#IFA18: Sony giới thiệu mẫu tai nghe True-Wireless kèm máy nghe nhạc dưới nước "WF-SP900"

abuchino
31/8/2018 3:7Phản hồi: 140
#IFA18: Sony giới thiệu mẫu tai nghe True-Wireless kèm máy nghe nhạc dưới nước "WF-SP900"
Mặc dù không được giới thiệu chính thức tại buổi họp báo IFA2018, tuy nhiên mẫu tai nghe True Wireless mới nhất của hãng mang tên WF-SP900 vẫn được giới thiệu và cho công chúng tham dự nghe thử. Đây sẽ là mẫu tai nghe True-Wireless thế hệ thứ ba của hãng sau chiếc WF-1000X và WF-SP700N, tuy nhiên sẽ có rất nhiều điểm khác biệt về công nghệ và tính năng.

Chiếc tai nghe WF-SP900 sẽ là chiếc tai nghe True-Wireless đầu tiên có khả năng chống nước IPX5/8, giúp sản phẩm này không chỉ chống nước như nước mà người dùng có thể sử dụng để đi bơi trong môi trường nước biển với độ sâu lên đến 2m. Khả năng chống bụi của tai nghe cũng đạt chuẩn IP6X, nên các bạn cũng không cần quá lo lắng về độ bền, trâu bò của tai nghe.

Đây là chiếc tai nghe True-Wireless có tích hợp một máy nghe nhạc bên trong có bộ nhớ 4GB ROM. Điều này giúp người dùng có thể dễ dàng nghe nhạc ở dưới nước trong điều kiện không có thiết bị phát nhạc không dây, hoặc cũng có thể giúp người dùng tập luyện thể thao mà không cần đem theo bất kỳ sản phẩm phát nhạc nào.
Chất lượng âm thanh cũng được đảm bảo với driver Balanced Armature chất lượng cao bên trong tai nghe. Sản phẩm hỗ trợ kết nối Bluetooth v4.0 với các codec SBC, AAC.

Phần pin bên trong tai nghe có thời lượng sử dụng lên đến 3 tiếng ở chế độ Bluetooth và 6 giờ khi phát nhạc từ bộ nhớ trong. Phần case sạc có thể sạc đầy tai nghe SP900 lên đến 3 lần.

Các bạn cũng có thể kết nối tai nghe SP900 với phần mềm Sony Headphone Connect để sử dụng chức năng ‘Ambient Sound Mode’ giúp các bạn nghe được những âm thanh từ môi trường bên ngoài. Các bạn cũng có lựa chọn playlist, các ca khúc bên trong Music Center khi phát từ bộ nhớ trong. Điều khiển cũng cực kỳ dễ dàng với nút điều khiển ở cả hai bên tai giúp người dùng dễ dàng sử dụng trong điều kiện dưới nước

Các bạn cũng có thể nối dây giữa hai bên để đảm bảo chắc chắn hoặc không bị rơi rớt hai tai true-wireless bên trái phải khi ở dưới nước. Phần tip silicon được gọi là Arc supporter có ba kích thước khác nhau. Sản phẩm còn đi kèm các tip đặc biệt để đảm bảo độ kín khi bơi.

