Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Infographic] 10 cách tư duy của những nhà tỉ phú giúp họ thành công

BaroTo
17/7/2017 16:57Phản hồi: 86
[Infographic] 10 cách tư duy của những nhà tỉ phú giúp họ thành công
Làm thế nào để thành công và trở nên giàu có là câu hỏi của rất nhiều người. Vậy tại sao có những người thì rất thành công còn có những người thì không? Có phải họ giàu vì họ có những điều bí ẩn như có dòng máu hoàng tộc chẳng hạn! Thật ra, chỉ có một yếu tố chủ chốt tạo ra sự khác biệt giữa những nhà tỉ phú và một người bình thường đó chính là tư duy. Vậy những nhà tỉ phú có cách tư duy thế nào mà có thể giúp họ thành công đến như vậy, mời các bạn theo dõi infographic sau đây!

Nguồn: visual.ly
86 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thế này mình sắp trở thành tỷ phú rồi 😃
@hiệp sĩ kanzaki Thường những người dùng icon 😃 ít khi thành tỷ phú lắm 😁
@#JK Tỷ phú sẽ dùng cái này 🆒
Còn :D là không có nhu cầu là tỷ phú, vì cười tươi roi rói rồi, ko cần tiền nữa =))
@adagioleonard chuẩn luôn bác, mình ko có nhu cầu làm tỷ phú :D
Mr-Bom
TÍCH CỰC
7 năm
Thôi cố gắng hưởng thụ những ngày nghèo khó..vì giàu có chắc chắn sẽ ập tới bất cứ lúc nào
ReamsX
TÍCH CỰC
7 năm
khá hay, đáng để học hỏi 😁
AFCiuKFC
ĐẠI BÀNG
7 năm
11. Hãy đầu tư vào VietLot...May mắn đến với ta bất cứ lúc nào!
thagnv
TÍCH CỰC
7 năm
Đam mê!
pippi17
TÍCH CỰC
7 năm
11. Nắm bắt cơ hội, chấp nhận rủi ro.
Mứt ý. Lý thuyết bao giờ cũng dễ. Thực hiện mí khó
bull1977
ĐẠI BÀNG
7 năm
@manhmanh989 Bạn không làm sao biết là khó, ngồi mà suy nghĩ không thì không bao giờ thành công được. " Đường tuy ngắn không đi không đến, việc tuy dể không làm không xong", không có con đường thành công nào trải bằng thảm Hoa Hồng cả.
@bull1977 Nghe bác nói e chóng mặt quá..
Quan trọng là dám hi sinh thú vui.
@Triệu La Bách đấy là lúc ban đầu khi người ta mới xây dựng sự nghiệp dồn hết thời gian cho công việc làm ăn thôi, chứ khi có cơ ngơi nhất định có khi họ ăn chơi gấp mấy lần người khác cộng lại đó, cứ tưởng mấy ông giàu mà bề ngoài lúa lúa, xài cục gạch, xe cà tàng thực ra là làm màu thôi, có thể ko quan tâm đến mấy cái đó nhưng họ có những cái khác sang hơn, cao quý hơn (về mặt vật chất) để chứng tỏ đẳng cấp của mình, chỉ có người ngoài ko biết thôi
bull1977
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Triệu La Bách Đúng vậy, vì mỗi người chỉ có 24h như nhau thôi và phải có quyết tâm " Đeo đuổi đến cùng", vì người thành công là người " Đeo đuổi đến cùng".
toàn mấy cái xưa như trái đất rồi, lúc giàu thì nói cái j chẳng đúng, công thức chung của mấy ông giàu chỉ có 2 cái đó là hơn người khác một cái đầu và đặc biệt phải cực kỳ PHŨ
@The Purge Cho ít ví dụ về từ Phũ đi bạn
