[IFA 2014] Máy in 3D nhỏ gọn dùng trong hộ gia đình hoặc công ty nhỏ giá 1200 Euro

Duy Luân
9/9/2014 12:13Phản hồi: 44
[IFA 2014] Máy in 3D nhỏ gọn dùng trong hộ gia đình hoặc công ty nhỏ giá 1200 Euro

Máy do hãng Nonand có trụ sở tại Đức sản xuất. Sản phẩm này cho phép bạn in ra những vật thể 3D bằng hai loại vật liệu là nhựa ABS hoặc PLA. Kích thước máy nhỏ gọn và giá không quá cao (1200 Euro, có phiên bản giá thấp 700 Euro) cho phép các nhà thiết kế, nhà tạo mẫu đặt máy ở nhà để làm việc thuận tiện hơn. Các công ty nhỏ cần tạo mẫu nhanh cũng có thể xài sản phẩm này. Phần mềm điều khiển thiết bị tương thích với cả Windows lẫn OS X, loại tập tin bản 3D vẽ hỗ trợ là *.stl. Được biết bạn có thể xài những phần mềm miễn phí như SketchUp để tạo mẫu, sau đó xuất file sang cho máy in.

Tổng quan cả chiếc máy

Đây là cuộn nhựa ABS làm nguyên liệu để in

Đầu in 3D là đây, nó có thể di chuyển theo phương ngang

Đây là thành quả đang được in nửa chừng. Nếu như phần kim in di chuyển sang trái phải thì tấm màu đen chứa vật liệu này sẽ di chuyển lên xuống hoặc trước sau để thao tác in có thể diễn ra

Một mẫu in 3D

Chi tiết in ra cực kì sắc nét, ấn tượng

Quảng cáo

44 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

yokel
TÍCH CỰC
10 năm
Cực kỳ sắc nét là quá ok rồi.
c.bony
TÍCH CỰC
10 năm
- Máy in 3D đã đến gần hơn vs hộ gia đình, giá tốt cho 1 chiếc máy cực kì hay ho :3
@c.bony để làm gì chứ, để các bô lão đi học dùng phần mềm vẽ 3d như kiểu đi học photoshop song về sản xuất ra cái gì, chắc chỉ vài đồ chơi trẻ em, xếp hình,..., tiền mua máy thời gian đi học thà bỏ tiền mua cho nhanh
bad_child88
ĐẠI BÀNG
10 năm
@cuocsanlung photoshop thì có dính dáng gì ở đây? mua về xài vào mục đích gì là tùy vào cái đầu của mỗi người. Ngay cả đồ chơi cũng có 1 số bộ phận mua ko đc hoặc quá mắc để mua chứ đừng nói muốn mua là đc. Với dân thiết kế thì có cái này giống như cục vàng, test mẫu vật nhanh với ko cần tốn quá nhiều thời gian làm thủ công. Học solidworks với sketchup, autocad để in thì lợi nhiều hơn hại. Nói chung, bác chưa có đủ hiểu biết để đi phê phán người ta.😕
@bad_child88 hầy chả ai phê phán ai, đọc kĩ đi hãy nói @@ đọc lại đi" như kiểu đi học photoshop" tức là hiện nay có nhiều nơi mở khoá học photoshop chứ autocad, vẽ 3D hiếm lắm hầu hết là dân kĩ thuật và đều học trong trường. hiểu chưa, đang nói cái bác kia nói cho hộ gia đình thì bảo mới bảo hộ gia đình thì cần gì vì nó ít ứng dụng thứ nhất người mua phải đi học vẽ 3D thứ 2 đồ chơi trẻ em, hộp đựng hay ngay cả sex toy mà ý chú muốn đề cập mua ngoài chợ rất nhiều nhanh và rẻ nữa nhá, còn đâu ai dính dáng đến dân kĩ thuật gì ở đây, đọc kĩ trước khi nói. thân.
Destruct
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có con này ở nhà thì quá ngon rồi 😁 Vẫn đang giữ file mẫu để in khẩu súng bằng máy 3D đây :D
tranduymb
TÍCH CỰC
10 năm
Copy 😁
typhu123aaa
ĐẠI BÀNG
10 năm
có 1 cái ở nhà làm nhiều đồ chơi đc ấy nhỉ
@typhu123aaa Giá máy thì rẻ nhưng cuộc nhựa ABS khá là đắt đấy. Làm đc món đồ chơi có đáng hay ko?
thanhkc
ĐẠI BÀNG
10 năm
tuyệt vời, quả là công nghệ (y)
có máy in mà ko biết tạo file 3D cũng zậy @@
ahalfheart
ĐẠI BÀNG
10 năm
@duongtuanh Dễ lắm cho công thức để tạo file 3D nè
- Khoảng 10 tiết solidworks
- 1 tí thông minh
- 1 tí youtube + google
- 1 tí tiếng anh để biết đường mà search
Có đủ nhiêu đó là bạn đã đc 1 tí solidworks rùi đó hehe
@duongtuanh Đơn giản mà bạn. Bạn học qua phần mềm AutoCAD dựng 3D là xong. Sau đó conver ra file .stl là in đc rồi.
@ahalfheart Ngoai ra còn sketup, CAD,... dùng để convert file sang dạng .stl nữa😁
nokishock
TÍCH CỰC
10 năm
Mua về in hàng resin bán lại cho các bác mohinhvn.org 😁
chickenttt
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mà in như vậy được mấy cái thì nó hư ta ?
hoahong
ĐẠI BÀNG
10 năm
hic, đang muốn mua google từ nonand ko được xem clip hóa ra la nodna.de
khái niệm "cực kì sắc nét" của máy in 3d rất chi là sần sùi
Mình mua về rồi in các khối Lego đem bán 😃
@hnadov ăn cắp bản quyền kià😁
@hnadov Bảo đảm mắc hơn hàng chính hãng
@finalmagic thí chủ llấy hình nay o dau

Về Việt nam mua liền
Nếu thêm một máy scan 3D nữa thì liệu nếu hư cái nắp lưng điện thoại ta có thể in ra cái khác không ?
@chiều chiều Dĩ nhiên là đc bạn.... Khỏi cần máy scan, hiện tại trên các trang web về sản phẩm in 3D đều có file cho case của đt...
tạo file 3d bằng sketchup đòi hỏi phải vẽ tỉ mĩ chi tiết từng chút một, không là bị lỗi không in được.
Có rất nhiều hãng cung cấp với giá rất hấp dẫn các bạn có thể tham khảo tại http://i3dbot.com/
được giới thiệu tai Vietnam Manufacturing Expo 2014, August 27-29 https://www.facebook.com/i3dbot
@ngocquangdhktcn mua về nó hư rùi đập lun
ko ai bit sữa đâu chú
in được 1 con vợ thì tốt
ljonh3art
TÍCH CỰC
10 năm
Giá ngon, mua về làm case điện thoại =))))
d9ngkh9nh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ljonh3art Bác chung ý tưởng của em, vừa tính cmt, thấy bác nên like 😆)
hello020389
ĐẠI BÀNG
10 năm
Máy cty đẹp thật, máy mình đang ráp còn hơi thô.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019