[INFOGRAPHIC] Cuộc cách mạng của Nokia từ 1984

Didu
17/9/2012 3:51Phản hồi: 296
296 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hồi những năm 97, 98 ai cầm chiếc "nó kìa" là oách lắm ý. Biết đến nokia qua một bài báo miêu tả một ông chủ bán ốc xào ở Sài Gòn, một tay xào ốc một tay cầm chiếc "nó kìa" trả lời các đơn đặt hàng. Hình ảnh đó tương phản nhưng khắc sâu trong đầu mình ghê luôn.
Năm 2006 mí được xài chiếc điện 6131 có gprs, tham gia được các mạng xã hội qua nó... Phải nói là cảm ơn nokia mang công nghệ đến với giới bình dân.
Dù sao vẫn mãi ủng hộ Nokia! :x
a didu lên bổ sung thêm dòng điện thoại cao cấp nữa chứ..mặc dù thương hiệu vertu đã được bán nhưng nguồn gốc của nó vẫn là nokia mà....dòng điện thoại trượt nên bổ sung N95...đó là chiếc điện thoại trượt 2 chiều đầu tiên mà😃
schalke04
TÍCH CỰC
12 năm
Cái này trên trang Flick của Nokia có tiếng Việt mà thế mà bác này cũng đăng nên đây rồi nói là Việt hóa.
nó kià mình lun like vi sao?vi nó bền hihi hok cần fải case cho tốn xiền (nghèo màk hihi)
rất mong nokia vựk dậy vì mình chưa tin dùng bất cứ hãng nào khác...chỉ mới nghĩ tới htc và sony!
và cũng đang rất mún đc thử 1lần với lumia win8 hihi
vẫn còn đang giữ con c3 của nokia đúng là " cục gạch" nghĩa đen
bao giờ nokia bán cho tàu khựa thì mình mới hết chơi với nokia :p😁
5800 huyền thoại.........
Nokia càng xài càng thấy giá trị!luôn sáng tạo những thứ rất riêng và khác biệt! những chiếc Nokia dù xưa tới đâu thì cầm lên vẫn thấy thích!
Sao Nokia không chạy android nhỉ,kiếm lời quá còn gì
Nokia = Nobita chăng?
cái infographic này ra được mấy tháng rồi. Mình nhớ cái này là do NOKIA làm ra.
Thế đấy, oái oăm thay cái diễn đàn Tinh tế mà không hề tinh tế, nhiều người ngại bị gạch đá
tuann2
TÍCH CỰC
12 năm
Đã có 2 người kg thành công lên tiếng.((Sự thật bao giờ cũng mất lòng))
tuann2
TÍCH CỰC
12 năm
@blueseaN9 bạn sài từ mà những quốc gia nói tiếng anh người dân kg dùng, nếu ai đó dùng thì ai cũng biết người đó dull.hahahah
@tuann2 dull!
@tuann2 dull! .........;...
@tuann2 dull....
No ơi cố lên , em vẫn tin vào No lắm 🆒
atro027
ĐẠI BÀNG
12 năm
vẫn đang xài hàng của nokia..NO.1
Bây giờ mua 1 con đt về mọi người vẫn bảo sao không mua nokia. Mong nokia sớm trở lại đúng vị trí của mình với wp8

Sent from my TÔNG LÀO using Tinhte.vn
Nokia....
mình hích nokia hok fải vì nó sang trọng hay quá tiện ích...mà với mình nó đủ với nhu cầu của mình là đc thui àk
và nokia bền hok fải mua thêm case 😃
nokia ai xài đt mà chưa dùng qua nokia?cái mà bi mấy bajn coi là hàng cục gạch bỏ đi coi là hàng fế fẩm...vậy hỏi xem có thể bạn giàu và chưa xài nokia nhưng hãy xem bạn bè,người thân bạn có ai xài nokia hok? nếu có đó...bạn cũng chỉ là họ hàng bạn bè với những người đang xài fế fẩm và bình dân và cái j mà bạn gán cho nữa đó..
hãy nghĩ và cảm nhận về những j mình sẽ nói!
nokia mình lun iu nokia...và rất mong đc 1lần có 1 đt lumia wp8!mình sẽ trân trọng những j mình có!
like nokia!
hehe có con N5800, nhớ hồi đi chờ mua nó thấy zui zui
Tôi luôn yêu dòng dt giá rẻ của nokia ...cho đến khi dùng em n 101
Thích nhất chơi rắn săn mồi trên con 1100 😁

Nếu em không nhầm thì nó là máy đầu tiên có đèn Flash của nokia 😃

đối với minh 8910 từ lúc ra đời đến ngày hôm nay vẫn mãi là chiếc thoại đẹp nhất, luôn ao ước được sở hữu một em.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019