IFA18 - LG Tone Platinum SE sắp ra mắt sẽ có Google Assistant, nhiều tính năng thông minh hơn

Knah
24/8/2018 22:5Phản hồi: 59
IFA18 - LG Tone Platinum SE sắp ra mắt sẽ có Google Assistant, nhiều tính năng thông minh hơn
Tại kỳ triên lãm IFA 2018 tới đây, LG sẽ ra mắt 2 mẫu LG Tone thế hệ tiếp theo. Trong đó, LG Tone Platinum SE là sản phẩm dành được nhiều sự quan tâm nhất. Sản phẩm được trang bị trợ lý ảo Google Assistant, người dùng có thể dễ dàng truy cập thông qua một nút bấm trên tai nghe
LG cho hay sản phẩm cũng có thể dùng được các tính năng thông minh khác như dịch ngôn ngữ theo thời gian thực như Google Translate. Hi vọng rằng LG sẽ làm tốt hơn so với Google Pixel Buds.
Ra mắt cùng với Platinum SE là LG Tone Ultra SE, sản phẩm được trang bị hẳn một loa mono ngoài để bạn có thể vừa nghe nhạc và gọi điện đồng thời vẫn có thể nghe âm thanh từ môi trường xung quanh. LG không nói gì thêm về các tính năng thông minh nên có lẽ nó được thiết kế tập trung vào trải nghiệm âm nhạc nhiều hơn.
Hiện chưa có bất kì thông tin nào về giá cả hoặc thời điểm lên kệ nên chúng ta sẽ phải chờ đến khi sự kiện IFA chính thức diễn ra để trực tiếp trên tay sản phẩm. Được biết Tone Platinum SE sẽ có ba màu đen, xanh và vàng và giữ nguyên thiết kế neckband đặc trưng
Nguồn: Wearable
59 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thiết kế quá xấu cho một em bluetooth
k161194
ĐẠI BÀNG
6 năm
@duongducdangden Cần gì đẹp? Tiện dụng, chất lượng tốt, cuối cùng cái quan trọng là mọi người đều biết giá trị của nó như thế nào. Như đt VERTU chẳng hạn. 😁
AWD_TEAM
ĐẠI BÀNG
6 năm
@duongducdangden K lm như vậy thì chú thiết kế kiểu nào, như vậy là ổn nhất r
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@duongducdangden Dòng sản phẩm này thiết kế nó đặc trưng là như vậy bác ơi, người ta sẽ quan tâm đến trợ lý ảo, 1 chút về âm thanh và nhiều tích năng hay ho của nó bác à
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
Hỗ trợ dịch tiếng Anh tiếng Việt là oki nhất
Chụp ảnh ko có tâm j cả 😆 ai lại đi lấy nét cái tai nghe, e gái đằng sau tươi thế mà ko chụp 😁
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@thanhdat3796 Chụp sản phẩm mà bác, cần auto focus hehe
dreamcandy
ĐẠI BÀNG
6 năm
Không có sự đột phá trong thiết kế
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@dreamcandy Thiết kế k phải làm điểm nhấn và cũng k phải là cái mà người dùng quan tâm ở dòng sản phẩm này bác ơi
thanhsuper06
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có đột phá trong công nghệ
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@thanhsuper06 Tích hợp được con trợ lý ảo là quá ngon 😃
Vẫn còn chơi với Harman Kardon cơ à 😆)
Dạng neckband này LG thiết kế xấu quá, thua cả xiaomi.
@TakaVainglory Con này tên gi b, nghe ok không bác
@Timkelvin Xiaomi neckband tầm 1-1,2 củ. Nghe ok.
@TakaVainglory Thanks b
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@TakaVainglory Có gì đâu bác, hãng nào làm tốt thì họ hợp tác thôi ạ
Wave alpha
TÍCH CỰC
6 năm
Cồng kềnh, vướng víu. Mình vẫn thích loại tai nghe in-ear nhưng nó là rời, cất đâu cũng gọn.
@Wave alpha Và rơi là mất, kể cả chỉ rơi 1 bên tai 😃
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@Wave alpha Dòng sản phẩm mang tính đột phá mà bác 😆
Lg cũng sản xuất tai nghe giờ mới đc biết, tks mod
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@vule123 LG cũng tương tự như SS bác ơi, 1 Tập Đoàn sản xuất hầu hết các thiết bị điện tử bác ơi 😃
matty
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vẫn còn đang xài con lg tone platinum, con SE thiết kế na ná con cũ, không biết có còn xài driver balanced armature được tinh chỉnh bởi harman kardon hay là xài driver hybrid
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@matty Cám ơn bác, bác chắc là 1 trong số hiếm hoi những người dùng con lg tone trong topic này 😆)
TranAnhdh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có bác nào giống em ko? Vào vì mẫu quá xinh. Hic
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@TranAnhdh Có tôi nha, mẫu thì xinh thật nhưng đối với ae công nghệ thì sản phẩm vẫn có sức hút hơn hehe
Kid_Alone
TÍCH CỰC
6 năm
Vì gái ms vào =•=
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@Kid_Alone Gái và công nghệ bác chọn cái nào?
Kid_Alone
TÍCH CỰC
6 năm
@Dzhuy Gái =)
Công nghệ có dàn loa 2.1 chỉ cần phích cắm một chấu là hát ko. =)
cũng hóng trên tay
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@nhucongpro Mình cũng vậy, xem xét nên đầu tư hốt em ấy về k nhỉ?
😁 em mẫu
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@narutoxboy Xinh thì xinh đó nhưng vẫn có cái xinh hơn hihi
ton_vu1
ĐẠI BÀNG
6 năm
Xác nhận tai LG ngon. Mình thích con 920 hơn con 1100 vì có 2 chế độ nghe, Tone and Bass. Pin LG con 920 được 15h00 max volum, 1100 được 10h. Dùng ~ 2 năm, tần xuất mình dùng cũng nhiều mà vẫn thấy ổn. Cảm nhận mỗi người mỗi khác, với mình thì càng đắt càng đẹp 😆.
matty
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ton_vu1 Con 1100 cũng có 3 chế độ mà bạn, bass boost, treble boost, và tone platinum. Mình thì thích tai 1100 hơn, âm thiên sáng
ton_vu1
ĐẠI BÀNG
6 năm
@matty K để ý. Cái đấy cho vk xài. Tại thấy pin yếu hơn nên k thíck 😁
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@ton_vu1 Bác này fan cứng của dòng tai nghe này rồi, phải ngon thì họ mới mạnh dạn nâng cấp cho người dùng chứ 😃
Thấy em này đời đầu là xịn nhất, nghe hay nhất, mấy em đời sau không bằng
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@Airblade14 Mấy đời sau hi sinh âm thanh 1 chút phải không bác?
TiaMi
TÍCH CỰC
6 năm
xóa cái logo LG thì còn cái logo JBL cũng dc,mà thôi nói chung kiểu nào cũng hơn mấy con sám
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@TiaMi Em thì không thích xóa logo LG bác ạ
Thấy bảo dòng này nghe âm hay phết mà chưa thử bh
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@vipmapperf2 Chỉ mấy cái đời đầu âm thanh mới hay thôi bác, con lg ton SE này không biết có còn hay không?
Đang dùng e 920, phê thiệt. Pin bền
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@hungcuonghaui Bác ở đâu, hôm nào mời qua cf tinhte giao lưu đồ CN bác ơi 😃
vvt03hp
CAO CẤP
6 năm
Đẹp
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@vvt03hp Chắc mỗi bác này khen thiết kế đẹp thôi nhỉ 😆)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019