[IFA] SE chính thức giới thiệu Arc S: 1.4Ghz, chụp Panorama 3D

cuhiep
31/8/2011 15:15Phản hồi: 190
[IFA] SE chính thức giới thiệu Arc S: 1.4Ghz, chụp Panorama 3D

Tại triển lãm [TAG]IFA[/TAG] vừa khai mạng ở Đức, [TAG]Sony Ericsson[/TAG] vừa chính thức công bố chiếc điện thoại nâng cấp nhẹ cho chiếc[TAG] Xperia Arc[/TAG], đó là chiếc Xperia Arc S. Hiện có 2 thông tin chúng ta biết đó là CPU của Xperia [TAG]Arc S[/TAG] sẽ là cpu 1.4ghz và camera có thể chụp hình Panorama 2D và 3D (giống các máy [TAG]NEX[/TAG] của [TAG]Sony[/TAG]) và màn hình Sony Reality với công nghệ Mobile Bravia. Thông tin đang được cập nhật và mình sẽ cập nhật sớm đến anh em các thay đổi khác của [TAG]Xperia Arc S[/TAG] so với Arc. Anh em có thể theo dõi buổi tường thuật trực tiếp ở đây.
190 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mrsyoohe
ĐẠI BÀNG
13 năm
hê hê,lần đầu ấy ấy chăng? máy ngon quá
duckh4nh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Lại là Sony, sao mình vẫn chưa chạm đc 1 em Sony nào để cảm nhận nhỉ?
Mặc dù chưa chạm vào em Arc nhưng trông rất chắc chắn và hiện đại, yêu Sony lắm.
Arc S ư? Hãy cảm nhận!
vẩng là chíp đơn à, sao ko ra chíp kép luôn nhỉ!. Sony chậm chân quá.
giờ thì có vẻ ngon hơn rồi, chứ em này dáng đẹp mà để con cpu 1Ghz cổ lổ sĩ thì hơi tiếc
mọi ngày e đọc tin trên tinh tế thấy giới thiệu dự án con chip 1ghz anh em nhao nhao lên kêu khủng với xxx thế mà h con sờ mát phôn nào mà chạy 1ghz thì bị chê đồ cổ rồi....e chóng hết cả mặt rồi hci hic
Cổ lỗ sĩ nhưng dùng hết tính năng của nó cũng cần có thời gian đó bạn
Nokia đang góp phần vào việc "bình dân hóa chip 1Ghz" đó bác 😁 , quan trọng vẫn là việc có tận dụng đc tài nguyên phần cứng 1 cách hiệu quả ko thôi. à mà Arc S chỉ có camera đơn mà chụp đc 3D thì ngon quá nhỉ, chứ thấy cái camera kép trên con EVO 3D với Optimus 3D thấy kì cục sao á
Đây cũng không hẳn là chụp hình 3D bạn à! 😃 Đây là 1 cách SE tạo ra "cảm giác 3D" cho người sử dụng thôi! 😃
xtmg1
CAO CẤP
13 năm
chụp hình 3d ,vậy máy có 2 camera ở đằng sau à ? hay là họ dùng thuật toán để tạo ảnh 3d nhỉ ?
lowt3ch
TÍCH CỰC
13 năm
Chụp ảnh 3D về cơ bản sẽ sử dụng 2 góc chụp khác nhau để cho ra tấm ảnh. Với công nghệ Sweep Panorama của Sony thì việc chỉ cần 1 camera có thể chụp được ảnh 3D. Công nghệ này rất tuyệt 😃
Greycloud
TÍCH CỰC
13 năm
Đúng thế, dùng phần mềm copy ra một file khác lệch pha chiếu song song, các loại tivi mới bi giờ cũng có tính năng này, cứ nhét film thường vào là thành 3D tuốt!
panorama thì E72 của mình cũng chụp được @.@
tinhte đăng bài em này mà ko đăng em Ray nhỉ. nghe đâu cũng vừa về vn. đang đợi bài review thực tế đây. giá tầm 9M5 chính hãng. có vẻ hơi cao rồi.
Ai bảo bạn Ray giá 9tr5 xách tay thế? :happy:
Củ Mỳ
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tính năng chụp hình 3D Sweep Panorama giống như trên một số dòng máy ảnh cao cấp của Sony, chứ không đơn thuần là Panorama.
dahily
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác thử xem có chỗ nào bán Ray chính hãng không 😃 Sony Ericsson Việt Nam(đúng ra là SmartCom) chưa nhập thì lấy hàng chính hãng đâu mà bán vậy bác :p
Phongcachmobile cho đặt hàng Ray giá 7tr990 bạn à!?! 😃 Ở đâu ra mà bạn nói giá xách tay Ray tới 9tr5? :happy:
thegioibep
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình đang dùng S2 màn hình có đẹp nhưng nói thật ko thích các sản phẩm của hàn quốc lắm!Sony vẫn có một cái gì đó khiến mình thích hơn....!
Giống mình. Mấy chục năm rồi vẫn vậy mặc dù vẫn đang Sii
iDratini
TÍCH CỰC
13 năm
nâng cấp nhẹ.... Không biết nó có bị đội lên nhiều khi về VN không....
movado_38
TÍCH CỰC
13 năm
máy đẹp cpu cũng khủng!
vs 1 người đẹp thì k cần cái đầu phải như nhà toán học. Arc cho dù có 1Ghz cũng vẫn đẳng cấp. 1 phiếu cho e này làm quà cho vợ sắp cưới. 😆
con này và Arco màu trắng quá đẹp 😁
thegioibep
ĐẠI BÀNG
13 năm
Công nhận là công nghệ ngày càng thay đổi nhiều quá!Chóng cả mặt!tính ra cũng nhanh như giá vàng tăng giảm........ he he
cái này kg biết ra sao, nhưng đã xài thử Xperia đời đầu, cảm ứng kg mượt
X10 k mượt nhưng ARC thì mượt anh ơi
Shockwave
ĐẠI BÀNG
13 năm
Một upgrade phần cứng rất đáng giá cho một chiếc điện thoại có ngoại hình đẹp...
quan trọng là có đẹp ko. thích cấu hình cao thì mua máy khác
Chưa được đụng dô và cũng chưa thấy bh

Sent from my Desire HD using Tinhte.vn
xtmg1
CAO CẤP
13 năm
trên market cũng có app chụp ảnh 3d,mình tải về xài thử nhưng chán quá,nhìn lòi cả mắt mà cũng k thấy 3d
app của android mà cũng bèo bọt như symbian thế à bạn!
ừm, cũng bình thường thôi, con Arc S này CPU 1,4Ghz chắc phải vất vả lắm mới ngang con 5233 đã CFW bác nhỉ 😁
''đã'' cfw ngôn từ bạn nói ra thì chính bạn còn chả hiểu,ngượng ngạo thì đừng nói làm j(hôm qua thì"đã hak").Nhắc lại với bạn luôn "biết thì thắc mắc k biết thì ngậm... Mà nghe''
ghê ha, thực ra kiểu chạy cfw hay hack gì gì đó cũng như kiểu Wm chạy rom cook rùi chỉnh speed của CPU lên tối đa, hay android cũng unlockbootloader rùi overlock chip lên tối đa chứ gì, làm như cao siêu lắm không bằng ấy. sao không bảo nokia để nguyên cái chip 434Mhz rồi nâng cấp lên Belle luôn cho đẹp, để các "vọc si" của nokia tự nâng lên 1Ghz cho giá thành sản phẩm rẻ hơn đi. sao ra 3 con toàn 1Ghz làm gì vậy ? hay để "vọc sĩ nokia" nâng lên dual core bằng hack hay cfw gì gì đó rất cao siêu ;)
anh.90
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cái kiểu dáng của nó đúng là hơn mấy đường cong của Ngọc Trinh nữa 😆 Thèm quá :X
Không còn ai nói Arc yếu hay vi sử lí cùi nữa nhá! Cộng thêm chụp hình panorama 3D thì chất vô cùng!
wan
TÍCH CỰC
13 năm
sony là thế,hãng luôn thix kiểu hướng đến cái chất của riêng mình,cái này phù hợp với từng sở thix và cá nhân mỗi người,nhu cầu chỉ cần vậy là đủ,thix cái chất,còn số đông thì vẫn thường đua theo cấu hình

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019