ICS + Root XXLPY 4.0.3 chính thức cho Galaxy Note - N7000

cellphone_uk
10/5/2012 13:1Phản hồi: 336
ICS  + Root XXLPY 4.0.3 chính thức cho Galaxy Note - N7000
Chào tất cả mọi người, mình lại được gặp lại các bạn trong topic nâng cấp Galaxy Note - N7000 lên Ice Cream Sandwich 4.0.3. Mình mới biết được tin này chiều tối nay và bây giờ mình xin được phép viết hướng dẫn nâng cấp lên ICS cho mọi người

1. Driver cho Samsung
-Dành cho những bạn chưa có driver của Samsung thì download tại link sau đây :

Down về và chạy file .exe là ok ( Nếu ko có driver thì lúc cho máy về chế độ Download mode, bật Odin lên sau đó cắm cáp kết nối vào thì Odin sẽ ko nhận được thiết bị do thiếu driver, nên nếu ai lúc cắm cáp kết nối vào mà ko thấy ở cổng ID:COM trên Odin ko chuyển qua màu vàng thì download driver về cài đặt là ok nhé )

Hoặc

- Download SamSung Kies tại ĐÂY( pass : cellphones )

2. Hướng dẫn Flash Firmware ICS 4.0.3

- Bước 1 : Download firmware tại đây : N7000XXLPY_N7000OXALPY_DBT.zip
downoad về xong giải nén ra sẽ được 2 file tên là :
+ N7000XXLPY_N7000XALPY_N7000XXLPT_HOME.tar.md5
+ SS_DL.dll

- Bước 2 : Donwload odin tại đây :

Down về và Extract here thì sẽ có được 1 thư mục tên là Odin 1.85, khi Up rom thì bật file Odin3 v1.85.exe ở bên trong thư mục lên là okay

- Bước 3 : Tắt điện thoại đi, sau đó đưa máy về chế độ Download mode bằng cách giữ đồng thời tổ hợp 3 nút : Power + Home + Volum Down ( nút giảm âm lượng ). Sau khi thấy hiện ra màn hinh có chữ Warning ( dấu chấm than ) thì ấn tiếp nút Volumn Up ( nút tăng âm lượng ) để vào Downloading, như vậy là đã đưa máy về chế độ Download mode thành công

Video minh họa​
336 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thanks bác hướng dẫn rất rất dễ hiểu
@TeenPro ^^!, mình đang thêm ít hình ảnh minh họa cho mọi người nữa, mình đã test thử và thành công rồi nhé
@cellphone_uk em thì đang down , mới 30% thôi lâu sốt ruột quá . máy em N7000 2.3.6 gốc đã root phan vào vô tư hả bác 😁
@TeenPro Cậu cứ up bình thường nhé, ko vấn đề gì đâu
@cellphone_uk mình cài xong báo tiến trình com.android.phone đã dùng chọn ok xong lại báo TwLauncher đã dùng help với
quochoi86
TÍCH CỰC
12 năm
@cellphone_uk Bạn ơi mình không thể nào mà tải được cái gì về cả có phải link die rồi không bạn giúp mình với mình muốn úp room tiếng việt
Có cách nào làm trên Mac k bác?
@tad2r Mac ko chạy được Odin cậu ạ, cậu phải chạy máy ảo Window 7 , sau đó chạy thì mới được, vì Odin chỉ chạy được trên Win
@tad2r nó nghịch nhau nên hok cho up đâu haha
ypmv2
TÍCH CỰC
12 năm
Có tiếng việt không các bác ơi.
@ypmv2 Chưa có anh ạ, mới có bản cho thị trường Châu Âu thôi, chưa có cho Châu Á
ypmv2
TÍCH CỰC
12 năm
Có tiếng việt không các bác ơi.
khi nào có cập nhật cho việt nam chính thức từ ota mới có TV nhé 😃
Cảm nhận đầu tiên , là mượt lắm . cải thiện về hiển thì nhiều , hợp lý hơn . điề quan trọng là không mất thư gì sau khi up rom : nhật ký cuộc gọi , app , tin nhắn ... v..vv .. ngon thật
@TeenPro Chúc mừng cậu, mình đang chuẩn bị viêt bài hướng dẫn Root cho em nó luôn 😃
Vậy làm thế nào để xóa tam giác vàng trên bản rom này các bác nhỉ?
@181 Chạy kernel là sẽ hết cậu ạ, mai mình sẽ kiếm kernel thích hợp rồi up lên cho mọi người để xoá tam giác vàng 😃
OK nhanh bạn nhé!
@181 Okie cậu, mình đang tìm rồi up lên đây
Up lên 4.0.3 cảm nhận là ram trống rất ít , thỉnh thoảng cảm giác cơ hơi lag khi từ menu ra home
@nhacteen2007 thanks cậu đã chia sẻ cảm nhận cho mọi người 😃
Chủ thớt ơi Flash bằng Mobil Odin được kô pa'c
@lebinh158 Được cậu nhé
sau khi flash máy mình khởi động lên rùi bị treo ở chữ samsung là sao mọi người nhỉ?
@vietxu02 giúp mình với..........
nvphuong
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vietxu02 bạn boot vào recovery mode rồi wipe data là xong thôi mà
@nvphuong Vào boot như nào bạn?mình k rành lắm
@vietxu02 Khi cậu bị treo ở logo Samsung thì hãy tháo pin ra, sau đó đưa máy về chế độ Recovey, sau đó wipe sạch cho mình rồi reboot system now là sẽ vào được bình thường nhé, yên tâm
nvphuong
ĐẠI BÀNG
12 năm
nếu đang chạy rom GB và đã root bằng kernel của Chainfire thì có thể up trực tiếp bằng app CWM cũng ổn, ưu điểm là không cần cài driver, không cần dùng đến máy tính, không bị tam giác vàng và không bị tăng counter. mà uprom và root cùng lúc luôn, nhanh gọn nhẹ
nvphuong
ĐẠI BÀNG
12 năm
tắt máy, sau đó bạn giữ đồng thời 3 nút home+volume up+ power, đợi 1 lúc là nó sẽ vào recovery mode, rồi bạn chọn wipe data, sau đó reboot là ok
@nvphuong À dc rùi thanks bạn nhiều😁
Djinn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vietxu02 Máy bạn trước khi flash nó là rom gì?

Bây giờ bạn thử làm lại từ đầu xem có khả quan không?

Nếu không thì trả nó về GB stock rom.rồi flash lại cái này xem.

Nokia 3310 -> Siemen Scorpion -> LG GL500 -> Nokia NGage -> Nokia 8850 -> Lenovo LP500 -> iPhone 2G 4Gb -> iPhone 2G 8Gb -> LG Optimus One P500 -> Dell Streak 5 -> Galaxy Note GT-N7000 -> ???
nvphuong
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vietxu02 không có gì đâu, với cả mình đang công tác ở nước ngoài^^ tạm thời ko dùng được điện thoại:D
nghp
TÍCH CỰC
12 năm
@nvphuong dc rồi thanks bac
dungbqh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Wifi có vẻ hơi chậm phải không nhỉ
Cảm nhận từ đêm qua tới giờ:
Ưu điểm: máy chạy khá mượt, khả năng nhận bút s pen tốt, chữ viết có thể nhận ngay chứ k bị cách 1 đoạn giống GB
Nhược điểm: khoảng trống ram kém dẫn đến thường bị full ram, cái internet k hỗ trợ flash, uống dã man. Để có 3h buổi đêm mà mất 16% pin
Cảm nhận: từ sáng giờ rất là bực mình với bản rom này, tình hình này sẽ chờ rom cook và về 2.3.6. Chưa thấy thay đổi gì nhiều mà sử dụng nửa ngày đã thấy uất lên não rồi >.<. Chơi mỗi cái game mà giật tung lên xong rồi treo, lag,… Đúng là bao công chờ đợi cuối cùng cho ra cái bản ROM nản quá T_______T

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
Djinn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Ryan Phạm Khoảng trống Ram kém là còn bao nhiêu? Thông thường với các bản Rom cook ICS thì ram trống còn cũng không bao nhiêu, chỉ khoảng ~150mb là cao nhưng chơi game chưa bao giờ bị lag. Vấn đề là bồ chơi game gì?

Internet kô hổ trợ flash??? Thế dolphin có chạy đc flash kô4?

3H nghỉ, tốn 16% pin => 18 tiếng mới hết pin, như vậy là bình thường, có thể nói là ngon, bồ có mở wifi khi nghỉ? 3G? V.v....

Nói chung Rom gốc bao giờ cũng không bằng Rom chế vì họ còn chừa đường cho dân tình phát triển. Nhưng bản này có lẽ không đến nổi tệ như bồ nói đâu.

Tối nay đi công tác về mần thử rồi viết cái cảm nhận lun.

Nokia 3310 -> Siemen Scorpion -> LG GL500 -> Nokia NGage -> Nokia 8850 -> Lenovo LP500 -> iPhone 2G 4Gb -> iPhone 2G 8Gb -> LG Optimus One P500 -> Dell Streak 5 -> Galaxy Note GT-N7000 -> ???
@Djinn Ram trống như bạn nói. Mình chơi thử gảm asphalt 6 và worms. Asphalt thì đua 1 tí là đơ bật ra ngoài. Worms thì vào game là lag @@. Chơi các game khác đều thấy giật hơn 2.3.6. Mình vào thử mấy web xem phim thì thấy k load đc. Còn 2.3.6 thì load ngon. Mình k nghĩ pin như thế là ngon đâu, trước dùng 2.3.6 để cả đêm mất cao nhất là 5% :|

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
@Ryan Phạm Minh cung giong nhu ban len thi ICS xem nhu the nao.nghich duoc 1 luc thay nan qua lai ve 2.3.6 Rocket Rom.Ban Rom nay chay van on lam.
boogie
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác nào làm ơn up lên hộ mediafire với nhé, hotfile chậm kinh hoàng. Thanks
CÓ bác nào nghiên cứu xóa được tam giác vàng chưa?
sau khi giai nén không thấy có file
này anh ơi
@vietxu02 Bác sẽ thấy file CF-Root-SGN_XX_OXA_LPY-v5.3-CWM5.tar.MD5
Bác xóa .md5 cuối đi và tiến hành up qua odin là ok
nghp
TÍCH CỰC
12 năm
sao mình ko làm đc bác ơi, vô odin làm ngon,máy khởi động lại mà ko lên đc, cứ ở màn hình chữ samsung là đứng luôn ? vậy là bị sao vậy bác?
@nghp Bác up lên từ rom gốc hay rom cook , tốt nhất bác nên wipe data trước khi update
@nghp Bạn vào recovey bằng cách giữ 3 phím Home + Power + Volumn Up , sau đó Wipe sạch là sẽ khởi dộng vào bình thường nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019