iMetro: theme Windows 8 đã xuất hiện trên Ipad [Cập nhật lockscreen]

lehoang84
21/2/2012 16:37Phản hồi: 122
122 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đội mồ sống dậy nào ! Xem Ae nào còn chiến cái vụ này không ?
kết cái này quá mà không làm j đc vì không jb. đang xài splashtop cho đỡ nghiền T__T
Bạn ơi chỉ mình cách lấy Live mail yahoo đc ko vì mình ko có xài gmail.Thêm cái nữa là có mấy cái icon có sẵn mình ko thể thay đổi đc hả bạn ví dụ cái twitter mình ko có xài nên giờ mún đổi hoặc xóa cũng ko đc nữa.Mình đã Set Permission 777 cho thư mục iMetro_Beta7 rồi vậy mà khi mình đưa mấy cái icon mới ra ngoài xong rồi thoát dreamboard rồi vào lại thì mấy cái icon nó lại trở về như ban đầu hic
Nghịch ngợm mấy cái này 1 hồi thì hay bị đơ app, nói chung là làm tới làm lui cũng chỉ được mỗi cái giao diện, nên đã gỡ bỏ. Bác nào mà muốn chỉnh sửa cái big title thì vào theme.plist chỉnh lại để khỏi phải có cái biểu tượng trên screen mà ko dùng được 😁.
@foundation Bạn làm giùm mình đc ko,mình mở cái file đó ra nhìn chả hiểu j vì mình ko rành mấy cái này lắm,mà có thay mấy cái icon lớn đó bằng app khác đc ko hay chỉ vào chỉnh cho nó mất lun cái icon ngoài màn hình thui hã bạn,hay chuyển cái icon lớn đó nhỏ lại đc ko bạn.Bạn thử nghiên cứu giùm mình với nhé cám ơn bạn nhìu.
Hôm qua vào check thấy tác giả bảo sẽ k hỗ trợ trên iPad 2 nữa ko phải vì khó mà vì tác giả sẽ mua iPad 3 và làm việc với bản HD
Ngoài ra tác giả cũng hứa sẽ viết 1 ứng dụng có tên gọi iMetro Manage trên Cydia để người dùng có thể tùy biến theo ý thích.

Nói chung là cũng hay hay, thi thoảng đổi gió thì được các bác ah
cái Preferences đó sao mình ko có vậy @@
Để thay đổi app cho big title, làm 1 icon app mới có kích cỡ bằng icon cũ, ví dụ như nếu mình nhớ ko lầm thì có cái icon Final fantasy kích cỡ khoảng 248x248, giờ muốn thay = Asphalt 6 thì làm icon Asphalt 6 có kích cỡ 248x248, nhớ chỉnh tên icon cho trùng tên app rồi copy vào thư mục icon trong iMetro.
Mở Theme.plist ra, search "fantasy" sẽ thấy dẫn đến dòng có Bundle ID:
<key>BundleID</key><string>com.square-enix.FinalFantasy3Pad</
<string>launch com.square-enix.FinalFantasy3Pad</string>
<key>Image</key><string>$ROOT/Icons/FinalFantasy III.png</string>

Thay dòng có màu đỏ bằng string tên app của asphalt 6, màu hồng = tên icon. Muốn biết string app này thì mở iFile mở Application --> asphalt 6 --> mở file itunesmetadata.plist, kéo xuống 1 chút sẽ thấy string app này, hình như là com.gameloft.asphalt6ipad 😁

Làm tương tự cho file Info.plist trong thư mục iMetro.

Xong, nhớ set permission nhé (dùng luôn iFile cho tiện).

Goodluck!
Cái File Info.plist mình cũng làm giống các bước như trong file Theme.plist hã bác,trong cái file Info.plist của e nó chỉ có như vầy
<?xml version="1.0" encoding="UTF-8"?>
<!DOCTYPE plist PUBLIC "-//Apple//DTD PLIST 1.0//EN" "http://www.apple.com/DTDs/PropertyList-1.0.dtd">
<plist version="1.0">
<dict>
<key>Description</key>
<string>Windows 8 Metro for the iPad</string>
<key>Plist</key>
<string>Theme</string>
</dict>
</plist>
Nó đâu có giống như file Theme.plist thì làm sao sửa hã bác
Sorry, hình như mình nhầm, là current.plist thì phải 😁
Tối nay có JBU cho iPad 3 rồi kìa các bác, bác nào có máy chuẩn bị lên bản HD nhé
lehoang84
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lâu rồi không cập nhật cho topic này, cũng bởi 1 phần như có bạn đã nói ở trên, Linkandzelda đã ngừng cập nhật cho theme này. Có thể sau khi jailbreak Ipad 2012, anh ta sẽ viết tiếp cho màn hình của máy này.
Khởi động dự án trước Linkandzelda, nhưng ngừng 1 thời gian dài và sau đó chuyển sang thiết kế theo luôn giao diện của bản Consumer Preview của MS, đó là dự án "Winpad 8 Metro for Ipad 2" của thành viên Fallenzx, cũng của diễn đàn Modmyi.com.
Theme này hiện đã phát hành, xem các clip thì thấy thiết kế cực kỳ công phu, dễ sử dụng và dễ edit. Nhiều tính năng với giao diện phỏng theo bản Cónummer preview. Donate với mức 4.99$. Mình rất thích nhưng không biết cách thanh toán thế nào nữa... Giới thiệu lên đây để các bạn yêu thích có thể tìm mua để sử dụng.

