[Infographic] 12 quan niệm sai lầm về tình dục mà không phải ai cũng biết

BaroTo
23/4/2018 15:34Phản hồi: 192
[Infographic] 12 quan niệm sai lầm về tình dục mà không phải ai cũng biết
Tình dục là một phần không thể thiếu, ảnh hưởng lớn đến hạnh phúc hôn nhân gia đình, nó giúp các cặp đôi gắn kết với nhau, thấu hiểu nhau nhiều hơn. Nhưng có một sự thật là tuy tình dục rất gần gũi với mọi người nhưng chưa chắc đã hiểu hết về nó và vẫn còn những quan niệm sai mà chúng ta vẫn lầm tin nó là đúng, từ đó làm cho đời sống tình dục có thể gặp khó khăn. Mời các bạn theo dõi infographic sau đây để biết rõ hơn 12 quan niệm sai lầm về tình dục thường mắc phải!

192 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dong thieu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tinh tế bây giờ chuyển cho cái gì đây.
zutowa
TÍCH CỰC
6 năm
@Your Life By My Side clmm = cố luôn mới mẻ, iu Tinh tế
thailevi
TÍCH CỰC
6 năm
@dong thieu Đó là nghiên cứu khoa học đấy bạn, không hiểu thì đọc lại nhé.
:rolleyes: dạo này TT khoái mấy chủ đề này quá nhỉ
chatnever
TÍCH CỰC
6 năm
@NguyễnDuyĐạt Nó bình thường ở trên trời đất, trên trang X, trên TT thì thấy không bình thường là đúng còn gì nữa 🆒
@chatnever Tinh tế là diễn đàn KHOA HỌC và Công nghệ. Tui thấy bài này cũng có liên quan đến khoa học đó chứ =.=.
@allstreet Thu hút thêm các mem của jav
thailevi
TÍCH CỰC
6 năm
@allstreet Đã vào đọc là quan tâm rồi nhỉ, mà cứ giả nai. Nguyên cái nghiên cứu khoa học, mà cứ làm như tình dục xxx hay xem của mấy đứa chỉ phát triển não dưới không nhỉ.
smartphones
ĐẠI BÀNG
6 năm
thú vị, nhiều cái mình không biết :d
nuubb
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thủ dâm có thể giải tỏa tâm lý cho các bạn trẻ, nhưng hãy nhớ thủ dâm nhiều dễ dẫn đến đau lưng hay thoát vị đĩa đệm 😁
@nuubb :v
@nuubb Confirm phụ nữ tuổi 30 là lúc cơ thể hoàn thiện nhất, khoái cảm cao nhất.. Vì vậy mấy bạn Single Mom tầm tuổi này hay tìm phi công nè :D
tranthanhvy
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nuubb Tại sao thủ dâm lại bị tvdd vậy. Ko hiểu
nuubb
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tranthanhvy Nôm na có thể hiểu thủ dâm với qhtd bình thương thì quá trình qhtd có thể tạo ra hormone tình yêu (Oxytocin) nhờ quá trình âu yếm, vuốt ve bạn tình. Hormone này có tác dụng trung hòa một số hormone gây hưng phấn do quá trình xuất tinh gây ra như dopamine ... Mặt khác khi xuất tinh thì cơ thể cũng sản sinh một số loại hormone như Prostaglandin để đi vào các cơ bắp gây chống viêm, tất nhiên là nếu bạn hoạt động các cơ bắp thì nó mới đi vào cơ chứ dùng mỗi tay thì nó vẫn còn nhiều trong cơ thể. Nếu bạn thủ dâm nhiều lần các hormone kia sẽ đi về tuyến thượng thận và tinh hoàn gây viêm xung quanh 2 vùng đó mà tuyến thượng thân thì dễ lây lan ra cơ và gân ở sau lưng
Mong cmt này dc các mod tinh tế thấy: thông báo ngoài trang chủ khi nhấn vào cái chuông xong rồi tắt nó vẫn còn hiện lên, chỉ khi nào vào bài viết nhấn vào thông báo rồi mới hết ????? Chi tiết nhỏ vậy vẫn ko fix
DmooN
TÍCH CỰC
6 năm
@MrPrjnce hệ thống bắt đầu cồng kềnh mất kiểm soát , mọi thứ trở nên phức tạp hơn... 😃
@Lil Nguyễn Ơ mình cũng bị thế nè :eek:
@Lil Nguyễn Đã fix cái này, anh em thử lại coi còn bị không nhé
@MrPrjnce Đúng rồi 😁 do bận =)) nhiều việc quá 😆
Lúc trẻ trẻ thì 30p-45p bình thường, nghĩ thế là ghê. Giờ mới thấy vc lâu hay nhanh ko quan trọng, miễn cả 2 thấy thỏa mãn. Đàn ông hầu như 100% khi quan hệ là lên, còn phụ nữ thì rất khó, nên khi xong xuôi mà thấy gấu năm thở hổn hển rồi kêu em lên đc có 3 lần, thì đó là hạnh phúc của bất kỳ thằng đàn ông nào.
ps: tâm sự của 1 thanh niên yếu sinh lý. 😁
Syter
TÍCH CỰC
6 năm
@tranduymb Xuất tinh là một hiện tượng cực khoái, cũng có thể gọi là lên đỉnh nhưng thỏa mãn thì không chắc.
@tranduymb Chính xác, theo quan điểm của m là qhtd phải hòa hợp và ăn rơ với nhau mới đưa nhau lên đỉnh được. Như m đi massage hay đi ks với mấy e dịch vụ ít khi nào xuất được lắm, cái gì mà mới đưa vào rút ra là ẻm bảo ra đi a, bà mẹ mất cả hứng. Giờ thì thôi ăn cơm nhà cho nó lành ae à.
@*nguyen_an* Nói đúng quá. Cái tông môn nhà nó, bé nào mình cũng phải dặn là đừng có giục nhắng lên nhé, thì vâng dạ rồi lúc sau thì la to (jav gọi bằng cụ) và giục loạn. Thêm nữa là hàng các ẻm lỏng nên lâu vãi đạn, đã thế còn kêu la giả tạo .... mất hứng.
@TYA Ờ m quên cái vụ rên rỉ của mấy ẻm nữa, giả tạo giả man. Thôi ráng mà kiếm rau sạch chăn cho nó tình củm. 😃 còn ko ăn cơm nhà chắc cú.
Giờ chưa có người yêu nữa mà quan hệ gì. với cho hỏi thấy quảng cáo hàu biển uống tăng thời gian, có ai dùng chưa và kết quả ok không? phải uống mấy hũ thì quan hệ mới được như phim JAV vậy
abcvinhbao
ĐẠI BÀNG
6 năm
@anhlucky2 KHông quan hệ thì quan tâm cái đó làm chi ?
@anhlucky2 đi khám 😃
@anhlucky2 kinh nghiệm của e là lấy dây chung buộc lại nhé bác..😃
@anhlucky2 có tác dụng nhé, bác cứ tin như vậy đi, tâm lý là yếu tố rất quan trọng, càng sợ càng yếu
@anhlucky2 Vứt hàu đi. Vừa chơi vừa làm toán nhẩm : 73 x 69 bằng bao nhiêu. Nhân xong thì chơi xong là vừa. Cách khác là tập co rúm hậu môn lẫn trym như kiểu đang tiểu mà kìm lại ấy
mranhne
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thông tin trực quan, dễ hiểu. Mod cho mình hỏi vẽ cái này bằng Piktochart phải không?
Bài viết rất bổ ích. Cảm ơn bác chủ thớt! 😁
huboss
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đọc hết thấy mình quá nhỏ bé ....
@huboss nhỏ thì dùng kỹ năng khác bù lại đi bạn :p
huboss
ĐẠI BÀNG
6 năm
@trung76 Hiện tại em vẫn dùng tay và đầu ... hic tay với đầu mà mòn chắc đi tu cho xong quá
Hồi mới yêu 1 ngày 3 shot, giờ cưới rồi 3 ngày 1 shot, thỉnh thoảng còn phải né 😔
@vodanhdaisu Trẻ còn khoẻ 😁
Jaywalk
TÍCH CỰC
6 năm
@vodanhdaisu có gia đình rồi tâm lý ràng buộc nó khác bạn à, và còn ở chung nữa, mới yêu thì chưa ở chung, lâu lâu gặp nên sung....cưới rồi hầu như ai cũng quải vì còn phải kiếm ăn, sức lực bị chi phối.
cyan.1618
TÍCH CỰC
6 năm
1. Đừng nghe những gì con gái nói.
conkinhong
TÍCH CỰC
6 năm
Chắc chắn anh hiệp có vấn đề về tình dục lên anh em đưa bài kiểu như troll nhau ấy mà
lúc trẻ sung sức thì nghèo
về già rủng rỉnh thì teo mất rồi
kungfu9
CAO CẤP
6 năm
chán nhất mấy bố gay đi quấy rối tình dục😕
@kungfu9 haha thì mấy thằng thẳng cũng đi sờ mông ,vú ,ngực chị em đó thôi...thằng cong cũng là đàn ông cũng có máu dê nên thay vì nữ mà ngược lại haha.
@kungfu9 Xã hội tiên tiến rồi b. Nhìn thoáng chút đi. Ko phải ai gay cũng vậy đâu.
kungfu9
CAO CẤP
6 năm
@*nguyen_an* chôn sống bộn biến thái cho rồi:mad:
@Pinochio Pinochio 1 Thằng gay cho hay =))
Thời sv khoẻ vãi cả ra

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019