Mức giá dự kiến dành cho Sony WF-SP900 sẽ vào khoảng 280 Euro và sẽ được giới thiệu vào tháng 11 sắp tới.
140 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Con này mà rớt liệu có mò được không đây
angelsun
TÍCH CỰC
6 năm
@phamchien1106.uet có ko giữ. mất đừng tìm 😁
@TRK Vừa tắm vừa quay tay bạn ơi 😆)
Eldimio
CAO CẤP
6 năm
@TRK Bởi vì tai nghe thường không chịu được nước. Giống như ngày xưa đi bơi để điện thoại trên bờ, còn giờ thì đút túi (Sony XZ) xuống biển luôn.
Nhìn đẹp nhỉ
TRK
TÍCH CỰC
6 năm
@bhuubao Troll vãi
@bhuubao Gọi cho nàng tiên cá khi đang bơi ! Ngon , ngon ....
@HCproboy Thì lúc sắp chết đuối gọi báo địa chỉ chìm cho người thân để còn hốt đem về nữa, hihihi.
@thanh.vohong bác có vừa lặn vừa há mồm nói chuyện được thì tài quá =))
Đẹp! K biết giá cả thế nào
@Phan Tình Phong Giá thế thì quá ổn bạn ạh
Đẹp quá, đúng cái mình mong đợi, vừa là tai nghe, vừa là máy nghe nhạc không dây, hy vọng giá ok để mình xúc một em 😁
@huynhdinhchien tầm 7 tr đó bạn
@Knah 7tr cho chiếc máy vừa là tai nghe vừa máy nghe nhạc, độ bền cao thì hợp lý mà
hfff1080
ĐẠI BÀNG
6 năm
"Có thể sử dụng trong môi trường nước biển với độ sâu lên đến 2m". Quá ấn tượng
@hfff1080 Cơ mà lặn thì nghe kiểu gì
hfff1080
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Lê Hoàng Huynh Mk chưa đc thử nên ko biết nó tn, kể mà có thì cũng trên tay dưới nước phát
@Lê Hoàng Huynh Lặn thì liên quan gì đâu, nó áp sát vào tai rồi
digikei
CAO CẤP
6 năm
@Lê Hoàng Huynh Nó có ghi tip chống vô nước lỗ tai khi đi bơi kìa bạn, nước không vô lỗ tai và có bộ nhớ trong thì nghe bình thường
Mrsimply
ĐẠI BÀNG
6 năm
quá ngon, giá cũng khá
VanToank47yl
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chống nước mưa thôi là tốt lắm rồi, chứ có mấy người vừa lặn vừa nghe nhạc hay gọi điệnthoại đâu
@digikei Hình như bạn đang đùa khi có cái câu “Nhưng vì chẳng có thiết bị....” 😔 thay bằng câu “mình chưa thấy...” thì nghe lọt tai hơn vì sony nó ra thiết bị này lâu lắm rồi nhé.
c2cancer
ĐẠI BÀNG
6 năm
@raica7979 Chuẩn. Mẫu này có lâu rồi mà chả thấy ai dùng khi bơi 😆
dichoinha1
ĐẠI BÀNG
6 năm
@c2cancer Hồ mình đầy. Mình cũng xài 1 em. Nhưng vì bơi nhanh quá. Nên hay tuột thành ra hok đeo nữa :p
boychaoban
ĐẠI BÀNG
4 năm
@dichoinha1 ủa dễ bị tuột lắm hả bạn
kiddi5
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ngon nhưng giá gần 8 củ =))))
@kiddi5 Vậy mua 1 tai thôi 😃
@uochuý1489Quốc Huy Mua 1 đôi chia 2 mỗi người cái cho kinh tế 😃
kiddi5
ĐẠI BÀNG
6 năm
@uochuý1489Quốc Huy một tai cũng không mua =)))
blockchain
TÍCH CỰC
6 năm
Đỡ nước vào tai tốt quá 😃
Thật chứ thể thao trên cạn nghe nhạc còn hiểu được chứ bơi lại còn nghe nhạc thì hơi kì cục
@O.R.A.N.G.E vừa bơi vừa nghe nhạc 😁
digikei
CAO CẤP
6 năm
@Lê Hoàng Huynh Lạy ông, ông vô chỗ mấy hồ bơi ở các nơi cao cấp chút hoặc đi nước ngoài, ở hồ bơi người ta rất hay mở nhạc thư giãn khi ở hồ bơi, cảm giác rất thoải mái. Mình chưa đủ trình hay chưa dc thấy, thưởng thức bao giờ thì đừng nghĩ ai cũng thế. Nhu cầu chắc chắn phải có nhiều thì người ta mới sx bán sau khi điều tra thị trường chứ. Tai nghe mà không vô nước trong lỗ, vừa bơi vừa dc nghe nhạc rất đã.
