#IFA18: Bản nâng cấp lớn Windows 10 October Update sẽ cho tải về trong tháng sau

Duy Luân
31/8/2018 22:5Phản hồi: 217
#IFA18: Bản nâng cấp lớn Windows 10 October Update sẽ cho tải về trong tháng sau
Microsoft đã xác nhận rằng bản update lớn kế tiếp của Windows 10 sẽ được phát hành trong tháng sau, và cũng vì vậy mà nó mang tên "October 2018 Update". Với tên mã Redstone 5 trước đây, Windows 10 October 2018 Update chứa đựng nhiều sự thay đổi ví dụ như File Explorer màu đen, clipboard cho phép copy & paste nhiều nội dung cùng lúc cực kì mạng mẽ, giao diện tìm kiếm file hoàn toàn mới, ngôn ngữ Fluent Design được áp dụng cho nhiều chỗ hơn. Hơi buồn chút là tính năng chia tab cửa sổ Sets sẽ không kịp ra mắt trong đợt này, chắc Microsoft chưa hoàn thiện đủ ngon nên hãng hẹn lại trong tương lai.

Bạn nên xem thêm: Trải nghiệm Windows 10 Redstone 5 ra mắt vào cuối năm nay: rất nhiều tính năng mới

Nguồn: Windows Central
217 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chắc chia tab cửa sổ đến năm sau mới ra.
@adagioleonard 10 năm sau chắc có win rip.
@thinh060903 WIN RIP là WIN gì 😁
@adagioleonard Lúc đó chắc win đã khai tử. Nên gọi là win r.i.p.
Vừa làm vừa canh Mac . Dắt tay nhau vượt khó . Hahaha .
Update thì Update chứ giờ cũng chẳng quan tâm mấy cái cập nhật có gì, chỉ mong nó mượt và nhẹ hơn thôi
@HCproboy Dù là mất phút nhưng lúc người ta cần đến thì luôn cảm thấy phiền thôi bác
@Lý Văn Dũng AT có chỗ chọn khung giờ cập nhật mà
bạn có thể tùy chỉnh lúc bạn không làm việc
@HCproboy Uh bạn
@Lý Văn Dũng AT mình thấy cứ cập nhật vì không bỗng dưng mà nó tung ra bản cập nhật đâu, bản lớn là thêm tính năng, bản nhỏ thì sửa lỗi vặt gì đó
mmth88
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ngại nhất khoản update này ??? phải xoá file rác các kiểu ???
@ok_never Xoá luôn cái thư mục system32 cho nhẹ máy :v
@mmth88 cập nhật xong dùng Disk Cleanup là sạch mà
Fibbo
TÍCH CỰC
6 năm
@mmth88 Oh chắc phải tìm để xoá như mấy bác kia bảo mới được, cho nhẹ máy
zxcvbn78z
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình thắc mắc là giả sử update lên mà không thích muốn trở lại phiên bản trc trong phần cài đặt, sau khi trở lại xong máy có tự cập nhật lên bản mới nữa không nhỉ?
@zxcvbn78z Bản cập nhật lớn vá lỗi như bản này thì không được đâu, chỉ mấy bản nhỏ nhỏ mới backup được
@zxcvbn78z Cho dù bạn ở bản cũ và tắt update các kiểu thì ms vẫn âm thầm lên. Rồi 1 ngày đẹp trời mở máy thấy cái thông báo đã lên phiên bản mới nhất dù rằng chả muốn lên
@cyberat Điên đầu nhất là cái vụ này.
zxcvbn78z
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chưa có tên.png
@zxcvbn78z @Duy Luân
Đây là cấu hình lap mình, từ lúc cập nhật lên bản 1511 khá mượt nên mình giữ bản đó đến giờ, luôn tắt và uninstall trình cập nhật bản mới nhất (vì có máy bàn chạy Aniversary mượt mà lên Creator giật nên cạch luôn) nhưng ko hiểu thế nào lap này vẫn cập nhật ngầm lên 1803.

Nhưng thật bất ngờ khi lên 1803 máy vẫn mượt thế, các hiệu ứng mở menu vẫn ngon lành như trc, thậm chí chạy dc cả Trình thực tế kết hợp và cả Asphalts 8, tất nhiên ko mượt mà như máy mạnh nhưng cũng đủ dùng, ko biết có phải do có Chế độ chơi game nên chơi dc A8 ko hay Microsoft đã tùy chỉnh gì mà cập nhật xong cảm thấy như nâng cấp cấu hình, nhưng sắp tới có bản cập nhật tháng 10 tới này thì có ổn thế ko hay giật hơn
dobinhson
ĐẠI BÀNG
6 năm
Lâu lắm rồi không dùng đến win
Update win10 với mình chẳng khác mấy chạy đua công nghệ. Up xong, khi máy chạy ổn định thì lại có tin sắp có đợt update mới... nhiều lúc cảm thấy MỆT!
Garj
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Lý Văn Dũng AT Thì bác chọn restar and update, up xong nó tự khỏi động lại luôn, sáng dậy đăng nhập rồi làm việc thôi
@Garj Rồi rồi bác 😁
nhoxboy2010
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cyberat Đúng là các bản thấp hơn thì hay bị ép lên bản mới. Bạn muốn ổn định ở bản thấp hơn có thể cài bản LTSB, kích hoạt bản quyền cho LTSB cũng dễ mà. 😃 Bản thân mình thì thấy các bản sau mượt và ổn định hơn các bản cũ.
@nhoxboy2010 Do máy mình nó có sẵn win 10 pro nên khi factory reset khỏi cần nhập key, còn mấy bản bạn nói thì khi factory reset lại phải dùng thủ thuật add key lại mà do công việc nên khi test cái mới là mình phải reset kiểu đó mới được
hm_hero
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình update liên tục cho con T420 từ win7 lên win 10 cũng được 5 mà ko cài lại máy. Chạy cực mượt luôn..
@hm_hero mình cũng update lên, có là update mà cứ mượt như vậy thôi 😁
@hm_hero máy mình cùi cũng cho update đều
Không biết có gì hay hơn không.hay chỉ thêm lag
@hoangthanh1994 mượt hơn chứ 😁
doithatbuon
ĐẠI BÀNG
6 năm
Máy mình đợt trước update xong bị mất tiếng, mất camera. Cài driver các kiểu mà ko được =)) giờ chấp nhận nó câm luôn rồi
@vicktorbui Haha, đặc biệt kiểu xài ké 😃)
@Lý Văn Dũng AT Mê bà nào thì nói đại đi bày đặt làm nhân viên ham việc =)
@cyberat Có ham việc đâu, nhà xa 40 cây lận nên thôi thì ở lại công ty, buổi tối cũng có ai ở lại đâu, có gái ở lại thì đã quá 😆
doithatbuon
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nịnastorm vì máy mình có quá nhiều phần mềm, cài lại các thứ cấu hình mất thời gian. thứ nữa là chỉ laptop bị dính lỗi này thôi, máy bàn của mình thì không bị nên thôi kệ nó vậy 😆
trieu04
TÍCH CỰC
6 năm
Mong chờ nhất là đừng có fulldisk là đc.
trieu04
TÍCH CỰC
6 năm
@vicktorbui thì đó mới là vấn đề cần sửa của win10 mà bác, có phải ai cũng đủ đk để lên SSD đâu, trong khi đó MS lại "ép" người dùng phải nâng cấp lên win10.
@trieu04 Thì rõ là ép mà, làm gì có chuyện mấy năm rồi không sửa được 1 cái lỗi đấy
@trieu04 lên SSD là hết 😁
@nịnastorm Bao nhiêu mùa quít 2 đứa ra vườn cong đít... giao hợp mà nó có chịu giao hợp cái setting và control panel đâu
Update đéo lắm thế
@coikutebmt update lớn thì 1 năm 2-3 lần thôi mà
Chung Tu Phi
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vừa nhanh vừa tỏ ra chậm chạp
pnguyentoan
ĐẠI BÀNG
6 năm
Windows 10 được cái hay là hầu như ko cần cài lại, nhưng update được thêm 1 vài tính năng lặt vặt và cũng vẫn lỗi vặt, thậm chí lỗi cũ đã fix lại xuất hiện. 😃
troiam91
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hình như bản này có bàn phím TELEX tích hợp sẵn vào win. Quá ngon cho anh em dùng UWP app và Microsoft Edge 😁
Tính năng sets với mình không quan trọng là mấy. Cái mong chờ nhất là bộ gõ tiếng Việt mà Microsoft nhá hàng mãi mà không chịu ra bản chính thức cho mọi người dùng :v :v :v
trungamd84
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Lone hero cái gõ tiếng việt chẳng đáng phải quan tâm, unikey mấy mb cài 1 lần dùng mãi cho nhanh, cái đáng quan tâm là cái khác
May quá tính lễ 2/9 rảnh rang format hdd và cài lại Windows 10 64bit bản mới cho mượt, cũng là dợt lại cài win các kiểu ôn lại cho khỏi quên, 2 năm rồi chưa cài đặt win mới, chỉ thấy máy đơ đơ là đè ra ghost lại
- Thôi để Microsoft phát hành xong tải về cài sau vậy
@nbqvdp 2 năm rồi mình cũng không cài lại windows, chỉ có cập nhật lên thôi
mà mượt như này thì cần gì cài lại 😁
@Fbiprohj Vì bản gốc mình nén ảnh lại bằng ghost. Để lần sau backup lại bằng 2 bản xem thằng nào tiện và nhanh hơn
@HCproboy Công nhận Windows 10 64 bit đang sử dụng ổn nhất êm nhất so với các bản Windows 8,7, Me, 98,97.95.
@nbqvdp mình dùng thời gian dài nhất là 98, XP, 7 rồi 10 😁
Win 10 ngày càng ngon rồi.
Ngày xưa các bản Win ra là hóng chờ và lên ngay vì nó khác hoàn toàn, từ giao diện tới trải nghiệm. Từ hồi win 8 thì kg quan tâm nữa vì nhìn như nhau.
@ngocdung_const Windows 8 mình dùng 1 thời gian rồi lên 10
cập nhật đầy đủ, máy chưa lỗi gì, mượt mà
Nói thật là windows 10 đẹp hơn 8 nhiều

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019