[Infographic] 10 thương vụ đắt giá nhất lịch sử Google

BaroTo
24/11/2017 4:53Phản hồi: 115
115 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Youtube thật là thương vụ hời, dù thời gian đầu bù lỗ cho nó không ít. Mấy bác CEO Google tầm nhìn xa vời vợi.
Ai cũng nói mua YouTube hời. Nhưng rõ ràng năm 2006 thì 1.6tỷ $ không phải ít, với lại quy mô của YouTube khi ấy cũng không lớn và tiềm lực phát triển của cha đẻ của nó không lớn. Chính vì vào tay Google thì YouTube mới phát triển như hôm nay...
hoangmxd
ĐẠI BÀNG
6 năm
Google search và youtube 2 cái ko thể thiếu dc
uranus27
TÍCH CỰC
6 năm
Việt Nam ký hiệu mệt lắm, quy chuẩn chung dấu "." là ngàn, thì mấy ông nội VN lại quy định "," mới là ngàn. còn "chấm" là số lẻ, ngược đời vãi 😆
Đọc mà cứ tưởng 1 phẩy mấy triệu đô 😃)
@uranus27 Trên hóa đơn ở Việt Nam cho phép bạn dùng cách nào cũng được, không có quy định nào bắt buộc phải xài 01 cách nhé.

Còn việc sử dụng dấu chấm dấu phẩy là do mình theo hệ thống chữ số của Pháp nhé
w810i
CAO CẤP
6 năm
@hypous Cảm ơn bạn chia sẻ, việc tìm hiểu ra nguồn gốc cũng ko làm cho nó dễ thông cảm hơn tí nào.
Cải cách GD thì tần suất nhiều hơn chúng ta dùng bữa tối với gia đình, ấy vậy mà giờ thì xem đấy.
Học tiếng Anh, cư xử như người Hoa, xài số kiểu Pháp, lái xe kiểu Mĩ, định cư ở ABC...😁
@w810i - Hệ thống sử dụng dấu thập phân của thế giới chia làm 11 kiểu. Trong đó có khoảng 60 nước dùng giống Việt Nam. Cái kiểu mà bạn "tự định nghĩa" là chuẩn quốc tế ý, chỉ có tầm 20 nước sử dụng thôi. Tôi thông cảm cho cái lý luận của bạn

- Đang vấn đề số má lại lôi giáo dục ra làm gì vậy bạn ? Người ta gọi là lạc đề đó bạn/

• Học ngôn ngữ quốc tế thì sao ? Hay giờ bạn muốn học tiếng Ả Rập
  • Xài số kiểu 60 nước khác thì sao ? Thế giờ muốn xài số kiểu chữ tượng hình như Nhật, Trung, Hàn ... à
  • Cư xử như người Hoa =]] tiếp xúc được mấy người Hoa rồi mà vỗ ngực vậy bạn" Lái xe
  • Lái xe kiểu Mỹ ??? Không hiểu ý
  • Đinh cư ở ABC thì làm sao ??? Đến Châu Âu còn mang giấc mơ Mỹ (và giờ Mỹ là Hợp Chủng Quốc đa số là người gốc Âu)
w810i
CAO CẤP
6 năm
@hypous Ok, mình thua phản biện của bạn.
Xin lỗi vì đã phàn nàn về các quy chuẩn này, mình sẽ cố thích nghi và ko kêu ca nữa.
Thân.
Mua 2000 nhân sự của HTC, âm mưu tự sản xuất phần cứng à @@ Ủa mà Gmail đâu? nó mua bao nhiêu thế?
camdo181
ĐẠI BÀNG
6 năm
@định mệnh con nhện Gmail được mua à =]]
@camdo181 hehe nhằm tí, chỉ là mua lại tên bản quyền ở Đức thôi ^^
Biết mỗi thằng youtube, htc và Moto, mấy thằng còn lại nhìn lạ hoắc, chắc mình chưa sử dụng mấy cái dịch vụ này bao giờ, hoặc có dùng mà cũng không biết.
@alakazam1994 hàng ngày bạn thấy nó rất nhiều mà kg biết thôi.
colenao00
TÍCH CỰC
6 năm
Motorola đâu có đắng mua xong chèn ép cơ số bọn sản xuất điện thoại android cơ mà
Phi Lip
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tỉ đó mấy bác, như apigee ghi 625 là 625tr
Vụ Google mua Motorola chẳng là gì so với Microsoft mua Nokia 😁
nhiều thánh bảo mua Motorola lỗ nhỉ 😁 :D :D
nên nhớ, Google chỉ bán cái xác của Motorola cho Lenovo...
cứ nghĩ là lỗ
nhưng thật ra lại là lãi nhất
😆
Ở một đất nước bảo hộ sáng tạo,sáng chế...họ mua bán sáng chế chứ hữu hình như nhà máy sx Moto...thì không cần...giờ nhà máy,công nhân,qui trình sx hàng loạt họ dời ra các nước gia công...China là điển hình...
meoghe
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mua Motorola(lấy bằng sáng chế)
Mua kỹ sư HTC (lấy nhân lực)
Sau bao năm lẩn khuất trên thị trường smartphone, vậy là Google sắp buớc ra ánh sáng chơi vơi Apple rồi
KuTom1
CAO CẤP
6 năm
Chỉ ấn tượng với Apple. Chưa bao giờ thấy bán táo cho dù tên là Táo.
Mua Moto giải quyết được một mớ kiện tụng bằng sáng chế, 13 tỉ hơi mắc nhưng mà đỡ nhức đầu về sau cho Android
Nhưng mà thương vụ bá đạo nhất, kinh điển nhất có lẽ là mua lại Android Inc năm 2005 😁
@a Vũ Duy Khánh Đồng ý vs bác, ko phải đắt nhất nhưng mà bá nhất

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019