[Infographic] 7 lý do tại sao bạn rụng tóc và cách khắc phục

BaroTo
11/5/2016 13:58Phản hồi: 60
60 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tiendatpkgl
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hồi nhỏ tóc em cũng thẳng lắm giờ lớn lên thì xoăn tít luôn 😔. Chỉ muốn ủi sát da đầu để nó dài xíu là nó dỉnh lên không theo hệ thống nào hết:(
Có ai nghĩ do lông nhiều nên rụng tóc ko
image.jpeg Tình cờ lướt face 😁...mod nên đưa vào điều thứ 8 nha...
Mình cũng bị ít tóc 😔
Theo kinh nghiệm bản thân mình thì là thức khuya. Mình từng thử ngủ truớc 11h liên tục 3 tuần thì thấy tóc rụng <50 sợi 1 lần gội đầu. Thức tới 1-2h sáng liên tục thì rụng >100 sợi, vò xà bông mà tóc rụng đen cả tay. Mà khổ cái là thức quen rồi...chưa hói mà bh tóc mỏng dính.
chihieuphan
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bài này chắc mod viết để tri ân bác Cuhiep nhà mình rồi
Như bác @cuhiep thì gọi bằng gì ạ ? :p Hói hay ít tóc? :rolleyes:
lolowifo
TÍCH CỰC
8 năm
Đánh dấu phát
Nam_cfc
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình thì bị rụng tóc thành từng mảng, sau thời gian thì mọc lại, bây h lại bị lại, mà hơn 1 năm rồi ko thấy mọc lại, chả biết thuộc nguyên nhân nào?
Firefox OS
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Nam_cfc cho xin tên cô bé ở avatar đi bạn
Theo mình nghiên cứu thì những nguòi hay rụng tóc thường là người ái nam ái nữ,xăng pha nhớt đó bạn.
Chậc, tóc dài k cột lên mùa này chết ngốt.mà cột k chắc thì dễ tuột.
Lúc gội đầu nhìn đống tóc mắc ở khe thoát nước mà sót lắm.
nguy0564
ĐẠI BÀNG
8 năm
Còn một nguyên nhân nữa các Bạn. Đó là thiếu chất Fe. Điều này thì phải đi gặp Bác sĩ chuyên khoa.
1. Thử máu coi Fe có thiếu không.
2. Coi Fe tại sao bị mất. Mất Fe có nghĩa là máu thoát ra ngoài. Có thể thử nước tiểu chẳng hạn.
3. Xong 1 & 2 thì uống thuốc.
4. Kiểm tra định kỳ.
Đó là một chút nhỏ kinh nghiệm của mình đã bị qua.
Xin chúc may mắn.
ae nào bị , tin mình đi , mua chai kaboki là ok , nó ko phải thuốt điều trị muh chỉ là 1 dạng make up cho tóc , làm tóc dày lên rất rất nhiều che hết vùng ít tóc ( vòng còn tóc muh mỏng hay thưa thoai nhé ) . Cách này có thể sài tạm thời cho bạn đi kua gái , đi tiệc , v...v , kể cả gió lớn hay mưa , biển , cũng ko làm nó rụng ra ( vì cơ chế của nó là sài 1 loại giống gòn đặc biệt nó hít từ tính với tóc làm dày lên ) chỉ khi nào gội đậu bằng xà phòng nó mới rớt ra . 1 chai nhỏ lúc mình mụa là khoảng 35-45$ (theo thời điểm khuyến mãi bên Mỹ) . Hơi mắc nhưng đáng đồng tiền , mấy nghệ sỹ VN sài khá nhiều 😃
@handsome_hcm mình cũng biết cái này. nhưng bác dùng rồi thì cảm nhận thế nào. mà 1 lọ dùng co được lâu không ta. mình thấy có lọ bé tí à
gis
TÍCH CỰC
8 năm
Nói kháy chứ tri ân j 😁

Bác ý đang vững bước theo chân những Zidane, Lombardo...

Mình nghe hói cũng là do máu chuyện ấy quá.
khanh2990
ĐẠI BÀNG
8 năm
Rụng tóc do hay vò đầu sao ko thấy liệt kê ta? ;D
Đang yên đang lành chẳng bị sao cả. Nhà không ai bị hói. Tự nhiên trong 1 tháng bị rụng mất 1 mảng sau gáy giống như sẹo bằng 1 đầu ngón tay trắng xóa tức hết cả người. Đi khám viện da liễu trung ương cũng không có rõ nguyên nhân. Cuối cùng bị kết luận do dùng nhiều loại dầu gội đầu, đưa 1 đống thuốc về uống với bôi cũng chưa thấy mọc lại :oops:.
gis
TÍCH CỰC
8 năm
@quangk137a Bác có bị ở đỉnh đầu (chỗ xoáy tóc) kô?
Thấy bác có vẻ thích đọc sách nhỉ 😃
@gis Mình bị phía sau gáy cách đỉnh đầu 7-8 cm. Mình là giảng viên nên cũng thi thoảng đọc sách.
gis
TÍCH CỰC
8 năm
@quangk137a Vậy chắc bạn chỉ bị rụng tóc tạm thời, có thể sẽ mọc lại. Mình thỉnh thoảng cũng thấy bị một lỗ nhỏ nhỏ, sau lại thấy đen trở lại
Còn bị ở đỉnh đầu thì xác định theo bước của Zidane 😁
ngoctb08
TÍCH CỰC
7 năm
Liên quan tí đến rụng tóc, các bác cho em hỏi có bác nào dùng dầu gội Thái Dương, loại quảng cáo trên tivi chưa? em nghe nói trị rụng tóc với gàu tốt, em dạo này nhiều gàu quá, đang tìm dầu nào ổn để cải thiện
@ngoctb08 Đang sài khá tốt , trc bik đến nó do nó phát sp sài thử , sài thấy tóc bớt dầu , ko gàu nên sài luôn đến giờ . Bạn có mua mua loại màu đỏ ah , thơm nhẹ , loại xanh lá mùi lá giống thuốc bắc hơi ko wen ^^!
Hoppit178
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ngoctb08 Tóc em hay bị rụng nhiều, ngứa và gàu nhất là vào mùa đông nên đang gội dầu gội dược liệu Thái dương 7 thấy hiệu quả tốt lắm ạ. Chứ trước dùng Argan thấy chả hợp gì cả.
muốn ít gầu rụng tóc mà còn xài dầu gội rẻ tiền thì đi tong, toàn hóa chất nguy hiểm, có chất ung thư trong đó. Tóc gàu nhiều, rụng là do môi trường tóc có vấn đề về nhiều thứ: độ acid (độ pH), độ ẩm...
nó là vấn đề khoa học trong đó. Sản phẩm gội phải có độ pH ~ 5-6: độ acid, bởi da con người mặc định là có pH ~ 5-6 giúp mình chống viêm nhiễm tự nhiên (mức độ nhẹ), bạn bỏ thứ vớ vẫn lên da ko có pH balancer vào thì da phải gồng mình làm việc, cân bằng lại (kể cả xà phòng rửa tay... phải chọn loại pH balancer có pH 5-6 là đẹp).... google thêm nhé.🆒

Mình giờ xài bồ kết real gội thôi, nếu ở saigon:

http://boketa.com/san-pham-boketa/cham-soc-toc/bo-ket-20-tui-loc.html => 1 túi lọc hơi to nên mình dùng 1/2 gội ngon lành.

Bồ kết túi lọc mình mua loại nhỏ hơn chỗ khác thì họ rang quá tệ, cháy đen thui, nên tạm thời hài lòng với boketa này. Giá hơi cao, tui to 1 người dùng 1 lần thì phí quá, nếu bạn chiết ra 1/2 thì mỗi ngày gội cũng được 40 ngày. :rolleyes:

Nếu ko thì ra mua bồ kết về tự xào lấy.🆒

Body soap: mình xài https://www.amazon.com/Kirks-Original-Coco-Castile-Ounces/dp/B001F23GA8/ref=sr_1_3_a_it?ie=UTF8&qid=1483412825&sr=8-3&keywords=castile+soap+kirk

ko hóa chất, castille soap là the best. Về thích thì có thể làm cho nó thành chất lỏng, bỏ thêm tinh dầu(real) cho thơm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019