IDC: Samsung và ZTE tăng, Apple xuống 1 bậc, Nokia vẫn đứng đầu

cuhiep
30/10/2011 16:54Phản hồi: 171
171 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đã 2 báo cáo thống kê đều cho ra 1 kết luận chung. :hot:
kantaeyoung
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhưng Apple vẫn là công ty có giá trị nhất thế giới. love apple
nanika
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nokia càng ngày càng tụt lùi.
zSilverStar
ĐẠI BÀNG
12 năm
ZTE là 1 nhà sx đt của TQ
Thằng ZTE chắc của TQ rồi, sao nó tăng chóng mặt vậy? Mới năm ngoái còn ko thấy nó ở top 5 @_@
Năm ngoái ở top 5 rồi bạn. Thị trường TQ lớn lắm, cứ làm feature phone giá rẻ là bán ngin mà. Ngoài ra còn có Meizu, Hua wei nhưng smartphone thì không ăn thua vẫn còn yếu. Apple chỉ có smartphone nằm vị trí đó là ngon lắm rồi
về mảng điện thoại bình dân thì đố hãng nào qua mặt được nên nokia đứng đầu là chuyện bình thường
yêu nokia. Kô gì đánh bật được nókìa đâu.
RIM - Blackberry vẫn số 1 với em. Rồi sẽ có ngày RIM sẽ lên dẫn đầu.
Apple có mỗi iPhone chọi lại hàng nghìn mẫu đt các hãng kia mà đứng đc vị trí đó là tốt rồi, hy vọng đợt tới sẽ tăng trưởng 😁
dongthong
ĐẠI BÀNG
12 năm
chất lượng của hàng SS rất tốt từ cao cấp đến phổ thông, nên tăng là phải rồi
nokia No.1
Smartphone của Apple thực tế được mua ngay từ khi còn trong nhà máy. Trong vòng mấy tháng đầu lượng cung có hùng hậu bao nhiêu cũng ko đáp ứng nổi lượng cầu. Smart các hãng khác còn nằm chán chê trong kho, trên kệ. Số thực sự đến tay người tiêu dùng thảm hơn với thống kê tự sướng của hãng.

Niềm hy vọng (Asha) bám víu vào thị trường các nước đang phát triển (thẳng ra là lạc hậu cho nhanh) thì gần sắp giống Phone của Tung Của anh hùng đến nơi, tương lai mờ mịt. Thôi có còn hơn ko, ko ăn được cái bánh béo bở thì trước mắt nhặt tạm...vụn bánh rơi rớt lại vậy. Ngày càng mất niềm tin vào Nokia một thời oanh liệt.
beline tung dt siêu rẻ lần đầu thiếu hàng mình cũng nữa tin nữa nghi vì là lân đâu cũng có thể là pr cũng có thể thiếu hàng thật con apple 1 công ty khổng lồ mà lần nào cũng thiếu hàng , tính toán toàn sai?
buồn cười tôi thuê họ gia công thì tui phải biết năng lực của họ có thể thỏa nhu cầu tôi về cả số lượng và chất lượng , càng k thiếu những điều kiện ràn buộc họ.làm gì có chuyện họi giao thiếu tôi phải tự chui.thui thì cứ ôm cái suy nghỉ đáng thương của bạn tiếp tuc mà sống nếu nó làm bạn cảm thấy thoải mái. đừng tại đây nhé.
Cũng biết bạn cũng không lâu hơn được, lấy cái vô hạn áp dụng cho cái có hạn để làm cơ sở tranh luận.

