ICS + Root XXLPY 4.0.3 chính thức cho Galaxy Note - N7000

cellphone_uk
10/5/2012 13:1Phản hồi: 336
336 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình đã thử làm xong. Nhưng thật sự 0 như ý muốn. Tốt nhất các bạn nâng cấp qua kies bản 9 thức sẽ ổn hơn. Bản 9 thức mọi thứ rất mượt. Bạn dùng kies 2.0 sẽ nâng nhận đc bản nâng cấp 9 thức cho tất cả note. Kể cả bản xách tay.
các bác cho em hỏi. e có cài app my story để tạo thiệp nhưng muốn gửi cái này thì phải làm thế nào
cvn
TÍCH CỰC
12 năm
Mình nâng lên 4.0.3 bản Đức thì pin tụt nhanh thê thảm (dù máy để chế độ chờ, không chạy phần mềm nào, các service chạy nền của các phần mềm của hãng thứ 3 cũng stop hết).
Pin giờ không cách gì trụ được từ sáng đến tối, dù rằng không dùng gì mấy.

Anh em có cách gì thì báo giùm nhé!
Djinn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cvn Như vậy chứng tỏ máy của bạn chưa vào được deep sleep. Bạn cài Cpu spy vào coi thử.

Bất kỳ bản ics nào cũng vậy hết.

Để vào deep sleep bạn làm như sau:

1. Bật airplane mode.
2. Tắt máy, tháo pin 10 giây.
3. Bỏ pin vào, bật máy.
4. Tắt airplane mode.
5. Tắt màn hình, chờ 10 15 ph
6. Vào cpu spy check xem hàng deep sleep có hiện vạch xanh hay kô?

Nokia 3310 -> Siemen Scorpion -> LG GL500 -> Nokia NGage -> Nokia 8850 -> Lenovo LP500 -> iPhone 2G 4Gb -> iPhone 2G 8Gb -> LG Optimus One P500 -> Dell Streak 5 -> Galaxy Note GT-N7000 -> ???
mathuatden
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn chuyển qua bản của Vietnam xem sao
cvn
TÍCH CỰC
12 năm
Djinn, cảm ơn bạn nhiều! Đúng là máy mình chưa có deep sleeep thật. Làm theo hướng dẫn của bạn thì đã có deep sleep và cảm nhận ban đầu là pin đã dừng chảy ào ạt
cvn
TÍCH CỰC
12 năm
Mình test từ sáng tới giờ thì thấy vẫn không ổn. pin vẫ hết nhanh. Chắc phải up lại bản ROMkhasc. Các bạn cho hỏi bản 4.0.3 Vietnam có bị lỗi gì không?
Djinn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cvn Nếu lướt web, chơi game, nghe nhạc, nhắn tin, nghe gọi thì trụ từ sáng tới tối là tốt lắm rồi.

Màn hình khủng mà. Vả lại những con ICs đa phần là hao pin. Mình đang xài bản Kingdroid 2.0 khá là vừa ý đó.

Không biết bản VN thế nào?

Nokia 3310 -> Siemen Scorpion -> LG GL500 -> Nokia NGage -> Nokia 8850 -> Lenovo LP500 -> iPhone 2G 4Gb -> iPhone 2G 8Gb -> LG Optimus One P500 -> Dell Streak 5 -> Galaxy Note GT-N7000 -> ???
dxtruongvip
ĐẠI BÀNG
12 năm
tất cả các bác nào report ở đây là ngốn pin hay này nọ thì mình đã tìm ra cách vs nguyên nhân cho các bác đây,thứ nhất là xem máy có deep sleep chưa như post của bác DJin ở trên,

VÀ THỨ 2 đó là XDA khuyến cáo tất cả các ROM stock sau khi Flash từ GB phải sử dụng battery calibrate lại vì 90% tất cả các máy đều hiển thị pin sai rất nhiều khiến các bác nhầm tưởng pin chai hoặc tại ROM ICS,các bác lưu ý rằng ICS tốt hơn GB rất nhiều về hiêu năng và thời lượng pin,cho nên e trích lời của bác franco chuyên viết kernel cho NOTE rằng hãy down ứng dụng BATTERY REPAIR về và tiến hành cân chỉnh lại pin để tận hưởng e nó,minh cho link sẵn luôn nhé: http://appstore.vn/a/index.php/home/app/3125

down về reset máy trước để tắt ứng dụng chạy ngầm,rồi bật BAT REPAIR nhan Next 2 lần và chờ 2-3 tiếng cho ưng dụng chạy,khuyến cáo nên để pin xuống dươi mức 10 or 20% rồi tiến hành nhé,mong nhận đc report từ các bác!
@Djinn Cảm ơn bác. Còn vụ facebook lỗi mình nghĩ ko phải do ram. Máy của bác có bị ko?

