[IFA 2017] Tủ lạnh Beko: tự mở cửa khi tay dơ, tự đóng khi quên, chiếu ánh sáng xanh cho quang hợp

Duy Luân
31/8/2017 14:23Phản hồi: 75
[IFA 2017] Tủ lạnh Beko: tự mở cửa khi tay dơ, tự đóng khi quên, chiếu ánh sáng xanh cho quang hợp
Tại IFA 2017, Beko, một thương hiệu điện máy của Thổ Nhĩ Kỳ, vừa giới thiệu một chiếc tủ lạnh có vài tính năng thông minh hữu ích cho anh chị em khi làm bếp. Ví dụ, khi nấu ăn dơ tay, bạn không cần phải dùng cả bàn tay mở cửa tủ như bình thường, thay vào đó bạn có thể dùng bất kì bộ phận nào trên cơ thể chạm vào tay cầm, cảm biến hồng ngoại sẽ ra lệnh bật cửa ra với góc mở khoảng 10-15 độ. Trong trường hợp bạn quên không tiếp tục sử dụng tủ lạnh, cửa sau đó sẽ tự đóng lại luôn, không để thoát hơi lạnh dễ hư đồ ăn, cũng không hao tốn nhiều điện. Một tính năng thông minh khác của chiếc tủ lạnh này đó là nó có thể nhận biết khi nào bạn có ý định nắm vào tay cầm và có cơ chế hỗ trợ lực mở, nói cách khác: bạn sẽ mở cửa tủ lạnh dễ hơn.

Beko cũng nói họ là công ty đầu tiên trang bị ánh sáng xanh cho tủ lạnh. Công nghệ này đảm bảo quá trình quang hợp tự nhiên củ trái cây và rau quả vẫn tiếp tục diễn ra ngay cả khi chúng đã được cất vào tủ lạnh. Vitamin C và các dưỡng chất cũng vì vậy mà được bảo quản tốt hơn, hương vị cũng ngon hơn. Tóm lại họ muốn bạn khỏe hơn thông qua việc ăn uống.

