Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Infographic] Ba vụ thảm họa hạt nhân lớn nhất lịch sử thế giới

viethung93
18/6/2011 8:47Phản hồi: 99
[Infographic] Ba vụ thảm họa hạt nhân lớn nhất lịch sử thế giới
Đã hơn 3 tháng trôi qua từ ngày cả thế giới rúng động từng hồi với từng diễn biến của thảm họa hạt nhân từ , Nhật Bản. Nhưng có thể nói, hậu quả để lại của thảm họa này vẫn còn ở trong tầm kiểm soát của con người. Đã từng có một thảm họa hạt nhân khác có hậu quả nghiêm trọng hơn nhiều, bạn có biết nó là gì? Và đồng thời, trong thời kì leo thang của vũ khí hạt nhân, chúng ta cũng cần phải biết tầm ảnh hưởng của chúng như thế nào. Chúng ta cùng đi qua những vấn đề về hạt nhân này với tấm hình Infographic sau nhé.

99 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

atkhus
TÍCH CỰC
13 năm
Điên, nói k suy nghĩ
oldfriend
TÍCH CỰC
13 năm
bổ sung thêm là nếu XYZ tiếp tục chọn nhà thầu Trung Quốc như các dự án trọng điểm quốc gia khác, tiếp tục ăn hối lộ là tham nhũng... tiếp tục thiếu trách nhiệm gây hậu quá nghiêm trọng... và hàng vạn các lý do khác khi nhà máy điện nguyên tử được xây ở Việt Nam...

---------- Post added at 01:52 PM ---------- Previous post was at 01:52 PM ----------

tưởng chỉ cần nói ngắn gọn là mọi người hiểu nên ko dài dòng 😁
Ngắn gọn nhưng mà ngắn gọn quá mức cho phép
xuan271
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác bày có cái avatar đẹp nhỉ
bro nói chuẩn này nhưng nếu có chuyện xảy ra thì vợ con những thằng ăn hối lộ đó cũng chả thoát được, rồi vận mệnh của cả dân tộc VN nữa.... nên mình nghĩ lần này xây là nghiêm túc thôi ,mấy ông ăn hối lộ k vì mấy đồng mà đem sinh mệnh của gia đình ra cược đâu
sps1123
ĐẠI BÀNG
13 năm
Lúc đó vợ con của mấy ông đó có ở gần đó đâu mà lo. Nếu phóng xạ có lan ra thì cũng có nhiều $ để di tản rồi
ko có 2 quả bomb cảu mĩ ném vào nhật nhỉ, nếu chỉ là thảm họa hạt nhân thì 2 cái đó mới đáng là số 1 số 2. 3 cái này xếp tiếp theo và liệt vào danh sách tại nạn nhà máy nguyên tử khủng khiếp. Mình hơi nể 2 quả bomb mĩ ném vào nhật 😁
xét về mức độ phóng xạ thải vào khí quyển thì bomb hạt nhân có là j ah!
QPR
TÍCH CỰC
13 năm
Cả ba vụ đều ở bắc bán cầu nhỉ.:rolleyes:
Vụ ở Liên Xô xảy ra đúng sinh nhật tớ💣
sumboy
CAO CẤP
13 năm
trời sống lâu dữ vậy cha
nó xảy ra vào năm mình sinh đấy 😁
[MENTION=449116]vot[/MENTION]e cho điện nguyên tử, làm bài bản tử tế thì yên tâm đi, lần này mình chơi với Nga ko chơi với TQ nên ko sao đâu....
3 vụ trên đều đã xác định được lý do gây ra thảm họa. Nhưng chắc chắn vụ nổ hạt nhân sắp và sẽ xảy ra ở Việt Nam sẽ là do bị chập điện gây cháy.:eek:
Việt Nam có cái chợ Vinh cháy cũng 4 lần mà ko rút kinh nghiệm => sao vụ xây nhà máy điện nghe ớn ớn quá trời
Đất nước đang công nghiệp hóa, hiện đại hóa mà bạn. Cho nên cũng phải đua đòi ăn chơi một chút cho bằng bạn bè 5 châu chứ. Với lại thế giới đến giờ mới chỉ nổ 3 cái nhà máy mà toàn tại các cường quốc công nghiệp cả nên Việt Nam ta cũng cố gắng góp thêm một vu nổ nữa cho vui nhà vui cửa chứ nhỉ!
newsun2608
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mặt trái của điện hạt nhân....
20cent
TÍCH CỰC
13 năm
mình cũng lo... các nước thì đang cân nhắc rất kỹ về việc xây nhà máy điện hạt nhân; có nước thì bỏ ý định luôn. Mình đâu có thiếu điện (hiện bán điện cho Lào + Cam nên mới thiếu...và mua lại Trung Quốc). Chuyện gì đến sẽ đến thôi... mình đâu có lựa chọn!
imilnt
TÍCH CỰC
13 năm
Việt Nam quá thiếu điện chứ sao không thiếu? bán cho Lào và Cam chỉ một phần bé tẹo, mua của TQ thì cả đống! 😁 bán gần để giảm tổn thất và quan hệ ngoại giao thôi!
vậy mà VN mình vẫn đang tiếp tục cái này :-ss
pacman10116
ĐẠI BÀNG
13 năm
không làm đến lúc cắt điện lại gào ầm lên:unsure:
bedixedep
TÍCH CỰC
13 năm
Đừng tỏ vẻ nguy hiểm rồi biện minh là nói ngắn gọn dễ hiểu. Thử tưởng tượng hậu quả khi xảy ra sẽ thấy khủng khiếp thế nào. Chỉ có thứ ko có nhân tính, ko còn tính người mới nói được những câu như vậy. Thật đáng khinh bỉ và xấu hổ
oldfriend
TÍCH CỰC
13 năm
Vấn đề là có dám nói ra hay ko, nói ra để nhìn thấy hậu quả mà né, chứ ko phải lấp la lấp liếm rồi cuối cùng vẫn làm.
Bô xít Tây Nguyên cũng đem ra bàn cãi, tranh luận, nhưng làm thì vẫn làm, vẫn biến vùng Tây Nguyên thành đại công trường của tụi Trung Quốc, vẫn biến tài nguyên quốc gia thành hố bùn (bùn đỏ mới đẹp chứ).
Giờ đến nhà máy điện hạt nhân, trong khi các nước tính tới kế hoạch đóng cửa dẹp nghỉ, thì Việt Nam vẫn đâm đầu vào làm... tương lai không xa. Nói thẳng ra thì nếu nó xây cái nhà máy điện hạt nhân ngay trong tỉnh của bạn, nơi mà họ hàng gia định bạn sống, thì bạn có dám tiếp tục sống ở đó hay không 😁 hay chỉ giỏi to tiếng "thật kinh bỉ và xấu hổ"... mắc cười quá ^^
davuong
TÍCH CỰC
13 năm
chỉ có những người yếu bóng vía, những người bảo thủ, mê tín dị đoan như mới sợ phải nói ra một sự thật mà 80-90% sẽ xảy ra rùi bạn... mà mình không hiểu, tư cách nào bạn có thể nói người ta mất nhân tính, khinh bỉ và xấu hổ nhỉ.
câu nói của bạn oldfriend đó là đang mỉa mai vụ định xây nhà máy điện hạt nhân tại Vn trong khi xây đại lộ mà còn bị sụt lún tại VN đó bạn.
Chắc bạn có vấn đề về đọc hiểu...
[MENTION=509375]oldfriend[/MENTION] : vụ thứ 4 sẽ diễn ra ở Việt Nam...
bạn nói cũng không fai vô lý đâu.
Bạn cứ lạc quan mà sống bạn nhé. Những người thiếu hiểu biết mới không có mấy nỗi lo đó thôi 😃 Người ta nói ngắn gọn dễ hiểu thiệt đó 😃
Thực ra anh ý cũng là người tốt thôi, có điều hơi nhạy cảm chút.............thôi anh em có buồn thì lên face tâm sự, kẻo mấy ông công an rỗi hơi thấy anh em mình nói xấu cán bộ, nói xấu đảng vi pham điều 88 bộ luật HS xong bỏ tù chít cả đám@@
kimanbn
TÍCH CỰC
13 năm
Đức đang phê chuẩn xóa bỏ điện hạt nhân vào năm 2022 đấy. Chơi dao dễ đứt tay lắm. Trời nóng cúp điện ráng chịu thôi chứ nhìn Nhật Bản hãi lắm. Khác gì chất độc da cam đâu, ảnh hưởng mấy thế hệ
Hic Đức thì đang bỏ điện hạt nhân còn ông Việt Nam ta cứ lao đầu vào lửa. :banghead:
crabs
CAO CẤP
13 năm
Các bác này lo xa quá. Khi nào VN xây xong đi rồi nói.