Clip "trailer" như phim trên Youtube :

Link gốc của tác giả trên diễn đàn :
http://modmyi.com/forums/ipad-new-skins-themes-launches/778797-wip-winpad-8-metro.html
@lehoang84 Ko biết bản này có Rotate được chưa bạn nhỉ? Nhìn hoành quá! Mình đến là mê mệt với mấy bản theme Metro này.
lehoang84
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bản này Rotate được 180 độ bạn nhé. Nhưng chỉ làm việc theo chiều landscape thôi.
@lehoang84 180 độ là ổn rồi, chứ bản cũ ko dùng SmartCover được. Ko biết cách thanh toán như nào nhỉ?
Bạn nào có kinh nghiệm thanh toán qua Paypal ko, mình chỉ mua trên appstore, chưa mua trên paypal bao giờ...
Mình mới mua theme này nhưng đang ở cty, tối về sẽ test sau.
AnMayAnXin
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ap-pad203 thế nào rồi bác?
@AnMayAnXin E lười wa, mới JB xong vất máy đấy vì cydia mấy hôm rồi chưa ổn định. E đang ngồi cài lại máy. Có gì sẽ thông báo các bác sau vậy :|
ngocduy123
ĐẠI BÀNG
12 năm
e đã dùng thử rồi, nói chung là khó sử dụng hơn nhiều so vs IOS mặc định themes WP còn dễ dùng hơn nhiều
theme này down ở đâu thế bạn
@haohanluongson Theme này hiện tác giả đang bán với giá 4.99 đô Úc chứ chưa có bản free. Bạn tham khảo trên này nhé!
http://modmyi.com/forums/ipad-new-skins-themes-launches/778797-wip-winpad-8-metro.html
Một vài hình ảnh về theme này 582257_10150850597782045_601632044_9894965_533421644_n.jpg 75964_10150850598357045_1553526617_n.jpg 576602_10150850600657045_958663050_n.jpg

Có điều độ mượt khi ở màn hình Home thì ko bằng so với theme iMetro 8 như ở tiêu đề topic, bù lại thì theme có thêm vài tùy chọn khá thú vị. Cái thanh Charm khá là hay khi các chức năng đều có đủ trên đấy chứ ko như theme trước.

Hôm qua mình mail tới tác giả và hỏi thì những RSS chỉ hiển thị được tin tức chứ ko tap vào đó được. Hy vọng bản Update sẽ có
AnMayAnXin
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ap-pad203 Máy bác là ipad 2 phải ko hix bác thử mail hỏi tác giả hộ em xem nó sắp hỗ trợ ipad 3 chưa ạ 😔
@AnMayAnXin Có người confirm là có sử dụng được với iPad 3 rồi đấy bác ạ, trong đống lố nhố đấy chỉ có 1 người confirm là được thôi.
lehoang84
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ap-pad203 Híc, đúng là theme này nặng khủng khiếp. Máy bạn không biết có bị không, chứ bên máy mình sau khi chạy theme, Ram chỉ còn cỡ 190mb. Charm menu đẹp nhưng ra chậm và hơi giật. Live tile của Photo lúc load được, lúc không. Live Fb thì mình chưa làm được. RSS trình bày xấu hơn Live tile "Flipboard" của Imetro (hiện mỗi tiêu đề bài viết).
Không có xoay 180 độ.😔
Có lẽ trong bản cập nhật sau, tác giả sẽ tinh chỉnh tốt hơn.
@lehoang84 CHuẩn men!!! 😁:D
Theme này có dùng cho iPad 3 được không các bạn ?
@ppc_mobile Bạn chịu khó đọc post trên của mình chút, có người confirm là dùng được cho iPad 3 rồi đấy
phong2503
ĐẠI BÀNG
12 năm
chẹp hóng cái theme mới kia ngon quá.
Với làm sao sử dụng đc cái weather thế bác?
@phong2503 Bác sử dụng thanh charm (vuốt từ phải qua trái ở phía phải màn hình), sau đó chọn mục settings, tiếp tục chọn settings, sau đó thì edit lại code nơi bác đang sống thôi. Chú ý là theme này k dùng được code kiểu "VMXX0005, VMXX0006..." mà phải dùng code kiểu như 1236690 - HP...

Sau đó bác save lại là ok thôi
Jakelong22
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái dreamboard này đâu có hỗ trợ ipad đâu bác?
@Jakelong22 iPad bác là 1,2 hay 3. 1 thì có thể k hỗ trợ thật nhưng 2 và 3 cứ yên tâm dùng thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019