#IFA18: BlackBerry Key2 LE ra mắt với cấu hình thấp hơn, nhiều màu sắc và giá 400 USD

Didu
30/8/2018 15:3Phản hồi: 582
#IFA18: BlackBerry Key2 LE ra mắt với cấu hình thấp hơn, nhiều màu sắc và giá 400 USD
Hãy hình dung như này về Key2 LE, là chiếc BlackBerry có bàn phím cứng giá rẻ thừa hưởng thiết kế từ Key2 cũng như một cấu hình vừa phải cho tầm giá 400 USD. Bàn phím cứng của Key2 LE giống Key1 hơn nhưng có kích thước to hơn và có phím Speed Key để chuyển nhanh giữa các ứng dụng. BlackBerry quyết định giới thiệu 3 phiên bản màu sắc của Key2 LE ngay từ những ngày đầu bao gồm xanh đậm, vàng và đỏ.

Key2 LE sở hữu màn hình kích thước 4"5 với độ phân giải 1620 x 1080 điểm ảnh với kính Gorilla Glass bảo vệ bên ngoài. Trong khi mặt lưng và viền có nhiều nét tương đồng với Key2 thì mặt trước là vị trí giống Key1 nhất, đó là bàn phím, dải kim loại chạy ngang và 3 nút ảo luôn hiện. BlackBerry dùng vật liệu polycarbonate thay vì kim loại trên Key2 LE.

Về bàn phím cứng, Key2 LE sử dụng bàn phím cứng giống thiết kế của Key1 nhưng mỗi phím có kích thước to hơn 10% so với Key1, do đó tốc độ gõ chắc chắn sẽ cải thiện. So với Key2 thì các phím vẫn nhỏ hơn vì Key2 có phím cứng to hơn 20% so với Key1. Dĩ nhiên Key2 LE vẫn có cảm biến vân tay ở phím cách và phím Speed Key.

Camera kép trên Key2 LE có độ phân giải 13MP và 5MP, có chế độ chụp chân dung như Key2. Trong khi hiệu năng chụp ảnh của Key2 không thực sự tốt thì chúng ta không nên mong chờ nhiều vào chất lượng hình trên Key2 LE.

Khá bất ngờ là Key2 LE có các thông số kích thước ấn tượng hơn Key2, cụ thể máy mỏng hơn (8,35mm so với 8,5mm) và thấp hơn (150,25mm so với 151,4mm). BlackBerry trang bị cho máy Snapdragon 636 thấp hơn Snapdragon 660 trên Key2, cùng với đó là RAM 4GB (thay vì 6GB trên Key2) và bộ nhớ 32/64GB. Pin của máy có dung lượng 3000mAh với Quick Charge 3.0.

Key2 LE sẽ ra mắt với 3 màu vàng Champagne, đỏ Atomic và xanh Slate. Giá cho bản 32GB ROM là 399 USD trong khi bản 64GB có giá 449 USD.

09_KEY2-LE_Slate_Stylized-1.jpg 10_KEY2-LE_Champaign_Stylized-1.jpg 10_KEY2-LE_Slate_Stylized.jpg 12_KEY2-LE_Atomic_Stylized.jpg 13_KEY2-LE_Atomic_Stylized-1-980x620.jpg red.0.png.jpeg 07_KEY2-LE_Champaign_Top.jpg 08_KEY2-LE_Champaign_Bottom.jpg

Nguồn: BlackBerry
582 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bhuubao
CAO CẤP
6 năm
Fan BB từ bé. Thèm ghê, Key1 cũng đủ rồi. Nhưng mua chả biết để là gì vì con Xiaomi hiện giờ đang phục vụ mình quá tốt cho công việc lẫn giải trí.
BB vẫn chưa lay động tình yêu của mình đủ để bỏ qua lí trí rồi
------------------------------
Edit 1:Mấy bác chửi em ghê quá.
Fan thì fan chứ không có nghĩa là người ta bán cái gì mình cũng mua bằng được cái đó. Như vậy gọi là Cừu
Hai Hoagng
TÍCH CỰC
6 năm
@bhuubao Em cũng thích BB nhưng đúng là chưa đủ lay động để mua 😃
bhuubao
CAO CẤP
6 năm
@Hai Hoagng Thiệt chứ nhìn cái dáng thanh thanh có bàn phím phía dưới nhìn đẹp ghê. Nhìn con nào cũng nhớ tới thời huy hoàng xưa cũ.
Nhưng mua về không đáp ứng được nhu cầu bản thân thì mua làm gì😔((
Hai Hoagng
TÍCH CỰC
6 năm
@bhuubao kết nhất câu không đáp ứng được nhu cầu bản thân. Em cũng như bác :(
aaa1
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bhuubao Đồng ý kiến, con cuối cùng dùng là Q20 Cobalt chính hãng, sau đó thì chỉ lưu lại 8700v. Yêu là 1 truyện nhưng yêu nhầm thì lại hối tiếc. Yêu chất BBos, chứ BB chạy Android nói thật với các bác fan là em dùng sản phẩm của các hãng thuần Android cho đỡ tức.

Chấp nhận gạch đã văn minh để tìm lại cảm giác với BB
Các màu đẹp quá, rất thích màu đỏ từ thời Passport.
Key2 mà có màu và giá như LE thì ngon biết mấy.
hiepmu
CAO CẤP
6 năm
@crazysexycool1981 đàn bà thường khoái quần shịp đen + đỏ (có ren càng tốt) :p
@hiepmu Ai khoái và khen màu đỏ thì cứ mua, chứ mình thì chịu 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
HappySmileVN
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hiepmu Anh em thì thích đàn bà mặc như vậy 😁
hiepmu
CAO CẤP
6 năm
@HappySmileVN mình chỉ khoái bạn gái mình mặc màu trắng tinh khiết, loại trơn không viền thoy hehe
tdngoc
ĐẠI BÀNG
6 năm
Để tiền chờ k2 giảm còn hơn
@crazysexycool1981 Thôi. Mình quyết tâm ôm K4 :D
@HLG114 K2 chưa dám xúc thì K3, K4 cũng sẽ nằm trong vòng tròn luẩn quẩn này cả thôi :D
@crazysexycool1981 Chưa hẳn, cứ phải dồn sức chứ. Vì các đời liền nhau không khác nhau nhiều lắm, chủ yếu nâng phần cứng nên 1 máy dùng tầm 3 năm vẫn bình thường, không tính chơi game đồ hoạ cao.
HappySmileVN
ĐẠI BÀNG
6 năm
@HLG114 Hu, đến tết này chắc mới xúc được k2 bác ạ. Mình cũng như bác, một đt dùng chắc được 3 năm thoải mái, trừ khi nó hỏng chứ nhu cầu của mình thì ít cần nâng cấp lắm, gần như không bao giờ chơi game trên đt
Tạm ổn.
nối tiếp thành công của key2, dự là cũng sẽ đc quan tâm
hiepps
TÍCH CỰC
6 năm
@U Minh Tôi ko dè bỉu, ý tôi ở đây là giá chính hãng quá đắt ko nhiều người mua. Mà toàn phải đợi giảm giá hay likenew, đồ cũ, bạn cứ nhìn vào số người mua BB ở quang3g với hn03 ..vv. sẽ hiểu
HappySmileVN
ĐẠI BÀNG
6 năm
@crazysexycool1981 Em thì thấy cái bàn rê cảm ứng trên bàn phím nó không có tác dụng lắm 😁, không có cũng không vấn đề gì ^^
@HappySmileVN Nếu thích dùng phím qwerty và thường xuyên đọc tin tức, E sẽ thấy bàn rê cảm ứng có lợi mức nào! Còn nếu ko khoái bàn phím thì nói nữa cũng ko ra vấn đề đâu :D
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena 
HappySmileVN
ĐẠI BÀNG
6 năm
@crazysexycool1981 Đùa, e khoái phím mà, vẫn qwerty chứ. Em thấy nó có mỗi tác dụng lúc duyệt web nhưng mà cái đó động vào màn hình ngay rồi :D
linhnd119
TÍCH CỰC
6 năm
Giá cũng ổn nhỉ? Hy vọng có chính hãng sớm để làm 1 con backup cũng ngon 😁
@linhnd119 Em bao năm BB vẫn là máy chính.
iP chỉ backup để lướt FB với chụp ảnh. KK
@songoku_1206 E xài BB nào thế? :eek:
Ducanhatc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@crazysexycool1981 99 ĐÓ CHẮC
Hai Hoagng
TÍCH CỰC
6 năm
@linhnd119 công nhận nhìn giá em này cũng ổn thật bác ạ
Giá này ăn được con HTC hồi nãy rồi =))
@phồng tép2 Vấn đề là cái bàn phím thôi, AE nào ko ưa phím vật lý chắc cũng bỏ qua K2 LE :rolleyes:
@crazysexycool1981 Đa số máy của BB là dành cho fan mà bác,, mà đã fan thì sao chê đc bàn phím cứng 😁
@crazysexycool1981 Nếu ưa Bb thì chắc chắn ưa bàn phím rồi và ngược lại 😁
@phồng tép2 Đúng òi, nếu chê thì đâu gọi là fan nữa, nếu BB ko bàn phím thì mất đi quá nửa sức mạnh vốn có của điện thoại chùm dâu rồi! Vì từ cái thưở hàn vi, các dòng BB sinh ra vốn dĩ đã được tích hợp bộ gõ qwerty rồi! Bao nhiêu năm qua chẳng nhẽ bỏ phím thì khác nào đẩy Fan đi tìm hãng khác xài :D
@phồng tép2 đúng là máy BB dành cho fan chứ không dành cho số đông
Ơ Kìa
TÍCH CỰC
6 năm
tầm này chắc tháng 11, Việt Nam mới có hàng chính hãng
@hkcre1 Nhiều AE chắc xách tay cũng xúc chứ chưa nói hàng chính hãng nhé 😁
@crazysexycool1981 Đúng rồi :D
theo mình thì ra mắt bản xịn trước rồi lại ra mắt bản thấp hơn là chiến lược không tốt. đang xem bản xịn tự dưng lại có bản tương tự mà lại thấp hơn là tâm lý không thích rồi
@vule123 giá thấp hơn là em thích rồi. KK
@songoku_1206 Lần này xúc K2 LE ko E? 😁
Ducanhatc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@crazysexycool1981 ĐỢT ĐÓ THẰNG CHEN NÓ LÀM TỐN TIỀN AE QUÁ TRỜI
@Ducanhatc Dưới thời của Chen, 2 dòng máy Classic & Passport đều là những chiếc máy rất chất mà! Tuy nhiên đến thời TCL tiếp quản thì giá máy có vẻ đội lên nhiều 😁
Mua máy này về dung nghe gọi chất luôn nè! 😁
Riêng em thích Blackberry Classic Q20 để làm máy phụ nghe gọi,nhắn tin vì nó quá đẹp :D
Ducanhatc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Cuong Nb HI độ sáng nó còn tùy từng mã, nhưng màu nét e thấy tạm đc, nhìn mà BB vẫn đẹp về cả icon vs phông chữ :D
Ducanhatc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@songoku_1206 kaka, cầm nặng tay đi oánh nhau ném chết ng đc , còn dòng key này nhẹ qá 😁
duynga
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Cuong Nb Tôi vẫn dùng Classic Verizon làm số chính luôn, kết hôn từ thời giá 5 củ rưỡi :D
@kaothenhi Thế thì chắc chú mãi gắn bó với Passport rồi Duy :D
caphedahp
TÍCH CỰC
6 năm
Con này ra thì Key1 off vòng đời luôn cho xong. KK.
@caphedahp Chỉ sợ khi cầm trên tay chiếc K2 LE này, cảm giác ko khác mấy so với phím của K1 thôi! Trong 1 concept A từng chia sẻ thì K3 kế cận cũng thiết kế phim na ná kiểu K1 :rolleyes:
caphedahp
TÍCH CỰC
6 năm
@crazysexycool1981 Không tin mấy cái concept được. Mà con Key2 này đủ ngon, sao ko làm bản Porsche nhỉ.
@caphedahp Porsche nom thiết kế khác hẳn với K2 mà, trải nghiệm giữa 2 dòng máy này cũng khác nhau nhiều dữ lắm 😁
xuan.nam
TÍCH CỰC
6 năm
@caphedahp xác nhận
“ Khá bất ngờ là Key2 LE có các thông số kích thước ấn tượng hơn Key2, cụ thể máy mỏng hơn (8,35mm so với 8,5mm) và thấp hơn (150,25mm so với 151,4mm)“... Mình lại chẳng thấy nó ấn tượng hơn vì K2 vốn dĩ đã mỏng và nhẹ rồi, phải thêm ốp mới có cảm giác, chỉ ấn tượng hơn chổ K2 LE có thêm nhiều màu ...
@NDC9057 Chuẩn rồi, 3 màu được giới thiệu chắc nam giới xài hợp nhất màu xanh đen kia :rolleyes:
@NDC9057 nên đặt tên là CE = Cheaper Edition thì hợp lý hơn
màu mới đẹp như này thì hút fan phải biết
giá lại ngon hơn nữa
@HCproboy Giá mà từ 8tr trở lại ở VN thì nó sẽ bán đắt như tôm!
@NDC9057 chắc phải tầm hơn 9tr trở lên đó bác
Hấp dẫn quá . Đang dùng note 8 chẳng lẽ xúc thêm em này
@TKbarcelona Hoặc em này, hoặc K2 chính hãng nhé, xài 1 cặp cảm ứng và phím vật lý đủ cân mọi thứ trên đời :cool:
@crazysexycool1981 Key2 ngon hơn, con Le này trông cấu hình k ngon
thonglb
TÍCH CỰC
6 năm
@crazysexycool1981 Không bít e này khi nào về nhỉ bác