Ở VN người chết vì tai nạn giao thông còn lớn hơn cả chiến tranh ở các nước khác, vậy mà không giải quyết được
jing
CAO CẤP
13 năm
[MENTION=509375]oldfriend[/MENTION]

nói ra điều tệ hại nhất có thể xảy ra giúp cho chúng ta phòng tránh dc rủi ro (cảnh tỉnh ng khác). Vì vậy tôi ko nghĩ câu nói này của bạn là có hại. Chỉ có những ng yếu đuối hoặc mê tín mới hay tránh nói ra những điều xấu.

Và thực tế thì vn đang chuẩn bị xây dựng nhà máy điện hạt nhân mà theo mình là ko nên trong hoàn cảnh tham nhũng + công nghệ kém như hiện nay. Nếu các bác sợ "vụ thứ 4 sẽ diễn ra ở Việt Nam..." thì tốt nhất là hãy phản đối kế hoạch xây nhà máy hạt nhân. Hiện nay các nc EU họ cũng dần dần bỏ điện hạt nhân và tìm kiếm năng lượng sạch
Yên tâm đi, cứ sau năm 2100 thì Việt Nam thích nổ hàng trăm cái lò hạt nhân cũng được.

P/S: Nói chơi tý thôi, cứ sống được ngày nào thì cố gắng sống thôi ...
springbay
TÍCH CỰC
13 năm
Mở rộng tầm nhìn và ngẫm nghĩ!
gamohnvn
TÍCH CỰC
13 năm
Nếu có nhà máy điện hạt nhân thì giá điện ở VN chắc kinh lắm, lúc đó bà con nông dân như em chả có tiền mà xài, 😔
Lo gì bác, 2012 là tận thế rồi nên không cần phải lo về tiền bạc nữa.
việt nam sắp có nhà máy rồi, cứ tham nhũng bòn rút công trình thế này thì chắc sẽ có vụ thứ 4 thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019