ICS + Root XXLPY 4.0.3 chính thức cho Galaxy Note - N7000

cellphone_uk
10/5/2012 13:1Phản hồi: 336
336 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy mình trước khi update vẫn chạy rom gốc , up lên không mất bất cứ dữ liệu gì cả . Nhưng theo mình bản rom này chắc chắn vẫn chưa ổn định lắm nên ai chưa máu thì chưa vội lên . Update lên khi chạy ứng dụng cảm giác hơi lag nhẹ chứ không mượt hoàn toàn như 2.3.6 , cảm giác như máy ăn pin hơn trước 1 chút , chưa có tiếng việt vì là bản châu âu nên bác nào máu tiếng việt nên đợi bản chính thức châu á ...Nói chung chưa thực sự có nhiều sự thay đổi lắm
tunguk
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho tôi hỏi Galaxy note của tôi sau khi len 403 thì không dùng được bằng tay mà phải dùng bút? có ai bị lỗi này kg giúp tôi với,thank
@tunguk Cậu thử tắt máy đi, sau đó vào recovery rồi Wipe sạch cho mình xem có còn bị lỗi này ko nhé
Vẫn đang chờ bác cellphone_uk hướng dẫn cách xóa tam giác vàng khi khởi động và reset count. Thanks bác nhiều 😁
Djinn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dongkysot_hn Đã có cách sửa bên xda rồi, nhưng do mình không có con JIG nên không xóa tam giác vàng được.

Bên XDA đang la chí chóe chuyện không nên flash cái rom này cùng với cf root và không dùng cwr để wipe vì như vậy sẽ hỏng luôn bộ nhớ trong của máy.

Và khuyến cáo không nên xóa file dung lượng lớn nếu máy đang xài rom này cùng với những bản ics đã có từ trước.

Hiện tại chỉ.mới thấy 1 thành viên bên xda bị như vậy và thực hư thế nào thì chưa biết.

Bản thân mình wipe tùm lum, từ bản rom này sang rom khác nhưng chưa bao giờ bị gì. Hiện tại cũng đang trong quá trình test thử bản rom LPY này.

Ai muốn tham.khảo thêm thì cứ qua xda là thấy liền.

Nokia 3310 -> Siemen Scorpion -> LG GL500 -> Nokia NGage -> Nokia 8850 -> Lenovo LP500 -> iPhone 2G 4Gb -> iPhone 2G 8Gb -> LG Optimus One P500 -> Dell Streak 5 -> Galaxy Note GT-N7000 -> ???
@dongkysot_hn Mình đang làm 1 cái Jig, chắc 1-2 hôm nữa là xong thôi. Ko thì có thể tìm Kernel để chạy mất tam giác vàng cũng được 😃
@Djinn thanks cậu đã chia sẻ cho mọi người biết
@Djinn Hic, cám ơn bác đã chia sẻ, nhưng mà tôi lỡ flash để root mất rồi, không biết có sao không. Chỉ thấy máy chạy rất tốn pin thôi, vừa mới xóa các app không cần thiết đi và chờ kết quả test pin. Nhưng mà thấy tình hình thế này cũng run run 😃
Mình up lên bằng Mobile Odin Pro 2.30 trực típ trên Note lun nên nhanh chóng và tiện hơn là Odin nhìu, chỉ cần up lên xong , và có cả chức năng root , ko bị tam giác vàng nữa, còn up bằng odin thì phải root lần nữa , có tam giác vàng, mún mất tam giác vàng lại phải trích xuất kernel và fash lần nữa, nhìu công đoan ---> rối cho những ai ko có chút ít vốn về root đấy !!!!
tokymario
ĐẠI BÀNG
12 năm
@boyultimate69 hjhj, bạn nói hay đấy...thế up trên Mobile Odin pro 2.30 thì thế nào vậy ? mình chưa biết nhìu lắm về up con Note..! tks bạn nhìu
@boyultimate69 Chưa root hoàn toàn đâu bác ạ, vẫn phải flash thêm phát nữa mới root hoàn toàn được. Nếu không như thế, bên xda người ta đã làm lâu rồi í 😁
18 tiếng hết pin để chờ mà ko dùng thì quá là bất ổn. Ko hiểu bác nói ổn là ý gì.

sent from GT-N7000. www.dongho36.com Đồng hồ chính hãng
tsonmodelch
ĐẠI BÀNG
12 năm
thank! hướng dẫn thật đơn giản dễ làm quá, mính vừa update con Note của mình xong
tunguk
ĐẠI BÀNG
12 năm
tôi co 1 vấn đề là máy của tôi khi còn ở firmware 2.35 khi cắm xạc hoặc nối với máy tính thì không dùng được bằng tay mà phải dùng bút(firmware gốc)bây giờ up lên 4.03 thì hoàn toàn phải dùng bút kg dùng được bằng tay, có bạn nào gặp phải vụ này chưa giup tôi nhé,toii cũng đa thử wipe sạch mọi thứ trước và sau khi up rom mà vẫn không dc,máy của tôi là bản châu âu ,thank
cho em hỏi
1)nếu trong quá trình úp 4.0.3 sai sót gì thì có sao không ạ.
2) em muốn về fw cũ được không
3)nhữg cái lợi việc root máy là gì.
4) root sai có trở về ban đầu được không hay là thành cục gạch ạ
cảm ơn các PRO
@cellphone_uk Cách đây 3 tuần, tôi đang up dở, tự nhiên đá chân vào dây cáp, máy đứng khựng luôn, dù ấn phím về recovery hay download thì máy cũng chỉ còn 1 chế độ, chữ đỏ lòm. Đến lúc bình tĩnh, đọc kỹ thì thấy có dòng chọn chế độ download khẩn cấp, chọn dòng đấy thì nó ra chế độ download những chữ vẫn đỏ lòm, tôi up stock rom lại, thế là máy lại bình thường luôn, chả sao. Iu samsung Note thế cơ chứ 😁
@goheo123 Root hay ko là do cậu do nhu cầu của cậu mà ^^!, chứ Up firmware lên thì nó ko đòi hỏi phải Root đâu
@binhlun Cậu vẫn lên bình thường ko sao cả nhé, nhớ backup lại danh bạ và những thứ cần thiết trước cho mình nhé
@dongkysot_hn ^^! Có gì lần sau cậu chú ý cẩn thận nhé, ko lại bị brick hay mất boot thì chết ... 😔
tokymario
ĐẠI BÀNG
12 năm
tks bác rất nhìu, mình đã thành công..!
dungbqh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cảm nhận sau khi up rom, tương đối la ổn. Mặc dù ram luc nào free cũng chỉ có hơn 100mb
Thanks chủ topic. Bản này rất mượt, pin tốt xài rất sướng. Lên ICS cài trình duyệt Chrome Beta lướt web nhanh và rất tuyệt.
cho mình hỏi sao ics thì khi up lên mở gallery lên nó lại báo là media scan rùi bị out ra ngoài là do vấn đề gì thế
@nevertimes Do lúc đầu nó phải quét file media, nên cậu phải đợi nó quét xong thì nó mới vào đc cậu nhé ^^!
thegioia
TÍCH CỰC
12 năm
bản 4.0.3 này ngốn ram kinh khủng, chạy 2-3 softs là đơ, bấm ra Home đợi 1 hồi mới hiện icon lên...
Bác nào muốn xóa tam giác vàng thì tìm tải về bản Kernel PLY bên XDA rồi nạp lại là mất tam giác vàng luôn!
MingMing
ĐẠI BÀNG
12 năm
@181 CF-Root-SGN_XX_OXA_LPY-v5.3-CWM5.zip chứ k phải PLY bác nhé
sao mình down file root về rùi mà nó chỉ có 1file là Zimage 8,192 kb là sao hả mọi người
Djinn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nevertimes Flash bằng Cwr nó bảo là không mở file được là sao? Cái này flash qua cái gì? Mobile Odin?

Edit: đã flash bằng cwr trực tiếp trên rom mà không cần boot vào recovery nhưng tam giác vàng vẫn còn đó.

Nokia 3310 -> Siemen Scorpion -> LG GL500 -> Nokia NGage -> Nokia 8850 -> Lenovo LP500 -> iPhone 2G 4Gb -> iPhone 2G 8Gb -> LG Optimus One P500 -> Dell Streak 5 -> Galaxy Note GT-N7000 -> ???
mình up bằng ODIN Mobile, ok, vẫn giữ root, máy chạy tương đối OK, mượt, Ram xem ở task manager thì báo 464/808Mb ( ko biết xem như vậy đúng ko?) PIN thì 1 đêm mất 3%, Spen nhận tốt hơn các FW trước.
Cảm nhận cá nhân thôi hi hi hi
Có ai gặp tình trạng chơi game bị giật chưa? 1 số game như asphalt 6 và worms chơi 1 tí là đơ. Mình up bản rom cook của criskelo rồi mà vẫn bị >.<

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
Djinn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Ryan Phạm Mình cũng đg xài rom của criskelo nhưng chơi game kô bị giựt, nó giựt chỉ khoảng 0.5 giây khi mà có mail hay notification thôi. Đã thử asphalt 6 với fifa 12 mà kô bị ấn đề gì hết.

Lạ nhỉ sao máy mình toàn đơ. Từ rom gốc đến rom cook luôn. Từ hôm cài rom xong máy chỉ để nghe và gọi. Chẳng chơi đc game nào hết. Pó tay

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
@Ryan Phạm chắc rom mới ra nhìu lỗi. thôi úp cũ đi ae
Djinn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Ryan Phạm Từ hồi mua máy tới giờ, chơi game từ gốc GB cho tới Rom Cook chưa từng bị lag. Chẳng hiểu máy bạn sao nữa.

Knguyen72
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tôi cũng nâng cấp Note qua Kies lên bản ICS 4.03 và hôm qua root ở MaiNguyen đúng như hướng dẫn này.

Cảm nhận là giao diện Touchwiz làm ICS không khác gì GB, font roboto đẹp. Nhưng máy rất tốn pin, theo đánh giá, tốn hơn khi chạy GB khoảng 30%. Khi dùng GB, đến trưa vẫn còn 70%, dùng đến 10gio tối mới hết. Nay thì đến trưa chỉ còn 40%, tôi phải chuyển không dùng 3G nữa.

Trước đây khi chạy GB, thì dùng Google Navigation bản ownwhere thỏa mái dùng dẫn đường ở Vietnam. Nhưng khi sang ICS thì chưa cài đặt lại thành công bản này, theo http://www.tinhte.vn/threads/603775/.
Dùng cái GNavigation ownwhere 4 năm nay rồi, bây giờ mà không được thì khó chịu lắm.

Đọc trên thread này thấy nhiều người phàn nàn việc tốn pin hơn hẳn. Có ai có ý kiến giải thích gì không? Thks!
Djinn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Knguyen72 Giao diện touchwiz dỡ òm, tốt nhất là dùng launcher khác.

Còn chuyện dẫn đường ở VN thì đi xe hơi may ra mới cần, chứ đi xe máy thì có dẫn đường cũng như không, coi nó chỉ đường là được rồi. Còn muốn xài dẫn đường tốt thì xài tạm Sygic đi. Có dẫn 3D luôn.

Rom theo máy bao giờ cũng ngốn pin hơn Rom Cook, chuyện này là thường xảy ra và ICS nó ngốn ram nhiều (nhiều tính năng gì đó) hơn nên đương nhiên hao pin hơn GB rồi.

Mà sao bồ không tự root, phải ra MaiNguyen?

MingMing
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Knguyen72 Nếu đã ROOT rồi thì có thể cài ROOT EXPLORER để vào system/app xóa các ứng dụng chạy ngầm không cần thiết để pin tốt hơn. Hoặc dùng Titanium Backup để freeze. Các file app có thể xóa tham khảo ở http://www.tinhte.vn/threads/789789/
E vừa mới làm, sẽ báo cáo lại các bác sau ạ.
Love_TT
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Knguyen72 Chào các bác, theo bác Knguyen72 thì đã nâng cấp được qua Kies như vậy là SS đã có bản ICS chính thức cho Note nhưng không hiểu vì sao tôi lại không thể lên ICS qua Kies được? Nó báo phiên bản phần mềm vẫn là phiên bản cũ.
Djinn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Love_TT Nếu mình không lầm thì bản rom này cho thị trường châu âu, đặc biệt là Đức nên chắc Kies ở VN không thấy chăng?

Knguyen72
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Love_TT Tôi mua máy xách tay, bản Đức thì phải. Check trên máy software update cũng không tự nâng, mà phải vào Kies thì nâng lên ICS được.

Vấn đề ngốn pin khi chạy ICS là một vấn đề với Note đây. Tôi dùng Juice Defender, tiết kiệm khá tốt, đổi sang EDGE khi ngồi văn phòng nhưng cũng chỉ đến 6-7 giờ tối là hết. Tôi nghĩ sẽ ít người đang dùng ICS gốc chuyển sang dùng ROM cook.

Bác nào có kinh nghiệm hay trong chuyện này, thì chia sẽ thêm cho anh em nhé.
Bác ui có cách xóa tam giác vàng cho bản này chưa
Djinn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@TeenPro Xóa tam giác vàng thì có rồi nhưng mà cần con JIG. Hoặc flash lại bản Rom khác đã được root sẵn qua PC Odin.

@Djinn neu xai ban khac thi noi lam gi . up 4.0 chinh thuc nay lam gi . nham
Djinn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@TeenPro Hơ, chơi android mà ngồi cầm cái điện thoại không dám flash rom thử nghiệm mới là nhảm đó. Đừng ở đó mà bày đặt ra vẻ nha.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019