[IFA 2016] Máy bay lập bản đồ và vận chuyển hàng hóa của Sony

sonlazio
3/9/2016 12:5Phản hồi: 21
[IFA 2016] Máy bay lập bản đồ và vận chuyển hàng hóa của Sony
Sony cũng làm máy bay, nhưng họ không trực tiếp chế tạo ra nó mà hợp tác với một công ty khác để lập nên liên doanh AeroSense. Hai chiếc máy bay mà Sony đem trưng bay ở IFA 2016 không phải là đồ chơi như chúng ta thường thấy mà nó dùng cho mục đích lập bản đồ trên cao cũng như vận chuyển hàng hóa.

Do là máy bay chuyên dụng nên chúng ta sẽ không điều khiển hai thiết bị của Sony theo kiểu truyền thống, tức không dùng joystick mà bạn chỉ cần lập những địa điểm muốn máy bay tới trên bản đồ, máy bay sẽ tự động làm theo. Khi ở trên không, máy bay sẽ tự động phản ứng theo môi trường xung quanh chứ cũng không cần nhiều sự can thiệp của người dùng.

Hiện tại chiếc máy bay nhỏ mà Sony trưng bày đang gắn camera QX30 của họ, trong khi máy bay lớn thì không gắn gì cả. Lý do là máy bay lớn có thể dùng cho mục đích chuyển chở, ví dụ để vận chuyển thuốc hay nhu yếu phẩm đến các khu vực mới bị tai nạn. Tốc độ tối đa của máy bay này là 250km/h và pin đủ để bay khoảng một tiếng, trong khi máy nhỏ là 100km/h và 20 phút.

21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sony Mobile có 3 hạng mục đầu tư chính: Xperia (smartphone & tablet), Aerosense và Sony Network Communications (IoT).
Cái Aerosense này là B2B thui. Chủ yếu là bên ZMP làm phần cứng.

http://sonyfan.vn/2016/04/sony-mobile-va-cac-doi-tac-xay-dung-mo-hinh-van-chuyen-duoc-pham-bang-may-bay-khong-nguoi-lai/

Anhvu14
TÍCH CỰC
8 năm
Nếu không đọc bài chắc là mình nghĩ máy bay của Sony có loa ngon 😆
Sony cố gắng làm cho cái viền đt bớt dày và cố gắng đem 3 cái nút điều hướng ra khỏi màn hình thì toàn thể nhân viên sẽ rất cảm ơn thay vì làm mấy cái chuyện " cao siêu" này
Alex Anh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Ba Luas Người ta nói: ko nói thì thôi, nói ra người ta biết ngu cỡ nào, tinhte thông tin đầy ra đọc ko hết rồi phán. Bạn xem cái topic này đang níi vấn đề gì.
@Alex Anh Vớ vẫn. Tốt nhất đừng phản hồi cmt của mình nhé. Thanh niên ngày nay luôn sồn sồn lên như vậy. Tức cười.
@Omily7 tớ rất thích lối tư duy của bạn 😃
@Ba Luas Đọc xong thấy bạn nhìn tầm cận quá 😆 nhìn xa lên bạn. Không thích thì xách đít sang hãng khác mà mua, ai ép?
bernerasu
TÍCH CỰC
8 năm
Hiện nay có ứng dụng nào hỗ trợ lập bản đồ ở việt nam không các bạn
Mấy con drone này buổi tối trùm vải trắng lên làm ma dọa người chắc đứng tim nhĩ. Tự nhiên có miếng vải bay bay 2 con mắt chớp chớp 😁:D:D thêm âm thanh nữa hết xẩy nha:rolleyes:
trungtonDHG
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sẽ k mua sony nếu làm phím điều hướng giống tàu khựa
250km/h, cái này bay thấp thấp thì cũng đủ để giật mình
zid9000
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cái drome to bay đc 30 phút? Thế làm sao đủ thời gian chuyển hàng rồi bay về nhỉ. Hay kiểu nhiệm vụ 1 đi ko trở lại 😃
PS. Các thành viên tinh tế nhà mình có vẻ rất gét sony, chẳng hiểu như nào. Cứ sony phát là lôi mấy con smartphone ra chê. Mà nhiều bạn còn chưa bao h sờ đến cái đt nào của sony cả. Xong rồi vụ 3 phím ảo dưới mà hình. Cứ như thể là cái gai dưới chân các bạn ko rút ra nổi. Thế là lại lôi ra chê.
Mà em chưa bao h thấy bác nào chê con iphone có cái phím home vật lý. Nhấn mấy hôm nó lõm vào.thế nên là các bạn dùng iphone cứ phải để cái phần mềm j j đó trên cái màn hình để bấm, vướng bỏ mịa cơ mà vẫn phải xài. Chẳng thấy ai kêu, lại còn khen thiết kế đẹp và độc đáo, bla... bla...
Quan điểm của em. Cái đt thì dùng cái bỏ mợ nào chẳng đc. Miễn sao các bạn thích, thấy nó hợp vs mình, thằng nào chơi mà chê đt của mình, thì nhét luôn cái đt vào mồm nó.
U Minh
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đúng là kỷ nguyên của công nghệ, các công việc hay nghề nghiệp trước đó sẽ được thay đổi nhanh chóng mặt.Cái này hữu ích nhất đối với dân trắc đạc, tư vấn khảo sát thiết kế các công trình giao thông, nhất là các công trình miền núi, vùng sâu, xa.Chuyển file cad được nữa thì một ngày bằng cả tuần cả tháng trước đây.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019