Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

#IFA18: Harman Kardon Citation series - loạt sản phẩm loa multiroom hỗ trợ Google Assistant

AudioPsycho
31/8/2018 18:43Phản hồi: 65
#IFA18: Harman Kardon Citation series - loạt sản phẩm loa multiroom hỗ trợ Google Assistant
Thương hiệu Harman Kardon thuộc sở hữu của Samsung vừa tung ra thêm rất nhiều sản phẩm loa mới có hỗ trợ Google Assistant và multi-room, cung cấp cho người dùng những tùy chọn phù hợp với từng nhu cầu đa dạng khác nhau. Các sản phẩm mới được phân loại thành 2 nhóm chính gồm các mẫu loa thông minh nằm trong series Citation và loa soundbar Enchant hỗ trợ Google Chromecast. Trùng hợp hơn nữa, 1 trong những chiếc loa mới của hãng còn được đặt tên là Harman Kardon One, khá giống với chiếc loa đang rất được săn đón hiện nay của Sonos.
Harman Kardon One sẽ có mức giá dự kiến là $199, đi kèm cùng hỗ trợ Google Assistant và Chromecast để stream nhạc qua mạng. Loa hỗ trợ chơi nhạc tối đa 24-bit/96kHz đồng thời cũng được tích hợp luôn cả kết nối Bluetooth. Những sản phẩm loa khác trong series Citation gồm có Citation 100 ($300), Citation 300 ($400) và Citation 500. Citation 300 cũng giống với Citation 500 khi được trang bị màn hình điều khiển cảm ứng.
Người chơi muốn build cho mình 1 hệ thống home theater chắc chắn sẽ chú ý đến mẫu soundbar 3-channel Harman Kardon Bar ($1.000) cũng được đi kèm với màn hình cảm ứng. Mẫu loa này sở hữu 3 input HDMI và hỗ trợ chơi tốt video 4K HDR. Harman Kardon Bar là loa soundbar đơn tuy nhiên người dùng vẫn có thể phối thêm subwoofer cho nó với giá tăng thêm khoảng $800.
Người dùng không muốn chi quá nhiều có thể tham khảo hệ thống all-in-one Harman Kardon Citation Tower với giá khoảng $2.500. Đây là hệ thống âm thanh 2.2 được tích hợp cả subwoofer, đồng thời cũng có cả màn hình điều khiển cảm ứng nữa.
Ngoài những mẫu loa nói trên, Harman Kardon còn cho ra mắt thêm 2 chiếc soundbar thường (không có tính năng thông minh) nằm trong series Harman Kardon Enchant. Hai mẫu Enchant 800 ($700) và Enchant 1300 ($1.000) cùng sở hữu công nghệ MultiBeam độc quyền để phản hồi âm thanh lên tường. Enchant 800 cung cấp âm thanh surround 8 channel, trong khi đó Enchant 1300 sẽ là 13 channel. Enchant 800 cũng chỉ sở hữu 1 cổng HDMI còn Enchant 1300 là 3 cổng. Hai chiếc soundbar nói trên cũng được tích hợp Chromecast và Bluetooth để stream nhạc tuy nhiên không có microphone để nhận lệnh giọng nói như các sản phẩm loa thông minh khác. Bộ subwoofer tương thích với Enchant 800 và Enchant 1300 cũng có giá mềm hơn so với subwoofer của series Citation, nằm trong khoảng $700.

Các sản phẩm loa nói trên dự kiến sẽ được lên kệ vào mùa thu năm nay, tuy nhiên mức giá chính thức cho thị trường Úc và UK hiện chưa có thông tin gì.