@blackberry97 theo như m quan sát người thân, người quen đã thành đạt thì mức độ nhẹ nhất đó là tự mình đi con đường của mình, ai nói gì mặc kệ, đứa nào cản đường thì cho next hoặc bơ luôn, đến khi làm ông chủ thì phải quyết liệt vs nhân viên, m ko phủ nhận là phải đãi ngộ tốt thì mới chiêu mộ đc người tài nhưng có dấu hiệu muốn cắn lại (cái này thì thương trường nhan nhản) thì trị tận gốc, còn với đối thủ cũng vậy, ai chẳng muốn hạ bệ người khác để chiếm lấy miếng bánh của mình, chỉ khác là mức độ và lộ liễu, có vi phạm chuẩn mực đạo đức, pháp luật hay không, chung quy lại trở nên giàu có cũng chỉ là lấy được tiền từ túi người khác sang của mình nhiều nhất có thể mà thằng nào cũng phải công nhận, khen ngợi mà thôi
ngole88
TÍCH CỰC
7 năm
@The Purge Đồng ý với bác về chữ PHŨ 😆
Nhưng nhìn góc độ khác, họ là người kiên định, có mục tiêu rõ ràng, cái gì không liên quan hay cản đường thì họ cho next! => PHŨ
Mình cũng muốn làm vậy, tiếc là lại sống thiên về tình cảm, nên nhiều khi ko quyết đoán 😃)
Mỗi người có 1 cách sống, đối với mình: "Biết đủ là hạnh phúc".
Dĩ nhiên, đủ ở đây ko có nghĩa là sống ko vươn lên, ko cầu tiến. Mà là biết mình đang ở đâu, lộ trình mình đi như thế nào là đủ.
@blackberry97 Vd nhà đứa bán hàng cho mình có hoàn cảnh khó khăn nhưng vẫn cố ép giá nó
Càng ác thì càng giàu
Người giàu cũng khóc
Aduckuba signature
kennyN73
TÍCH CỰC
7 năm
Đọc, đọc và đọc. Khoản đọc sách người Việt rất lười. Rất ít người đi làm rồi mà có thói quen đọc sách mỗi ngày hoặc lên thư viện thường xuyên. Ra quán cafe ngồi chỉ toàn cắm mặt vào smartphone hoặc chuyện tào lao thôi. Trong khi bọn khoai tây lúc nào cũng có quyển sách bên người. Vào quán cafe nó bỏ sách ra đọc thay vì nghịch smartphone.
Những tỷ phú hàng đầu thế giới, thật sự đôi khi không hiểu được họ, cày ngày cày đêm kiếm tiền nhưng vẫn đi xe ô tô đời 2000, đến khi già thì cho đi 99% tài sản làm từ thiện. 😕
Có lẽ những tư duy của người giàu, người nghèo k thể nào hiểu được 😁
@Toan Nguyen 992 Lúc đầu thì làm vì tiền để cuộc sống tốt hơn, sau đó khá lên thì tiền với họ chỉ là những con số và lúc đó họ làm vì đam mê công việc là chính :D
Ở VN và Tàu có câu "Không ai giàu 3 họ, không ai khó 3 đời" :D nhưng bên Tây có những gia tộc giàu có kéo dài từ Thế Kỷ trước tới nay lận :D Phần lớn là do tư duy :D
@tuannguyenpkc mình cũng nghĩ là họ làm vì đam mê và khao khát thành công, vì nếu chỉ kiếm tiền để hưởng thụ, hay để "cho con cháu sung sướng" thì hoàn toàn không phải :D
Chả liên quan gì đến công nghệ cả. Vô dđ khác thì hay
@Kymdaigia Những bài như này bạn đừng click vào xem nữa là xong.
Gates
TÍCH CỰC
7 năm
Nói thật nhé, nếu bạn cói tư duy như thế (hay cố tư duy như bác học để thành thiên tài, đại loại là cố tư duy theo superman...) thì bạn ko những KHÔNG THÀNH CÔNG mà còn sớm thành ma.

Các bài viết kiểu này có 1 tác dụng duy nhất giúp người ta có thêm hy vọng, động lực. Nhưng nó luôn che dấu đi một điều kiện quan trọng nhất, thậm chí coi như là điều kiện đủ: THÔNG MINH BẨM SINH.

Hãy cứ tư duy theo tự nhiên sao cho bạn thoải mái nhất, hạnh phúc nhất là được. Thế giới chỉ có khoảng 1% người có chỉ số IQ rất cao và cũng có chừng ấy người có sự nghiệp khác với phần còn lại thôi.

