[Infographic] Bỏ thuốc lá sẽ tác động như thế nào đối với cơ thể?

ND Minh Đức
27/9/2015 7:32Phản hồi: 270
270 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tăng khoản 1 triệu 1 gói coi có bỏ không thì biết:p:p:p.
Mình thì hút thuốc từ năm 16t, năm 22t bị tràn khí màn phổi nhập viện bay hơn mấy chục củ. Bác sĩ kêu bỏ thuốc, nếu ko sẽ chết. Khẳng định lý do là do hút thuốc lá. Mình tức quá tìm hiểu kỹ càng thì được biết bệnh phổi này đa số do di truyền ( bà ngoại + mẹ đều bị). Ấy thế là sau khi xuất viện được 10 ngày mình vẫn hút bình thường. 2 tháng sau đi tái khám bác sĩ hỏi bỏ thuốc chưa mình nói bỏ rồi. Ổng cười nói uhm nhờ vậy mà phổi cậu tốt hơn rồi đấy ( cười thầm trong bụng ). Tiếp tục hút 3 năm nữa vẫn sống phà phà. Nhưng hiện tại đã cai được hơn 1 năm nay. Lí do là cưới vợ sinh con nên vì yêu gia đình.
Mình thì hút thuốc từ năm 16t, năm 22t bị tràn khí màn phổi nhập viện bay hơn mấy chục củ. Bác sĩ kêu bỏ thuốc, nếu ko sẽ chết. Khẳng định lý do là do hút thuốc lá. Mình tức quá tìm hiểu kỹ càng thì được biết bệnh phổi này đa số do di truyền ( bà ngoại + mẹ đều bị). Ấy thế là sau khi xuất viện được 10 ngày mình vẫn hút bình thường. 2 tháng sau đi tái khám bác sĩ hỏi bỏ thuốc chưa mình nói bỏ rồi. Ổng cười nói uhm nhờ vậy mà phổi cậu tốt hơn rồi đấy ( cười thầm trong bụng ). Tiếp tục hút 3 năm nữa vẫn sống phà phà. Nhưng hiện tại đã cai được hơn 1 năm nay. Lí do là cưới vợ sinh con nên vì yêu gia đình.
+ thêm sợ vợ nên bỏ thuốc dễ dàng :p Chúc mừng hai bạn 😃
Trước đây ngày hơn bao vẫn thấy thiếu. Nhưng phải nói cái này ảnh hưởng thần kinh rất ghê gớm, bỏ được gần chục năm rồi mà mỗi lần uống rượu vào hay ........ ăn tiền là lại thèm thuốc. Hồi mới bỏ thấy rất khó chịu nhất là ngồi uống nước ở quán thấy rất vô duyên, nhưng rồi cũng quen dần. Lứa tuổi hút thuốc nhiều thường là choai choai mới lớn, chứ người nhiều tuổi đi làm rồi ít nghiện hơn.
muidao
TÍCH CỰC
9 năm
vậy các bác cứ hút thoải mái đến năm 55 tuổi và đến 70 tuổi, chết là đẹp như những người ko hút 😆
Ai nói hút thuoc lá ghiền?
Mình hút thuốc mỗi ngày có thấy ghiền gì đâu?
hwangtaizia
ĐẠI BÀNG
9 năm
em ko hút thuốc.ko thể chịu được mùi khói thuốc lá, ngửi thấy là nôn nao khan hết cổ lluôn. em cũng ko thích bóng đá nữa.haiz.lắm lúc chả hiểu mình là con trai kiểu gì mà ko có chung sở thích vs đại đa số anh em. ngoài sở thích gái vs game ra thì toàn khác người cả.hix
@hwangtaizia Thế thì bác thuộc hàng tuyệt đại cao thủ rồi. Võ lâm trung nguyên còn có kẻ nào hơn. Cố gắng phát huy. Đừng so sánh với bọn mộc nhân hạng chứ.
vutuanbs
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không thể tin nổi, 15 năm sau mới bằng người không hút thuốc lá. Đã có nghiên cứu nào về sự ảnh hưởng của "Thuốc Lào" đối với cơ thể chưa ACE?
Các bạn ạ. Mình cũng bỏ được gần 20 năm rồi. Toàn bỏ tóp thôi. Híc.
Đêm qua vẫn mơ thấy mình mua một bao Vina, hút một điếu và rồi vứt số còn lại đi ! (ám ảnh về việc hút thuốc sau 5 năm bỏ thuốc vẫn còn) => bỏ thuốc là việc không dễ
Ra chơi cầm điếu cũng đc 10 năm r, cũng nhiều lần muốn bỏ nhưng bản lính chưa đủ... Tôi thấy cai nghiện thật là gian nan 😔
Mấy cái bỏ lâu ngày thì em chưa thử chứ trc đây e bỏ lâu nhất là gần 1 tuần và phải công nhận cảm giác mùi vị tăng rõ rệt!
Đợt đấy còn học cấp 2 mấy ông anh hút thuốc dưới t1 mà mình ngồi t2 còn ngửi thấy mùi thuốc lá ... Thèm éo chịu được đành tái nghiện😔
Congtuyen07
ĐẠI BÀNG
9 năm
hút thuốc lá bây giờ lạc hậu rồi, đéo còn ngầu hay gì như xưa nữa đâu. lỡ hút rồi nên cố gắng bỏ, chưa bao giờ hút thì nên không bao giờ hút thuốc là tốt nhất
Raydar
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Congtuyen07 Bây giờ lạc hậu nhưng 15 năm trước nó không vậy lớp trẻ đừng hút thuốc làm ji
haiyen7687
ĐẠI BÀNG
9 năm
mỗi ngày gần 1 bao(~20000 VND) x 365 ngày x 15 năm = 109,500,000 VNĐ chưa kể lạm phát, tăng giá
[QUOTE="

tôi bỏ thuốc tôi chơi cái kiểu độc trị độc ăn cơm xong nghỉ ngôi xong làm 1 ấm chè ngồi uống đúng 2 tuần dứt cơn luôn (trong 2 tuần đó vật vã lắm buồn mồm là tôi uông nước chè)[/QUOTE]
uống trà mà cắt đc cơn thèm thuốc ah, như em là thèm thêm
e bỏ đc 3 ngày rồi các bác ạ, chiều vã quá tính ra mua hút lại mà đấu tranh tâm lí nên thôi. 😆))
superboyvc
TÍCH CỰC
9 năm
Nửa đêm say rượu, tỉnh ngủ, em dậy bật tinhte lên đọc thấy bài này, thế là em đã bỏ được gần chục ngày! cảm ơn tinhte nhé!
hungletan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cố gắng bỏ sau khi đọc bài này giờ cũng được 2 tuần, bỏ được hay không do ý chí quyết tâm thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019