Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[IFA 2014] Trên tay máy giảm đau Philips PulseRelief, điều khiển bằng smartphone hoặc tablet

Duy Luân
9/9/2014 11:35Phản hồi: 24
[IFA 2014] Trên tay máy giảm đau Philips PulseRelief, điều khiển bằng smartphone hoặc tablet

Thiết bị này là một chiếc máy TENS (Transcutaneous electrical nerve stimulation - tạm dịch: kích thích thần kinh bằng xung điện xuyên qua da). Nó có khả năng truyền những xung điện nhỏ vào trong cơ thể của người dùng để giảm đau ở một khu vực nào đó trong thời gian ngắn. Lợi ích của thiết bị TENS nói chung và Philips PulseRelief nói riêng đó là máy có kích thước nhỏ gọn và hầu như không gây tác dụng phụ. Riêng với PulseRelief, người dùng còn có thể điều khiển máy từ điện thoại, máy tính bảng chạy hệ điều hành iOS, thiết lập mức độ đau, mức xung điện phát ra, ghi lại lịch sử các lần sử dụng… Máy sẽ kết nối không dây với thiết bị di động để nhận lệnh điều khiển.

Sản phẩm này có hai cục phát xung được nối với nhau. Trước khi sử dụng, bạn sẽ cần dán hai miếng điện cực lên vùng bị đau trên cơ thể, sau đó gắn máy PulseRelief vào. Các miếng điện cực sử dụng lớp keo độc quyền của Philips rất dễ gỡ ra khỏi da nhưng cũng vô cùng chắn chắn, và Philips đảm bảo rằng người dùng sẽ không bị bỏng hay rát da sau thời gian dài xài sản phẩm của hãng. Tất nhiên bạn có thể xài đi xài lại những miếng này nhiều lần.

Trên thiết bị di động, chúng ta được phép lựa chọn vùng bị đau, cũng là nơi gắn máy vào. Dựa vào vị trí đó, kết hợp với độ đau do bạn thiết lập, app sẽ đề xuất cho chúng ta các chế độ trị liệu với thời gian và độ mạnh của xung điện khác nhau. Nếu muốn, bạn được quyền tinh chỉnh lại những thông số này sao cho phù hợp với bản thân. Có thể bạn đang chuẩn bị đi họp và bạn chỉ có thời gian “thư giản” bằng PulseRelief trong chỉ 10 phút, nhưng cũng có thể bạn mới đi làm về và bạn có đến cả nửa tiếng để trị liệu.

Sau khi quá trình phát xung chấm dứt, app sẽ hỏi bạn xem bạn cảm thấy ra sao, có bớt đau hay không. Tất cả những thông tin đó sẽ được lưu trữ lại theo thời gian để bạn biết được liệu mình có giảm đau hay không hay vẫn cảm thấy y như cũ và nên đi gặp bác sĩ.

Sản phẩm Philips PulseRelief sẽ được bán ra vào tháng 12 năm nay trước hết tại Anh và Đức với giá là 120 Euro.

Thiết bị có kích thước nhỏ gọn, có thể mang theo bên mình và sử dụng pin sạc

Sạc qua cổng microUSB tiện lợi

Quảng cáo

Ứng dụng trên iOS giúp bạn chọn được vị trí để dùng thiết bị PulseRelief

Chọn mức độ đau

Chọn một số chế độ trị liệu được cấu hình sẵn

Thiết lập thời gian

Quảng cáo

Bắt đầu chạy

Khi đã hoàn tất thì app sẽ hỏi bạn xem mức độ đau của bạn có giảm không, bạn đang cảm thấy như thế nào