Ai cũng biết Hawking, Bill nhưng chắc ko mấy ai sánh nổi Hawking và Bill. Đừng cố.
legiondark
TÍCH CỰC
7 năm
@Gates Điều kiện đủ thứ 2: May mắn 😁 Tưởng tượng một bộ não như Hawking sinh ra ở 1 làng quê Việt Nam? Anh ta sẽ chết chắc vài tháng sau khi phát hiện ra căn bệnh đa xơ cứng. Còn 1 thiên tài về phần mềm và kinh doanh như Bill sinh ra ở VN những năm sau giải phóng, chắc lớn lên a sẽ làm 1 công chức quèn và hàng ngày mang phiếu đi mua hàng bao cấp :rolleyes:.
Và thật may cho thế giới, mấy anh này sinh ra ở các nước phát triển=)))
Gates
TÍCH CỰC
7 năm
@legiondark Lạy Chúa! 😃
Cononel
ĐẠI BÀNG
7 năm
@legiondark không có billgate không có nghĩa là không có hệ điều hành, ông không làm người khác sẽ làm, thậm chí có khi còn tốt hơn windows bây giờ rất nhiều
Gates
TÍCH CỰC
7 năm
@Cononel Ko ai noi thế cả, trước Bill đã có OS rồi. Nhưng bạn nói thế nghĩa là bạn ko hiểu chút gì về tầm quan trọng của những sản phẩm của Bill.
Bất kể ai cũng có quyền và nên được khích lệ có suy nghĩ riêng. Nhưng tốt nhất nó vẫn nên dựa trên thực tiễn: ko một ai dù làm bất cứ ngành nghề gì, thậm chí phi pháp mà giàu bằng Bill. Xét riêng công nghệ, ko một ai tiến được gần Bill, kể cả Steve.
@legiondark Thiên thời địa lợi nhân hoà. Nhân đứng thứ 3 thôi. Tui mà là con cháu tỉ phú thì giờ thế giới có thêm tỉ phú con rồi :D
thic cái số 6
OxJade
TÍCH CỰC
7 năm
có ai chỉ em ngoài trừ đọc sách và đi nhiều nơi thì cách nào để luyện dc khả năng nhìn xa trong cuộc sống ko ạ ,đang quan tâm vấn đề này
Harry V10
TÍCH CỰC
7 năm
@OxJade Làm như bạn đang làm ấy 😁 vào tinhte.vn chém gió và lướt facebook :D
OxJade
TÍCH CỰC
7 năm
@Harry V10 Cảm ơn câu trả lời thâm thuý kiểu 1 bộ phận người Việt Nam!,cảm ơn nhé
bull1977
ĐẠI BÀNG
7 năm
@OxJade Làm việc gì cũng nên đặt " Lợi mình và lợi người lên trên hết" không chỉ lợi 1 phía, nhìn vấn đề phải nhìn 1 cách tổng thể trước khi đó bạn sẽ biết mình phải làm gì. Mình chỉ muốn chia sẽ kinh nghiệm bản thân không giám nói là chỉ giáo, AE nào muốn giao lưu alo mình 0933881619
Cononel
ĐẠI BÀNG
7 năm
thiên thời- địa lợi- nhân hòa
việc gì đến rồi nó sẽ đến thôi, có cưỡng cầu cũng không được
bull1977
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Cononel Ngồi đó mà chờ chắc nó chưa đến là mình chết đói rồi, " Đại phú đo thiên, Tiểu phú do cần", quan điểm sống của mình là " Sống hết mình và làm hết sức"
Quan trọng nhất vẫn là phước báo tiền kiếp.
Nếu sinh ra đã bị não, câm điếc mù, dị tật bẩm sinh ... thì coi như đời bạn là 1 màu đen tối không thể cố gắng.
Hoặc sinh ra trúng bộ tộc trong rừng sâu không được học hành
Hoặc sinh trúng thời phong kiến, thời chiến tranh.
Hoặc sinh ra ở Châu Phi, Camphuchia ....
Sinh ra trong nhà nghèo rớt cha mẹ bắt nghỉ học từ nhỏ.
Hoặc đang có tương lai nhưng bị tai nạn, bị chết bất ngờ ,,,
Tất cả là số phận 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019