iGeoTrans ứng dụng định vị GPS và chuyển đổi tọa độ VN-2000

chuyentt
19/8/2011 18:27Phản hồi: 399
399 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em nhận đc email Cài đặt rồi nhưng khi đang cài nó báo Là unable to download! Cái ko Cài đc nữa!
Bạn có thể đọc kỹ ở trang 1 để hiểu rõ hơn ý của tác giả.
Vì thế nó không giống như bạn cài từ AppStore
chuyentt
TÍCH CỰC
13 năm
Build đợt 2 gồm các bạn sau:
Nếu iPhone của các bạn không phải là lock thì nên nâng lên iOS 5.
Các bạn check mail để cài đặt
locthdt
ĐẠI BÀNG
13 năm
Rồi! buồn cả năm trời, nhìn danh sách đợt 2 có mấy ngoe, mà không có tên mình. Kông biết mình có còn được chuyentt chiếu cố không nửa.
chuyentt
TÍCH CỰC
13 năm
Mình sẽ add cho bạn nhưng hiện tại bạn vẫn chưa hoàn thành các bước mình hướng dẫn qua pm nên UDID của bạn vẫn chưa có trong danh sách tester được
locthdt
ĐẠI BÀNG
13 năm
dig31
ĐẠI BÀNG
13 năm
okie, em đã cài được rồi bác ạ, em là bản lock nên ko nâng cấp lên OS 5 bây giờ đc, nói chung là vẫn dùng tốt cho 4.3.3 chứ bác?
Giờ bắt đầu ngâm cứu đây ^_^, ah mà hình như chỉ chuyển đổi cho mỗi vn-2000 thôi bác nhỉ? Em cũng hay đi khảo sát ở các nước khác, bác có thể nâng cấp đi đâu cũng có thể chuyển đổi từ WGS84 sang hệ địa phương ko ạ?
Thứ nữa là mình có thu thập và tính được elipsoid sai số vị trí điểm của khi mình đặt iphone ở 1 mốc trong 1 khoảng thời gian ko bác?
chuyentt
TÍCH CỰC
13 năm
Một số tính năng chính vẫn dùng tốt cho iOS 4.3.3. Riêng tính năng tracking user's location và follows (GO) đến markpoint thì không thực hiện được trên iOS 4.3.3.
Với iGeoTrans
Như vậy, bạn có thể tạo mới một hệ quy chiếu (Hệ tọa độ) cho bất kỳ quốc gia hay vùng lãnh thổ nào sử dụng 3 tham số hoặc 7 tham số chuyển đổi. Ngoài ra, bạn có thể lựa chọn một trong 25 lưới chiếu bản đồ khác nhau cho từng quốc gia hay vùng lãnh thổ.
Ví dụ: Bạn sang Trung Quốc thì mình thấy họ hay dùng lưới chiếu Lambert Conformal Conic hai vĩ tuyến chuẩn là 25 và 47, kinh tuyến trục là 110, ellipsoid là Clarke 1866, và 7 tham số chuyển đổi của họ thì họ giữ bí mật thì phải. Với những thông tin như vậy bạn hoàn toàn thiết lập trên iGeoTrans được.
Thành thật cảm ơn bạn. Mình đã nhận được file cài đặt và đã cài thành công.
Trong qua trình sau này nếu có ý kiến đóng góp mình sẽ đóng góp nhé.
Thân Chào ⭕️o
Mong bản chính thức quá đi mất!
em cài được rồi. em cám ơn các bác
dig31
ĐẠI BÀNG
13 năm
E vừa thử đặt lên mốc GPS quốc gia thấy độ lệch là 0.8x1.8m, sai số thế này là okie.
Nhưng trên os 4.3.3 bị hạn chế gần hết thì phải, có mỗi 2 options là đặt hệ tọa độ địa phương và tên dự án, ko có gì khác, ko thể tự nhập tọa độ điểm hoặc từ 1 điểm đã biết mà mình có thể chuyển sang hệ tọa độ và múi chiếu khác >_<. Cái đơn giản nhất là chuyển từ tiếng Anh sang tiếng Việt cũng chả thấy đâu >_<. Em là bản lock, giờ sao mà nâng cấp lên Os 5.0 đc 😔(. Bác cố gắng hoàn thiện trên 4.3.3, e đảm bảo với bác khi ra bản thương mại thì cty e sẽ đăng ký mua khoảng 8 keys là ít nhất
Mà bác có thể làm soft này nó lưu vị trí theo GPS liên tục trong 1 khoảng thời gian thực tế ko? Ví dụ đặt trong vòng 1 tiếng, cứ 20s nó lại lưu vị trí 1 lần ấy ^_^. Nếu thế thì tuyệt
độ chính xác như vậy nghĩa là cao hơn cả máy GPS cầm tay á? Để kiểm tra cái, có khi đi làm bỏ luôn cái Garmin ở nhà mà dùng iPhone cho tiện.
Còn về tiếng Việt thì khi mình chuyển ngôn ngữ iPhone sang tiếng Việt thì iGeoTrans cũng chuyển sang TV luôn
Em dùng iphone4 ios 5 beta 6 thấy tương đối ổn định. Nhưng co vẻ vị trí vẫn chưa được chính xác lắm
Từ từ đợi bác chủ nâng cấp
dig31
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hic... Hóa ra chuyển sang tv là vậy >_<. Đang làm cao tốc Đà Nẵng - Quảng Ngãi, rất nhiều cái muốn thử mà bản cho os 4.3.3 hạn chế nhiều quá, chẹp! Độ chính xác của Garmin hình như là 10m thì phải, cái lần dùng đi tìm mốc, thấy hiện lên là mình đứng trên mốc rồi mà tìm mãi mới đc ~_~.
Ah, muốn hỏi bác Chuyên thêm là chỉ bật GPS là okie? Nếu bật thêm cả 3G thì độ chính xác có thay đổi ko ạ? Chính xác hơn hay sẽ bị nhiễu hơn?
bbnumber1
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn làm ở TEDI à ?
Mình cũng có ông bạn đang làm công trình này.
dig31
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ko, mình làm EGS (Vietnam), thầu phụ của Tedi thôi ^_^
bbnumber1
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vậy là chỗ a Quang với Tuấn còng.
Mĩnh cũng có biết bên ấy.
Phần mềm này hay quá, tiếc là mình không có IP nên không dùng được.
dig31
ĐẠI BÀNG
13 năm
Oh, bác biết ông Quang và ông còng ư 😆, cho em biết quý danh, có gì còn lấy le với mấy sếp ^_^
Mình đang quan tâm app này thôi ah..

