[Infographic] Cứ 10 người thì có 8 người thừa nhận đã vi phạm giao thông trong 3 tháng gần đây

BaroTo
2/12/2016 12:52Phản hồi: 125
125 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sohn
ĐẠI BÀNG
7 năm
M
Mình cũng phạt tại chỗ ... Cơ mà bắt c.a ghi biên bản đàng hoàng 😆))
thaitd_2110
ĐẠI BÀNG
7 năm
Xét chung về giao thông ở nước mình thỳ đố ai mà đi đúng đc hết đấy, mà có đi đúng trên luật pháp thỳ cũng ko đúng với các anh giao thông, chỗ nào đc đi tốc độ nào, chỗ nào phải xi nhan sang trái, chỗ nào sang phải, đi làn nào mới đúng thỳ tùy từng nơi sẽ có kiểu khác nhau 😁 cãi cũng như ko, quay clip cũng như ko:D
Ps: 1 cư dân sống trong điểm nóng xử phạt giao thông nổi tiếng miền bắc chia sẻ - hải dương là quê tôi :p
Nhảm nhí. Vấn đề là nguời tạo ra luật pháp va Đứng đầu đất nước ko làm gương, ko tôn trọng luật thì dân noi gương ai đây. Bản thân họ bán nước, coi dân như cỏ. Thì dân chẳng bgio coi trọng họ đâu nhé. Quan tham ô, hối lộ đầy các bộ ngành, cho tới công trình, thì cơ sở hạ tàng sao chất lượng. Côn an thì ăn hối lộ. Lad một người thi hành luật mà như thế. Thì ai sợ đây. Hài. Chuyện hài ở nước ta
@thangyquy Thì cứ chap hành tốt thì đã sao bạn ?
Sao cứ lấy lỗi người khác che lấp lỗi của mình vậy ?
Như kiểu "thằng chủ tịch xã tau ăn hối lộ thì tau cũng ăn hối lộ" ???
linhqy
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thangyquy Luật là luật, phải chấp hành chứ không có chuyện noi gương gì gì... Thằng nào vi phạm thằng đó phải chịu xử lý. Mấy ông lãnh đạo cũng chỉ là người đi làm cho nhà nước, dưới pháp luật chúng ta sòng phẳng với nhau. Việc gì phải "noi gương" thằng nào?
@linhqy hài, nhà nước là thằng nào, bao gồm ai, nói xem, chẳng phải là những tên quan to bự nhất nước này à. Họ là người tạo ra luật, mà họ ko tôn trọng luật, ko ai xử lý họ dc , thì dân lấy nền tảng gì để tôn trọng luật. Xem lại các nước phát triển đi rồi biết. Biết là tình trạng này đâu cũng có, nhưng ít chứ ko phải mục nát như nước ta đâu
linhqy
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thangyquy Có được đại học không? Môn "Nhà nước và pháp luật" đã được học chưa? Thi có qua không, hay còn nợ môn?
Vipkaka$
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đ
Chạy đúng làn thì chật chội,dễ va quẹt đâm đít nhau lắm,chạy xe phải linh hoạt sao thấy an toàn nhất.
27091986
TÍCH CỰC
7 năm
@Vipkaka$ vâng xong rồi chiều ngược lại nó éo đi đc nó lại tràn sang lấn hết làn bên mình. đến lúc 2 chiều xe gặp nhau mặt đối mặt thế là tắc éo làm gi đc.
Cái này là phần phát triển cái văn hóa ko xếp hàng đặc sản của VN.
Bài khảo sát này vừa về giao thông, vừa còn cho ta biết, cứ khảo sát 10 người sẽ có 2 người nói dối.
Ko tin 3 tháng mà vẫn có 2 ng ko vi phạm
^^
Mà m ko nhầm thì có hẳn quy định về trang phục khi tham gia giao thông. Như mặc sáng màu, phải đi dép có quai nữa thì phải ;)
Nói chung ko thể đúng 100% đc.
Nhất là cái bật xi nhân khi chuyển hướng
2 người còn lại là nói dối.
khảo sát này đúng hơn là về sự trung thực của người dân hơn là ý thức giao thông =))
Vn giờ mắc nhiều lỗi nhất là lấn làn và đỗ xe sai làn
Mà nói thật biển báo VN như shit.toàn sau lùm cây với góc khuất.Biển báo nước ngoài để cao phía trên đầu đi từ xa là đủ nhìn thấy
huydancmit
TÍCH CỰC
7 năm
Tôi cũng có, tốc độ đề pa cao chà pá, quẹo phải khi đèn đỏ và lấn len...!
Sau khi vi phạm 😁
Bị bắt, định mệnh , bla bla bọn picachu , bọn này nọ
Không bị bắt : may quá .... k bắt mình , ,,,, lũ picachu nay không thèm tiền , 😆)
khoi.ng
TÍCH CỰC
7 năm
Ở Hà Nội thì ko bít thế nào chứ ở Sài Gòn hỏi 10 người thì hết 11 đứa vi phạm giao thông (tính luôn đứa đi hỏi)
khoi.ng
TÍCH CỰC
7 năm
2 đứa ko nhận vi phạm luật giao thông do tụi nó tưởng mình đi đúng
Meomuopxu
TÍCH CỰC
7 năm
Thằng nào đèn đỏ chưa hết mà bấm còi tôi quay lại chỉ tay thằng vào mặt chửi luôn (tất nhiên trừ thằng đầu trọc xăm trổ kaka). 100% dừng đèn đỏ đến 0 giây , ở Hà Nội luôn là nơi mất dạy bậc nhất về vượt đèn đỏ sớm theo kinh nghiệm bản thân
Giờ cao điểm sợ nếu đi đúng luật phải mất thêm 2 tiếng mới về tới nhà
ở cái xã hội với cơ chế hiện tại thì ai ko vi phạm 1 trong những lỗi trên thì ko phải là người
superx2016
ĐẠI BÀNG
7 năm
em đi đường 3 năm nay chưa bị CSGT phạt 😁
chữ XIN trong bài bé tí vậy. Với phải cho trong ngoặc kép nữa.

"XIN" 😁
thề ghét nhất mấy thg đi oto học luật nhiều nhất mà đi ngu như bò, đường tắc là cứ chen vô làn trong để chạy thêm đc mấy mét xong đến đoạn ùn tắc thì hết xoay sở, tắc càng thêm tắc. Thêm cái trò bật pha trong đô thị nữa.
2 người còn lại nói dối hay vi phạm mà không biết!!! Chỉ cần phạt đúng phạt đủ 1 chiếc taxi trong vòng 1 ca tài 24h, đảm bảo hãng taxi phá sản vì tiền phạt.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019