Gửi từ GT-N7000 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
Djinn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thanhluong99 Mình không chạy bản Rom này nên mình không rõ nhưng mình chạy KingEroid 2.0 + Franco Kernel r5 + s3 Mod thì không thấy gì. Bạn thử đổi qua FriendCaster Pro xem, app FB mình kô dùng mà xài thằng kia thay thế.

@dxtruongvip Sau khi làm như bác hướng dẫn. Cài thêm juice defend mà sau khi xạc đầy 8h22 phút máy chờ ngốn mất 50% pin. Chẳng hiểu vì sao

Djinn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thanhluong99 Có chắn là máy đã vào deep sleep hoàn toàn không? Nếu không thì nó ngốn pin lắm. Thử battery doctor luôn đi bồ.

Post from Djinn Moto©'s Galaxy Note.
Djinn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bản thân tôi đã dùng Battery Repair để cân chỉnh lại và cứ khoảng 1 tuần hoặc 2 tuần thì làm lại, pin cải thiện khá tốt.

dxtruongvip
ĐẠI BÀNG
12 năm
chính xác,1 phần mềm rất rất tốt sau up ROM dành cho các bác!
có bác nào hướng dẩn cho e vụ nầy được k?tình hình là e up qua odin như thông thường,up thành công khi kết nối với wifi bình thường nhưng e k lướt wed hay vào maket bằng wifi được?:mad:
Các bác cài xong 4.03 có bị lỗi Facebook không? của tôi không cập nhật được trạng thái. Còn Vụ Pin phải làm theo bác dxtruongvip xem thế nào chứ ngốn ác quá
Djinn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thanhluong99 Cái này kô fải lỗi rom đâu. Do chặn hay sao đó thôi.

dxtruongvip
ĐẠI BÀNG
12 năm
lỗi bác nói ở đây là sao ?
@dxtruongvip Khi post status thì facebook bị đơ một lúc rồi đóng lại. một số ứng dụng khác cũng bị lỗi tương tự
dxtruongvip
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác Djinn nói đúng.....phải dùng CPU SPY check xem máy có vào deep sleep được chưa!
@dxtruongvip Đây nhé các bác

Djinn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thanhluong99 Vậy là ngon rồi. Sao bác lại bảo là hao pin nhĩ? Thất state tiem của bác tới 21 tiếng cơ mà?

Không biết nó tính từ lúc nào bác a. Chứ nếu xạc đầy lúc 22 -23h đêm thì đến 7 -8 h sáng hôm sau chỉ còn 5x%
Djinn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thanhluong99 Giờ vầy đi. Bác Flash lại Rom NoteMania 2.0 đi. Xong rồi xài cho cạn pin. Cắm sạc, cùng lúc bật cái Battery Doctor lên, cho nó chạy hết rồi chờ đầy pin rồi vào lại deep sleep, rồi canh thử thế nào.

Nếu tắt hết kết nối, để qua đêm mà vẫn tụt vậy thì pin chai rồi, còn nếu đúng thì mất tối đa 5% thôi.

Khi flash nhớ wipe luôn cái battery stat luôn.

Chúc bác thành công.

Ps: bác đang xài rom nào vậy?

@Djinn Mình đang xài Rom của Việt nam
Djinn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thanhluong99 Rom bản gốc à? Có gì hay hơn bản này không? Sao bác kô thử rom cook?