Nguồn cnet
65 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đôi loa này chắc chắn hướng tới chị em vì thiết kế giống ... 😁
TRK
TÍCH CỰC
6 năm
@illusion N fiction Ấy. Bác dung co tuong tượng quá muc chứ!
@illusion N fiction =)) to quá mức
bitut2010
TÍCH CỰC
6 năm
@illusion N fiction nó to quá bn ơi
xt30
TÍCH CỰC
6 năm
Cũng khoái loa harman nhưng khoái B&O hơn, đang kiếm mua con beoplay m3 mà thấy giá cả chênh lệch ghê quá, có nơi bán 4tr ko biết có phải chính hãng ko? Ai biết chỉ mình với
xt30
TÍCH CỰC
6 năm
@huutai_pasion Uhm đúng con đó đấy bạn, giá bán trên mạng linh tinh quá, mai nguyên bán hơn 9tr, có chỗ bán 4tr,5tr, trên tinhte nói tầm 5tr, vậy ko biết có phải hàng chính hãng ko nữa
xt30
TÍCH CỰC
6 năm
@huutai_pasion À bạn cho mình hỏi con m5 thời lượng pin dùng dc dài ko ạ?
@xt30 M5 là loa để bàn nên luôn phải cắm điện. Loa B&O có pin rất tệ nha bạn vd Beolit17 to đùng mà pin 2200, vả lại dùng pin thì âm thanh ko thể hay bằng cắm điện ạ.
Enchant 1300 có vẻ hấp dẫn nhỉ.
Harman Kardon thì quá ngon rồi 😁
Hóng anti vào dìm vì giờ HK thuộc SS 😆)
Bữa bên bài tai AKG, có thằng vào ẳng "Giờ akg pass yếu và thiếu noise" :D
see022
CAO CẤP
6 năm
@TakaVainglory em nè bác . nghe dở thì nói dở. ko phải chuyên âm thanh. nhưng nghe sau nói vậy . bởi tai trâu nên em mua dàn bose gần 100 triệu mới nghe phê dc bác ạ !
see022
CAO CẤP
6 năm
harman nghe thật sự ko hay. am thanh ra nhỏ quá. nhưng kiểu dáng đẹp. B&o ngon hơn. còn ko thêm tí tiền Bose cho đã
digikei
CAO CẤP
6 năm
@see022 Có tiêtn chút chơi tầm trung của nó thôi đủ cho bạn quên 2 thằng kia rồi
xt30
TÍCH CỰC
6 năm
@see022 Bạn nói ngược à? Giá B&O lúc nào cũng gấp đôi trở lên so vs 2 thằng bose, và harman , và chất lượng âm thanh cũng thế,
Theo mình chất lượng âm thanh B&O > harman > bose
digikei
CAO CẤP
6 năm
@xt30 BO nghe ngon nhưng bạn chỉ mình xem, trong dòng Bluetooth có con nào của BO 60-80W xách tay nghe ngon hơn Go& play ? Mình cũng kiếm chán rồi, chẳng có. Mà BO thiên nhạc nhẹ thôi có trường nghe rộng và ấm, mở lớn xíu thì chán òm.
HoanIndex
TÍCH CỰC
6 năm
Bose , Harman Kando, JBL... Toàn những ông trùm trong lĩnh vực âm thanh!
@HoanIndex Trùm mền thì có!?!
@QuanLyNhaNghi Chỉ có Apple và Beats mới bá chủ phải không?
@TakaVainglory Lĩnh vực âm thanh của chú to như cái bánh xe bò ấy!?!
@QuanLyNhaNghi Thôi. Câm mõm lại với bớt spam đi con ...
@HoanIndex Các hãng bác kể thuộc phân khúc bình dân thôi hà, cao hơn có Mashall, B&O, Naim, Devialet...rất là đẳng cấp.
sadnightdj
TÍCH CỰC
6 năm
Thiết kế đẹp, sang giá cũng ok, ko biết chất âm thế nào
@sadnightdj HK thì khỏi chê rồi bạn ơi.
Nhìn cái loa giống cuộn chỉ quá 😆
vvt03hp
CAO CẤP
6 năm
Ko biết chất âm thế nào
Cặp loa đứng đẹp quá
LYSM
TÍCH CỰC
6 năm
Không biết con Harman Kardon Citation Tower nghe thế nào nhỉ, thích kiểu loa 2.2 thế này
Mấy con này nhìn sang, đẹp
Wave alpha
TÍCH CỰC
6 năm
Harman thì giá mặn lắm! 😁
dobinhson
ĐẠI BÀNG
6 năm
Loa đẹp, nghe sướng lỗ tai...mỗi tội éo có xiền
lqphong77
TÍCH CỰC
6 năm
Hơi giống cặp đền hay để trên quan tài.
terryson
ĐẠI BÀNG
6 năm
Harman âm thanh thì ngon rồi
hfff1080
ĐẠI BÀNG
6 năm
@terryson Chuẩn, quá ngon
mrd213
CAO CẤP
6 năm
Chất hơn hẳn quả Riva hôm qua.
@mrd213 riva hãng mới sao so với harman được, nhưng chất âm mấy em riva thì ngon lành lắm 😁
Hàng Harman Kardon thì quá chất rồi!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019