[IFA 2014] Microsoft chính thức ra mắt Lumia 830, 5" 720p, camera 10 MP PureView, giá 433 USD

bk9sw
4/9/2014 8:18Phản hồi: 320
320 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

camera và thiết kế bá đạo 😁
chờ win 9 thôi. đừng ham hố 8.1 này nữa.
"...chiếc điện thoại cao cấp với mức giá phải chăng đầu tiên của hãng". Cấu hình này thì không thể là cao cấp được, và giá này lại càng không thể phải chăng 😃.
EDelter
ĐẠI BÀNG
10 năm
ngoài hình con màu cam đẹp qúa, nhưng thua 930 😁
giá kia là bên EU rồi. giá ở thị trường vn sẽ mềm hơn
với wp ram 1g và s400 là quá đủ để chiến game rồi.
đố các bác tìm được em nào chính hãng có cam và thiết kế bằng em này
@USRobotics Ảnh thì ngoài 808 pureview ra và ráng lắm thêm đc 1020 vào thì ngoài ra chẳng có con Lumia nào chụp gọi là rất trong hay có chiều sâu gì gì đó, chụp như bọn Android hết, nói chung đẹp thì đẹp đó, nhưng nó ko như 808 pureview. Nó hơn ở cái Pro Cam làm rất tốt, cho tùy chỉnh full option để sử dụng đc hết cái chất lượng camera dù phần cứng có cùi đến đâu (Lumia 520 điển hình). Bù qua sớt lại thôi bạn, ngoài camera ra thì bọn Lumia ko vượt trội về tổng thể để smart như Android, có thể gọi là chưa, vì WP vẫn còn đang phát triển.
@Armerial Thì đúng rồi, đồng ý với bạn là ngoài Cam thì HĐH WP quá tệ so với Android, đây cũng là lý do mình rất phân vân ko biết có nên quay lại dòng Lumia với con 830 này ko
Mình rất thích có 1 con điện thoại chụp ảnh đẹp, và rất thích sự linh hoạt của Android, vậy mà 2 thứ này ko kết hợp làm 1 đc
Giá mà 830 này chạy Android, hic
@Armerial chuẩn bác. 920, 925, 1520 chụp ngày vẫn nhợt nhạt và có noise. em nghĩ z2 nếu thuật toán tốt thì dư sức vượt 1520.
@USRobotics Thật ra có 1 con đó, Galaxy K Zoom. Nhiều anh em chơi Camera Smartphone đánh giá con này khá cao đó.
gia 8 củ là mih se mua cho thag ku e 1 cái chơi vui...
cu kum
TÍCH CỰC
10 năm
Kinh cái camera phụ 5 mpx
vietsnam
TÍCH CỰC
10 năm
Máy vậy chạy windows phone thì ngon rồi, cam cũng mạnh, nhìn cũng đẹp cũng đúng chất Nokia.
quangdt5
TÍCH CỰC
10 năm
thích khoản camera thôi, giá 8 đến 8,5 triệu là hợp lý
bachtran21
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chip S400 bằng em 630 cùi của iemmm 😁
cam trước em này làm gì 5mp, mod ghi lộn của lumia 730 không nhỉ
jimmykudo
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cấu hình bình thường,camera có chút cải tiến,về thiết kế thấy đẹp hơn hẳn,nhìn bắt mắt quá. 😃
thiết kế cao cấp mà cấu hình không cao cấp mấy
Sự kiện tổ chức ở Berlin, giá công bố là 330 Euro nên khả năng cao đây là giá cho thị trường Đức. Hình như bên đó 930 bán 600 euro. Ở vn bán 13tr.
Suy ra, giá 830 ở vn tạm tính = 13 x 330/600 = 7.15 tr. Hợp lý
ảnh rò rỉ thì thấy cụm cam quá khủng, đang nghĩ quả này phải 20,7Mpx...🆒. giới thiệu thì 10Mpx 😕
anh em nào tinh tế sẽ dùng 433 USD mua lại con 930 tầm 9 triệu ngon hơn nhiều...😁
Cá nhân mình thì Chưa thấy hay gì cả. Cái microsoft cần làm bây giờ là cải tiến hệ điều hành windows phone chứ không phải liên tục ra sản phẩm mới rồi lại giảm giá.
10mp mà một cục nhĩ
Mua con này thì thà thêm chút mua 930 còn hơn. Ra cứ sàn sàn nhau. Haizz

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019