idling stop trên xe AB2016 bị lỗi?

bienhuubien
21/10/2017 14:6Phản hồi: 7
Mới lên đại học được bố mua cho AB2016 đen đỏ, đi được gần 1000 km rồi. Dạo gần đây em để ý cái idling stop bật lên chữ A sáng chỉ được 2-3 s rồi tắt. Thỉnh thoảng đi lâu nó tự bật lên lúc dừng đèn đỏ nhưng khá ít, tắt máy lại không lên. Xem trên mạng thì họ nói là: đi trên 10km/h, dừng 3s hay nhiệt độ máy >50độ, mà em phóng 60km/h, cũng đi đc tầm gần 6-7 km chẳng lẽ máy không nóng lên đc 50 độ à.

vậy mà Bố em lại cứ bảo là không biết gì mà cứ nói, không thích đi thì thôi. Chán quá, cho em hỏi đó có phải lỗi không ạ? để em mang ra Head
7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quan trọng là nó có tắt máy lúc dừng 3s hay ko, chứ đèn lên hay ko thì kệ nó đi
nếu ko tắt thì mang ra head chỉnh lại ga angty là xong
chưa chắc bị lỗi, thời tiết mưa gió mát mẻ chạy vài km nhằm nhò gì bạn. muốn bik có vấn đề hay ko chỉ có cách ra hãng nói thợ kiểm tra + chỉnh lại cho.
vặn garanty lên chút là xong
warone
TÍCH CỰC
7 năm
cái này bạn ra head họ dùng máy chỉnh vòng tua lại là được, không tốn tiền. Bữa mình cũng tưởng hư, ra head họ bảo xe mới đa số chạy được 1 thời gian sẽ bị, chỉnh 1 lần là hết
@warone chuẩn, thợ giải thích là lúc xe mới garanty nó cao. theo thời gian thì garanty nó tự hạ lại, do hao mòn và những yếu tố khác. nên thợ sẽ kiểm tra garanty hiện tại bao nhiêu và chỉnh lại cho phù hợp vs tình trạng xe.. garanty cao quá lúc bình thường nó rung gào, lúc nóng lên thì xe lại càng gào. tự chỉnh thì phiêu lắm :v
haviva
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bật công tắc lên, đèn check engine màu cam và đèn idling stop sáng lên rồi tắt (nếu có để công tắc ở chế độ idling stop on), kim đồng hồ công tơ mét quay 1 vòng rồi hạ về 0 là xe bình thường nhé bạn. Còn chuyện lúc idling stop hoạt động lúc không thì do máy chưa nóng, có thể do nhiệt độ môi trường mát mẻ, chạy lâu nó mới hoạt động.
vặn lại garanti là xong. trc cũng bị r tự vặn xong hết bệnh luôn. ko có đồng hồ chuyên dụng thì vặn thật chậm nghe tiếng bô nếu kêu lạch xạch thì vặn ngược lại lúc nào nghe tiếng bô nổ êm, ấm dần thì nhả vít ra là xong. đừng vặn quá tay tiếng bô nó gào gắt.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019