Ngày nào đó (nếu bạn đã đi làm), Sếp kêu vì có đơn đặt hàng lớn, yêu cầu bạn làm cả tháng 16h/ngày thì sẽ thấy lý do bạn đưa ra đáng thương đến đâu, lol.
nếu là 1 sếp "giỏi" chắc chắn ông ấy biết năng lực của công ty mình và từng người vì thế những việc ông ấy yêu cầu bạn làm sẽ nằm trong khả năng của bạn vấn đề là dùng bao nhiêu % năng lực của bạn thui . bạn càng nói cang lộ cái ngây thơ làm mình có cảm giác đang trò chuyện với 1 "câu bé thích xem phim siêu nhân" chảo nhé anh bạn đáng thương .
NGười ta sx quanh năm đâu fải sx 1 lúc cho xong rồi bỏ đấy 😃 NGười giỏi đến đâu cũng không thể tính toán chính xác đc, đừng quá đề cao như vậy. Cái câu thiếu hoặc dư là khó xảy ra có lẽ bác nên nghĩ lại nhé.:happy:
ông suốt ngày đi kêu người khác đáng thương trong khi nhìn lại mình còn đáng thương hơn nhiều. :skip:
rupiah
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chỉ có mỗi smartphone, chiếm 4% thị phần về số lượng nhưng chiếm tới hơn 50% thị phần về lợi nhuận.
Vậy thì ko những tốt muh còn quá tốt là khác. Cần gì làm nhiều, làm ít mà lãi nhiều mới giỏi chứ. Còn đáng nể hơn chỗ họ làm thế nào mà bà con cứ tình nguyện nộp tiền cho SJ muh vẫn thấy thỏa mãn.
Đúng là phải gọi là tôn giáo Apple chứ ko phải thương hiệu bình thường nữa.
Muốn đạt được đến đẳng cấp đó không phải đơn giản một sớm một chiều. Tớ đổi S2 một tuần của người bạn, thấy nó cũng có ưu điểm, còn nhược điểm cũng kha khá, bạn nào muốn châm dầu vào lửa thì tớ kể;)
CLong
TÍCH CỰC
12 năm
cái bảng này để cho máy bác am hiểu và phân tích thì nó còn có ý nghĩa, chứ để cho mấy ông chuyên ném đá vào quốc hội rồi ngồi tự sướng, đọc xong mà thấy buồn cười,
nokia vẫn đứng đầu nhưng bị (-3.4%) thì đáng buồn lắm đó, lần nào cũng bị âm thì mấy mà rớt hạng
và cái bảng trên nó còn rất nhiều khía cạnh liên quan tới, như là điện thoại bình dân và đt cao cấp, đây chỉ là bảng thống kê để xem và suy nghĩ thôi
....::::Hahahahaha.Nokia vn đng đu kìa.Vui quá đi.Hihi::::....

---------- Post added at 06:13 PM ---------- Previous post was at 06:11 PM ----------

...:::Anh nói đúng á.Hihi:::...

---------- Post added at 06:14 PM ---------- Previous post was at 06:13 PM ----------

...:::a đúng á.Hahahaha:::...

---------- Post added at 06:17 PM ---------- Previous post was at 06:14 PM ----------

....:::Hihi anh giống em luôn ghê á.Hahahahaha:::....
Samsung phát triển lẹ như Trung Quốc, cứ thế này chẳng bao lâu nó sẽ đứng nhất mất thôi 😔(
nokia là máy tốt nhất cho người dùng phổ thông, mà người dùng phổ thông chiếm phần đa nên đứng đầu cũng có lý của nó 😃
Dù doanh số iPhone chỉ đứng thứ năm nhưng lợi nhuận mang lại cho Apple lại hơn nhiều đối thủ khác cộng lại
Trích :http://vnexpress.net/gl/vi-tinh/2011/10/apple-thua-cong-ty-trung-quoc-ve-doanh-so-dien-thoai/
Mình nghĩ lợi nhuận nhiều mới thật sự đáng nể ^^
tỉ xuất lợi nhuận cao hơn mặt bằng chung của ngành thì quả là đáng khâm phục . nếu chúng ta là cổ đông thì quả là đáng mừng , nhưng nếu là khách hàng thì hoàn toàn ngược lại.
Chỉ là suy nghĩ của mình thôi mà ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019