. Những sản phẩm ở nước ngoài nếu chỉ có thông tin xuất xứ mà không có hình ảnh bạn vui lòng chụp ảnh và mã vạch gửi về email: hotro@icheck.vn giúp mình nhé
takeshi3491
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình nói thẳng là app này vớ vẩn nếu chịu đào sâu vào cách app này nó hoạt động và thực tế của hàng real và fake trên thị trường 😃
Vì sao vớ vẩn?
1/ App này hoạt động theo nguyên tắc quét mã qr code và lấy mã quét được so sánh với 1 kho dữ liệu có sẵn. Có rất rất nhiều kho dữ liệu dạng thế này trên mạng và chẳng có 1 kho nào dám vỗ ngực nói mình có đủ dữ liệu toàn bộ hàng hóa cả. Tại VN mình dám chắc có đầy hàng thật mà app này quét ko ra dữ liệu nào cả 😃
2/ App này nói check real vs fake dựa vào mã bar code qr code, quét cái code ra so sánh trùng với data là real => cái này là hoàn toàn sai và ngộ nhận. Có bạn ở trên hỏi trường hợp rượu mua chai thật đổ rượu giả vào thì sao? Mua chai coca hay pepsi thật đổ nước ngọt giả vào thì sao? TQ nó làm giả kém tới mức cái mã số này nó ko giả được thì các bạn quá ngây thơ 😃 Mình đã từng gặp rất nhiều hàng giả có code trùng với hàng thật, tho6ng tin màu sắc trùng hết. Muốn phân biệt chỉ có thể dựa vào rất nhiều chi tiết đặc biệt trên sp mà app dạng này lạy thánh chỉ ko được.

Kết lại: app này dùng để check 1 số sp TQ nó ko thèm nhái nên ko có hàng giả hoặc may thì check được hàng giả nhưng là giả loại kém, hàng giả loại đầu tư 1 tí thì mấy cái code này chả là gì cả 😃
vietcuongk54
ĐẠI BÀNG
8 năm
@takeshi3491 Hi bạn, mình xin phản hồi ý kiến của bạn như sau:
1/ Toàn bộ dữ liệu của iCheck được lấy từ dữ liệu của tổ chức mã số mã vạch (GS1) toàn cầu, tất cả sản phẩm đã đăng ký mã số mã vạch đều quét được ra thông tin. Tại Việt Nam, có rất nhiều nhà sản xuất ra thành phẩm nhưng không chịu đăng ký mã số mã vạch với GS1 Việt Nam. Với những sản phẩm này, iCheck luôn đưa ra cảnh báo chứ không hề nói đó là hàng giả nhé (Bạn nên tìm kiểu kỹ hơn).
2/ Với sản phẩm làm giả bằng cách dùng bao bì, nhãn mác thật thì có nhiều cách phân biệt như bạn nói, và bản update mới của iCheck đang hoàn thiện mẹo phân biệt thật giả đối với mỗi sản phẩm rồi nhé. 1 chai rượu giả dùng vỏ cũ mà bạn cũng không phân biệt được thì bạn không sành về rượu rồi, tốt nhất là nên uống rượu nấu thôi 😁 (vui thôi).
Tất cả thông tin phân biệt hàng thật giả bạn có thể truy cập website và fanpage của iCheck để tìm kiếm thông tin nhé:
Website: https://icheck.vn/
Fanpage: https://www.facebook.com/icheckscanner
Nghe bạn Takeshi3491 nói thì nghe có vẻ đúng, cơ mà mình là người dùng iCheck đã lâu và có tìm hiểu trước khi tin tưởng sử dụng, thì mình có vài ý kiến như này nha
Thứ 1, app này lấy thông tin từ tổ chức mã số mã vạch quốc tế, mình cũng từng thấy chứng nhận, chứng chỉ đàng hoàng, nên sản phẩm nào thật mà ko có thông tin thì chứng tỏ cũng làm ăn ếch đoàng hoàng j cả
Thứ 2, mỗi lần mình check với admin thông tin thì bạn í cũng chỉ khẳng định nếu thông tin không đúng thì là hàng giả thôi, chứ thông tin đúng bao giờ chả cảnh báo người dùng phải so sánh thêm các thông tin khác. Chẳng tự nhiên mà người ta lập ra các mục thủ thuật - mẹo vặt trong app, rồi update cái tính năng phân biệt hàng thật - giả mỗi khi quét xong làm j cả, để chơi chắc, cái đó chính là để người dùng lấy cơ sở để phân biệt hàng thật - giả đấy ạ.
Thời buổi này, hàng giả nhan nhản ra, thêm 1 phương thức giúp bạn loại trừ được phần nào hàng giả mà bạn không ủng hộ, tẩy chay người ta như này, có tài thánh người ta cũng chả có động lực phát triển thêm các tính năng khác ưu việt hơn. Em xin ạ bác luôn đấy
vietcuongk54
ĐẠI BÀNG
8 năm
iCheck được giới thiệu tại Hội nghị chống hàng giả (26/11/2015) tại Trung tâm Hội Nghị Quốc Gia nè các tình yêu ơi, ủng hộ iCheck nhé:
http://www.doisongphapluat.com/can-biet/phan-mem-icheck-scanner-lat-tay-hang-gia-huu-hieu-a121435.html
thích nhất tính năng mới của iCheck là kiểm tra thành phần phụ gia trong mỹ phẩm
Haizz, tỉ năm mua chai nước hoa chà neo về dùng hi ha hí hửng quet bằng icheck thì nó báo mã vạch không hợp lêk nhưng nhập từng số trên vạch thì nó ra đúng chuẩn hàng luôn. Thế là làm sao hả cả nhà? 😔()))
@Hải Hoà2410 mã giả rồi, mã chuẩn phải giống nhau cơ , tra cứu thành phần đi xem có gây ung thư ko
tranduyquang
ĐẠI BÀNG
8 năm
Rất tiếc là chỉ dùng trên các HĐH mới. IOS 5,6 chịu chết, không cài được.
vietcuongk54
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tranduyquang IOS 5,6 đều là những phiên bản quá cũ và trên nhưng thiết bị không còn được Apple support nữa rồi bạn ơi. Nâng cấp thôi nào ;);)
cso cái nào dùng cho lap top ko àd
:p
Os tải về nó hiện ra bảng thông báo k doen đc
Oánh dấu thoai.
nguyenkephan
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hi anh!
Em cần hợp tác "cá nhân" về sản phẩm icheck (có thù lao tương ứng).
Anh có thời gian PM em ạ.
std:0983799111
xin phép đào mộ bài này tí ạh, vì bản hiện tại của Icheck có báo giá sản phẩm luôn, nhưng mình không biết là nguồn giá từ đâu, vì giá cực rẻ, thậm chí rẻ hơn nhiều so với giá bỏ sỉ của các cửa hàng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019