[IFA 2016] Acer Swift 7: Laptop mỏng nhất thế giới, độ dày dưới 1cm, CPU Core i5 thế hệ 7, 999 USD

TDNC
31/8/2016 11:31Phản hồi: 125
[IFA 2016] Acer Swift 7: Laptop mỏng nhất thế giới, độ dày dưới 1cm, CPU Core i5 thế hệ 7, 999 USD
Hãng Acer vừa ra mắt một loạt sản phẩm mới chào đón triển lãm IFA 2016 đang chuẩn bị diễn ra ở Đức. Trong đó có một chiếc laptop 13,3" tên Acer Swift 7 có độ dày còn chưa đến 1cm và được hãng mệnh danh là chiếc máy tính mỏng nhất thế giới hiện nay. Mặc dù mỏng hơn tất cả những chiếc laptop siêu mỏng khác nhưng cấu hình của Acer Swift 7 lại khá phù hợp chứ không hề yếu. Bao gồm một con CPU Core i5 thế hệ thứ 7 vừa mới được Intel ra mắt, hai cổng USB-C, 8 GB RAM và ổ SSD 256 GB. Giá của Acer Swift 7 tại Mỹ là 999 USD và sẽ được bán ra từ tháng 10 năm nay.

Cân nặng của Acer Swift 7 cũng rất lý tưởng ở con số 1,1 kg. Bao bên ngoài máy là một lớp vỏ nhôm nguyên khối. Thiết kế bên trong hoàn toàn không có quạt tản nhiệt và pin thì có thể sử dụng được tới 9 tiếng đồng hồ. Cấu hình chi tiết:
  • Hệ điều hành: Windows 10
  • CPU: Intel Core i5 7th Kaby Lake
  • Màn hình: 13,3" IPS, Full-HD
  • RAM: 8 GB
  • SSD: 256 GB
  • Chiều dày: 9,98 mm
  • Khối lượng: 1,1 kg
  • Hai cổng USB-C 3.1, một cổng 3.5mm
  • Wi-Fi ac
  • Pin: 9 tiếng

Theo The Verge
125 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kero2005
TÍCH CỰC
8 năm
:p mua 1 con về cày game , chip đồ họa kaby lake khá ổn
@kero2005 thế nhanh tã lắm
@kero2005 Con này về chơi Solitaire Full HD 60fps bật hẳn 8x MSAA chắc là đã phải biết 😁
@kero2005 không quạt tản nhiệt 😁
aphu1080
TÍCH CỰC
8 năm
Hàng dễ vỡ vui lòng nhẹ tay :p
Mới nhìn tưởng 7,99tr 😁
Con zenbook ra năm 2012 mỏng có 9mm chỗ mỏng nhất 3mm mới là con mỏng nhất chứ nhỉ
vythanh
CAO CẤP
8 năm
@loveskyvn Sao không tưởng là 7,999 USD? (8 ngàn đô đấy)
BBC-Real
ĐẠI BÀNG
8 năm
@loveskyvn Zenbook là chíp Core M dùng cho máy tính bảng, em này dùng Core i đó bác
@BBC-Real Năm 2012 làm gì đã có core m, nó chạy core i7
mrd213
CAO CẤP
8 năm
Cái mặt trước và viền màn đồng màu với thân thì đẹp hơn 😃
Siêu mỏng cánh
gihu
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có em này đi công tác thì ngon quá😃
Ôi, chắc màu trắng nó đẹp lắm đây
tuann2
TÍCH CỰC
8 năm
@Facific Ôi avatar em cũng trắng đẹp quá.
hieunhi
TÍCH CỰC
8 năm
Chỗ mỏng nhất...
@hieunhi Mình cũng đang thắc mắc là ko biết mod tính chỗ dày nhất hay mỏng nhất , chứ con sam sung đời 2012 của mình chỗ mỏng nhất cũng chỉ 7mm.
BBC-Real
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hieunhi chỗ dày nhất bác ơi, chẳng ai đi khoe chỗ mỏng nhất cả 😁
degiadaosi
TÍCH CỰC
8 năm
Hóng thánh chê acer
@degiadaosi bây giờ Acer mới ngon vậy thôi bạn 😃 hồi xưa Acer dỏm lắm 😃. Bây h thì Acer quá ngon r mình đánh giá cao hơn ASUS
@zozolozozove cái này phải ngược lại mới đúng ngày xưa Acer mới là ngon ra ngoài thấy nào là eMachine, Gateway....giờ thì chỉ những người mua lap từ khá lâu mới chọn Acer và ra ngoài tiệm hỏi thì chỉ giới thiệu Dell, Asus, HP phải hỏi thì mới đả động đến Acer
@La Van Truong Acer nó bệnh hư vặt thôi mình thấy xài cũng bền. Mình xài Dell inspiron vừa hết bảo hành 2 tháng khá tốt. Trước đó mình mua Asus dòng K vỏ nhôm đúng 9 tháng hư ổ cứng bảo hành xong mình bán mua con Dell lun. Cạch Asus tới già 😔
P/s: mình đang xài điện thoại asus nên ko phải dìm hàng đâu
hungsisvn
TÍCH CỰC
8 năm
@zozolozozove S7 asẻr cực ngon không kém thằng nào đâu cũng bảo hành 3 năm toàn bộ máy
V’t
TÍCH CỰC
8 năm
Mỏng nhất nhưng không nhẹ nhất
@lumia62o Nó dùng core i bạn ơi
Viền màn hình vẫn dày quá.
Mỏng hơn xì mát phôn của mềnh, hết sức hư cấu :v
_Smile_
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Huỳnh Hữu Toàn Đó là cạnh mỏng nhất của nó. Chứ cả cái máy mà mỏng chưa đến 1cm thì ko thể nào.
Quá đã 😃 giá này quá hợp lý rồi 😃 giữa Mac và AS mua AS hơn 😃
đẹp thật đấy. tiếc la em chỉ có ít tiền nên nghịch đt thôi. còn đổi Lap như đổi đt thì khó lắm vì ko có xiền
Chíp intel mà ko có quạt tản nhiệt thì máy nhanh nóng lắm ,ko biết acer làm mát bằng cách nào.?
@uthalinh Dùng chip M mát khỏi cần quạt lun bạn 😃
raymond016
ĐẠI BÀNG
8 năm
nhìn cái tít mà hết hồn =)) tưởng đâu 7,999 $ =))
vythanh
CAO CẤP
8 năm
@raymond016 7,999 USD mới đúng
huythanhnv
ĐẠI BÀNG
8 năm
Lap Acer qua 3 cái mình xài cái nào cũng bị hư vặt, cái hư ổ quang, cái loa nhỏ, mic nhỏ, cái touchpad lỗi driver. Nhưng mà ngoài lỗi vặt ra thì khá bền, mình xài phá lắm, rớt quạt lõm luôn bề mặt máy mà chả sao
@huythanhnv chính vì những lí do đó mà mình bỏ acer về với hp
gh0st91no1
TÍCH CỰC
8 năm
@huythanhnv Mình thì thấy bàn phím lởm.
hungsisvn
TÍCH CỰC
8 năm
@gh0st91no1 phím mau hư, dù gõ khá tốt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp