[Infographic] 45 quái vật huyền bí đáng sợ trên thế giới

BaroTo
27/2/2018 0:38Phản hồi: 177
[Infographic] 45 quái vật huyền bí đáng sợ trên thế giới
Bạn có tin trên đời tồn tại ma quỷ và những loài quái vật dữ tợn, khát máu hay không?

Trái Đất với muôn vàn bí ẩn, là ngôi nhà chung của vô số các loài sinh vật, trong đó tồn tại không ít những giống loài huyền bí luôn là câu hỏi lớn của nhân loại. Một số được cho đã bị con người nhìn thấy, một số khác chỉ xuất hiện trong những câu truyện kể của các nên văn hóa trên thế giới, nhưng dù ở đâu, khi nghe những cái tên này cũng khiến con người phải ám ảnh.

Sau đây là infographic về 45 loài quái vật huyền bí đáng sợ trên thế giới, mời các bạn theo dõi!

177 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Con zợ là con huyền bí và ghê gúm nhất thì chả thấy đâu 😁
ohllngon
ĐẠI BÀNG
6 năm
@linhsonnguyen Cho bác 1 tỷ like
@Nokfev Em xin nhận thiếu. Lúc làm bài này con zợ (sắp cưới) nó ngồi kế bên :oops::oops::oops:
micheal90
TÍCH CỰC
6 năm
@Nokfev Chủ đề trên của thớt đang là thể loại gì đây. Tinh tế mà còn lôi chuyện quái vật không có thật vào để ban ah ???? Mê tín vừa vừa thôi chứ
voanhtu28
ĐẠI BÀNG
5 năm
@linhsonnguyen Phải đăng nhập ngay để like cho bác @linhsonnguyen
Hồi xưa lớp 1 đi học, mình đã được ở nhà chỉ rất kỹ chuyện viết chính tả, nhất là các từ dễ hiểu sai.

Mấy bạn giờ chắc không phải mất nhiều thời giờ cho chuyện đó nữa, nhớ mặt chữ trên bàn phím là được rồi. Cái nào máy thấy sai thì nó sửa, không thì cho qua.

Hèn gì lòi ra những thành phần đòi viết ngắn, viết gọn lại, phân biệt nói ngọng với nói đúng làm gì cho mệt.
@officialnguyen Tóm lại là bạn dùng văn nói để phản bác những người cmt khác " thành phần đòi viết ngắn, viết gọn lại " là không ok nhé. Bạn có thể không sai vì người đọc sẽ hiểu ý nhưng đã phản bác thì phải viết mạch lạc, trôi chảy trước đã 😃 Tôi ví dụ về sự mạch lạc thôi, ai đọc vào cũng cảm nhận được : Hồi xưa khi đi học lớp 1, Hồi xưa thời lớp 1, hồi xưa lúc học lớp 1. Còn lý giải bổ ngữ, cụm trạng từ gì đó thì đừng cố, càng cố càng sai đấy 😁 :D
Về chính tả thì chữ kĩ trong kĩ lưỡng, kĩ càng không phải kỹ thuật. Lỗi chính tả đấy :D
@archi-T 1. Mình nói vụ viết chung "ch" và "tr" trong đề xuất cách viết mới. Và đó là lỗi chính tả trong bài viết. 2. Quy định nào là "kĩ," không phải "kĩ?" 3. Xin chỉ rõ sai chỗ nào trong vụ bổ ngữ, còn nói khơi khơi thì mình xin cho qua :D
Hangu
TÍCH CỰC
6 năm
@officialnguyen Ở nhà ko bao giờ có thể đóng vai trò là chủ ngữ ở vị trí đó bạn nhé, nó chỉ đóng vai trò là chủ ngữ khi đứng đầu câu. Ở nhà là chủ ngữ vậy Ở nhà = ???.
@Hangu hi,

1. Mình nói "ở nhà" đóng vai trò là chủ ngữ theo cách nói tiếng Việt. Tiếng Việt vốn dĩ không chặt chẽ trong những trường hợp là văn nói.

2. Mình đang bàn chuyện viết chính tả, mọi người nhảy xổ vào nói chuyện thành lập câu - chẳng liên quan lắm nhỉ? :eek: Nếu nói về chuyện thành lập câu, vốn là một phần của lối viết, thì trên trang này rất nhiều bài dùng cách viết (theo mình là) còn chưa chuyên nghiệp, nghiêm túc. Tuy nhiên, cách thể hiện trang web thì tùy định hướng mà người ta muốn viết sao thì viết, mình không nhận xét. Với mình, chính tả là chuyện tối thiểu - "câu truyện" là không chấp nhận được.

3. Có người comment rằng muốn comment người khác thì trước hết phải viết kỹ lưỡng cái đã. Trước hết, mình thấy không cần thiết cái này phải là hệ quả tất yếu của cái kia. Thứ hai, mọi người đã hiểu sai ý của mình (thật đáng tiếc). Thứ ba, mọi người đã hiểu sai cấu trúc câu của mình. Nếu nói mình viết lủng củng thì mình còn đồng ý, còn nếu bảo nói sai thì e rằng phải xem lại.

4. Ngoài ra, nói thêm với bạn, vì có vẻ bạn hiểu hơn cả trong mấy người nhận xét, (1) từ loại nào cũng có thể đảm nhiệm chức năng là chủ ngữ trong câu (ví dụ: đẹp cũng là một cái tội, làm việc chán bỏ xừ, "và" là một liên từ, v.v..). Bạn thấy từ "ở nhà" không thể là chủ ngữ vì bạn đang nhìn nghĩa của nó như một trạng từ chỉ nơi chốn trong chức năng chủ ngữ. Đó là một so sánh khập khiễng (dùng nghĩa để đánh giá chức năng của "ở nhà").

Thân.
100mph
ĐẠI BÀNG
6 năm
Việt Nam có gì đáng sợ nhất nhỉ?
@100mph Vn rất nhiều loại kinh khủng , hút máu trực tiếp giữa thanh thiên bạch nhật
@ngườidavàng Tại nó sợ bác ăn thịt nó nên nó đâu dám hiện ra 😃)
@BaroTo phu-nu-vong-1-dep.jpg Bác tha ko
songhiend
TÍCH CỰC
6 năm
@100mph Mai Lai rút ruột
Có mẹ ninja ở Việt Nam nữa
nguonsutap
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giấy đi cầu cũng thành tinh được sao.
@nguonsutap tất cả đều do trí tưởng tượng của con ng tạo ra thì có gì mà ko thành tinh đc.
Screenshot_20180303-200430.png hqdefault.jpg
@tuyen_kientruc2013 Vn có ko bạn 😃
Quietman85
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tuyen_kientruc2013 Cương thi sao bằng Cương Dương được.
@tuyen_kientruc2013 Hạn bạt hoặc là nữ bạt chứ. Tướng thần nữa
Sợ con trym thôi
rosejaooh
TÍCH CỰC
6 năm
Tất cả chả là gì so với con VỢ! Vì nó có THẬT và phải sống cùng nỗi sợ hãi này mấy chục năm liền 😁
Mình đã từng gặp ma, mình dễ gặp lắm, đi đồng ban đêm là gặp hay đi ngang mấy cái mã mới, nhiều lần gặp tôi cũng hiểu nó chút ít, khi ta nhìn vào khuôn mặt nó, bạn sẽ không thể thấy được, lúc đó mắt chúng ta sẽ mờ đi, nhưng khi nhìn đến nơi khác trên cơ thể nó thì mắt chúng ta lại bình thường, nhưng không hiểu sao có lần lại gặp một con đi đám ở quê cùng thằng bạn, đi ngang khu nhà mồ, thấy con ma núp ở bụi chuối, mình nói với thằng bạn, lát có gì tao la thì chạy nhanh, nó cũng hiểu ý, nhưng tới khi chạy được một đoạn ngang hàng bông bụp, nó nhảy lên hàng bông rất dữ dội, làm bầu không khí xung quanh trở nên đáng sợ đối với mình, và nhìn rất rõ mặt nó, khuôn mặt hung ác, thối rửa, và nó hét lên, âm thanh đó có thể bằng cách nào đó ảnh hưởng đến cơ thể mình nước đái mình rỉ ra, và mình kêu nó chạy, chạy bán sống bán chết, chạy được khoảng xa thì lủi xuống ruộng.
Còn khi ngủ cùng nhiều người nhưng chỉ một mình bạn còn thức và thấy được thì gọi những người kia dậy cũng vô ích, cho dù có đánh, nhéo,...
Hồi đó còn nhỏ đi theo chú bảy soi nhái, chia nhau đi soi, đi ngang cái mả bà mập ở xóm trên mới chết, thấy bà nội đó ngồi trên mả xỏa tóc, nhưng nó quay lưng lại với mình, mình nghe chú dặn gặp ma thì vừa đi ngang vừa lùi đừng chạy nó đi theo, cũng làm theo, đi được 50 m chạy thụt mạng, từ đó đến giờ không bao giờ riêng nữa.
Ở xóm mình ai bị ma giấu thì đều kéo mình theo đi tìm.
euxeon
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Ác Ôn Nông Thôn Tần suất bác nhìn thấy ma hơi nhiều đó
Lần sau bác cầm theo điện thoại (cam tốt tí) hoặc có action cam thì càng tốt gặp mà bác quay lại rồi đăng lên cho ae xem thử ma nó như thế nào
Cấu tạo thấu kính gần tương tự mắt người mà nên nếu người nhìn thấy thì cam vẫn quay đc
