[Infographic] Cuộc sống qua những ống kính

suwaxbow
21/5/2012 15:43Phản hồi: 59
[Infographic] Cuộc sống qua những ống kính

Đam mê và kiên trì là hai trong số những điều quan trọng nhất cho những người yêu thích nhiếp ảnh và muổn trở thành những nhà nhiếp ảnh gia thành công. Bài Infographic lần này mang đến những lời khuyên, mẹo vặt từ 20 nhiếp ảnh gia thành công trong nhiều lĩnh vực sẽ giúp bạn hoàn thiện hơn tay nghề của mình. Đối với những ai yêu thích và muốn làm quen nhiếp ảnh thì đây là cũng là một bài tham khảo hay giúp bạn có động lực để bắt đầu.

[prebreak] [/prebreak]
Anh em bấm vào hình để xem lớn nhé.

Thông tin thêm:
Boudoir tiếng Anh có nghĩa là phòng ngủ, phòng thay đồ. Trong nhiếp ảnh, thuật ngữ này được dùng để chỉ phong cách chụp trong phòng ngủ (ngày nay người ta hay chụp ở phòng khách sạn hay studio), đối tượng là những phụ nữ bán nuy hoặc chỉ mặc đồ ngủ, đồ lót trong các tư thế gợi cảm, quyến rũ. Loại ảnh này được xem là thời trang của phái nữ nước ngoài, nhất là những người sửa soạn lên xe hoa và muốn dành tặng một món quà đặc biệt cho người chồng sắp cưới của mình. Ngoài ra, nhiều người đẹp cũng chọn chụp boudoir để lưu giữ làm kỷ niệm hoặc để ghi lại những thay đổi của cơ thể (trước và sau khi giảm cân, nâng ngực, có bầu…). Khác với ảnh nuy, ảnh boudoir tập trung nhiều hơn vào tư thế điệu bộ và vẻ sexy ẩn chứa bên trong chứ không đi trực diện vào hình dáng, đường nét cơ thể.

Nguồn: SmartPress.com
59 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bilyntth
TÍCH CỰC
12 năm
cám ơn nhiều
đúng chủ đề quan tâm
phuongsatmd
ĐẠI BÀNG
12 năm
một bài viết hay!
doanhkhoi
TÍCH CỰC
12 năm
Hay, rất tinh tế!
cuộc sống là phải có đam mê.
@cavoiu Và để duy trì đam mê thì phải có tiền!
phutan87
ĐẠI BÀNG
12 năm
LR mà dùng đến 90% cơ ah nhiều phết nhỉ
Ẹc..em mê máy ảnh lắm..thấy tụi tàu nó tra tấn con canon7D xót quá !
@kingjury 7D bá đạo quá!! :eek: Đang góp $ để tậu em nó 😁
bigmi
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kingjury D300s của nikon chả kém miếng đâu bác ơi;)).Em tắm mưa bắn ầm ầm chả sao cả.Chưa kể cái AI servo của 7D bắt chết chuyển động cũng ko đã = D300s (2 con cùng lv nhau).
SE K800i
TÍCH CỰC
12 năm
Lời khuyên em cho là đúng nhất đó là đừng chạy theo thiết bị mà hãy tạm hài lòng với những gì mình có và không ngừng chụp, chụp mọi lúc mọi nơi.
enemi
ĐẠI BÀNG
12 năm
rất gét mấy kiểu dịch "gugồ" này..
Phucnv87
ĐẠI BÀNG
12 năm
@enemi Ngu mà tỏ ra nguy hiểm!
@enemi Rất ghét mấy kiểu "rất gét mấy kiểu dịch "gugồ" này.." ><!
@enemi lại một người nguy hiểm...........
gjmgjm
ĐẠI BÀNG
12 năm
mong có một máy anh xin chụp bất kỳ ai mình quen
mamtrung
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đọc xong, tìm ngay Hasselblad ^^
Dòng máy ảnh siêu đắt 😃
Giờ để tìm hiểu thêm khái niệm ""Boudoir"
dieucancel
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mamtrung nhìn xấu hoắc...để tiền mua con Leica M7 adition nài cho sướng khakha 😁
hlinh85
TÍCH CỰC
12 năm
Nghề chơi cũng lắm công phu và tốn kém. Nhưng mà niềm vui sau khi xem lại những bức ảnh mình chụp được thật là vô giá 😃
@hlinh85 bác nói chí phải....like!
TKD_KHTN
TÍCH CỰC
12 năm
Tất cả chỉ là đam mê thôi ...
TKD_KHTN
TÍCH CỰC
12 năm
Tất cả chỉ là đam mê thôi ...
máy ảnh Hasselblad giá bằng chiếc ô tô đây

khoảng 34.299USD
nếu so với giá ô tô tại việt nam thì cái này rẻ quá
mình rơi vào 5% vẫn còn sử dụng phim và 5% là người dùng Hasselblad hehe 😃 bh cho tiền cũng không chụp số 😃)

Các bác xem ảnh e chụp Hassy ở đây:
http://www.flickr.com/photos/7297597@N04/
tuannv25
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bimbim1207 Bộ này nhìn phê thật 😃
anhtuanlqd
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bimbim1207 Bác ơi, ở HN bác tráng slide ở đâu yên tâm thế ạ
Chụp và lưu lại hình ảnh là sở thích của rất nhiều người. Trong đó có nhiều người thuộc "tuýp" đam mê dù họ có là "dân" chuyên nghiệp hay không.
Nhưng nhiều a.c.e trong chúng ta, chụp ảnh tự sướng (nói vui thôi, dịch là tự thưởng thức là chính 😁) có khi chẳng nghĩ đến thể loại là gì, nhưng cứ sướng là được :D, :D, :D (đọc rồi phân loại nhiều khi cũng mệt óc lắm)
Hac Long
TÍCH CỰC
12 năm
Bài dịch hay tuyệt
Em dùng Sony tại sao ko có sony?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119