[iFixit] Bên trong iPhone 7 Plus bản thương mại: dễ mở, dễ sửa chữa, nhiều ron cao su

TDNC
16/9/2016 3:6Phản hồi: 306
306 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ttnp
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sao lại có miếng cao su che ngay cái lỗ micro lại nhỉ, mà không phải là cái loa, hay la thiết kế chưa kịp
Iphone bây giờ bá đạo rồi một mình 1 cõi tha hồ hốt bạc. Hôm nay có tin là S7 cũng phát nổ nữa rồi. Chưa bít thế nào phải điều tra xem ai có lỗi ( lần này chắc KH quá😁) http://kenh14.vn/sau-note7-den-luot-galaxy-s7-cung-lo-video-phat-no-ngay-giua-nha-hang-20160915201902418.chn
@pond1597 Èo cái mương 14 sao nó cập nhận chậm thế, tin này cả tuần rồi...
KLQ: Mới đọc được 1 câu chuyện trên FB share cho ACE =))

Hồi đó, hắn dùng 20 triệu mua IPhone 5, tôi dùng 20 triệu đi thuê mặt bằng. Một năm sau, hắn dùng 20 triệu mua iPhone 5s, lúc này tôi đã kiếm được 200 triệu, tự mở một cửa hàng nhỏ. Sau thì, hắn lại dùng 20 triệu mua iPhone 6, tôi đã có công ty của riêng mình. Tiếp theo, hắn vẫn dùng 20 triệu mua iPhone 6s, còn tôi đã có nhà có xe có sổ tiết kiệm. Hôm nay, hắn lại dùng 20 triệu mua iPhone 7, còn tôi phiêu bạt giang hồ, trốn nợ khắp nơi.
Vì thế có tiền cứ mua iphone các bạn nhé ,đừng như tôi...

P/S: các SS seeder, anti Apple, các bạn hãy về với box của mình đi, đừng có dạo dạo canh me bài mới trong box iOS này rồi vào ném đá =)) iFan hay những người đang có ý định mua iPhone 7/7Plus giờ đã chắc chắn là chờ hàng phân phối chính hãng sẽ mua 1 con rồi. Nên các bạn có làm cái *éo gì đi chăng nữa thì vẫn không thể thay đổi được sự thật đâu =))
CHÀO THÂN ÁI VÀ QUYẾT THẮNG =))
ninamy238
ĐẠI BÀNG
8 năm
@BãoApple Như lầy đúng ko bác
@BãoApple Photo Sub luôn cho a e nè 😁

BOT LOC
CAO CẤP
8 năm
Cục pin chiếm hết diện tích. Mà nếu công nghệ cao làm cục pin siêu nhỏ lại thì tính ra có quá nhiều khoảng trống chẳng biết làm gì lấp lại hết nhỉ?
kellykent
TÍCH CỰC
8 năm
@BOT LOC Nhìn con ipad air2 cục pin mới ác, main với mấy bộ phận khác chiếm diện tích có tí xíu, còn bao nhiêu là cục pin ko.
@BOT LOC Thì thôi thu hẹp diện tích nó lại khỏi lấp lại còn tiết kiệm đc chỉ phí sx vỏ máy
@kellykent Phải nhìn con iPad Pro 12.9" ấy
SilverA
TÍCH CỰC
8 năm
@BOT LOC Hi! Pin có bao giờ là thừa đâu bạn. VD giờ họ làm được cục pin 3000 bé bằng 1/10 hiện tại thì họ se nhét cục pin 30.000 kích thước bằng pin 3000 hiện tại vào (nếu kích thước các linh kiện khác giữ nguyên và không làm giá thành tăng).
Nên gọi nó là ip 6x. 6sx vì k có gì thay đổi thiết kế
Sự thật là giờ cầm 5tr ra siêu thị mua bừa 1 con dt thì cũng là sự lựa chọn thông minh hơn mua iphone.

Google: "điện thoại 5tr màn nét hơn iphone": 1 triệu kế quả trong 1/1000s.

Google: "điện thoại 5tr pin khủng hơn iphone" 10 triệu kết quả trong 1/tỉ giây.

Siri: "tôi muốn tìm điện thoại 5tr sim gấp đôi iphone, pin trâu gấp đôi iphone, màn hình to gấp đôi iphone"
Siri: xiaomi mimax.
@Apple Haters 2.01 "Xiao mi hân hạnh tài trợ chương trình này!"