- app đo đạc trên android cũng chuối lắm, miếng đất hình chữ nhật mà đo ra hình bàn chân ^_^
Thanks bác pm hay quá rất tiên cho dân tràc đia
chuyentt
TÍCH CỰC
13 năm
Bạn hoàn toàn có thể quản lý, nhập hoặc xuất dữ liệu điểm đo trên iOS 4.3. Với iOS 4.3 bạn chỉ không dùng được chức năng tìm điểm và tracking trên maps mà thôi. Độ chính xác định vị trên iOS 5 cũng được cải thiện nhiề hơn.
Vì iOS 4.3 có nhiều hạn chế đối với ứng dụng này nên mình không định phát triển cho iOS 4.3 mà chờ iOS 5 ra là mình đưa lên App Store luôn. Tuy nhiên bạn cứ yên tâm, mình sẽ làm cho ứng dụng ngày một hoàn thiện, đáp ứng tối đa nhu cầu của người dùng.

Theo tài liệu của Apple thì có 3 cách để xác định vị trí người dùng: Wi-Fi, 3G/CellPhone, Satellites. Wifi thì xác định vị trí nhanh nhất và Satellite là chậm nhất. Độ chính xác thì Satellites là cao nhất và Wifi là thấp nhất. Trong ứng dụng iGeoTrans thì mình thiết lập để ưu tiên cho độ chính xác được cao nhất. Khi thu GPS thì bạn nhớ để ý độ chính xác đạt được ở dòng cuối cùng, nếu <=5m là đạt yêu cầu
chuyentt
TÍCH CỰC
13 năm
Thêm 2 testers:
locthdt
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em cài được rồi, cảm ơn chuyentt nhiều vô số kể. Em sẽ dành nguyên ngày chủ nhật này nghiên cứu.
dig31
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đang làm bình đồ, vẫn phải dùng con Garmin để tìm mốc vì ko sử dụng đc map tracking trên 4.3.3. Giờ e up lên os 5.0 thì vẫn cài lại vô tư chứ bác? Để nghiên cứu up lên mà ko phải sử dụng Gevey sim xem sao >_<
chuyentt
TÍCH CỰC
13 năm
Bạn cứ register device lại rồi install thôi. Việc này bạn hoàn toàn tự làm theo hướng dẫn trong email

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019