@euxeon Có quay chứ, lúc trước bị đè quá, tỉnh dậy thì nằm đó không dám ngủ, nhưng cũng bị giật chân, và cảm giác như ai đó xoa lưng mình, mình lấy điện thoại quay để xem vẫn không thấy gì, nhà mình có 5 cái camera xung quanh nhà, cũng coi lại những lúc buổi tối nhưng không thấy gì cả. Mình nghĩ có lúc nó muốn cho mình thấy thì mới thấy chứ không phải nhìn thấy được ma thì muốn thấy là được, như lúc trước nó phá mình có thấy đâu, mình mới chửi nó cho thấy mặt, ngày hôm sau nó cho thấy đúng như lời mình yêu cầu.
@Ác Ôn Nông Thôn thấy ma nhiều lần thường xuyên quá thì nên đi khám bs tâm thần đi bạn. nghiêm túc đấy
@katydungusa cảm ơn bác, chuyện là thế này, em xin được việc làm trong kho hàng, mà kho này từng có người treo cổ, nên nhân viên ở đây nghỉ hơi nhiều, mình lúc đầu làm không thấy gì, nhưng từ khi nghe chuyện thì mình sợ muốn xỉu, và cảm giác lúc nào cũng có ma, thấy ma, nhưng nhờ nghe được bài giảng của sư thầy, cách dạy của Đức Phật, mình đã đến ngồi chỗ người ấy treo cổ vào buổi tối, và kết quả không có gì, giờ mình đã hiểu do tâm mình sinh ra ma, tâm mình thấy chứ không phải đôi mắt của mình, ví như cùng địa điểm người thấy ma người lại không thấy hay là hai người thấy ma, sau khi tả lại hình dáng thì con ma của 2 người hoàn toàn khác nhau, vì con ma này do tâm họ sinh ra, và mình hiểu được nguyên lý tái sinh, đúng như lời Phật dạy chúng ta điều chịu chi phối bởi nghiệp nên không có cảnh giới trung gian như địa ngục, sau khi chết sẽ tái sinh ngay, không thể trì hoãn.
đúng là pháp môn tịnh độ, tụng kinh không thể giúp mình hết sợ ma, lại tuyên truyền mê tín dùng Phật làm công cụ trừ ma, nhờ vào sự đúng đắn của Phật giáo nguyên thủy, mình từ đây đã không còn sợ hay thấy ma nữa.
Nên sau những gì trải qua ngần ấy năm, mình xin đính chính trên đời này thực sự không có ma.
TT rãnh làm thêm mấy cái Infographic về nv trong Marvel hay DC để những người không rành truyện như mình hiểu thêm nhé.
@Dazzling Blue mấy nghìn nv bạn thích ai nào
@mimi_emyeu Gì ghê v... Thôi thì mấy NV hay xuất hiện trong phim là đc rồi 😃
@Dazzling Blue bạn ơi . những nv trên phim kể cả vai phụ. vai chỉ 1 lời thoại . y tá , quét rác , nhân viên văn phòng ,... trong comics đều có lần họ là siêu anh hùng 😃 như ny captian Peggy ở 1 trái đất khác trở thành captian khi Steve chết 😃 bố của blackpanther trong truyện cũng rất ngầu - hơn ông con . con gái của người kiến cũng là the waps ,...
@Dazzling Blue k 1 nv nào trên phim k có trong comic cả :v
quái vật trong thần thoại hy lạp luôn ấn tượng nhất , trí tưởng tượng quá đỉnh , minotaurus , cerberus...
Việt Nam thì sợ nhất là loài bạch tuộc.. Cái vòi của nó thật là ghê sợ, luôn núp bóng ngụy trang. Kẻ thù của sự phát triển
Ethanol
TÍCH CỰC
6 năm
@Bão Sài Gòn Vâng, hẳn là bạch tuộc : )
euxeon
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Bão Sài Gòn Là sao nhỉ?
e sợ mấy con xác ướp thôi 😁 :D :D
@Fbiprohj Nó ở Nam hay Bắc thế ;)
Saigonam
TÍCH CỰC
6 năm
Ma tuý là dễ gặp nhất.
pippi17
TÍCH CỰC
6 năm
Greece và Japan nhiều thế nhỉ?
Bibusama
TÍCH CỰC
6 năm
Mod mới coi inuyahsa xong ha?
Quaí vật ba đầu😕
@ly_tam_hoan Vn gọi là ma dzú dzài nè
@Bão Sài Gòn Dzú bự chứ bác 😁:D:D
buihai
CAO CẤP
6 năm
@ly_tam_hoan Thí chủ cho bần tăng thỉnh kinh
suon_ram
ĐẠI BÀNG
6 năm
@buihai Thỉnh link mới đúng chứ bác. 😆
@ly_tam_hoan 1111.png
hungthinh68A
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cuối cùng không con nào đáng sợ bằng con người.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019