Cắt
! Diễn tốt lắm 😁...
@Apple Haters 2.01 Google: "tôi muốn tìm điện thoại khác ngoài iPhone, yêu cầu chạy ổn định, nhanh, mượt không lỗi vặt và đặc biệt không cháy nổ " Google bốc khói ngay lập tức!
@Apple Haters 2.01 Chú có ip ko mà đòi hỏi siri. Mà hwa đòi so màn hình mì xào vs ip, ai thua mất con phone. Tôi có phone rồi đây, mà sao chưa thấy chú so cho tôi coi. Lại chém gió chớ j, hnay lại chạy qua topic này seed cho mì xào... đúng là seeder cho tàu khựa cũng chỉ toàn lũ chém gió, nói dóc...
nin_kute
TÍCH CỰC
8 năm
@Apple Haters 2.01 Hùi đó có ng nói Apple Hater là seeder Mì Xào, mình không tin lắm và bây giờ đã tin
Tích hợp loa ngoài vào loa thoại để có 2 loa ngoài là hỏng rồi. Thứ nhất là âm thanh khi đàm thoại sẽ lớn hơn bình thường mất sự riêng tư. Thứ 2 là nghe nhạc nhiều thì khi đàm thoại sẽ rè.
00986
TÍCH CỰC
8 năm
@Hoang_HaoMinh trình đọ học vấn của chú bằng kĩ sư apple ko? à mà trình độ cào phím chắc cao hơn kĩ sư apple, nói 1 câu nguy hiểm thặc =))
Tích hợp loa ngoài vào loa thoại để có 2 loa ngoài là hỏng rồi. Thứ nhất là âm thanh khi đàm thoại sẽ lớn hơn bình thường mất sự riêng tư. Thứ 2 là nghe nhạc nhiều thì khi đàm thoại sẽ rè.
00986
TÍCH CỰC
8 năm
@Hoang_HaoMinh thế nào lý sự cùn? giải thích đi bạn trẻ?
00986
TÍCH CỰC
8 năm
@Hoang_HaoMinh có bao giờ cầm laptop samsung mà cục pin do thằng samsung sdi làm chưa? ếch ngồi đáy giếng thì tốt nhất nín đi, càng nói càng thể hiện "sự tiến bộ vượt bậc", biết lý do vì sao pin note 7 dễ bị nổ ko? gg ko thiếu nhé.
ninamy238
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Hoang_HaoMinh Yes.
@00986 Cái gì gg cũng có? làm trong SDI à?
The gioi smartphone chi co iphone la hoan thien nhat,nhin tinh te,sang tao, nen doanh so luon cao, khong nhu dien thoai no 7 nhin ben trong nhu o ga, xau hok ta noi
tychuotpk
ĐẠI BÀNG
8 năm
Apple haters: Bác ơi người ta có tiền ng ta có quyền! Thích thì nhích, Bác ko mua thì thôi nói nhiều gạch đá tè le
khi mà samsung ngã ngựa thì apple 7 lại cực ngon từ trong ra ngoài, tốt gỗ tốt cả nước sơn..😁
Ghê góm.. em 7 Plus có RAM 3GB.... hóng xuống giá xúc e nó mí được.... :p:p:p:p
Mr.Chuong
TÍCH CỰC
8 năm
Nội thất đẹp lung linh không thừa khoảng trống nào. Em vừa chân dài, vừa thơm tho, nội thất ngăn nắp, cái nào ra cái đó, lại màu hồng hồng nữa. Ước gì
Ủa, thế cái gì là của Intel ở đây vây?
@h3141592653 Có 2 phiên bản một dùng Intel một dùng Qualcomm
ninamy238
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nguyenngocminhtll Vậy chíp nào ngon hơn nhỉ.
@h3141592653 Chíp mạng bạn ạ. Nhưng tùy bản và tùy thị trường. E vẫn hi vọng mua dc chip mạng rồng. Vì chip intel tốc độ chỉ 450mbs thành ra nó giới hạn luôn con chip rồng cũng là 450mbs trong khi e nó có thể đạt tới 600mbs.
@ninamy238 Như nhau nó chỉ là chip mạng thôi qualcom thì nó hỗ trợ mạng DCMA còn intel thì k chíp qualcom bị giới hạn ở mức 450mbs tương đương vs chip intel cái này cũng k ảnh hưởng gì đến ae VN mh đâu
halong148
TÍCH CỰC
8 năm
Like mạnh
Like mạnh bạn này vì bạn thuộc típ người mình hiếm gặp. Đáng để mở rộng tầm mắt.
kellykent
TÍCH CỰC
8 năm
Mấy bác giải thích hộ mình với, mấy cái loa làm sao có thể chống nước đc vậy, nếu muốn loa phát âm thanh ra ngoài thì phải có khe hở để đẩy âm thanh ra ngoài chính là mấy lỗ đc che bằng lưới nhôm, vậy muốn chống nước phải bịt kín nó lại làm sao âm thanh thoát ra đc. Có ai giải thích giúp mình đc ko
ninamy238
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kellykent Bác gg lại cái clip lúc tim cút giới thiệu sẽ hiểu rõ hơn bác ợ.
kellykent
TÍCH CỰC
8 năm
Mấy bác giải thích hộ mình với, mấy cái loa làm sao có thể chống nước đc vậy, nếu muốn loa phát âm thanh ra ngoài thì phải có khe hở để đẩy âm thanh ra ngoài chính là mấy lỗ đc che bằng lưới nhôm, vậy muốn chống nước phải bịt kín nó lại làm sao âm thanh thoát ra đc. Có ai giải thích giúp mình đc ko
@kellykent Chắc cùng cơ chế với apple watch 2 thôi bạn.
Ngoài ra mình nhớ có 1 con đt của nội địa nhật, sharp thì phải, dùng loa dưới mặt kính, vẫn phát âm bthg.
@kellykent Áp suất bên trong lớn hơn bên ngoài, ngoài mang loa còn đc gia cố 1 lớp chống nước nữa
hungquocle
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kellykent đặc biệt là ở tấm lưới đó bác ạ , tấm lưới có khả năng cho âm thanh đi qua nhưng các phân tử nước sẽ bị ngăn lại ở tấm lưới đó vs một áp xuất nhất định.
halong148
TÍCH CỰC
8 năm
Có vẻ như so về kích thước pin của apple to hơn nhưng dung lượng thấp hơn so với các loại khác.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019