Vài công nghệ khác của chiếc tủ này:
  • Giảm lượng ẩm bị thất thoát của thực phẩm, rau trái giúp thực phẩm tươi ngon hơn
  • Ngăn chứa 0 độ giữ lạnh cho thịt cá mà không làm khô, không cần màng bọc thực phẩm
  • Có 2 dàn lạnh độc lập
  • Sử dụng lớp phủ và bộ lọc UV để trung hòa phân tử gây mùi khó chịu
75 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kunlx
ĐẠI BÀNG
7 năm
Không có rễ rồi quang hợp sao nhĩ :p:p
Namlx91
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ben10 Cây luôn luôn hô hấp (hút O2 thải CO2) giống như con người, bất chấp sáng hay tối bạn nhé.
Có điều khi có ánh sáng, cây nó quang hợp (hút CO2, nhả O2). Mà lượng O2 quang hợp nhả ra lớn hơn rất nhiều so với lượng O2 cây hút vào.
Cơ bản mà nói thì lượng O2 cây hút vào rất thấp, trong khi ban ngày nó nhả O2 ra nhiều gấp mấy lần rùi.
noinghenah
TÍCH CỰC
7 năm
@ben10 @@" có nhiều loại cây ban đêm nhả oxi hút Co2 mà. Cô dạy sinh chắc cũng dạy bài thực vật cam rồi chứ.
kunlx
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Topyêu cái gì cũng phải có cội rễ mà bác, rễ bơm dinh dưỡng lá mới quang xoạc dc chứ:p
ubeo
TÍCH CỰC
7 năm
@kunlx Sự quang hợp xảy ra ở Diệp Lục của lá mà bạn.
Rễ có vai trò hút nước và khoáng chất.
Khi lá còn nước (tươi) và có hỗ trợ ánh sáng trong phổ quang hợp được thì nó vẫn sẽ tự động xảy ra quá trình đó thôi, nhưng hiệu quả ko tối ưu.
obama
ĐẠI BÀNG
7 năm
"giơ tay" nhé mod. Viết "dơ tay" người ta lại tưởng mod mới quay tay!
@matrix8145 Thứ nhất là theo như bài viết thì k phải tự mở khi đến gần mà là chạm 1 bộ phận cơ thể mới tự mở, chứ k k cứ đi ngang qua gần tủ lạnh mà nó tự mở thì quá phiền, thứ 2 là mục đích chính của chức năng này rõ ràng là khi tay đang dơ hoặc bận gì đó, nên tiêu đề ghi mục đích để nhấn mạnh tính năng cũng là dễ hiểu.
@Saigonam Dơ là động từ hay tính từ vậy bác? Còn đi bắt lỗi người khác nữa. Vãi chính tả của thanh niên!
Saigonam
TÍCH CỰC
7 năm
@android_addicted Nếu chỉ xem tiêu đề thì có thể sai, còn xem nó liên quan tới bài viết thì không sai.
@Saigonam Cái nào ra cái đó bác ạ. Chỗ này sai tui nói sai vậy thôi
matrix8145
TÍCH CỰC
7 năm
Dơ tay là đưa tay bẩn lại gần thì nó mở cửa á?
Ghi là "tay dơ" sẽ dễ hiểu hơn 😃
Cho tời giờ ở dây No.1 là Hitachi 😁
@cosmos47 Hitachi dạo này bị phản ánh lắm lỗi lắm.
@QXPro vậy hả, m toàn lấy dòng 20tr trơ lên thấy ok. Chứ giờ có hãng nào lốc máy japan như vay
102girlsCom
ĐẠI BÀNG
7 năm
chưa thấy cái hãng này khi nào
Loyaltyth09
ĐẠI BÀNG
7 năm
@102girlsCom Bạn muốn mua tủ lạnh ? Đến điện máy xanh
@102girlsCom điện máy xanh đã đưa tôi đến đây
vietanhvpdk
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ko biết giá cả và phân phối thế nào nhỉ
Ánh sáng nào dành cho giao hợp để mình mua về gắn.
@cudanviet ánh sáng kim cương
lom-com
TÍCH CỰC
7 năm
tủ lạnh gì đọc cái tên cứ ngỡ là bẻ cổ :eek:😁
hỗ trợ lực mở mà giật tít thành tự động mở cửa
annnaan
ĐẠI BÀNG
7 năm
@quocanh_ltk Bạn có đọc bài viết chưa?
lúc đầu mình cứ tưởng là hàng TQ, tại ít thấy thông tin mà còn sản xuất tại TQ nữa
Đang dùng thương hiệu này, loại có 7 triệu, mở cửa nặng kinh khủng vì cửa có hút chân không rất chắc.
@cuong06lc Bác xài thấy oke ko em thấy có vẻ ổn giá hợp lí mà ở Việt Nam chỉ có hàng nhập khẩu.
@xaxkilloxax Làm lạnh tốt, có hai ngăn nên khử mùi cũng ổn. có điều so với 1 điều hòa mới thì Lốc kêu hơi to.
xedapghe
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sửa lỗi chính tả tiêu đề đi bác Mod
linhatm
TÍCH CỰC
7 năm
chức năng tào lao
xyzmen
CAO CẤP
7 năm
sắp tới sẽ có tủ mở bằng cách kêu "Vừng ơi, mở ra!"
Con beko mở cửa tủ nặng kinh khủng.
vupicaso
TÍCH CỰC
7 năm
Em nghĩ giơ tay thì đúng hơn, tiếng Việt cũng khó thật 😁
@vupicaso Dơ trong "dơ bẩn", có gì khó đâu.
samsemvn
TÍCH CỰC
7 năm
thằng luân béo viết sai

không phải dơ tay mới xài được chức năng đó

mà phải chính xác là có tính năng mở cửa bằng cảm biến

như oto là cảm biến mở cốp chứ không lẽ nó nói mở cốp khi tay đang xách đồ nghe lúa bỏ mọe.

giờ tay tao không giơ mà tao thích đá cái vô tủ lạnh mở ra được không?

nản luân béo
tinhte mà không sai chính tả thì tiền điện được free con mẹ nó rồi
-TheEnd-
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Methylamine Sao tui hứng thú mấy comment móc họng mấy mod quá
Ko biết có bệnh gì ko nữa
😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế