#IFA18: Dell ra mắt màn hình 27" 2K mỏng chỉ 5mm, chỉ cần 1 sợi USB-C nối máy tính

Duy Luân
29/8/2018 21:57Phản hồi: 247
#IFA18: Dell ra mắt màn hình 27" 2K mỏng chỉ 5mm, chỉ cần 1 sợi USB-C nối máy tính
Dell vừa ra mắt màn hình 27 USB-C Ultrathin (S2719DC), chỗ mỏng nhất của nó chỉ dày 5,6mm mà thôi. Màn hình này sử dụng tấm nền 27" độ phân giải 2K đạt chuẩn màu sắc DisplayHDR 600 và sử dụng chỉ 1 sợi cáp USB-C để kết nối với laptop của bạn mà thôi cho cả nguồn, data và hình ảnh, không cần phải nối nhiều dây rườm rà làm xấu bàn làm việc. Nguồn có thể cấp qua sợi cáp này là 45W, đủ để một chiếc máy tính 15" như MacBook Pro 15" hoạt động. Tấm nền được chiếu sáng từ viền vào (edge LED lighting), thời gian phản hồi 5ms, có tấm IPS hứa hẹn phủ được 99% màu sRGB và 90% DCI-P3, có công nghệ AMD FreeSync chống đứt gãy hình ảnh, tần số quét 60Hz và hiển thị được 16.7 triệu màu. Sản phẩm sẽ bắt đầu bán ra vào ngày 20/9 với giá 550$.

Nguồn: Dell
247 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Yasuko
TÍCH CỰC
6 năm
Chỉ có 1 sợi cáp vừa nguồn vừa tín hiệu? Lạ nhỉ, thế xài kiểu gì ta.
bmd_duc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@lubu08 đúng thế, căn bản do nhấn vào câu "chỉ cần 1 sợi dây usb-c" làm mình nghĩ nó có cái gì đó đặc biệt hơn. Túm váy lại là để cắm macbook xong với màn thì trên bàn vẫn có 2 sợi cáp.
Haichungpt93
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Duy Luân Mod ơi baoh có ifa cho nokia vậy ạ
@Duy Luân Mod ơí mình cần tìm màn hình tỉ lệ 21:9 mà có tính năng usb c vưà xuẩt hình vừa sạc như mẫu này mà giá ổn chút, chứ 16:9 làm việc không thích, mod tư vấn với!
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@vinhanboy Thì cáp chuẩn mới nó tích hợp tất cả cùng đi qua 1 đường dây hết bác ơi, như vậy quá tiện rồi còn gì
trunghieu_st
ĐẠI BÀNG
6 năm
đợi 2 năm sau mua em này là vừa 😁
@NH Hoán Haha, mình lạy bạn, comment chất quá 😁
Hai Hoagng
TÍCH CỰC
6 năm
@trunghieu_st Tận 2 năm sau thì bác mua cũng vẫn ngon. Mà ko biết 2 năm sau xuống giá bao nhiêu :v
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@trunghieu_st Mình thích con này cực á, màn hình xuất mà tuyệt hết chỗ chê
trunghieu_st
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Dzhuy Thanh lý U2518D đổi qua em này quá 😁
Usb c đang dần trở thành cổng tương lai.
@lubu08 Thế ra là spam à?
nonliving
ĐẠI BÀNG
6 năm
@congzing Có nội dung mà, hông phải spam :v
athonl
TÍCH CỰC
6 năm
@phồng tép2 Ngày tham gia: 15/7/18 mà Bài viết: 1,507 là cậu hiểu rồi đấy.
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@thinh060903 Thì nó ra đời là để cho tương lai mà bác :3
funny_punny
ĐẠI BÀNG
6 năm
mình tưởng con này phải lên 4K rồi cơ. Không biết các cổng IO có thêm không hay có mỗi quả type C nhỉ
@funny_punny Input 1 HDMI và 1 USB-C
Output 2 USB 3.0 và 1 jack tai nghe 3.5mm
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@funny_punny 4k thì sợ vấn đề về nguồn điện và nội dung 4k cũng chưa thực sự phổ biến bằng 2k bác ạ, tầm này năm sau thì may ra còn có con màn xuất 4k bác ạ
13 củ mua đc màn Type C - 34inch luôn á
Hai Hoagng
TÍCH CỰC
6 năm
@tranvannhat bác nói như nó rẻ lắm vậy 😔. Nào bác mua tặng em cái với ạ :p
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@tranvannhat Về Vn kiểu gì cũng đội lên 17-18 củ bác ạ
2k... lên win ko biết còn bị bể hông nhỉ ?
@lehongxuan mình thấy xem phim cũng bình thường haha, tai mình làm việc với chữ nhiều
@Duy Luân Mình cắm laptop Win 10 vào màn hình tivi Sony 4K mịn như mông em bé luôn nha. Thế nên 2K chắc chắn không nhòe, vỡ hình.
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@dinhdobathi Mình vẫn chưa hiểu lắm cái độ phân giải hiển thị thực tế nó còn bao nhiêu so với độ phân giải gốc là 2k nhỉ?
King.quan
TÍCH CỰC
6 năm
Vẫn phải có dây nguồn chứ?
King.quan
TÍCH CỰC
6 năm
@Phan Tình Phong Hjhj. Cám ơn Bác. Chứ mình tưởng 1 cọng usb c không mà vừa dẫn điện vừa dẫn tính hiệu là quá ngon rồi
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@King.quan Chắc chắn là có dây nguồn riêng ở sau rồi bác ơi
Cái quan trọng là tần số quét bao nhiêu Hz lại k biết? mod đưa thông tin thiếu quá
@phồng tép2 Có phải màn gaming đâu bác mà nó đưa tần số ra khè. Nó lôi điểm nổi trội của nó ra thôi chứ.
@phồng tép2 Updated
@phồng tép2 60Hz (FreeSync) bạn ơi
@quyetbuu991 Chơi gì thì chơi cũng phải có đầy đủ thông tin chứ bác.
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@phồng tép2 Tầm giá này không thể có vụ 120Hz được bác ơi
CooperLuong
ĐẠI BÀNG
6 năm
macbook pro 15 cần ít nhất 60W/86W để hoạt đông mà nhỉ, admin có nhầm với dòng 13 inch ko, cắm 45W vô vẫn được nhưng làm các tác vụ nặng máy phải kéo thêm nguồn từ pin vô để bù, nên càng xài pin sẽ càng tuột
noob
TÍCH CỰC
6 năm
@Phan Tình Phong Mình dùng từ 2009 tới h, 4 macbook pro, 1 macbook air, chưa con nào bị hỏng gì cả.
CooperLuong
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Phan Tình Phong Màn hình có hỗ trợ PD bạn , nên thay vì cắm 1 dây sạc vô máy tính, rồi 1 dây tính hiệu từ máy vô màn hình, thì chỉ cần cắm cáp thunderbold C từ màn hình vô máy là nó vừa sạc cho máy, vừa dẫn tính hiệu cho màn hình luôn (tất nhiên màn hình vẫn cần cắm nguồn ^^)
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@lnndinky ad/mod không có nhầm đâu bác, 45W là vừa đủ cho Macbook Pro hoạt động mà
machitokuro
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hình như dòng màn hình năm nay của Dell tất cả đều trang bị USB-C, thấy trên kênh youtube toàn giới thiệu về cổng này và cả dòng P cũng có lun. :p
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@machitokuro Dell đang đồng bộ hóa chuẩn C bác ơi, hãng nào cũng từng bước đi lên C mà bác
tiderace
TÍCH CỰC
6 năm
Mấy bác bên kia cứ nghĩ 550$ là được 4K, ai dè chỉ được 2K thôi
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@tiderace Mấy ông mơ giữa ban ngày ak?
NH Hoán
TÍCH CỰC
6 năm
vâng, chỗ mỏng nhất 5.6mm, đọc xong tưởng ngược lại. ngồi 1 lúc và gg mới hiểu.
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@NH Hoán Vòng eo 5.6mm là có thật bác ạ
Con này vẫn dùng cab nguồn riêng mà các bạn. Có thể sạc được cho máy tính như Macbook hoặc thiết bị khác có hỗ trợ sạc qua USB-C
@minhchuong108 "As far as connectivity is concerned, the Ultrathin S2719DC has one HDMI 2.0 and one USB Type-C input supporting DP-over-USB-C alt mode. In addition, the monitor has a dual-port USB 3.0 hub, and a 3.5-mm audio connector for headphones."

mình nghĩ đoạn này nói cổng vào (input) USB type-C ?
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@minhchuong108 Mình nhiều bạn hiểu lầm chỗ cái cổng C quá
JizinT
TÍCH CỰC
6 năm
2k thì bỏ qua 😔
@JizinT Samsung ra 8k rồi kìa xem cho đã
JizinT
TÍCH CỰC
6 năm
@Lý Văn Dũng AT Đó là tivi mà
@JizinT Uh nhỉ 😆
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@JizinT 2k tầm giá này là oki lắm rồi bác ơi
prothjnk
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mode giật tít hơi fail, màn này vẫn cần dây cấp nguồn riêng, dây type-c cấp nguồn cho đầu phát (có thể là macbook) - Cái này đã có từ màn S2718D rồi.
@prothjnk giật chỗ nào bạn? Ghi rõ là 1 dây nối máy tính mà
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@prothjnk Mod viết đúng mà bạn, hiểu sai ý mod rồi hihi
Nhìn cái màn thích vãi. Kiêu sa đoè chịu. Gắn mỗi cọng C vào. Gọn gàng kinh khủng. Con này mà để bàn làm việc chắc phê.
Mình đang xài con 2k của sony. Nhueng hàng cũ rồi. Cảm giác màn của bọn dell nhìn vẫn đỡ nhức mắt hơn mấy thằng kia.
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@the magician Nên lên đời đi bác ơi, kẻo lại hại mắt lắm
Tội cho cục pin mac. Một cổ 2 tròng ư??
JizinT
TÍCH CỰC
6 năm
@Khangtran1994 Làm gì có chuyện đó . Màn hình có cổng C vừa truyền dữ liệu vừa sạc cho mac luôn, còn nguồn của màn hình riêng chứ. Mod viết gọn lại vậy thôi.
@JizinT Trên đó ghi rõ là chỉ có một dây kết nối thôi mà bạn??
@JizinT Source: mod DL
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@Khangtran1994 Cục pin Mac đâu liên quan gì bác ơi?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019