[Infographic] Ảnh hưởng của ngồi lâu tới sức khỏe con người

TDNC
13/5/2011 15:13Phản hồi: 231
231 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thông tin rất có ích ! Phải năng đứng dậy đi lại thôi ....!
binmsc
TÍCH CỰC
13 năm
Thế này thì mình sắp "đi" đên nơi rồi, ngày nào cũng làm việc trên máy tính hơn 10 giờ đồng hồ.
chết thật. thế này chắc ko dám vô web nữa. riêng đi học đã ngồi 4-6h 1 ngày rồi 😔
Dân văn phòng mà, chấp nhận thôi, Có chăng là mai đưa bài này cho bác Chủ tịch, may ra bác thấy nghiêm trọng thì nâng lên tí lương bù lạm phát, bù lại thiệt thòi cho anh em văn phòng thôi. Chứ buông Laptop ra có khi còn chết trước khi bị chết vì do ngồi Laptop nhiều ấy chứ!
Không ngồi thì không ra tiền . ... giờ chọn không ngồi hay chọn chết đói hả mọi người 😔
Sợ quá cơ, em vừa chạy hùng hục 3 vòng cầu thang sau khi đọc bài này. Trung bình ngày ngồi khoảng 7 tiếng, chắc là có nguy cơ roài
đơn thôi nhưng hữu ích.thanks ban!
Phải cố gắng thôi, yêu cầu công việc làm bạn phải ngồi nhiều. Ở văn phòng của mình, trước đây mình mang bình nước về bàn để khỏi phải đi, nhưng bây giờ mình không mang về bàn nữa và mọi thứ mình cũng để xa hơn để có cơ hội đi ra khỏi bàn và tập thể dục 😃. Tuy không nhiều nhưng nó cũng giúp ích cho cơ thể bạn
bantayden
TÍCH CỰC
13 năm
Ai cũng vậy mà, giờ không ngồi thì lấy đâu ra tiền mà ăn, rồi cũng chết......
tiêu, ngày nào mĩnh cũng ngồi 8 tiếng, chơi thể thao 2 tiếng ướt 3 cái áo, tối về ăn xong rồi ngủ 😆
Đọc xong dậy đi liền
notid
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cách tốt nhất là về quê cày ruộng cho nó nhàn, ... khỏi sợ béo phì .... 😁
zomano
TÍCH CỰC
13 năm
Dẫu biết ngồi lâu là có nhiều tác hại nhưng đôi khi vì công việc vì đồng $ kiếm được mà hầu như mọi người đều bỏ qua hết điều đó,cái gì cũng vậy chỉ cần vừa đủ nhiều quá không tốt ít quá cũng chẳng hay.Bài này thì để tham khảo thôi chứ thực hiện được e rằng hơi khó.
Nhìn chung đọc comment của các bạn thấy lý do chủ yếu : học nhiều quá, công việc quá nhiều, (chơi game nhiều)... nói chung là : bận quá và sống chết có số. (căn bệnh chung của mọi người là bận).

Nói chung 1 ngày 8 tiếng đi làm, đặc biệt là dân văn phòng phải ngồi nhiều, tuy nhiên trong 8 tiếng đó mình có thể vận động bằng những việc rất đơn giản : đi lấy nước uống, đi dạo 1 vòng trong công ty hoặc ở ngoài văn phòng ... như thế mình đã vận động rồi. Không phải vô tình mà mấy tòa nhà lớn đều có công viên nho nhỏ để mọi người ngồi chơi đâu.

Tóm lại là dù bận thế nào thì sức khỏe vẫn quan trọng nhất, trong tất cả chúng ta o trang tinh tế đa số là trẻ, tuổi sung sức nên không thấy gì chứ nếu vào tuổi trung nien thì 1 đống bệnh è ra là tiêu ^^.

Cho nên vì đàn con khỏe mạnh sau này chúng ta phải biết đứng dậy vận động thường xuyên khi đang làm việc ^^
Biết làm sao bây giờ . nghề it thì phải ngồi làm chứ , ko lẽ mai đứng làm việc nhỉ. Chịu thôi
Thế thì mình bị nguy hiểm đến tính mạng mất rồi. Ngồi suốt ngày, ko ngồi nữa chỉ muốn nằm thôi
Thanks for this interesting info & việt hóa quá pro 😃
mình học IT,phải làm thế lào đây 😕 . Mỗi lần vào form làm việc được, là như lên đồng ngồi gõ, đứng lên sợ bay hết ý tưởng 😔
Bạn là sinh viên phải không ? OK, ko sao đâu bạn. Sinh viên thì hăng say, sung sức lắm, làm như lên đồng. Ra trường làm chừng 1 năm là bạn sẽ đứng nhiều hơn ngồi à ^^
okono
TÍCH CỰC
13 năm
Bài viết hay quá, cám ơn bạn đã có công việt hóa. Từ giờ phải năng đi lại thôi
phuclong_hl
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em đứng cả buổi tới tới giờ T______T

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế