#IFA18: BlackBerry Key2 LE ra mắt với cấu hình thấp hơn, nhiều màu sắc và giá 400 USD

Didu
30/8/2018 15:3Phản hồi: 582
582 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

BlackBerry từ khi gia nhập android cũng bắt chước ra LE giá rẻ. Nhập gia tuỳ tục.
@samsung focus Thì bản chính thức giá cao, dân tình kêu và chê quá trời nên TCL phải nghĩ cách phục vụ những thượng đế đó chứ, ko thì vuột mất 1 lượng lớn những người có nhu cầu mà hẻo tiền 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Cây màu đỏ đẹp quá, nhưng nếu mua bản LE thì mua luôn Key2 cho đã
@Lý Văn Dũng AT Tiền gấp đôi đó chú, nhiều người ko đủ khả năng chi trả, họ muốn giá mềm hơn nhưng hàng chính hãng thì chắc mùa quít năm sau rớt giá 😁
@crazysexycool1981 Hehe, chứ bản LE này hạn chế nhiều quá, đến cái cảm ứng bàn phím còn không có thì còn gì là phê
@Lý Văn Dũng AT Phải chấp nhận thôi, ko thì mở rộng hầu bao để rước K2 😁
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena 
haind.lmp111
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hấp dẫn rồi đây
Lại có màu hợp mệnh nữa 😃
tuan33
ĐẠI BÀNG
6 năm
Màu đỏ ấn tượng đấy chứ
lendaongoc
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đẹp, mà ko có bản gold kẻ ngang bàn phím nhỉ. 😃
thuyettran89
ĐẠI BÀNG
6 năm
Dùng em này có cái chất riêng của nó, từng một thời đam mê BB, nhưng không biết cấu hình thấp hờn thì có chậm lắm không
@thuyettran89 Tuỳ xem nhu cầu & tần suất xài như nào E nhé :rolleyes:
Hieu_daigia
ĐẠI BÀNG
6 năm
@crazysexycool1981 Khi nào ra để thực tế trải nghiệm thế nào nhỉ, có chất được như Key2 không.
@Hieu_daigia Qua thông số ở #1 thì chắc chắn K2 LE ko thể chất bằng K2 rồi 😁
daicaty
ĐẠI BÀNG
6 năm
k1 sprint lúc 2.2 triệu, tớ còn chả động lòng, dù biết chắc kiểu gì cũng sẽ unlock được. BB giờ còn mỗi cái tên, người dùng phải trả thêm phần tiền thương hiệu mà TCL sẽ trả cho Blackberry. Kiểu nào cũng tàu thì mua xiaomi cho rẻ. Giờ chỉ đam mê Bbos, nhà còn gần chục con bbos, nhưng bb10 và bb android chả còn cái nào, dùng vài ngày là chán, bán hết. Khi nào blackberry tự sản xuất thì tớ quay lại.
@daicaty Tạm biệt, ko hẹn ngày thấy bạn dùng BB nữa 😁
Thật sự không hiểu sao BB vẫn bán con này với giá tận 400$
@nguyenhanh028pr Cũng ko hiểu sao nhiều người vẫn than giá đắt, TCL công bố giá nào cũng chê, chắc biếu ko với giá tầm 3tr thì mãn nguyện 😁
@crazysexycool1981 Với cấu hình vậy thì chả là đắt hả bác? Chắc chỉ có người yêu BB lắm mới bỏ ra gần 10tr để dinh e nó về!
daicaty
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguyenhanh028pr Chip 636. xiaomi 5 pro 4 GB. thế giới di động bán có 5.7 triệu. K2 lite 400$ chắc bán ra cho tồn kho chơi, rồi ai cũng hóng hàng xách tay thôi. TCL và xiaomi chưa biết ai bền hơn ai đâu
@nguyenhanh028pr Đừng quên người ta mua K2 hay K2 LE ko phải cứ ngăm ngăm vào yếu tố cấu hình nhé bạn, nếu ai cũng vậy thì chả ai muốn mua dòng điện thoại BB đâu 😁
@crazysexycool1981 Vấn đề là có bao nhiêu người như vậy thôi bác, nếu BB muốn tăng thị phần hoặc cải thiện tình hình hơn thì giá đó vẫn còn cao. Còn đối với những người đam mê thì bao nhiêu cũng chấp nhận mà.
vvt03hp
CAO CẤP
6 năm
Chất
nên đặt tên là Key2 CE (Key2 Cheaper Edition) thì hợp lý hơn 😁
Có mỗi con máy mà ai cũng tranh luận gớm thế! Ai thích thì xài, k thích thì xài con khác, thương hiệu khác, thế thôi...
Con LE viền đỏ đẹp quá, đợi làm con này về chơi
nvtanh11
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có vẻ cũng ok đấy nhỉ :v cơ mà sinh viên như em chắc vẫn hóng hàng cũ thôi, tầm 3-4 triệu thì quất đc 😁:D:D
nvtanh11
ĐẠI BÀNG
6 năm
@crazysexycool1981 em đg hi vọng nó làm em Priv 2 :v dù gì thì thấy thiết kế trượt của Priv nó vẫn "độc" hơn, mà nó lại đa năng hơn, khi cần giải trí thì chúng ta sẽ có 1 màn hình lớn, khi cần làm việc, gõ các thứ thì sẽ có bàn phím :v
@nvtanh11 Nghe chừng Priv hiện tại chưa đủ đáp ứng nhu cầu của E? :rolleyes:
nvtanh11
ĐẠI BÀNG
6 năm
@crazysexycool1981 Dạ vâng, tại phần mềm nó ko tối ưu ấy ạ, chưa kể máy nóng pin nó xuống nhanh quá. Em thì cũng không game gủng gì, nhưng nhiều lúc cần nó mượt mà 1 tý thì nó lại cứ đơ ra, khá là khó chịu, như ngày trước chắc em đã đổi máy luôn rồi. Nhưng từ lúc đổi sang em Priv này thấy các anh bảo dùng nó để sống chậm lại thì em thấy cũng đúng được phần nào, vẫn đg rất kiên nhẫn với em ý. Với lại em muốn có phiên bản 2 để có những cái tiến về thiết kế, cải tiến về phần cứng cũng như phần mềm thôi ạ. Dù gì thì em Priv cũng khá là già rồi, tức là chỉ so sánh với mấy em android của BB thôi ấy ạ
@nvtanh11 Theo A thấy thì Priv là thiết của BB, giờ TCL đảm nhận việc thiết kế cũng như gia công, sản xuất điện thoại BlackBerry rồi, còn BB chỉ đảm nhận mảng ứng dụng nên việc ra 1 thiết kế na ná Priv là rất khó :rolleyes:
KeyOne lại xuống giá! Chắc chắn doanh số Key2 thấp nên TCL muốn gỡ bài cào 😃
@Sao_Cung_Duoc Với giá như đợt vừa rồi thì doanh số thấp cũng fải thôi, hy vọng K2 LE sớm phổ cập với AE 😁
@crazysexycool1981 Bạn nhớ làm bài review nha. Mình rất thích những bài đánh giá sản phẩm mang thương hiệu BB của bạn
@Sao_Cung_Duoc Mình đang xài K2 nên chắc chắn ko có lý do gì để mua bản LE này, bài viết thì chắc các ad/mod sẽ viết 😁
HappySmileVN
ĐẠI BÀNG
6 năm
@crazysexycool1981 Bài của anh chi tiết nhưng mà chú ý chỉnh sửa, cắt đoạn ra đọc cho dễ anh ơi. Mỗi lần đọc bài cảu anh cứ căng hết cả mắt ra, nhìn rối quá :D
@HappySmileVN A đã cắt đoạn ra rồi mà, đoạn nào đang liền mạch cảm xúc thì gom chung vào 1, như bài mới nhất gần đây về K2 chính hãng A cắt thành 12 đoạn khác nhau đấy :D
Nhìn đẹp quá.
kuraj
TÍCH CỰC
6 năm
Quả đúng như suy nghĩ 😆 mình sẽ chờ Key2 giảm giá!!
Đức Tr0ng
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cái hạt LE này mà khoảng 5 củ là xúc liền
Đẹp chứ nhỉ :v mà vẫn cái giá :3

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119