#IFA18: Acer nâng cấp Swift 7 với viền màn hình chỉ mỏng 4,7mm

Didu
29/8/2018 14:10Phản hồi: 188
#IFA18: Acer nâng cấp Swift 7 với viền màn hình chỉ mỏng 4,7mm
Swift 7 đã từng là chiếc máy tính mỏng nhẹ nhất của Acer nhưng họ chưa hài lòng khi vừa tung ra bản nâng cấp tại IFA18 với khối lượng thậm chí còn nhẹ hơn, dày dưới 1cm. Ấn tượng hơn cả là viền bezel màn hình giờ đây chỉ mỏng 4,27mm mà thôi, mình không nhìn thấy vị trí để webcam ở đâu trên Swift 7.

Máy vẫn sử dụng màn hình kích thước 14" và tỉ lệ 16:9 chứ không phải 4:3. Theo thông tin mà Acer chia sẻ tại IFA 2018, máy có độ dày dưới 1cm và nặng dưới 1kg. Mỏng và nhẹ vậy nhưng máy vẫn được trang bị chip xử lý Intel Core i7 thế hệ 8. Viền bezel màn hình của Swift 7 chỉ mỏng 4,27mm và nhờ đó mà kích thước tổng thể của máy nhỏ hơn 15% so với thế hệ trước, tỉ lệ màn hình hiển thị đạt 92%. So sánh nhé, Mi Mix của Xiaomi có tỉ lệ hiển thị là 93%.

Acer không chia sẻ nhiều về chiếc máy này, hy vọng họ sẽ trưng bày nó để bọn mình ghé qua trên tay cho anh em xem.

Nguồn: The Verge
188 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

viền mỏng như vậy mà lại làm 16:9 nhìn hài hước vc.
và lại thiếu không gian cho touchpad nữa
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@vanlinh2905 Không hề thiếu không gian cho touchpad nha bác. Màn mỏng là để tối ưu khả năng hiển thị và tầm nhìn của người dùng
@Dzhuy ý em là làm màn 3:2 thay vì 16:9
@vanlinh2905 Đúng, 3:4 thì cân đối vs nhiều diện tích hơn
@Nguyễn Lê Anh Thư Tui xài cả mac pro 2017 của thằng bạn rồi thấy ngon hơn chủ yếu là vụ 3D touch, dùng khá ok. Còn lại nếu vuốt đa điểm thì mac có nhiều cử chỉ hơn thôi chứ xét về độ nhạy thì t cảm giác con lap ROG cùi của tui k thua là mấy đâu vì tui đang xài driver hỗ trợ precision touchpad của ông MS nên khá ngon chứ dùng ASUS Touchpad thì đơ, chậm lag bỏ mịa ra (và tui cũng cá là nhiều ae chắc cũng xài driver của các hãng chứ k dùng precision touchpad 😁)
anhhoang02
TÍCH CỰC
6 năm
Hôm ông bạn sang TQ làm việc thấy đối tác có con này mà giật mình vì độ sang chảnh của nó.
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@anhhoang02 Thế dòng XPS hay Macbook không sang chảnh?
hdo2
TÍCH CỰC
6 năm
@Hai Hoagng điện tử bác ạ, xài Mac rất tù, đi cf sang chảnh với người thường được 😁
Hai Hoagng
TÍCH CỰC
6 năm
@oo0ooabcoo0oo Em thích bàn phím của Mac và màu khi làm ảnh. Ấn bàn phím sướng thôi rồi 😃
Jacky2207
ĐẠI BÀNG
6 năm
nhìn máy hơi hài hài
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@Jacky2207 Bác hãy nhìn sang dòng XPS của Dell thì thấy nó có gì giống nhau không?
@Dzhuy Tất nhiên là không rồi
tamdinh69
TÍCH CỰC
6 năm
@vanlinh2905
tỉ lệ 16:9 vẫn phù hợp nhất để xem phim, giải trí, trải nghiệm, kể cả trên điện thoại
@tamdinh69 Nhưng laptop định hướng đa số cho công việc. Mà công việc thì em thấy 16:10 hoặc 3:2 nhưng mấy con SF thích hơn.
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@tamdinh69 Sao không kéo dài thêm 1 tí nữa thành 18:9 luôn nhỉ? Sẽ là 1 cuộc CM chăng?
tamdinh69
TÍCH CỰC
6 năm
@Dzhuy Cách mạng hay không thì chưa chắc
Nhưng trước mắt, bạn cứ nhìn tỉ lệ trên điện thoại mặc dù 18:9 đang dần phổ biến nhưng thực tế thì 16:9 vẫn chiếm đa số. Các video trên YouTube cũng 16:9 là nhiều nhất...
@tamdinh69 Chuẩn, mình vẫn thích 16:9 hơn
Pin lâu như LG nữa thì ngon 😁
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@trideptrai87 Máy này pin cũng khá trâu đó bác
@trideptrai87 Pin LG con nào trâu thế bác?
mimosa1805
TÍCH CỰC
6 năm
Con này nhìn cũng ấn tượng ghê ấy chứ
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@mimosa1805 Nhìn rất hợp cho những ai di chuyển nhiều. Công việc năng động
KT6VJ9TS... KT8UH1MQ
Mã giãm giá 70%... 1/9 hết hạn ... Khacten
Phệu TMC
TÍCH CỰC
6 năm
@Bão Sài Gòn Inbox e xin với bác ơi
@Phệu TMC Đó ai nhanh tay thì lụm
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@Bão Sài Gòn Mã giảm giá ngon thế bác? Sao k bán sớm bác ơi?
namct_sn
TÍCH CỰC
6 năm
@Bão Sài Gòn mấy mã y hệt nhau thôi nhưng ko hiểu sao dùng đc 1 lần thôi 😆
máy mỏng là vậy, đẹp là vậy, nhưng được chỉ đc cái nói mồm, hình thì đc đúng 1 cái mà nhìn vào méo biết là máy gì -_-
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@vqt907 Máy này dùng cũng ngon đó bác. Mình có bạn dùng sp này đời trước và phản hồi lại bảo ngon lắm :3
@Dzhuy ý là ông mod k đăng nổi mấy cái ảnh rõ ràng lên -_-
Viền mỏng làm màn 16:9 nhìn thốn quá.
Mà lại không có nhiều chỗ cho Touchpad và tay nghỉ. Nói chung không được yêu cho lắm 😁
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@songoku_1206 Vẫn chưa được sờ tận tay sản phẩm mà bác?
hongdai106
TÍCH CỰC
6 năm
Máy này nửa nạc nửa mỡ. Mỏng nhẹ cho doanh nhân nhưng tỉ lệ là 16:9 phù hợp cho việc giải trí @@ , chả đâu ra đâu
@hongdai106 Chuẩn nè.
Làm việc mà cái màn dài thòn cứ thấy khó chịu vl. Diện tích hiển thị ít hơn so với 16:10, đặc biệt là 3:2 nếu cùng kích thước.
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@hongdai106 Thì máy bây giờ là đa nhu cầu và đa phương tiện mà bác
Dòng Acer liệu có bị mang tiếng là kém bền ko các bác nhỉ? họ vẫn bền bỉ theo thời gian và phát triển
nguulangx1
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vule123 Dòng bình dân thì đúng nhưng dòng cao cấp thì ko nhé bạn. 😃
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@vule123 Không có nha bác. Rất nhiều ae bạn bè mình dùng sp này và bảo bền hơn Asus đấy
Tỉ lệ 16:9 là tốt.
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@thinh060903 Tỉ lệ này vừa đủ rồi. Xem phim giải trí đọc văn bản thôi
đệp quá...
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@nhucongpro Máy làm chất quá. Thiết kế được chú trọng từng chi tiết nhỏ nhặt nhất
beeP970
TÍCH CỰC
6 năm
đợi mãi ông apple làm vái màn hình viền mỏng như này....thèm
End-User
TÍCH CỰC
6 năm
@beeP970 Macbook làm mỏng thì lại giống con Mate gì của "hua huây" trung plus. Gần như con Mac Air với màn 3:2 viền siêu mỏng.

Mac còn cái camera trên màn hình với góc nhìn đẹp thì muốn mỏng cũng khó.

Nếu xét về Laptop đẹp, con của Tầu này đẹp hơn hẳn Dell XPS, có thể nói là một trong những Laptop chạy Win đẹp nhất, thiết kế camera pop up sáng tạo giống như flash cóc trên máy ảnh.
@End-User Mà kiểu camera popup đấy cũng hay :v khỏi cần che đi :v
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@beeP970 Chắc đợi thêm 2-3 năm nữa là vừa bác ơi
beeP970
TÍCH CỰC
6 năm
@End-User Apple đi sau cũng chẳng vấn đề gì, có khi nó còn làm tốt hơn, chơi viền mỏng và để giải quyết cái camera trước có khi nó lại mang cái luôn notch nhận diện khuôn mặt kiêm camera trước cho nó máu....😆)
thích cái viền mỏng quá
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@hoangphithanh Cái viền k phải là điều duy nhất thích đâu bác
vvt03hp
CAO CẤP
6 năm
Nhìn cũng đc
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@vvt03hp Nhìn đẹp mà bác
Demah
CAO CẤP
6 năm
Sao giờ không nhìn quen cái 16:9 trên máy tính nhỉ 😔
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@Demah Nhìn vẫn ổn và bình thường mà bác.
mình không mấy thiện cảm với Acer lắm, do những năm trước đây, máy tính của acer có chất lượng quá kém, dẫn đến hay hư lặt vặt, từ đó mình có định kiến với hãng này luôn.
Còn về dòng chơi game của Acer thì mình chưa xài nên không dám đánh giá
@mrtqt Giá đi đôi với chất lượng, hàng asus mà giá rẻ cũng vậy thôi bác. Acer dòng tầm trung em thấy khá ngon
nguulangx1
ĐẠI BÀNG
6 năm
@mrtqt Nhận xét cá nhân là dòng bình dân acer khá cùi nhưng dòng game và cao cấp lại rất ngon, hơi khó hiểu là sao nó chênh nhau nhiều thế (ko như dell ổn định từ bình dân đến cao cấp).
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@mrtqt Acer bây giờ khác xưa rồi bác ơi. Chả qua là nó k quảng cáo rầm rộ như mấy hãng Asus Hp đồ thôi
@mrtqt giống e,, ác cảm vãi,, đi xem mấy con thì thấy vỏ ọp ẹm,, cầm lỏng lẻo,cảm giác nó mỏng manh dễ hỏng vãi,

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019