@Djinn Uh. Vì mình cũng lười root. Từ khi cài Rom ÍCS của châu âu xong đến ICS Việt nam thì Pin nó thế này đây. Không biết có phải chai pin không nữa Screenshot_2012-06-07-06-53-48.png
chào các bạn, tình hình là sau khi nâng lên 4.0.3, con note của mình chạy 3G, Wifi từ sáng đến tầm 19h tối là còn 20% pin, thế là bình thường hay có vấn đề? Cao thủ nào giúp mình với nhé
dxtruongvip
ĐẠI BÀNG
12 năm
e để ý 1 điều đơn giản rằng bác để chế độ 3g,HSPA thế kìa mà đòi pin k tut đc??còn cái deep sleep của bác nhỏ hơn thời gian thực của chế độ 200mhz là máy bác xài nhiều hơn nghỉ cho nên 21h on battery là quá hợp lý !!
@dxtruongvip Mình có xài juice defend nên để nghỉ nó tắt 3g. Bản 2.3 mình còn ko xài mà 3g on 24/24 vẫn thoải mái. Còn hình dùng pin là sau khi xạc đầy lúc 11h đêm 8 tiếng sau nó chỉ còn như thế....

@dxtruongvip Mình có xài juice defend nên để nghỉ nó tắt 3g. Bản 2.3 mình còn ko xài mà 3g on 24/24 vẫn thoải mái. Còn hình dùng pin là sau khi xạc đầy lúc 11h đêm 8 tiếng sau nó chỉ còn như thế....

dxtruongvip
ĐẠI BÀNG
12 năm
quá bình thường và quá trâu bò rồi bạn nhé!
dxtruongvip
ĐẠI BÀNG
12 năm
juice đền của bạn chỉ là bản free nên vẫn chưa tiết kiệm đc hẳn đâu,nên kiếm bản full trên appstore.vn/a nhé,để chế độ aggresive r lựa chọn 3g tắt khi khóa màn hình,
@dxtruongvip Uh. Mình vẫn đang thắc mắc sự ngốn pin của 4.0 .mình tải bản juice defend bản ultimate cài vào nhưng nó phát ko sd đc- bạn có cahcs gì ..... ko?

Djinn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thanhluong99 Không sử dụng được là sao bạn? Nhưng nói thật, sử dụng cái đó thấy còn hao hơn á.

Nếu hết cách thì bạn tìm cách mượn thử pin của ai còn ngon rồi test hoặc mua quách cục pin khác xem vì hầu như các cách đã thử hết rồi mà pin vẫn không cải thiện thì nhiều % là pin chai hoặc lỗi rồi.

@Djinn Ngon rồi bác à. Ko biết do cái gì nữa. Mình root 2 lận bị lỗi, flash lại, root lại, remove vài app cài thêm juice pro, cài tw của s3 giờ pin nó được như vậy nè
Screenshot_2012-06-10-20-14-23.png Screenshot_2012-06-10-20-14-23.png
@thanhluong99 Bác đang dùng ROM nào thế, nhìn thời gian dùng mà thèm
hunter271
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cài update bản 4.03 cho Note tôi và anh bạn cùng cty bị lỗi : Màn hình đen thui khi vào " Bộ sưu Tập" , phải back lại rồi vào tiếp mới OK.; có tin nhắn màn hình nháy loạn lên, hoảng thỉnh thoảng có điện thoại gọi đến , để nguyên lại đơ máy..máy của bọn tôi đều là hàng chính hãng cty SSVN .Vậy tôi có nên đưa máy ra TT Bảo hành SSVN để chạy lại bản 2.3 như cũ ko? xin cho ý kiến hoặc cách khắc phục.
Djinn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vuidoi Chời, mới vừa nói là chuyển về KingDroid v2.0 rồi đấy thôi.

@Djinn Vậy có lẽ máy bạn tốt hơn máy mình rồi,vì Kingdroid mình dùng từ trước tới nay đều ko có chạy đc, cứ driff hoặc turbo là văng ra sau khoảng 3 phút chơi.
Djinn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vuidoi Sao kỳ vậy được? Máy thì giống như nhau mà? Bạn dừng chạy bản HD, chạy bản thường thôi. Bản HD cũng vậy à nhưng kén máy lắm.

@Djinn mình chơi được rồi, tải bản trên chợ về chơi ngon lành,hình hơi xấu 1 chút ,nhƯNG ok LẮM . Cảm ơn bạn nhé
các bác ơi cho tôi mới mua con note androi 4.0.3 chưa root các bác biết phần mềm nào ghi âm cuộc gọi 2 chiều to rõ, nhờ các bác chỉ giao giúp
@KHDKHD
Total Recall | Call Recorder

Auto Call Recorder

Record My Call
@vuidoi rom 4.0.3 ghi âm không nghe được bạn à, nhỏ lắm
@KHDKHD máy phải rôt up rom cook thì mới tốt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095