@bhuubao “Dưới nước” mà “gọi” được là bạn ghê lắm rồi đó 😃))
bababucon
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Lê Hoàng Huynh Vào mấy khu 5* có hồ bơi riêng Nằm hồ “mát xa” ăn trái cây uống rượu, hút cỏ, nghe nhạc. Lâu lâu bơi vòng. Thượng lưu quá. Haha
280usd chất thật 😁
@nhân hunter 280 tiền châu âu nhé.
@nhân hunter 280 Euro bác 😃
Mua tai nghe 20k nghe đủ thể loại nhạc 😁
Các thanh niên trẻ trâu cho biết :D
hfff1080
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Nhạc Phụ Đại Nhân Like bác
@Nhạc Phụ Đại Nhân Lạy nhạc phụ ! Lâu lắm mới thấy vong nhạc phụ .
Âm thanh thì Sony khá tốt.
@uochuý1489Quốc Huy Chỉ khá thôi hả bác.
Em thấy nó nằm top chứ đâu có khá
@songoku_1206 Chứ em có nói giỏi đâu..khá tốt thôi mà 😃
@songoku_1206 Tốt trong tầm trung thôi chứ 😁
xedieu
CAO CẤP
6 năm
@songoku_1206 Khá tốt là ưu ái rồi đớ!
hfff1080
ĐẠI BÀNG
6 năm
@uochuý1489Quốc Huy Chất mà bạn
Sao Sony ko dùng mẫu nữ nhể 😁
@JaegerH.. Mẫu nữ để sản phẩm khác chiến lược hơn cho bắt mắt :D
ThThLam
TÍCH CỰC
6 năm
@JaegerH.. câu gay vào nhé. để hình tỏm.
hfff1080
ĐẠI BÀNG
6 năm
@JaegerH.. Nam nữ dùng chung
h.d.v.d
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chắc chủ thớt quên mất con Samsung Gear IconX đời đầu rồi, nó cũng có 4GB ROM bộ nhớ trong đó thôi.
@h.d.v.d tại SS không có tên tuổi trong thị trường âm thanh nên ít ai care, chứ mấy trò mèo này có khi mấy a Tàu còn làm trước rồi ấy.
giống kiểu 2 sim, 4 sim toàn từ máy Tàu mà ra
Vừa là tai nghe vừa là máy nghe nhạc à?
@Hero of Newage Đúng rồi bác, tích hợp máy nghe nhạc luôn
@Lê Hoàng Huynh thế lúc tùy chỉnh thì có cần dùng đến thiết bị bên thứ 3 như đt ko nhỉ?:rolleyes:
@Hero of Newage Chắc có
@Hero of Newage Không cần nhé
@Hero of Newage e thấy bài đăng là chiếc tai nghe true-wr có máy nghe nhạc đầu tiên là ko hợp lý, cách đây vài năm Samsung có ra con Gear Icon X đời đầu là đã có bộ nhớ, cảm biến để dùng độc lập với smartphone rồi
Ko nên mua nhé
Ai đeo tai nghe đi bơi rồi mới biết, tai nghe bơi lội luôn là in-ear
Mà bơi thì trồi lên ngụp xuống rất nhiều, mỗi lần như vậy tai và đầu va chạm vào nước tạo ra rất nhiều tiếng động mạnh "ì oạp" liên tục
Tóm lại rất khó chịu khi nghe nhạc giữa 1 rừng tạp âm như thế, dù có bật lớn thế nào cũng ko át được tiếng ồn khi bơi
@xedieu Bơi nào cũng trồi lên lặn xuống mặt nước
Bơi biển có sóng càng ồn
Tai này chịu đc có 2m mà lặn gì
xedieu
CAO CẤP
6 năm
@yudhoyono Đi bơi đi, đừng ôm bàn phím tưởng tượng nữa!
hfff1080
ĐẠI BÀNG
6 năm
@yudhoyono Chắc chỉ mang tính tham khảo bạn nhỉ, nghe dưới nước khó đạt đc chất lượng tối ưu
@xedieu Có cần show thẻ vip Elite Fitness 50 củ ko
Ngày nào cũng đi bơi nhé
Ko cần thách
ntlvn
CAO CẤP
6 năm
Mấy dòng Sport của Sony mình thấy rất bền, bền hơn tai của Bose. Nhưng nghe chán chán sao á, Bose sài một thời gian là xộc xệch nhưng nghe vẫn hay hơn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019