Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[IFA 2017] SanDisk iXpand Base: vừa cắm sạc iPhone vừa backup hình ảnh, video, danh bạ, giá từ 50$

Duy Luân
31/8/2017 22:44Phản hồi: 27
[IFA 2017] SanDisk iXpand Base: vừa cắm sạc iPhone vừa backup hình ảnh, video, danh bạ, giá từ 50$
SanDisk iXpand Base là một cục sạc dự phòng kiêm ổ lưu trữ rời. Khi bạn gắm sạc iPhone, iXpand Base sẽ sao lưu hình, video và danh bạ của bạn ra ngoài. Và do chỉ hỗ trợ chừng này định dạng file nên đây không phải là giải pháp backup hoàn hảo, nhưng với người dùng iPhone thì ít nhất những thứ quan trọng của bạn đã được chép ra ngoài phòng trường hợp mất hay hỏng máy thì vẫn còn dữ liệu (thật ra bạn vẫn có iCloud và Google Photos dùng khá tốt, có điều sẽ cần mạng). Bạn sẽ cần xài cáp Lightning USB của mình chứ trong hộp SanDisk không bán kèm, tiện cái là sợi dây này có thể quấn quanh iXpand Base cho gọn. Dung lượng pin dự phòng không được nói rõ, SanDisk chỉ nói là 15W.

Kết nối giữa iXpand Base với máy tính là cáp microUSB, nếu không thích xài dây thì có khe thẻ SD. Bạn cũng có thể dùng app SanDisk iXpand Base trên iOS. iXpand Base có 4 mức dung lượng khác nhau: 32GB (50$), 64GB (100$), 128GB (129$), 256GB (200$).

ixpand-base-mobile-storage-right-sandisk-700x700.png ixpand-base-mobile-storage-top-sandisk-700x700.png ixpand-base-mobile-storage-left-sandisk-700x700.png SanDisk_iXpandBase-285-HR.jpg

Nguồn: SanDisk
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

102girlsCom
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nhìn xấu quá à
bomy
CAO CẤP
7 năm
thế cắm vào pc backup không được hả?
@bomy cái cục trên thích hợp cho các bạn nữ bạn nam ko xài PC
Vịt 2019
TÍCH CỰC
7 năm
Chất
buonban2u
TÍCH CỰC
7 năm
Thích dòng này vô cùng.
em còn dư một ổ HDD 500GB, không biết bây giờ phải làm sao để chỉ cần cắm ổ vào cổng USB của laptop là toàn bộ data của máy đều chép qua HDD hết. cao nhân nào biết xin chỉ giáo em với.
102girlsCom
ĐẠI BÀNG
7 năm
@HoLyNightKing Thử coi được ko bạn.
http://lifehacker.com/how-to-back-up-your-computer-automatically-with-windows-1762867473
@102girlsCom Nhìn cái mớ tiếng Anh là chắc chắn bạn kia thà chuột phải vào ổ PC rồi past vào ổ rời =))
rido9x
ĐẠI BÀNG
7 năm
@HoLyNightKing Đơn giản mà. Mua dock ổ cứng là cắm usb vào lap thoải con gà mái. Nếu ổ máy bàn thì dock khoảng 3 lít. Chứ ổ laptop thì hơn lít là có ổ di động 500Gb 3.0 usb rồi.
bigboypy
ĐẠI BÀNG
7 năm
@HoLyNightKing ghost máy, copy data
Mình toàn cắm iPhone vào máy tính backup, mỗi lần backup ra 1 cục mấy GB luôn, nhưng ko biet trong cục đó là gì nữa vì chưa restore bao giờ 😁
Vịt 2019
TÍCH CỰC
7 năm
@ThietKeWebChuyen-Com Ví dụ trên iPhone hay iPad bạn Xoá toàn bộ cài đặt và ứng dụng, đưa về trạng thái iPhone mới xuất xưởng...khi cắm vào itunes nó sẽ hỏi bạn backup bản nào lại ngày gần nhất bạn backup với toàn bộ dữ liệu tin nhắn, danh bạ, cuộc gọi, ảnh, nhạc, dữ liệu ứng dụng...bla bla...đại khái là vậy. Nhưng iOS phải cao hơn hoặc ngang bản backup nhé, ví dụ đang ở iOS 11 thì có thể lấy dữ liệu của iOS 9, 10 nhưng không làm ngược lại được :D
@Vịt 2019 à hiểu rồi, cám ơn bạn chia sẻ. Vì iCloud mình có 5GB thôi nên dĩ nhiên ko thể backup dc toàn bộ con iPhone 128GB dc ( mình cũng ko hề có ý định mua thêm dung lượng iCloud ), nên chỉ còn cách thỉnh thoảng cắm iPhone vào máy tính backup hết qua iTune
@ThietKeWebChuyen-Com có 19k/tháng mà bác tiếc đến thế cơ à 😁
sakamoon
TÍCH CỰC
7 năm
Nhạy bén khi đón đầu sạc không dây của iphone...

P/S: Bao h mới ra sạc ko dây đúng chuẩn ko dây nhỉ (ko cần đặt trên đế sạc). Đến ngày đó thì mới hứng thú chứ h nghe sạc ko dây nửa mùa như kiểu này thì chả ham...
@sakamoon Quay về quá khứ hỏi Nikola Tesla đi, ngày trước nghe nói ổng từng chế ra dòng điện truyền xa trong chân không đó
thích bình luận trên trang này hơn 😁
Loyal1991
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có bạn nào dùng thử dạng này của Sandisk chưa? Không biết dùng ổn không nhỉ ? IMG_6847.jpg
@Loyal1991 cái này ổn, nhưung dễ gãy
tieu.ngao
TÍCH CỰC
7 năm
Ko hữu ích lắm
xấu
tuedo411
ĐẠI BÀNG
7 năm
Muốn backup tự động các bạn tìm phần mềm của wd hay Sandisk http://vpro.vn/huong-dan-su-dung-phan-mem-wd-backup
iFan hạnh phúc ghê. Có ổ lưu trữ ngoài kiêm sạc luôn 😃
N.THA
TÍCH CỰC
7 năm
Rất thik những phụ kiện kiểu này, order thôi 😁:D:D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119