ICS cho Eee Pad Transformer bị hoãn phát hành

Didu
17/2/2012 2:25Phản hồi: 45
ICS cho Eee Pad Transformer bị hoãn phát hành

Trang Facebook của ASUS Singapore trước đây thông báo bản cập nhật [tag]Android 4.0[/tag] (ICS) dành cho [tag]Eee Pad Transformer[/tag] sẽ được phát hành vào nửa đầu tháng 2 nhưng chính họ mới đây lại cho biết rằng kế hoạch này đã không còn như dự tính. ASUS Singapore hôm thứ 4 vừa rồi cho biết [tag]ICS[/tag] cho Transformer sẽ sẵn sàng vào một thời điểm nào đó của tháng 2 hoặc tháng 3 tới đây. "Chúng tôi không chắc ICS cho [tag]Transformer[/tag] sẽ bị hoãn lại lâu nhưng nó đã không được phát hành vào giữa tháng 2 như dự kiến", ASUS cho biết thêm. Như vậy là [tag]ASUS[/tag] đã thất hứa với người dùng Transformer và họ sẽ phải đợi thêm nếu muốn ICS xuất hiện trên thiết bị của họ. Người dùng [tag]Transformer Prime[/tag] may mắn hơn khi bản cập nhật Android 4.0 đã cập bến tuy nhiên một số người dùng lại phàn nàn về những lỗi mà họ gặp phải. ASUS thừa nhận lỗi này và cho biết bản vá sẽ ra mắt trong tháng 2.

Nguồn: The Verge

45 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xin chia buồn cho sự chậm chễ này! @@
Góp lúa mãi mà chưa đủ, mong em nó lắm
QDND
TÍCH CỰC
12 năm
Dòng đình đám trong nhà Android mà còn thế, xem ra dòng MTB ipad còn thống trị dài dài.
chia buồn vs anh em nha 😔 lâu thêm chút nữa cho sự ổn định vậy 😁
Asus đáng ghét, tf ra trước mà lại có ics sau prime, đã thế còn thất hứa, thấy tf đời đầu cũng nhiều lỗi phần mềm vào web hay bị out lần đầu, ram 1gh mà mua về thấy hơn 700, ổ cứng 16 g mà về coi thấy có 12g, mấy nút cứng thì như đồ lởm, màn hình thì hở sáng, vỏ nhựa mặt sau ọp ẹp, camera xấu, đc mỗi cái dock để trông giống laptop.
em đang phân vân con này vs Nook Tablet để đọc PDF, nghe bác tả kinh vãi, có khi mua Nook thật rồi @@!
P.s: bạn em bảo con này bị lỗi xem phim HD nữa cơ, bác nào kiểm chứng hộ em với 😔
m-HD 720p khoảng 2-4GB xem trên ổ cứng gắn ngoài qua dock ngon lành, mượt 😃
Bác cũng nặng lắm rùi 😁 tại vì Prime nó ra sau, nên nó mới dc ưu tiên, để kích cầu người dùng, điều đó là hoàn toàn hợp lý. Con TF ra lâu lắm rồi mà vẫn dc update thì bác phải mừng đó.
Còn cái vụ Ram và ổ cứng thì con nào cũng như con nào thui, mình xài con A100 ghẻ, cũng nhận khoảng 700 hơn và ổ cứng 8G thì chỉ có 5G thui.
Các bác muốn làm gì thì làm, up rom deodexed vào là nhận được 900 MB ngay - còn muốn bộ nhớ cao thì repart - nhưng thiếu bộ nhớ phần mềm thì đừng kêu.
Buồn nhỉ cụt hét cả hứng 😁, nhưng chậm mà chắc thì cũng thông cảm được.
vampire151
ĐẠI BÀNG
12 năm
chán Asus dễ sợ, toàn chơi hứa, hứa, hứa...... mà hok thấy đâu ><
Thôi cứ đợi fix xong hết lỗi rồi ra mắt cũng được. Còn hơn vừa dùng vừa lỗi tùm lum.
mới sắm e nó dc mấy ngày đã nghe tin buồn rồi nản quá
chờ đợi là hạnh phúc nên các bác nào mún sở hữu em nó thì phải chờ nhá. hihi.em chưa có ý định sẽ mua máy tính bảng nên không buồn đâu. hihi.
hứa thật nhiều thất hứa thì cũng thật nhiều :p
Acer cũng hoãn ICS cho tablet của họ đến tháng 4,chắc còn phải chờ dài dài.
chia buồn vs các bác dùng asus tranformer...........
chắc chưa tương thích hoặc muốn lên 5.,.

Sent from my iPhone using Tinh tế
mình không cần ra nhanh mà dính nhiều lỗi lại phải update, chán...cứ chậm một chút mà bản ROM ổn định, ít lỗi là okie
Thực sự 4.0 ko có khác biệt với 3.0 là bao. chỉ có khác với 2. thôi...đợi 5.0 rồi lên 1 thể...công nhận android phân mảnh quá...!
duylinh9
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình dùng và bán cách đây 4 tháng rồi ;))
dmufo8469
TÍCH CỰC
12 năm
Khổ công chờ đợi của các bác dùng Transformer rùi ... thành thật chia buồn ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019