iCloud và cách sử dụng

William_Bruce
22/6/2011 0:39Phản hồi: 12
Trong hội nghị WWDC 2011 Apple đã giới thiệu iCloud và mọi thứ khác, đã có nhiều bài viết hỏi đáp về iCloud nhưng hiện tại chưa có ai giới thiếu về cách sử dụng, mình sẽ giới thiệu thực tế cho các bạn:

Từ nay trên iTunes 10.3 trở đi chúng ta có thêm 1 chức năng là chức năng Purchased sẽ hiện ngay ở ngoài cùng của iTunes Store và ngay dưới account của các bạn:

Đơn giản và dễ hiểu thì các bạn cứ click vô đó, nó chính là dịch vụ iCloud đây:

Các bạn chọn các Apps, games nào thích thì download lại vào máy tính hoặc có thể download tất cả bằng cách ấn vô cái biểu tượng iCloud nhỏ bên cạnh Apps.

Vậy còn trên iPhone, iPad, iPod touch thì sao? Các bác vô Setting rồi kéo xuống mục Store và làm như sau:

Nhớ là phải ON phần quan trọng là phần Apps lên nhé!

Nếu trên iDevices nó không tự động install sau khi các bạn download về trên máy tính,
Các bạn vô App Store rồi chuyển sang phần Update:

Các bạn ấn vô phần Purchased rồi chọn các Apps, Games... vừa down về và ấn vô cái biểu tượng iCloud bên cạnh để down và install vô iDevices:

Thế là kể từ này các bạn chỉ việc download Apps, Games trên bất kỳ 1 máy nào thì máy tính hay iDevices kia sẽ tự động đc install apps và games đó. Hoàn toàn FREE, và đặc biệt điều này rất quan trọng với những bác nào đang sài iPhone mà games, apps được cài từ ngoài hàng và sợ sync vào iTunes của mình sẽ mất hết thì giải pháp này khá tốt. Tất nhiên là chỉ những Apps, Games trên iTunes Store (App Store) mà thôi chứ không phải cả những Apps, Games trên Cydia.

Lưu ý: Các Devices phải sử dụng chung 1 tài khoản nhé!

Chúc các bác vui vẻ!
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ok cái này hay ne , cảm ơn bác nheeeeeeeee
Có điều là em vẫn chưa biết cách xóa (Xóa vĩnh viễn) những Apps mình không thích, không cần bằng cách nào...
Vậy tải xong trên Itune rồi thì kick vào đâu để nó sync sang Iphone vậy bạn ?
Khỏi cần click vào đâu bạn ạ, ví dụ bạn mới download 1 cái Apps nào trên iTunes Store, down về máy tính xong thì trên iPhone của bác nó cũng tự động install rồi.
sao trong phan Settings cua minh , chi thay co Apple ID, ngoai ra khong co muc Automatic Download nay. Xin loi vi khong go tieng Viet duoc
Máy của bạn iOS mấy? Show cho mình xem sao?
holokids
TÍCH CỰC
13 năm
iSO 43x là có rồi bạn
Thì máy mình đang chạy iOS 4.3.3 đó thôi...
Trên iPad nó có luôn cái nút Purchase ở dưới bác ạCái này bổ dưỡng quá đêThík;)
thanks
Ôh cái này hay nhỉ, thế giờ em cứ chạy ra bác nào mà cho syns game với cả apps miễn phí rồi sử dụng cái iCloud này để install nếu bác ý có cái gì mới là cũng ok phải không chủ thớt.
Bạn ơi cái này mình vẫn chưa rõ lắm. Có phải là nếu máy tính nào đó mà cho tài khoản mình Authorize thì khi máy đó cài or tải 1 phần mềm nào về thì đều có thể tự động cài vào idevice của mình dù là tính phí hay free phải không bạn. Mình cũng đã làm theo như bạn hướng dẫn và cũng có thấy những ứng dụng ở mục cập nhật. Nhưng mà khi cập nhật nó vẫn bắt nhập id và pass của tài khoản dùng để mua phần mềm.
Bạn có thể nói rõ giùm mình được không. Mình là newmem nên mấy cái này hơi gà. Cám ơn bạn nhiều

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019