@thonglb Khả năng cuối năm nay, còn chính xác thì mình chịu, thầy bói cũng ko thể nói chính xác được! Đơn cử như vụ K2 chính hãng đợt vừa rồi đấy, lên kế hoạch là 1 chuyện nhưng đến khi về VN lại vướng ở khâu thông quan nên bị hoãn giao đến ngót 1 tháng 😁
xuan.nam
TÍCH CỰC
6 năm
@TKbarcelona quất mạnh
Chả biết nói thế nào về em này, chỉ biết than: "WOW" 😁
@crazysexycool1981 Em cố gắng Tết này quất cây màu đỏ cho khí thế.
Tiếc là pin giảm mất 500, giá mà nó giữ 3k5 thì khỏi bàn gì luôn.
@songoku_1206 Thế thì chắc giá lại bị kích lên chút đỉnh, AE thì lại mong muốn có 1 bản Lite với giá tiền mềm hơn so với K2 chính hãng! Giờ hãng thiết kế như vậy thì AE phải chấp nhận lựa chọn thôi! Nếu ko có K2 chính hãng đợt vừa rồi và K2 xách tay bản China trước đó thì khá năng cao A cũng móc hầu bao để thâu tóm em K2 LE này 😁
xuan.nam
TÍCH CỰC
6 năm
@crazysexycool1981 khô lời lun anh
@cunamdethuong Xúc đi AE, ngại K2 chính hãng vì giá cao thì giờ có K2 LE giá bằng phân nửa chính hãng rồi đó! Nếu AE vẫn chê đắt nữa thì chịu, tiếp tục đợi thời gian trôi để rớt giá thôi 😁
con màu đỏ đẹp.nếu có điều kiện, mình sẽ sắm 1 con này giá rẻ để cho công việc, 1 con ip plus để giải trí.
@crazysexycool1981 chờ cuối năm có xiền đã anh ạ. Giờ ra máu quá mà không có tiền chỉ khổ tốn nước bọt :v
xuan.nam
TÍCH CỰC
6 năm
@PhanDat123BL giống như mình
@PhanDat123BL Biết đâu trong lúc chờ đợi đến cuối năm, cái giá bán lúc đó lại khác so với thời điểm bây giờ nhỉ, nhưng chắc xê dịch ko nhiều :rolleyes:
@PhanDat123BL Đen cũng được nhưng chọn màu Matte Black hơn là Jet Black, còn màu Gray (mặt trước đen, mặt sau xám) nom ko ưng lắm! A thích màu Matte Black hơn :rolleyes:
huyhp95
ĐẠI BÀNG
6 năm
kết em màu đỏ 😁
@huyhp95 màu đỏ hợp mệnh hỏa của e bác ạ :D
@huyhp95 Kết mà ko xúc thì ko phải là kết nhé :D
@phồng tép2 Chiến luôn đi, còn ko thì màu đen là đẹp nhất :cool:
xuan.nam
TÍCH CỰC
6 năm
@huyhp95 chuẩn
@huyhp95 mình mệnh thổ, cũng hợp màu đỏ :D
khoavina
TÍCH CỰC
6 năm
Thích cái màu đỏ ghê gứm
@khoavina Em chưa được cầm con này nhưng mấy con BB màu đỏ cầm ngoài đời nó đẹp mê hồn bác ơi.
Nhất là con Passport thì phải nói là quá đẹp!
@songoku_1206 Chiếc Passport màu đỏ thì nó rực quá vì gần như toàn bộ máy đều được khoác lên mình màu này :rolleyes:
xuan.nam
TÍCH CỰC
6 năm
@khoavina mình chắc chắn sẽ mua mầu đỏ
El Sapa
ĐẠI BÀNG
6 năm
@khoavina Tớ lại khoái màu xanh hơn, nó dịu dịu và cá tính nhẹ...
@El Sapa Vote màu xanh trong 3 màu được giới thiệu :cool:.
Không phải fan BB nhưng mà cũng thấy nó đẹp.
@hoangthanh1994 Nhiều anti-BB cũng khó thốt lên rằng K2 LE ko đẹp nhưng nhiều người ngại ko dám nói ra! Còn những ai là fan của BB thì mặc định công nhận K2 là đẹp rồi 😁
@crazysexycool1981 Key2 rõ ràng là đẹp rồi :D
Đang xài pp đen với 7plus thấy đủ nhu cầu
@redevilschampion Đã hiểu 😁
@crazysexycool1981 Hiểu?
xuan.nam
TÍCH CỰC
6 năm
@redevilschampion không cãi
@redevilschampion Con pp của mình đang để tủ vì nó vào mạng chậm quá. Ko hỗ trợ hệ sinh thái google mà mình dùng hàng ngày. Lần trước gửi Chen tin nhắn nhờ chuyển pp qua android và nâng cấu hình lên. Mình ủng hộ 2 em mà ổng ko chịu.
@nguyenquanglinhsptn Nghĩ sao mà Chen chịu chứ 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019