[IFA 2015] Toshiba Satellite Radius 12: màn hình 12" 4K lật 360 độ, mỏng 1,52cm, có USB-C, Core i7

Duy Luân
2/9/2015 15:14Phản hồi: 32
[IFA 2015] Toshiba Satellite Radius 12: màn hình 12" 4K lật 360 độ, mỏng 1,52cm, có USB-C, Core i7
Toshiba vừa ra mắt Satellite Radius 12, một chiếc máy tính siêu mỏng nhẹ với màn hình cảm ứng 12,5" độ phân giải 4K. Nơi dày nhất của máy chỉ là 1,52cm còn trọng lượng vào khoảng 1,32kg (để bạn dễ so sánh thì MacBook Air 13" dày nhất là 1,7cm và nặng 1,35kg). Đặc biệt, màn hình của Satellite Radius 12 có thể gập 360 độ ra sau để dùng như tablet hoặc dựng máy nghiêng theo dạng chữ V, tương tự như thiết kế của dòng Lenovo Yoga. Máy tùy chọn CPU mạnh nhất là Core i7 Skylake, RAM 8GB, webcam hỗ trợ Windows Hello, cổng USB-C, hai cổng USB thường và một cổng HDMI. Thiết bị cài sẵn Windows 10 và hiện chưa có giá hay ngày bán chính thức. Cấu hình chi tiết hơn cũng sẽ được công bố vào thời điểm lên kệ. Toshiba cho hay hãng cũng sẽ sớm ra mắt thêm phiên bản Full-HD của Satellite Radius 12.

Nguồn: Engadget, Toshiba
32 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anhtkl
TÍCH CỰC
9 năm
ko thấy dự đoán giá nhỉ?
@anhtkl Máy quá đẹp, đoán giá làm gì cho mất hứng 😁
Ngon.
Làm bản màu vàng hay bạc nữa là đẹp tuyệt.
haiinova
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không thấy cấu hình chi tiết nhỉ!
kích thước nhỏ đem so với mac air để làm gì, doanh số bằng 1/10 nó kô 😁 :D
hhd357
TÍCH CỰC
9 năm
@choigiky So là chuyện hiển nhiên của các trang để đánh giá, em chả hiểu bác nói ra câu ko liên quan như thế này để làm j.
@choigiky So sánh cũng phải dựa vào doanh số nữa kia à???
tài râu ok
ĐẠI BÀNG
9 năm
@choigiky
Khien_Pham
ĐẠI BÀNG
9 năm
@choigiky So để người đọc dể hình dung, trăm người bán thì vạn người mua, và ko phải ai cũng thích ăn Táo cả đâu bạn. Và sản phẩm này tôi nghĩ cũng ko dành cho bạn
phamthuc91
ĐẠI BÀNG
9 năm
Giá khoảng 20 chai
Long kengg
TÍCH CỰC
9 năm
giá hơn 20 chai
Amuadi.Com
TÍCH CỰC
9 năm
ghét sài toshiba, ở nhà có cái tivi hư lên hư xuống chán
@Amuadi.Com Phát biểu là biết chắc chưa xài laptop Toshiba Satellite rồi. zz
Amuadi.Com
TÍCH CỰC
9 năm
@LONG ĐẠI GIA Xin bác, vậy bác sài tivi của nó chưa? Ai dùng người ấy tự biết đồ mình dung thôi bác, em đang nói cái tivi bác vào kêu cái loptop, xíu nữa có anh kêu cái thẻ nhớ, có chị kêu cái máy giặc, có ông kêu cái tủ lạnh nữa thì chết à... kaka
Dòng Satelite thì giá cũng dễ chịu. Ko biết Toshiba có ra con hàng khủng Portege nào ko nhỉ
Con này chắc bét nhất cũng 30
nhìn khá đẹp :3
tinhnd
TÍCH CỰC
9 năm
Trên 20 củ thì thôi mua XPS13 vậy 😃
Không thấy thông tin hdd của em này nhĩ,
Stuart
TÍCH CỰC
9 năm
Kết cái kích thước màn hình 12" 4K.
e sợ mấy con ultrabook màn 3 4k lắm rồi. GPU onboard thì gánh màn đuối, hiệu năng thì chán chết vì đã chip U tiết kiệm điện lại còn màn 4k
khiemcntt
ĐẠI BÀNG
9 năm
4k thì màn hình 17Inch thì nhìn mới đã 😃
đẹp quá
đẹp quá
MrActor
TÍCH CỰC
9 năm
đến cái màn hình đt 5;5" còn làm đến 2k cơ mà, cứ nói là mắt không phân biệt được chứ nếu nhìn sẽ thấy ngay sự khác nhau.
einstein???
ĐẠI BÀNG
9 năm
Giá này tầm 25 rưỡi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019