Toàn bộ các lần sử dụng của bạn sẽ được ghi nhận lại để giúp theo dõi xem bạn có bớt đau hay không​
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tonyhieu
TÍCH CỰC
10 năm
có máy nào giảm cương ko , mấy hôm nay sáng nào cũng uống sinh tố rau răm rồi :rolleyes:
@tonyhieu máy quay ... tay giảm cương hiệu quả haha
tonyhieu
TÍCH CỰC
10 năm
@tringuyenduc nhưng tối hôm trước làm rồi , quay nhiều phí lắm , cả ngày mệt mỏi . mà ko quay thì ko học được , cả cô lẫn trò ăn mặc kiểu tra tấn ấy 😔
@tonyhieu Vợt muối nhé

Sent from my BN NookHD+ using Tinhte.vn mobile app
có nè mua không bạn.
Cái không biết dùng được cho tiệm thuốc tây và mấy chỗ y hoc dân tộc hok ta,thank anh Duy Luân đã cung cấp thông tin
Hơn 1 tháng nay em liên tục lên tinh tế đọc bài và video của anh em rất thích dù cái thiết bị đó không thích nhưng đọc hơi bị cuốn và thấy anh viết bài rất đầu tư. Còn video thì cũng chuẩn luôn,nhưng có video ở ifa anh mệt hay sao giọng nhỏ xíu chắc tại iphone em nhỏ hehe,em xin góp ý tí tẹo mong anh tiếp tục như thế và dồi dào sức khoẻ để có những bài viết hay.
@Nghiadsdhvtt Hehe cảm ơn bạn, không phải mệt đâu, cái video Philips này là phải lồng tiếng riêng mà không có micro ngon, còn video Asus hôm qua là bọn nó đang họp không nói to được.
Thôii cứ xoa bóp, tẩm quất cho nó nhanh cho rồi 😔, hay là mình quá cổ hủ :(

Sent from my iPad using Tinhte.vn
Có hiệu quả ko hả bác chủ thớt 😃?
trieu04
TÍCH CỰC
10 năm
Tay lông lá mượt ghê 😁
@trieu04 chị ấy rất là râm đấy :p
nguyencot
TÍCH CỰC
10 năm
cái này cho người bị đau dây thần kinh có dùng được không nhỉ , cho những người bị đau khi trời trở ấy hay còn gọi là "giật"
đau lưng , đau cột sống ... có giảm dc không ?

it thông tin quá , mà mấy món về sức khỏe toàn từ chuyên ngành đọc chả hiểu .
nhìn cũng lạ lạ... không biết nên mua hay k đây
Ở VN muốn mua thì làm sao nhỉ?
dán cái này vào môi...nhắm mắt rồi lấy tay sờ môi mình...cảm giác như được sờ môi ai đó...có thể áp dụng cho các bộ phận khác...:v
Quảng cáo sản phẩm gắn trên tay, mà lại kiếm 1 thím tay toàn lông lá thế kia, sau không mời Ngọc Trinh cho ngon nhỉ...
betapdanhsc
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sao thớt không tát vào mặt chị ấy 1 cái tồi kêu chị ấy demo sản phẩm cho chúng em coi. :v
Lông tơ. 😁

Nhìn cái máy này làm mình nhớ đến máy Đốc tờ Hồ ngày xưa giới thiệu trên Sự lựa chọn hoàn hảo.

Philips... Mảng thiết bị này đã bị bán cho TQ chưa nhỉ? Lúc trước, điện thoại + 1 vài mảng đồ gia dụng khác đã bán rồi.
cái máy này lạ lạ nhỉ :p ở VN có chưa nhỉ :p
Van Thu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Lông em này nhiều quá mà chủ topic lại không chiếu full body của em mẫu, làm giảm 50% interest 😁

Bác nào biết cách đặt hàng cái này tư vấn giúp em với
cái này cho người bị đau dây thần kinh có dùng được không nhỉ , cho những người bị đau khi trời trở ấy hay còn gọi là "giật"
đau lưng , đau cột sống ... có giảm dc không ?

it thông tin quá , mà mấy món về sức khỏe toàn từ chuyên ngành đọc chả hiểu .
@tranductuan2014 Cái này giảm đau nhứ thời nha.
vitunet
TÍCH CỰC
10 năm
cái này sao bằng cao sao vàng của Việt Nam

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019