#IFA19: Lenovo ra mắt 3 màn hình thông minh có Google Assistant, anh em smarthome sẽ thích

Duy Luân
5/9/2019 22:29Phản hồi: 24
#IFA19: Lenovo ra mắt 3 màn hình thông minh có Google Assistant, anh em smarthome sẽ thích
Lenovo hôm nay ra mắt 3 cái màn hình thông minh mới, tất cả đều tích hợp Google Assistant, anh em smarthome chắc chắn khoái.

Model đầu tiên là Lenovo Smart Display 7 (hình trên), đây là phiên bản update cho chiếc năm ngoái với kích thước nhỏ gọn với màn hình 7". Giống với Google Nest Hub, nó có thể chơi nhạc, radio, YouTube, Spotify, hiển thị hình ảnh như là khung tranh thông minh với ảnh lấy từ Google Photos. Nó có camera để bạn gọi video với bạn bè, người thân. Giá của Smart Display 7 là $129.99.

Chiếc Lenovo Smart Tab M8 thì bản chất là tablet Android nhưng có thể biến thành màn hình thông minh nhờ chế độ Ambient Mode mới của Google Assistant. Khi bạn không dùng tablet và gắn vào dock như hình dưới, bạn có thể dùng tablet này làm smart display và nó cũng làm được tất cả những tính năng như trên. Chiếc Smart M8 có giá 119$, nó dùng màn hình 8" 1280 x 800, RAM 8GB, chip 4 nhân MediaTek A22 processor, camera chính 5MP và camera phụ 2MP.

Cuối cùng là Lenovo Yoga Smart Tab 10. Chiếc tablet này có pin nên bạn xách nó đi đâu trong nhà cũng được, và bạn có thể dùng nó để giải trí với YouTube, Spotify, đọc tin tức bằng Google News, không biết xem được Netflix không, xem được nữa thì ngon.
Cái hay là con Yoga Smart Tab 10 này có một cái chân chống ở ngoài sau, bạn có thể dùng nó như một cái tablet khi cầm trên tay, hoặc dựng lên bàn ở 1 trong 4 tư thế như hình trên. Do chân chống cũng có khoét lỗ nên bạn treo cái màn hình này lên tường cũng được luôn. Có thể dùng để làm trung tâm điều khiển smarthome theo hệ sinh thái Google Home thì ngon lắm.

Giá của Yoga Smart Tab 10 là $249.99, nó chạy chip Qualcomm 439 processor, tùy chọn RAM / bộ nhớ trong bao gồm 3GB / 32GB hoặc 4GB / 64GB of RAM, màn hình 10,1" độ phân giải 1920 x 1200.

Nguồn: Android Community
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vvt03hp
CAO CẤP
5 năm
Nhìn đc đó
hồi 2013 cực thích dòng yoga của lenovo. Nhớ có 1 dòng tích hợp cả máy chiếu nữa 😁 :D .
H hi vọng nhiều ông làm loa thông minh để giá rẻ bớt gắn mỗi phòng 1 con :D :D
@tranlinh995 GG Home mini cũng rẻ rồi mà bạn, cỡ 500k/con thì mình nghĩ gắn mỗi phòng 1 con đủ khả năng :D
@trantuananh1996 Nó vẫn có 1 cái gì đó delay bác. Nhiều thằng cùng làm thì mn sẽ có hàng rẻ mà ngon
Susuraudai
ĐẠI BÀNG
5 năm
Dùng với ios có được không vậy các bác. Em hơi ngu khoản này
Hieu123z
TÍCH CỰC
5 năm
@Susuraudai ios cũng có GA mà bác
trợ lí ảo cài bên ios thấy hỗ trợ hạn chế quá
Lenovo làm mấy con này rất thực tế, thỉnh thoảng chuyển qua tablet làm thêm một số việc rất tiện.
Nhìn đc đó 😁
Smart displays của lenovo rất ngon 😃
nhìn ios và Android mới thấy.
khi có lãnh đạo tốt như Steve Jobs thì độc quyền vẫn sống tốt.
còn không thì độc quyền nó chả khác gì bọn cơm sườn
@quocanh_ltk ??? Ko hiểu

Android và iOS đều đang phát triển tốt đấy chứ
@quocanh_ltk nghèo thì đừng nên phát biểu đại diện cho cộng đồng!
Cơ bản châu á phát triển trên nên tảng free như GG, bên châu âu, châu mỹ thì thiết bị cho Alexa với Home kit nhiều vô kể nhưng ko bao giờ bán ở châu á và những hãng đó có thể cả đời chú cũng ko bao giờ nghe tới nhưng giá của nó ko hề rẻ!
hay đấy
đẹp đó,,
SonAmpe
CAO CẤP
5 năm
Thiết thực đấy. Nhu cầu smarthome ngày càng tăng, Lenovo thức thời ghê.
Con này nhìn đẹp gê
mr.neo
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mấy con yoga thiết kế tốt, gắn trên xe hơi bao đẹp 😃, mỗi tội cấu hình chưa ngon
Mấy bác tung của nhanh vãi.
mệt với thế giới công nghệ
vvt03hp
CAO CẤP
5 năm
Nhìn xấu
bohemian
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình nghĩ em Lenovo Smart Tab M8 là ROM 8 GB chứ ko phải là RAM 8 GB
Ngon quá bao h có bán đây
Chí Ước