IDC Việt Nam Quý II: Doanh số iPad tăng gấp 3 lần; doanh số điện thoại giảm

tungnt1108
9/10/2012 8:54Phản hồi: 221
221 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

từ lúc có ipad 3 thì ko thèm nâng cấp iphone lun, con 3gs đủ cho nhu cầu cơ bản rùi :p
@caoboitexas97 Chính xác mình cũng thấy ios dùng màn hình to sướng hơn nhiều
hungmax79
ĐẠI BÀNG
12 năm
@caoboitexas97 quá men.mình thích pro
Sống là để công nghệ phục vụ cho mình chứ đừng lệ thuộc vào công nghệ nếu nói khoe thì đụng chạm đến dân IT ấy nếu họ ko mua về thử thì làm sao có root và jailbreak cho chúng ta sử dụng nói chung dân khoe ở việt nam mình hơi nhiều nhưng dân ganh thì nhiều hơn nữa (ko có ý đụng chạm hoàn toàn là sự thật) các mem hãy nghĩ khác thì cuộc sống sẽ zui zẻ hơn nhiều topic chỉ mang tính chất thông tin truyền thông thui mừ
hungmax79
ĐẠI BÀNG
12 năm
@simontran128 thank bạn.mình vào tinhte.cũng muốn học hỏi chia sẽ giúp bạn bè gần xa thôi.không hiểu nhiều bạn nói iphone hay ipad là khoe mình không hiểu.mà trên thị trường không biết bao nhiều máy cũng cũng gần bằng số tiền đó thôi
@hungmax79 Chính xác ông Samsung cũng ra note 10"1 ấy cũng gần 16tr chứ ít gì hơn ipad vì apple đã định hình thương hiệu là hàng cao cấp thì giá cao là ko bàn cãi gì nữa vì nếu nó để giá rẻ khác nào tự bôi nhọ vào thương hiệu nó làm thế khác nào hàng tàu đâu, người mình thì luôn nghĩ 1 điều giá mắc nhưng chắc ăn chứ h nó mà bán 2tr bạn nào ko sợ máy nổ tét quần thì cứ mua mà dùng còn ai khoe mình ko bik họ mún khoe kệ họ ko để ý người ta thì người ta có gì có ai mà khoe đúng ko các mem
Tuyệt vời^^ ipad3 vô địch!!

Miếng bánh Apple ở VN khủng thiệt.
Dù rất thích android nhưng có tiền mình cũng mua iPad
Thực sự bất ngờ khi mà iOS nhiều hơn Android đến hơn 3.7 lần, chiếm 78% thị phần(OS trên tablet).
Ở VN mà gần 4 cái iPad mới có 1 cái Android tab? Chắc mình "nghèo", và bạn bè mình cũng "nghèo" nên thấy điều ngược lại.
duyvua
TÍCH CỰC
12 năm
Riêng về máy tỉnh bảng thì ios thì đúng là hiện h ko thể có cái j bằng @@,dt thì mình thích Android hơn,nhưng mtb đã cố xài Android nhưng thật sự là rất chán @@

Sent from my LT26i using Tinhte.vn
Mình chân thành cảm ơn ý kiến đóng góp của các bạn.
cdang
TÍCH CỰC
12 năm
Không biết IDC thống kê kiểu gì mà có cả VinaPhone trong top 3 NCC mobile, và thị phần ipad dù cao nhất nhưng cũng ko thể đến mức đó do Nexus 7 và Kindle Fire.... hàng xách tay rất được ưa chuông do giá phù hợp với đa số người dùng VN
@cdang xách tay tính cho doanh số của hãng nước ngoài nào đó bạn ạ. Nó đã được mua 1 lần rồi và nó thuộc "đồ cũ" khi bán tại VN.
@cdang Nhưng nếu đi 1 vòng ở trường mình thì thấy mtb chủ yếu là iPad ^^, ko biết trường bạn/nơi bạn làm việc thế nào?
cdang
TÍCH CỰC
12 năm
@kasaudepyai Chỗ mềnh thì tầm 5-5 từ khi xuất hiện Kindle Fire và Nexus 7, trước kia thì đúng là iPad bá đạo thật....
người Việt Nam bán thóc đi mua ipad. Phần lớn những người dùng ipad là những người ít biết về công ngệ.
xời thống kê VN thì vứt cha đi cho rồi... nhảm vãi
@kelangbat hãy đưa ra dẫn chứng, luận điểm để chứng minh nó nhảm, nếu ko thì bạn mới là người nhảm đấy.
@kasaudepyai Dẫn chứng và luận điểm là mình làm trong lĩnh vực nghiên cứu thị trường bạn ạ, nói chung những nghiên cứu này có phần hơi phiến diện vì không thể có khai báo đúng... liên quan đến thuế.. nên các nghiên cứu kiểu này thường không đúng... chỉ mang tính chất tham khảo thì được
@kelangbat Có vẻ bạn ko hiểu đc dẫn chứng và luận điểm nhỉ 😆. Kiẻu như người trẻ nói chuyện với người già, hỏi: " cụ có bằng chứng gì chứng tỏ cụ đúng không?", ông già đáp lại :" bằng chứng là tao già hơn mày".
Còn nếu bạn bảo nghiên cứu trên sai, thì làm ơn nói giùm là sao nó sai, sai chỗ nào?
@kasaudepyai Tin hay không là quyền của mỗi người, mình chỉ là 1 người làm trong lĩnh vực nghiên cứu thị trường và mình biết các cơ sở họ điều tra là thế nào, độ nghiêm túc ra sao... nhìn chung ở thị trường di động này thì đảm bảo với bạn thông tin chỉ mang tính chất tham khảo là chính... thôi mà đọc còm men của bạn là biết bạn không thích nghe giải thích rồi... thôi bạn đúng mình sai OK
@kelangbat thì đó, ít ra bạn phải giải thích rõ ràng ở mức tối thiểu vậy. CÒn nói do bạn làm trong nghề thì bạn nghĩ xem có kém thuyết phục hơn hẳn không?
có tiền thì xài rất xứng đáng, nếu ít tiền thì đừng nên đua đòi, thật đáng chúc mừng cho Apple...😁
nokishock
TÍCH CỰC
12 năm
Oắc Đờ Phước @@ Đọc 10 page không biết được lý do tại sao Vinaphone lai vào được. Toàn trẻ trâu anti vào quậy không ah :*

p/s: Mình vẫn không hiểu tại sao Vinaphone lại vào được ta. Vina phân phối điện thoại cũng được tính ah?
đang dùng Ipad3, thấy thỏa mãn nhu cầu rồi 😃
Thik gì mua đó cãi nhau làm bố gì cho tốn nước miến nhỉ ??? Thằng nào cũng có thế mạnh để kiếm lời mừ đúng ko ae ios đc cái ổn định nói chung là hơi bảo mật một chút nhưng đc cái ko có lỗi làm lag máy android thì nói chung tuỳ biến có cái vọc đỡ chán làm đc nhiều thứ như xem phim onl này nhưng khi nó điên thì 1 là lag đứng hoặc zui nữa mất sóng tự tắt wifi e còn đang cay vụ desire HD đây sau vụ đó e nhận ra rằng thà mình dùng 1 sp có hệ điều hành ổn định còn hơn nó chạy theo xung mạnh rùi bỏ rơi khách hàng cũ 😔(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019